Con gái đi học nơi xa gửi lời cảm ơn chân thành nhất dành cho mẹ dấu yêu

thien_duong_mau_tim

Thanh viên kỳ cựu
Mẹ ơi ..Con cảm ơn Mẹ ..vì Mẹ đã sinh con ra trên cõi đời này ..
Con cảm ơn Mẹ ..vì Mẹ đã ban cho con 1 dáng vóc hình hài như hôm nay ...
Con cảm ơn Mẹ ...vì Mẹ đã cho con dòng sữa ngọt ngào nhất ở thế gian ..
Con cảm ơn Mẹ ..vì Mẹ đã chịu bao vất vả ..để cho con có những ngày tuổi thơ êm đềm ..
Con cảm ơn mẹ... vì cuộc sống mẹ trao cho con. Suốt cuộc đời này, con nguyện không bao giờ làm mẹ thất vọng.
Con cảm ơn mẹ... mẹ đã dạy con bài học về lòng dũng cảm và không cần phải núp bóng bất cứ ai.
Con cảm ơn mẹ... mẹ dạy con học cách mỉm cười khi thất bại.
Con cảm ơn mẹ... mẹ giúp con nhận ra rằng biết tha thứ là vô cùng quan trọng.
Con cảm ơn mẹ... mẹ đã làm con hiểu được không phải lúc nào nước mắt cũng là hiện thân của sự mềm yếu.
Con cảm ơn mẹ... mẹ luôn bắt con phải nhớ nói lời "Cảm ơn", "Xin lỗi".
Con cảm ơn mẹ... mẹ đã không ngừng nhắc nhở con rằng đôi khi im lặng là vàng.
Con cảm ơn mẹ... mẹ dạy cho con biết những lời tán dương và những chuyện tầm phào chỉ là bề nổi hời hợt.
Con cảm ơn mẹ... mẹ luôn tin rằng tiếng cười của con góp thêm niềm vui cho thế gian.
Con cảm ơn mẹ... mẹ chỉ cho con thấy cuộc sống vô giá trị là sống mà không có phương hướng.
Con cảm ơn mẹ...mẹ giúp con hiểu nóng giận là vô ích.
Con cảm ơn mẹ... mẹ dạy con biết bỏ qua những lỗi lầm nhỏ nhặt của người khác.
Con cảm ơn Mẹ vì Mẹ là Mẹ của con ..con xin cảm ơn ..cảm ơn vì tất cả mọi thứ Mẹ đã trao cho con ..
Mẹ yêu, tuy ở nhà con hay làm mẹ buồn. Nhưng mẹ biết không, đi học xa nhà con mới biết cảm giác hạnh phúc thế nào khi được ở nhà, ấm áp trong vòng tay của mẹ và tình yêu thương vô bờ của bố. Con biết con đã làm bố mẹ buồn rất nhiều, nhưng bố mẹ yên tâm, con gái sẽ ráng cố gắng học tập thật tốt.
Con biết, con rớt đại học làm bố mẹ rất buồn, bởi vì, con được bố mẹ đầu tư rất nhiều. Nhưng tất cả lỗi lầm ấy là do con, do con ham chơi, do con vẫn còn lười học, để rồi kết quả là con đã không thể nào bước vào con đường đại học như bao bạn bè cùng trang lứa. Giờ đây, có lẽ con hối hận đã không còn kịp. Nhưng, con sẽ ráng học để đáp lại sự hy sinh cao cả của bố mẹ.
Con yêu bố mẹ nhiều lắm, con tự hào và hạnh phúc khi được sinh ra và lớn lên trong 1 gia đình tràn ngâpập tình yêu thương của bố mẹ, của chị và của các em.
Con mãi mãi sẽ là công tử bột của mẹ, và mãi mãi là con gái cưng của bố.

sunflower_saphia_96

Thanh viên kỳ cựu
Sunflower_saphia_96 thật bất ngờ khi 1 công tử bột lại được bố mẹ cho đi học xa nhà đó!Mình chỉ đùa tí thôi nhưng mình tin rồi mai sau bạn sẽ là 1 người đàn ông chín chắn và thành đạt.Nhớ cha mẹ có lẽ là cái cảm giác mà hầu như những người bạn phải đi học xa nhà gặp phải!Nếu cha mẹ đọc được những dòng viết này của bạn chắc sẽ hạnh phúc và tự hào lắm về cậu con trai của mình.Mình chỉ nói ít thôi mà cậu hiểu nhiều là được,cuối cùng mình chúc cậu luôn vững tin với con đường mình đã chọn và đi đến cuối con đường đó nhè!xa nhà nhớ phải giữ gìn sức khỏe và ăn uống thật nhiều!:nghichngom:

nắng mai

Thành viên năng động
Khi còn ở bên mẹ thì ta luôn nghĩ rằng cách mẹ quan tâm làm cho ta cảm thấy không đc tự do, gò bó. Nhưng khi đi xa rồi, mẹ không còn ở bên ta nữa ta mới nhận ra rằng "không có mẹ con thật khổ biết bao", nhận ra rằng những lời mẹ dạy hằng ngày thật sâu sắc biết bao. Mình nghĩ là mỗi chúng ta đều muốn nói "con yêu mẹ rất nhiều" phải không nào???:dangyeu:

thien_duong_mau_tim

Thanh viên kỳ cựu
Sunflower_saphia_96 thật bất ngờ khi 1 công tử bột lại được bố mẹ cho đi học xa nhà đó!Mình chỉ đùa tí thôi nhưng mình tin rồi mai sau bạn sẽ là 1 người đàn ông chín chắn và thành đạt.Nhớ cha mẹ có lẽ là cái cảm giác mà hầu như những người bạn phải đi học xa nhà gặp phải!Nếu cha mẹ đọc được những dòng viết này của bạn chắc sẽ hạnh phúc và tự hào lắm về cậu con trai của mình.Mình chỉ nói ít thôi mà cậu hiểu nhiều là được,cuối cùng mình chúc cậu luôn vững tin với con đường mình đã chọn và đi đến cuối con đường đó nhè!xa nhà nhớ phải giữ gìn sức khỏe và ăn uống thật nhiều!:nghichngom:
Hix bạn nhầm rùi. mình là girl mà.hix:khocto:

vhngocmai

[♣]Thành Viên CLB
Bạn làm mình thấy nhớ...sắp được về tết rồi. Mình nhớ đến kỷ niệm lần đầu tiên đi học xa nhà năm lớp 10, hồi đó mình chẳng nghĩ ngợi gì cả, đi học thì cứ đi thôi, lúc mẹ về mình vẫn thấy rất bình thường. Vấn đề là đêm hôm đó tự nhiên không thể ngủ được, phòng toàn những bạn mới, không có gia đình bên cạnh, rồi mình nhớ tới mẹ và khóc...Khóc đến nổi sáng hôm sau họp mặt lớp mình sưng hết cả mắt ^^. Nhà mình lúc nào cũng là nơi bình yên nhất.

bemap_dungkt

Thành viên
:data:Thêm 1 lời chia sẽ từ con gái đối vs pame cua mình...Dù k thể đọc được những lời này or k thể nghe bạn nói trực tiếp nhưng hy vọng pame bạn sẽ bik được suy nghĩ của TĐMT nha...^^!:dangyeu:

thien_duong_mau_tim

Thanh viên kỳ cựu
:data:Thêm 1 lời chia sẽ từ con gái đối vs pame cua mình...Dù k thể đọc được những lời này or k thể nghe bạn nói trực tiếp nhưng hy vọng pame bạn sẽ bik được suy nghĩ của TĐMT nha...^^!:dangyeu:

mình cảm ơn bạn nhiều nha.

---------- Post added at 01:33 PM ---------- Previous post was at 01:31 PM ----------

Bạn làm mình thấy nhớ...sắp được về tết rồi. Mình nhớ đến kỷ niệm lần đầu tiên đi học xa nhà năm lớp 10, hồi đó mình chẳng nghĩ ngợi gì cả, đi học thì cứ đi thôi, lúc mẹ về mình vẫn thấy rất bình thường. Vấn đề là đêm hôm đó tự nhiên không thể ngủ được, phòng toàn những bạn mới, không có gia đình bên cạnh, rồi mình nhớ tới mẹ và khóc...Khóc đến nổi sáng hôm sau họp mặt lớp mình sưng hết cả mắt ^^. Nhà mình lúc nào cũng là nơi bình yên nhất.
Gia đình là tổ ấm thiêng liêng nhất đối với mỗi người mà bạn, chính vì thế chúng ta hãy trân trọng từng giây, từng phút khi được sống cùng với tất cả thành viên trong gia đình mình. Trên đời này không có gì quý hơn gia đình cả phải không nào?:hon:

Bình luận bằng Facebook