GNCS-19: Khoảng lặng của nến

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Đỗ Thạch Thủy
icethachthuy@toitaigioi.com
7/12/1993
Giữa màn đêm u tối, một ánh sáng nhỏ nhoi có khi khơi gợi và làm sưởi ấm tâm hồn ta...

KHONG LNG

CA NN

Nến mang vẻ đẹp bình dị, giản đơn, Một mình lặng lẽ thắp sáng

Nến âm thầm hy sinh bản thân cả khi sắp tàn vẫn sáng chói như người một người hùng

Nến nhẹ nhàng mà không đơn độc... Cứ vô tư với khoảng lặng của thời gian...

Tôi và bạn cùng thắp những ngọn nến... Bỗng càm thấy lâng lâng cảm xúc... Hình như là cuộc sống này thật thanh bình, đáng yêu

Khi ta ngồi bên nhau thấy hơi ấm thật gần... Cuộc sống là giản đơn và nhiều sắc màu huyền bí...

Khoảnh khắc của những nghĩ suy, cầm trong tay những chiếc đèn chứa nến, một thoáng vui khó tả

Rồi khi ta thả trôi những chiếc đèn có những ngọn nến ở trong, để nến sáng lên dưới làn nước đêm nay, huyền ảo, lung linh

Nhẹ nhàng, êm dịu...

Những ánh nến lồng đèn trôi đi nhưng nó vẫn tồn tại và mãi mãi ấm áp trong lòng ta... Thật tuyệt vời. Đó là cuộc sống!

Có những niềm vui nhỏ nhoi, thật gần...Một góc nhìn thôi mà ta thấy thêm yêu biết bao, cuộc sống!

Last edited by a moderator:

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
" Là một ngọn nến thì hãy cháy hết mình"
Chúc em luôn là một ngọn nến xinh đẹp và hãy giữ cho ngọn nến của mình mải cháy em nhé. Dù cho giông tố hay là mưa bão muốn thổi tắt ngọn lửa trong em... Hãy nhớ là ở đây_tại diễn đàn này, có rất nhiều người sẵn sàng truyền lửa cho em và sẽ giúp em cháy mạnh hơn nữa.

P/s: Ganh tỵ với những bức ảnh của em vì nó đẹp quá !!!:dacy::dacy::cuoihaha:

_ice_

những ngày ở Bảo Lộc..... phải không Ice? ^^~

Hihi, chỉ có em là biết^^ Nói chung là kỉ niệm, là tình yêu, là tất cả... hehe, tks bé:cuoihaha:

---------- Post added at 03:44 PM ---------- Previous post was at 03:43 PM ----------

" Là một ngọn nến thì hãy cháy hết mình"
Chúc em luôn là một ngọn nến xinh đẹp và hãy giữ cho ngọn nến của mình mải cháy em nhé. Dù cho giông tố hay là mưa bão muốn thổi tắt ngọn lửa trong em... Hãy nhớ là ở đây_tại diễn đàn này, có rất nhiều người sẵn sàng truyền lửa cho em và sẽ giúp em cháy mạnh hơn nữa.

P/s: Ganh tỵ với những bức ảnh của em vì nó đẹp quá !!!:dacy::dacy::cuoihaha:

Cảm ơn anh, e nhất định sẽ cháy hết mình mà :dacy: Khi nào qua a Hậu xin ít lửa về kho cá hehe

haus1412

[♣]Thành Viên CLB

Cảm ơn anh, e nhất định sẽ cháy hết mình mà :dacy: Khi nào qua a Hậu xin ít lửa về kho cá hehe
Ok luôn nè, sẳn sàng truyền lửa cho em. Lửa của anh không chỉ là ngọn nến đâu, là nguyên cái bếp luôn nên cứ đem cá qua là kho thôi nha em:cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
cảm xúc đạt về khi nhìn những bức hình của bạn. Lâu lắm rồi mình mới thấy những ngọn lến ấy, đẹp và ấm áp lắm bạn ah, cám ơn vì cho mình có cảm giác quen thuộc..

_ice_

cảm xúc đạt về khi nhìn những bức hình của bạn. Lâu lắm rồi mình mới thấy những ngọn lến ấy, đẹp và ấm áp lắm bạn ah, cám ơn vì cho mình có cảm giác quen thuộc..

Cảm giác ấm áp... cảm giác tuyệt vời.Mong là khi nào gia đình KNSO có dịp cùng nhau ngồi bên những ngọn nến để sẻ chia thật nhiều nỗi niềm cuộc sống

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Những ngọn nến luôn vậy.
Lung linh và diệu kì! Ấm áp và lan tỏa!
Lặng lẽ nhưng không khiến ai đơn độc!

_ice_

Tự nhiên hôm qua ngồi buồn, thắp nến và nhìn... Phát hiện ra một điều là "mình rảnh qúa đi" híc...
Hì thực ra thì thấy nhẹ nhàng và ấm hơn mọi khi. Có lẽ mình đang lạnh quá chăng... cảm ơn ngọn nến

chauhoai

Thành viên năng động
chào bé, hôm nay mới đọc bài này của em đó. anh vừa kết thúc học kỳ của năm thứ 2.
cố gắng lên em nha, em hãy sống như em đã hoạch định để thể hiện bản lĩnh của em, anh sẽ hỗ trợ em bằng những lời mang tính chất funny,hihihi
anh em mình cùng cầu nguyện nha.
em sẽ cháy hết mình...
anh cũng thế, anh là nến được thánh hiến sẽ gặp nhiều sự cố lắm, nến em có thương thì đứng cạnh nến anh để có gì nghiêng mình qua khi anh sắp tắt và khơi lại ngọn lửa khi anh tàn...

thương em nhiều

Bình luận bằng Facebook