Các kỹ năng đặt câu hỏi

Hương Trà

Thanh viên kỳ cựu
Khi đang trao đổi 1 vấn đề nào đó ! Đôi khi mình có nhiều câu hỏi muốn hỏi lắm nhưng ko hiểu sao mình chẳng thể thốt nên lời ! Có bạn nào giống như mình ko nhỉ ? Ai có liều thuốc nào giúp mình khắc phục điểm này với :(

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
có ai có kinh nghiệm về bảng hỏi trong nghiên cứu khoa học hem nhỉ :glasses-nerdy:

Vagabondst

Thành viên
Khi đang trao đổi 1 vấn đề nào đó ! Đôi khi mình có nhiều câu hỏi muốn hỏi lắm nhưng ko hiểu sao mình chẳng thể thốt nên lời ! Có bạn nào giống như mình ko nhỉ ? Ai có liều thuốc nào giúp mình khắc phục điểm này với :(
Theo mình thì nguyên nhân mà bạn "chẳng thể thốt nên lời " là do bạn chưa tự tin vào câu hỏi mà mình đặt ra ,chưa tự tin vào bản thân và có thể là do chưa đủ thân thiện với người đối diện .Để khắc phục vấn đề này thì bạn nên tập cho mình thói quen là tự tin vào bản thân và hãy đặt mình vào vị trí của người bị hỏi để xem câu hỏi mình định đưa ra có hợp lý không :cowboy:

Hương Trà

Thanh viên kỳ cựu
Bạn nói đúng mình chưa tự tin vào bản thân thật ! Có lẽ điều này đã làm mình bị kìm lại ! Làm sao để tự tin đây hizzzzz ... ai giúp mình với !

nhuytan

Thành viên mới
Theo Tân , muốn tự tin ,trước hết trong đầu mình phải có suy nghĩ tự tin trước đã . Mình muốn tặng bạn một câu nè : "Khi đi học, bạn đứng thứ mấy trong lớp cũng không phải là vấn đề quan trọng. Nhưng khi đã bước chân ra xã hội thì mọi việc lại không đơn giản như vậy. Dù đi đâu hay làm công việc gì bạn cũng nên tạo đẳng cấp cho mình."

Bình luận bằng Facebook