[LÀM QUEN] Nội Quy - [you] cần đọc trước khi post bài tại Góc làm quen

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB

NỘI QUY
Box Góc Làm quen

Tất cả những ai tham gia Box Góc Làm Quen - từ unactive member đến admin đều phải tuân thủ nội quy.

Những điều nội quy chung của diễn đàn www.kynangsong.org không cấm nhưng có ghi trong nội quy dưới đây sẽ bị tính là cấm tại Box này - Phép vua thua lệ làng.

I/ Nội quy về các topic - thread:

- 1 nick chỉ được mở 1 topic về bản thân, không được mở từ 2 topic trở lên trừ trường hợp topic trước đã quá cũ (2 tháng trở lên) hoặc bị close.

- Tiêu đề topic không sử dụng quá nhiều ký tự đặc biệt, gây rối mắt người đọc.

II/ Nội quy về các comment:

- Bài giới thiệu phải đầy đủ các thông tin cơ bản của cá nhân. Bắt buộc phải có:

[BUBBLE]Tiêu đề: [username-LQ]: …….
Nội dung:
1. Bắt buộc:
Họ và tên:
Nơi học tập/làm việc:
Mục đích tham gia diễn đàn:
2. Thông tin thêm:
Sở thích:
Ngày tháng năm sinh:
Ảnh của bạn:
Quê quán:
v.v….
[/BUBBLE]

- Không double post, diễn đàn có hỗ trợ đầy đủ chức năng sửa bài và trích dẫn nhiều người cùng lúc.

- Phải viết tiếng VIỆT có dấu, không viết chữ IN HOA 1 cách vô tội vạ, không sử dụng những màu sắc quá sặc sỡ lòe loẹt khiến người đọc phải bôi đen mới đọc được.

Chúng ta còn rất nhiều cách khác nhau để thể hiện cá tính bản thân. Viết tiếng VIỆT chuẩn còn là tôn trọng người đọc, vì không phải ai cũng có thể hiểu được kiểu viết tuổi teen 1 cách dễ dàng. Việc kiểm soát được lúc nào nên viết, lúc nào không sẽ giúp các bạn nhiều trong tương lai.

- Không bàn luận các vấn đề chính trị, tôn giáo, sắc tộc. Nghiêm cấm sử dụng ngôn từ đả kích, xúc phạm đến người khác.

- Không comment những câu vô nghĩa như "bóc tem - xé tem" hay tương tự.

- Với những bài viết có hình ảnh: Hình ảnh phải rõ nét, không quá to làm vỡ bố cục diễn đàn. Không post những hình ảnh lộn ngược, quay ngang lung tung. Nghiêm cấm sử dụng ảnh người khác fake làm ảnh mình, những nick này khi bị phát hiện sẽ bị bannick ngay lập tức.

_ Cấm http://www.4teen.vn/forum/images/smilies/spam.gif dưới mọi hình thức.

Những bài viết vi phạm sẽ bị cảnh cáo, vi phạm nhiều sẽ bị xử lý tùy theo cấp độ.
Mọi ý kiến gửi về Box Ý kiến - Thắc mắc
Thay mặt BQT

Nếu bạn đã đọc xong topic, vui lòng nhấn thanks. Nếu bạn chưa thanks topic làm quen của bạn sẽ bị xoá.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Đã có Nội Quy của Box Làm Quen. Các thành viên hãy đọc kỹ trước khi post bài nhé ^^ :cuoihaha:

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Thân chào tất cả các bạn. Box này là box nội quy, Chỉ khi các bạn có góp ý gì cho nội quy thì mới post bài vào trong post này. Các bạn muốn giới thiệu và làm quen có thể tạo topic cho riêng mình, gây ấn tượng hơn.Hihi.
Chào mừng các bạn đã là thành viên gia đình KNSO!

namtien_it

Thành viên mới
em là thành viên mới ,xin anh chị giúp đỡ , em có thể đăng quản cáo không . có gì xin anh chị admin giúp đỡ . có gì gởi mail lại giúp em nha ....

_xU_kUt3_

[♣]Thành Viên CLB
Mình mới vào diễn đàn và rất mong được giao lưu, học hỏi thêm nhiều kĩ năng sống tốt,. các bạn giúp mình nhé.......

baotram

Thành viên mới
Chào cả nhà :)
Mình là Bảo Trâm (trùng tên với 1 bạn trong nhà mình thì phải), hiện đang làm việc tại 1 trung tâm giáo dục kỹ năng sống dành cho trẻ tiểu học ở Tp.HCM. Mình tình cờ đọc 1 bài viết trên diễn đàn thông qua chia sẻ của bạn bè trên facebook, lân la vào diễn đàn tham quan rồi đi đến quyết định đăng ký thành viên. Mình không biết sẽ có đóng góp gì không, nhưng mong muốn sẽ 'trưởng thành' hơn sau thời gian học hỏi các anh chị em trong nhà mình.
Xin làm quen với cả nhà ạ ^.^

NDT_HT

Thành viên mới
Thaks! những lời trích dẫn rất có ý nghĩa

---------- Post added 28-05-2011 at 12:07 AM ---------- Previous post was 27-05-2011 at 11:52 PM ----------

Chào cả nhà tôi là Đức Thọ, tôi đang công tác tại Buôn Ma Thuột ngành thủy điện. Tham quan diễn đàn KNS tôi cảm thấy rất có ý nghĩa và đã đăng ký tham gia diễn đàn, rất mong được chia sẻ cùng cả nhà những điều bổ ích trong cuộc sống...

barbier vivian

Thành viên
Thaks! những lời trích dẫn rất có ý nghĩa

---------- Post added 28-05-2011 at 12:07 AM ---------- Previous post was 27-05-2011 at 11:52 PM ----------

Chào cả nhà tôi là Đức Thọ, tôi đang công tác tại Buôn Ma Thuột ngành thủy điện. Tham quan diễn đàn KNS tôi cảm thấy rất có ý nghĩa và đã đăng ký tham gia diễn đàn, rất mong được chia sẻ cùng cả nhà những điều bổ ích trong cuộc sống...

chào anh . em la dân buôn ma thuột nè , hiện tại em đang sống ở sài gòn. rất vui được lam wen với anh!

hoahongthoinay

Thành viên mới
Mình là hồng rất vui được làm quen với các bạn. Mình rất muốn hoàn thiện hơn về lĩnh vực kỹ năng sống và đặc biệt là kỹ năng mềm. Mình rất mong sự giúp đỡ từ diễn đàn để hoàn thiện bản thân mình hơn và góp sức mình vào sự phát triển của diễn đàn. sau đây là thông tin của mình.

Tiêu đề: tương lai trí tuệ việt
Nội dung:
1. Bắt buộc:
Họ và tên: nguyễn thị hồng
Nghề nghiệp:sinh viên
Nơi học tập/làm việc:trường ĐH kinh tế TP.HCM
Mục đích tham gia diễn đàn:học hỏi - giao lưu – cùng tiến
[FONT=&quot]2. Thông tin thêm:[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Sở thích: đọc sách, xem phim, đóng phim, khiêu vũ, yêu thích kinh doanh, chụp hình…..[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Ngày tháng năm sinh: 10/02/1988[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Ảnh của bạn: [/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Quê quán: HOẰNG HÓA – THANH HÓA[/FONT]

dothanhvietquynhon

[♣]Thành Viên CLB
Chào cả nhà kỹ năng sống!
Chúc mọi người gặt hái được nhiều thành công từ ngôi nhà này. Bản thân tôi đến với diễn đàn này cũng như các bận, mong muốn học hỏi được nhiều điều từ các bạn, từ cuộc sống xung quanh ta, ... Rất mong được các bạn quan tâm, giúp đỡ. Mình luôn sẵn sàng kết bạn với mọi người trên tinh thần giúp đỡ lẫn nhau.

namnhung82

Thành viên mới
mình muốn học kĩ năng sống để phục vụ ngành giáo dục

---------- Post added at 02:03 PM ---------- Previous post was at 02:02 PM ----------

mình muốn học kĩ năng sống để phục vụ ngành giáo dục .Mong mọi người giúp đỡ nhé.

bebi2011

Thành viên mới
1. Bắt buộc:
Họ và tên: Phan Diệu Thuần
Nghề nghiệp: Kế toán
Nơi học tập/làm việc: Hà Nội
Mục đích tham gia diễn đàn: Muốn trao đổi, học hỏi thông tin từ tất cả mọi người
2. Thông tin thêm:
Sở thích: Nghe nhạc, đi hóng mát, shopping
Ngày tháng năm sinh: 07/10/1986
Ảnh của bạn:
Quê quán: Hà Tĩnh
v.v….

---------- Post added at 04:00 PM ---------- Previous post was at 03:54 PM ----------

Mình muốn học kỷ năng sống, vì mình kém trong việc giao tiếp lắm mà công việc của mình thì đòi hỏi vấn đề này cao. Mong mọi người giúp đỡ nhé

thanhchuc

Thành viên mới
Chào cả nhà. Mình là Hương. Mình làm công tác đào tạo tại Hà Nội. Sáng lên lớp thấy học trò là vui rồi. Sợ nhất học trò bỏ về giữa chừng. Buồn nhất học trò học xong không hiểu vừa học gì. Buồn hơn nữa khi bài giảng Kỹ năng sống không làm học sinh thay đổi tốt lên. Muốn làm quen với tất cả thành viên đang giảng dạy bộ môn phát triển kỹ năng, tâm lý, đang giảng dạy kỹ năng sống tại Hà Nội.

nonhusine

Thành viên mới
chào mọi người mình là bingbo.Mình rất vui khi tham gia Club KNSO.Rất mong được các ban giúp mình có them kĩ năng sống tốt cho cuộc sống hơn

thanhthuy161088

Thành viên mới
Xin chào CLB kỹ năng sống. Tôi tên là Trương Thị Thủy , Hiện tại tôi đang o sài gòn, Công việc của tôi là kế toán, Tôi được biết nhiều CLB Kỹ năng sống nhiều vì vậy tôi đăng ký làm thành viên với tinh thần học hỏi,mong muốn trao dồi nhiều kiến thức mới , Hân hạnh được lằm quen với tất cả các thành viên trong CLB kỹ năng sống.

Bình luận bằng Facebook