Đổ lỗi.

Status
Không mở trả lời sau này.

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Ai cũng có những lỗi lầm của riêng mình. Nếu như bạn đổ lỗi lầm của mình cho cuộc đời, cuộc đời sẽ sẵn sàng đón nhận.Nếu bạn đổ lỗi cho số phận, số phận chẳng có lý do gì khước từ.Nếu bạn đổ lỗi cho những người hiền, họ sẽ cười và nhận lỗi về mình.

Có khi nào bạn đổ lỗi cho mình chưa? Chắc rất ít người trong chúng ta làm được điều này. Song đó lại là cách tốt nhất để ta có được một tương lai không mắc phải lầm lỗi. Hãy thử ít nhất là một lần các bạn nhé - đổ lỗi cho chính mình. Minh nghĩ là như thế.!

thanh4190

Thành viên năng động
Tất cả những gì xảy ra đối với cuộc đời mình đều là do mình, mỗi chúng ta phải biết chịu trách nhiệm với tất cả những gì mình làm và phải biết nhận lỗi của mình hơn là đổ lỗi cho người khác

mai anh

Thanh viên kỳ cựu
Mình cũng mới nhận ra được điều này thôi. Nhưng vẫn còn kịp phải không. Mình nghĩ cái quan trọng là chúng ta biết nhận ra nó và biết cư xử thế nào để bù đắp lại những lỗi lầm của mình.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Chính xác! Chính xac!:thangloi: Mọi lỗi lầm đều cho mình gây ra và mình phải chịu trách nhiệm về lỗi đó. Và đôi khi lỗi của ngừoi khác, mình cũng có phần lỗi trong đó. Nếu bản thân mình có thể tự chịu trách nhiêm trước các lỗi lầm, ta sẽ trở nên tiến bộ hơn và cuộc sống sẽ tốt hơn. Đức tính này mĩnh nghĩ cần có ở một người thành công.

nguyendangthuy20

[♣]Thành Viên CLB
"Để mọi việc thay đổi, tôi phải thay đổi trước"
"Tôi có sự chọn lựa của chính mình và tôi chọn Thành công"
Adam Khoo

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Đổ lỗi cho mình, không phải lúc nào cũng vậy. Các bạn có biết sống trong cảm giác dằn vặt là như thế nào ko? Đó là việc chúng ta sẽ sống trong sợ hải, lo âu, mất niềm tin, như vậy chúng ta sẽ làm đau lòng lòng những người yêu thương và quan tâm đến mình. Mình cũng ko khuyến khích bạn đỗ lỗi cho bất cứ thứ gì, nếu mình làm, mình sẽ chịu nhưng hãy rút ra kinh nghiệm và đừng để nổi ám ảnh đó đè chết cuộc sống của các bạn.

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
Tất cả những gì xảy ra đối với cuộc đời mình đều là do mình, mỗi chúng ta phải biết chịu trách nhiệm với tất cả những gì mình làm và phải biết nhận lỗi của mình hơn là đổ lỗi cho người khác

ý thứ 2 được, còn ý đầu thì chưa chắc bạn ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook