[Xã Hội] Hành trình "Cứu nước"

Status
Không mở trả lời sau này.

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Mình đang làm một bài tập để báo cáo về Chủ đề "TIẾT KIỆM NƯỚC". Nhóm mình làm 1 video clip, kể về cuộc hành trình tìm nước của một cậu bé 8 tuổi cho dân làng. Video clip được đầu tư công phu trong 3 phút. Mình muốn chia sẻ cùng các bạn nha.
Nước sạch là một phần không thể thiếu trong sinh hoạt hằng ngày của chúng ta. Chúng ta phải làm như thế nào đây trong khi một số khác không có nước để sử dụng Mời các bạn xem một đoạn clip sau. và chúng ta cùng thảo luận về nước sạch trong thực trạng hiện nay nhé.

http://www.youtube.com/watch?v=BdDRIpv0aas&feature=player_embedded

Xem xong, mong các bạn giúp mình trả lời 3 câu hỏi nho nhỏ này nha (chỉ 30s cho câu hỏi Yes/No thui):
1./ Cảm tưởng sau khi xem (tùy ý bạn phát biểu nha)
2./ Bạn có định gởi link, hay giới thiệu cho bạn bè cùng coi ko?
3./ Sau khi coi xong clip, bạn sẽ chọn hành động nào để tiết kiệm và bảo vệ nguồn nước dưới đây (chọn a, b, c, d, e nha các bạn):

a. Tắm nhanh hơn (hạn chế tắm vòi sen)
b. Lau nhà, rửa xe tiết kiệm nước
c. Ko xả rác trong sân trường và ngoài đường (cũng góp phần hạn chế ô nhiễm nguồn nước)
d. Hạn chế xả khói (đi xe bus, xe đạp)
e. Hành động khác (nên ra luôn nha bạn)

CHÂN THÀNH CÁM ƠN CÁC BẠN RẤT NHIỀU.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
[YOUTUBE]BdDRIpv0aas&feature[/YOUTUBE]

Cám ơn thông điệp của Tin Yêu nhé....!

Nước là một trong những vấn đề quan tâm hàng đầu của con người, cộng đồng và thế giới.

[BUBBLE]Không phải ngẫu nhiên mà 70% cơ thể là nước, 90% tế bào của cơ thể là nước.
Cho nên thiếu nước là nguyên nhân chính thúc đẩy sự già nua và bệnh tật.
[/BUBBLE]

Chúng ta hãy cùng chung tay hành động vì cộng đồng nào...

Hãy ý thức hơn để giúp chính mình và cho cộng đồng các bạn nhé...:thangloi:

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Mong nhận được chia sẻ và đóng góp ý kiến của các bạn.
Chúc một ngày vui khỏe và bình an

romitv

Thanh viên kỳ cựu
Cám ơn vì đóng góp tuyên truyền của bạn.
Mong các bạn khác ủng hộ vì một thế giới ngày mai.
Các bạn cứ nghĩ xem, nếu mai này bạn không còn nhiều nước sạch để uống ( chứ chưa nói đến những nhu cầu khác ), khi đó cảm giác của bạn sẽ là gì ?? ( có giống cảm giác thiếu điện hiện nay không ??)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook