Chọn lọc các ebook cực hay về kỹ năng sống, kỹ năng mềm

engineer8892

Thành viên mới
Thân chào tất cả các bạn!!

Mình từng là sinh viên và sau khi ra trường đi làm được 4 năm. Mình nhận thấy một thiệt thòi rất lớn của sinh viên, đặc biệt là sinh viên kỹ thuật là thiếu kỹ năng mềm, kỹ năng sống khi ra trường đi làm. Ở trường mọi thứ đều có quy tắc, có thầy dạy nhưng ra trường thì không ai dạy mình cả, mình sẽ trưởng thành hơn sau khi vấp ngã. Nhưng tốt hơn hết là vấp ngã vừa thôi.

Sau khi đi làm mình nhận thấy thái độ với công việc quan trọng hơn là chỉ số thông minh của bạn.

Mỗi cuốn sách là tâm huyết cả đời người của tác giả, sao mình lại tiếc vài tiếng đồng hồ mà không đọc và có những kinh nghiệm quý báu của họ. Mình đã từng đọc và rút ra được nhiều điều, hiểu biết hơn về cuộc sống và nhiều thứ khác nữa.
Sau đây là một số cuốn ebook hay, miễn phí mình chọn lọc ra tặng các bạn

1. 48 nguyên tắc chủ chốt của quyền lực
Ebook này nói về bản chất của quyền lực, cách mà mọi người cạnh tranh nhau trong công việc, cơ quan nhà nước cũng như tư nhân, gắn liền với cách sống của người Việt Nam. Bạn nên biết để sau này còn phóng tránh cũng như áp dụng (nhiều phương pháp không được quân tử cho lắm ^_^)
Một trong những cuốn sách mình cho là rất hay

link download:
File đính kèm dưới bài

2. Bí mật của sự may mắn
Một Ebook rất hay cho bạn biết được bí mật của sự may mắn, sau khi đọc xong bạn sẽ hiểu ra được bản chất của cuộc sống, để từ đó có phương pháp phấn đấu và đừng đổ lỗi cho số phận nữa.
Đây cũng là ebook mình cho là rất hay

3. Bí mật của trí nhớ siêu phàm
Ebook khá hay cho bạn biết được phương pháp để nhớ nhanh, nhớ lâu, và nói thật đơn giản mà ta vẫn không hề để ý. bạn sẽ tạo ra được cách học thuộc lòng trước mỗi lần ôn thi, cách nhớ nhanh, nhớ lâu mọi thứ, rất hay và hữu ích.

4. Đắc nhân tâm
Cuốc sách này thì đã khá nổi tiếng và chắc các bạn đều nghe đến, Lúc mới đọc nó thì mình cũng như được khai sáng về kỹ năng giao tiếp, nhưng vê sau mình còn tìm được nhiều cuốc sách hay hơn rất nhiều.

5. Larry Kinh - những bí quyết giao tiếp tốt
Chia sẽ bí quyết giao tiếp của MC, diễn giả hàng đầu thế giới, rất hay và bổ ích

6. Yes or No
Một ebook rất hay giúp bạn quyết đoán hơn trong cuộc sống, tránh phân vân, chân chừ, mất cơ hội....
link download:

7. Xử thế trí tuệ toàn thư - thuật nói chuyện của người xưa
Ebook dạng kể chuyện của người thời xưa với những hoàn cảnh éo le và cách xử lý vô cùng tinh tế và hiệu quả của họ (mình chưa khi nào nghĩ ra được cách xử lý tốt như thế khi đọc cách tình huống trông sách); một trong những cuốn sách hay nhất mình từng đọc

Do gõ bài mỏi tay quá nên mình không gõ nữa, còn mấy cuốn mình đăng luôn chứ không giới thiệu nữa nhé các bạn tự download về mà đọc, nghiên cứu :p

8. 201 cách cư xử với người trái tính

9. cảm năng dám nghĩ

10. Làm chủ nghệ thuật thuyết phục

11. Nghệ thuật hiểu thấu tâm lý người khác

12. Người bán hàng vĩ đại nhất thế giới

13. Quy tắc trong công việc

14. Sống theo phương thức 80-20

15. Thuật nói chuyện

16. Thuyết phục bằng tâm lý

17. Trước hết hãy phá bỏ những lề thói tư duy thông thường

Link filedwon.info không giới hạn download cho mọi người, nhanh hơn cả mediafire các bạn nhé
sau khi vào link --->click vào slow download----> điền ký tự (không phải điền thì thôi)---> click download link--- có link hiện ra phía dưới click vào link là tải về thôi

phần mềm đọc đuôi prc:
link file đính kèm

LINK DOWNLOAD MÌNH ĐÍNH KÈM TRONG FILE TXT CUỐI BÀI VIẾT
Chúc mọi người có những phút giây đọc sách thư giản, đặc biệt là các bạn sinh viên nhé =D
à, do chưa đủ bài viết để úp link nên các bạn chịu khó copy rồi paste lên trình duyệt
không thi file .txt toàn bộ link mình đính kèm phía dưới :)

Attachments

• link ebook ky nang mem.txt
    2.6 KB · Đọc: 909

Bình luận bằng Facebook