5 Bí quyết thành công tuyệt đỉnh mà bạn sẽ trả bất cứ giá nào để có

Phạm Toại Nguyện

Thành viên mới
5 BÍ QUYẾT ĐỂ THÀNH CÔNG

Bạn đang gặp bế tắc trong cuộc sống, bạn đang mất phương hướng và dường như không biết phải bắt đầu từ đâu, phải đi như thế nào? Cảm giác sao nhỉ, nó giống như đứng ngay ngã tư đường mà không biết chính xác bản thân mình muốn gì cả. Đôi khi lại cảm thấy chán chường và luôn tự hỏi rằng: Tôi sinh ra trên cõi đời này để làm gì đây?. Liệu rằng tương lai của tôi sẽ đi về đâu, đâu là cái mà tôi muốn tìm kiếm, đâu là cái mà tôi sẽ đi theo, và ý nghĩa thật sự của cuộc sống của tôi là gì?.

Đấy là những câu hỏi tự hình dung trong đầu bạn sẽ nói ra khi bạn đang gặp bế tắc. nhưng bạn biết không, nút thắt khó đến đâu rồi sẽ có người mở nó ra, đường giao thông ách tắc thế nào cũng có chiến sĩ công an giải quyết, những công trình xây dựng dù khó đến đâu cũng được những kỹ sư tháo gỡ, những con chim sắt muốn bay trên bầu trời được cũng cần có khát vọng và sự kiên trì của người tạo ra nó. Vấn đề của bạn dù nan giải thế nào cũng có cách giải quyết bạn à. Điều mà chúng ta cần làm bây giờ không phải chỉ nghĩ đến quá khứ và những thứ mà chúng ta chưa làm được, hãy ngồi một cách thoải mái và nghĩ về những điều mà chúng ta sẽ có trong tương lai. Những điều tốt đẹp, đúng rồi đấy, những điều tốt đẹp, bạn muốn những gì nào?. Hãy hình dung nó trong đầu, chẳng hạn như một chiếc xe hơi mới nhất, một căn biệt thự hướng ra biển chẳng hạn. Bạn hãy hình dung cảm giác được sờ đến những gì mà bạn mơ ước, hãy tưởng tượng bạn đang nằm nghỉ ở căn biệt thự của bạn và ngắm nhìn ra biển. Bạn có thấy hạnh phúc không? Bạn có muốn nó không?, thật tuyệt vời phải không. Niếu những gì bạn thấy làm cho bạn vui vẻ và hạnh phúc thì đó là những gì bạn cần.

Cho phép tôi hỏi bạn nhé. Bạn có thật sự muốn thành công không? Bạn thật sự muốn có nhiều tiền không? Bạn thật sự muốn có một tinh thần mạnh mẽ và khỏe khoắn không? Bạn có muốn cuộc sống của bạn luôn tràn ngập niềm vui và tiếng cười không?, bạn có muốn những người bạn quen biết điều hạnh phúc và bạn cảm thấy cuộc sống này luôn xuất hiện những điều kì diệu không?. Nếu câu trả lời là không thì ngay bây giờ bạn có thể dừng lại và thôi không đọc nữa, vì những điều dưới đây thật sự không cần thiết đối với bạn. Niếu câu trả lời là có, tôi xin chúc mừng bạn, bạn là người tuyệt vời và luôn luôn đón nhận những cái mới, đó là một tiền đề cho sự thành công của bạn đấy. Và bây giờ, bạn hãy tìm một nơi thật thoải mái, hãy ngồi xuống, thật thoải mái nhé. Sau đó hãy hít thật sâu để tinh thần được sảng khoái, vì điều bạn sắp biết sau đây là một bí quyết thành công tuyệt đỉnh mà nó sẽ giúp bạn thành công trong cả thương trường và cuộc sống. Đó là bí quyết giúp những tập đoàn lớn phát triển mạnh mẽ và vĩ đại để tồn tại hàng thập kỷ, như ông vua xe hơi Henry Ford, ông vua bán lẻ của Wal mart là Sam Walton, tổng thống Mỹ Abraham Lincoln, tổng thống Nam Phi Mandela, chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại, Đại tướng Võ Nguyên Giáp, Bill Gate… và còn nhiều rất rất nhiều người thành công và vĩ đại trên thế giới cũng đang áp dụng bí quyết thành công tuyệt đỉnh này. Bí quyết thành công đó là “ hãy cho đi”, chỉ đơn giản thế thôi, “hãy cho đi”. có phải bạn đã nghe rất nhiều lần và ở đâu đó rồi phải không?. Con người thường thích những điều phức tạp và luôn phức tạp những gì họ biết. Nhưng quy luật của mọi thành công chỉ đơn giản là “cho đi”. Cho đi có nghĩa là sẽ nhận lại, hoặc sẽ nhiều hơn thế nữa. Nhưng như thế có công bằng không trong khi ngoài kia, cái xã hội ngoài kia đang có biết bao nhiêu con người đang sống ích kỷ, chỉ vì lợi ích cá nhân, và sống chỉ cho riêng họ thôi. Làm sao tôi có thể cho đi được chứ, họ sẽ lợi dụng tôi mất thôi. Đúng rồi đấy bạn ạ! Ngoài kia là một xã hội đầy dãy những người sẵng sàng giành lấy mà ít người dám cho đi. Để tôi kể cho bạn nghe về sự khác nhau giữa một quán ăn bình thường, quán ăn tốt, và tuyệt vời nhé. Quán ăn bình thường chỉ phục vụ bạn sao cho vừa đủ hoặc bằng với số tiền mà bạn bỏ ra, quán ăn tốt là quán ăn phục vụ bạn nhiều hơn số tiền mà bạn bỏ ra cho họ. Còn quán ăn tuyệt vời thì sao, đó là một quán ăn phục vụ bạn ngoài sức tưởng tượng mà bạn mong đợi. vậy bạn sẽ chọn quán ăn nào? và hãy nhìn ngoài kia xem, bạn đã bao giờ đi ăn những quán ăn như vậy chưa. Cuộc sống của chúng ta giống như một chiếc gương phản chiếu những gì mà chúng cho đi trong cuộc sống, niếu bạn luôn nghĩ rằng sẽ có rất nhiều người ngoài kia đang muốn lợi dụng bạn thì bạn sẽ gặp toàn những người như vậy, niếu bạn nghĩ rằng mọi người ngoài kia luôn luôn giúp đỡ người khác và luôn sẵng sàng cho đi thì bạn sẽ luôn gặp những người như vậy, những gì giống nhau sẽ thu hút nhau, bạn cho đi những gì thì bạn sẽ nhận lại được điều đó. Bạn không thể ra ngân hàng và nói với ông chủ ngân hàng rằng hãy trả cho tôi tiền lãi hàng tháng, và tôi sẽ gửi tiền của tôi cho ông. Bạn không thể đến công ty và nói rằng, hãy trả lương cho tôi trước rồi tôi sẽ đi làm. Những người thành công và vĩ đại là những người dám cho đi, họ cho đi thật nhiều và họ nhận lại cũng thật nhiều.

Sau đây là 5 bí quyết để thành công tuyệt đỉnh mà bất kỳ ai hiểu và áp dụng nó điều dẫn đến sự thành công vĩ đại ngoài sức tưởng tượng. Nhưng bạn phải thật sự nghiêm túc với bản thân, thật sự nghiêm túc với chính sự thành công của bạn. Bạn hãy áp dụng 5 bí quyết này trong cuộc sống của bạn, và bạn hãy áp dụng nó mọi lúc mọi nơi. Bạn hãy hứa với chính bản thân bạn nhé.

5 quy luật của thành công.

1 quy luật giá trị.

giá trị thật của bạn được quyết định bởi những giá trị mà bạn cho đi chứ không phải là những giá trị mà bạn nhận được.

2 quy luật bù đắp.

Thu nhập của bạn được quyết định bởi số người mà bạn phục vụ và cung cách mà bạn phục vụ họ

3 quy luật ảnh hưởng.

Ảnh hưởng của bạn được quyết định bởi mức độ bạn đặt quyền lợi của người khác hơn mức độ quyền lợi của bạn.

4 quy luật sống thật.

Món quà tốt nhất mà bạn cho đi đó chính là bản thân bạn.

5 quy luật tiếp nhận

Cách tốt nhất để cho đi đó chính là biết đón nhận.

Bình luận bằng Facebook