[IT] Cách tạo bản quyền cho WinXP

Lu Song Qing

Cố Vấn Chuyên Môn
Chỉ dùng cho những máy cài WinXP SP2
Đầu tiên các bạn vào Start ,Run, gõ Regedit rồi t́ìm đến mục:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer rồi click vào Modify.Tiếp đến hăy thay đổi một khóa bấ́t kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn). Sau đó hăy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bạn đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hăy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product ***
Các bạn hăy nhập cái *** này nha (đây là *** xịn của ngài Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B Đánh xong hăy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hăy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rồi, còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hăy vào Run, đánh tiếp
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đă có bản quyền rồi đó. Hăy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7, WMP11, Windows Defender hay bất cứ cái gì có check bản quyền của Microsoft ha.

Mr L

Thành viên
Cách này rất hay ý! Em dùng nó cho cái máy ở nhà rùi, khá ổn. Check bản quyền để instal WMP 11 hay IE8 thì vô tư! Nhưng đó là dành cho XP, anh có thể chỉ thêm cho em cách dành cho Vista được hok ak! Em cảm ơn anh!:data:

swynts

Cây đang thụ phấn
Tớ thấy mua đĩa vista ngoài hàng có sẵn file crack roài , ( tìm mần chi cho mệt :D )
Tớ đang thắc mắc cái active windows 7 của tớ chỉ có thời hạn đến tháng 6 năm sau , hy vọng lúc đó có hỗ trợ crack , hơ hơ :D :D ... dân mình xưa nay toàn xài đồ chùa :D :D :D

Bình luận bằng Facebook