Bạn có bao nhiêu người bạn ?

tamhuu

Thanh viên kỳ cựu
Bạn có bao nhiêu người bạn?

Bạn có bao giờ tự hỏi mình có bao nhiêu người bạn !? Và rằng chắc câu trả lời của các bạn sẽ đại loại như : “ Tôi có 10 hay 20 người bạn, nhưng tôi chỉ nhớ tên được vài người thôi “ (^_^)
Nhưng bạn ơi, bạn hãy nghĩ về điều mình nói :
- Có quá nhiều người ta không biết tên đấy! Bạn không phải chỉ là người để ta nói: xin chào!
Bạn là người có bờ vai mềm mại để ta dựa vào mà khóc.
Là một cái giếng để đổ xuống đấy tất cả những rủi ro của ta và nâng giá trị của ta lên cao.
Bạn là một bàn tay để kéo ta lên từ bóng đêm và tuyệt vọng khi tất cả những người mà ta gọi là “bạn” đã đẩy ta vào đó.
Một người bạn thật sự là một đồng minh không thể bị lay động hay bị mua chuộc. Là một giọng nói để giữ cho tên của ta còn sống mãi khi những người khác đã lãng quên.
Nhưng cái cần thiết nhất của một người bạn là một trái tim, là một bức tường mạnh mẽ và sừng sững. Để từ trái tim của những người bạn đó ta sẽ có tình yêu tuyệt vời nhất.
Vậy hãy nghĩ về những gì tôi nói, từng lời nói đều thật lòng cả.
Và hãy trả lời lại cho tôi một lần nữa đi, bạn có bao nhiêu người bạn nào !?
Và khi đọc đến đây bạn nghĩ đến ai ?
Đó chính là “ người bạn ” thực sự của bạn đấy.
Cảm ơn vì đã trở thành người bạn của tôi !!!

(^!^)_Chàng Ngốc_(^!^)

camnhung

Thanh viên kỳ cựu
câu hỏi của bạn thật là hay! chúng ta không thể đếm hết được mình có bao nhiêu người bạn như thể đếm mình có bao nhiêu tiền. mỗi một người bạn có một nét riêng và đem lại cho ta niềm vui mới. Ban có biết mối quan hệ của đôi mắt không? Chúng chớp cùng với nhau, đi cùng nhau, khóc cùng, cùng ngắm nhìn mọi thứ và ngủ cùng nhau nữa. Nhưng một điều thật đặc biệt chúng không bao giờ nhìn thấy nhau.. Tình bạn cũng giống như điều này vậy. Cuộc sống sẽ trở thành địa ngục nếu không có bè bạn. Đây là tuần lễ dành cho những người bạn tốt nhất của nhau. Ai là người bạn tốt nhất của bạn vậy?

ngay_ve

Thành viên năng động
tôi là một người gần như cái gì cũng để ý một ty, nhưng mà câu hỏi này nếu bạn không đặt ra thì có lẽ tôi cũng không bao giờ nghĩ tới! câu hỏi này tôi sẽ trả lời lại sau khi dã suy nghĩ chín chắn hơn

pepu1908

Thanh viên kỳ cựu
Câu hỏi này rất hay và có ý nghĩa... Quả thật bạn thì có rất rất nhiều, ko biết đếm bao nhiêu cho hết. Bạn cùng lớp nè, cùng trường nè, bạn tình cờ wen trên đường, trên bus v..v...Tuy nhiên nếu như suy ngẫm kĩ lại, người bạn thật sự thì ko nhiều như thế đâu.

hangvit_140690

Thành viên
khi nào cắt nghĩa hết được hai chữ "tình bạn" thì có lẽ khi đó tôi mới biết được mình có bao nhiêu người bạn,bạn ah!!!, đôi khi sống hết một đời người... ta cũng chưa tìm được ai là "bạn" của mih nữa........khó hiểu

thuan.dhkt

Thành viên
Bài viết của bạn hay quá, chia sẻ thêm nha bạn...!
Đôi khi con người ta cần dừng lại..
Dừng lại để rồi bước nhanh hơn.. ....
- Đôi khi con người ta cần buông tay..
Cần cho đi để rồi có nhiều hơn.. ...
- Đôi khi con người ta cần khóc..
Khóc thật lớn để rồi cười thật to.. ...
- Đôi khi con người ta cần một mình..
Một mình là để biết có nhau quan trọng như thế nào....
Have a nice day !!

binhdinhquehuong

Thành viên năng động
bạn ư.tôi có rất nhiều.nhưng chỉ có rất ít đích thực là bạn.vì trong khó khăn nếu có bạn thì đó là bạn thích thực.

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Có một câu nói rất hay mà mình vô tình biết được: "Người bạn thực sự là người bạn khi bạn cần" (A friend in need is a friend indeed).

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
:confused:Ngay lập tức thì ko thể nhớ hết tôi có bao nhiêu người bạn cả. Chỉ biết rằng tôi chưa bao giờ quên bất cứ người bạn nào của tôi cho dù họ có còn nhớ hay đã quên tôi rồi. Mặc dù có những người rất lâu ko liên lạc nh đối với tôi họ vẫn là một kỉ niệm trong kí ức của tôi. Có duy nhất 1 điều làm tôi hối hận đó là 1 lần tôi ko dám nhận người bạn lúc nhỏ của tui chỉ vì tôi sợ người ta ko nhớ tôi nữa và chỉ đứng đó nhìn người ta thui.:secret:Tôi thật hạnh phúc khi bên tôi có nhiều bạn bè và phần lớn trong số đó là những người sẵn sàng lắng nghe và chia sẽ với tôi khi tôi gặp khó khăn.
Bạn bè là thứ quý giá mà tạo hóa đã cho ta trong cuộc sống này. Có thể đối lúc bạn cần 1 người nào đó yêu thương và quan tâm 1 mình bạn thui nh người đó có thể đến và đi rất nhanh còn 1 tình bạn đẹp thì lun tồn tại mãi mãi. :meeting:
Hãy trân trọng những gì ta đang có nhé! Những người bạn sẽ là người đồng hành với ta mãi mãi.

Bình luận bằng Facebook