[KN CÁ NHÂN] "Bạn Thật Đặc Biệt – Đừng Bao Giờ Quên Điều Đó"

stevenquy

Thanh viên kỳ cựu
Bạn thật đặc biệt – đừng bao giờ quên điều đó!

Dù thế nào đi nữa, bạn cũng là vô giá với những người yêu thương bạn. Giá trị của cuộc sống chúng ta được quyết định không phải do những gì chúng ta làm hoặc người mà chúng ta quen biết, mà bởi… chúng ta là ai.

Một nhà diễn thuyết nổi tiếng đã bắt đầu buổi nói chuyện của mình bằng cách đưa ra tờ giấy bạc trị giá 20 đô la. Trong gian phòng có 200 khán giả, anh ta cất tiếng hỏi: “Ai muốn có tờ 20 đô la này?”.

http://cheesegroup.com/Resource/Portal55/News/Bai Hoc Cuoc Song/20.jpg
Những bàn tay bắt đầu giơ lên. Anh ta nói tiếp: “Tôi sẽ đưa tờ 20 đô la cho bạn – nhưng điều đầu tiên, hãy để tôi làm việc này!”.
Sau khi vò nhàu tờ 20 đô la đó, anh ta lại hỏi:“Còn ai muốn tờ bạc này không?”. Vẫn có những bàn tay đưa lên.Ồ, vâng, nó sẽ như thế nào nếu tôi làm thế này?” – nói rồi anh ta quẳng nó xuống sàn và giẫm giày lên. Sau đó, anh ta nhặt tờ bạc lên (bây giờ trông nó đã nhàu nát và dơ bẩn): “Nào, ai còn muốn có tờ bạc này nữa?”.

Vẫn còn những bàn tay đưa lên
Những người bạn của tôi, tất cả các bạn phải học một bài học rất giá trị. Không có nghĩa gì đối với những việc tôi làm với đồng tiền, bởi bạn vẫn muốn có nó vì nó không giảm giá trị. Nó vẫn có giá trị là 20 đô la. Nhiều lần trong cuộc sống của chúng ta, bạn bị rơi ngã, bị vò nhàu và bị vẩn đục bởi những quyết định mà chúng ta làm và những hoàn cảnh đến với chúng ta. Chúng ta cảm thấy hình như chúng ta trở nên vô giá trị; nhưng không có nghĩa lý gì, những gì đã xảy ra sẽ không bao giờ làm mất đi giá trị của bạn. Dù thế nào đi nữa, bạn cũng là vô giá với những người yêu thương bạn. Giá trị của cuộc sống chúng ta được quyết định không phải do những gì chúng ta làm hoặc người mà chúng ta quen biết, mà bởi… chúng ta là ai.

http://cheesegroup.com/Resource/Portal55/News/Bai Hoc Tu Cheese Group/leadership-1.jpg

(Sưu tầm từ http://taracompany.wordpress.com
)

Có thể bạn gặp thất bại trong công việc, có thể bạn bè xa lánh bạn, có thể bạn tuyệt vọng, có thể bạn thấy cuộc sống thật đáng chán, có thể bạn gặp rắc rối lớn trong tình cảm... nhưng bạn ơi, hãy luôn nhớ rằng, những điều đó chỉ diễn ra trong 1 giai đoạn ngắn của cuộc đời, bạn không được tuyệt vọng, hãy đứng lên và tìm kiếm 1 tương lai tương sáng, bởi vì, giá trị của bạn vẫn nguyên vẹn dù có trải qua những nghịch cảnh đó, hãy luôn nhớ rằng, bạn hoàn toàn quyết định được cuộc đời mình, bạn xứng đáng tận hưởng những điều tốt đẹp nhất, hãy nhớ rằng bạn thật có giá trị cho cuộc sống này, và bạn ơi:
Xem thêm: Bài học cuộc sống

sunflower_saphia_96

Thanh viên kỳ cựu
Bạn thật đặc biệt_ đừng bao giờ quên điều đó .

Sunflower_saphia_96 thấy rất tâm đắc với câu nói đó ! Tuy vẫn chưa hiểu rõ câu nói này cho lắm nhưng mình có suy nghĩ thế này, bạn xem thử đúng không nha. Theo mình thì câu nói đó có nghĩa là : Dù bạn có gặp bất cứ hoàn cảnh nào thì vẫn giữ giá trị bản thân và đừng đánh mất chính mình. Rất mong nhận được sự góp ý từ mọi người !

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Mình nghĩ nội dung nó có nghĩa là chúng ta hãy giữ cho mình thật sự như mình vốn có, dù cho gặp bất kỳ khó khăn hay thử thách nào đi nữa :)

stevenquy

Thanh viên kỳ cựu
Có thể bạn gặp thất bại trong công việc, có thể bạn bè xa lánh bạn, có thể bạn tuyệt vọng, có thể bạn thấy cuộc sống thật đáng chán, có thể bạn gặp rắc rối lớn trong tình cảm... nhưng bạn ơi, hãy luôn nhớ rằng, những điều đó chỉ diễn ra trong 1 giai đoạn ngắn của cuộc đời, bạn không được tuyệt vọng, hãy đứng lên và tìm kiếm 1 tương lai tương sáng, bởi vì, giá trị của bạn vẫn nguyên vẹn dù có trải qua những nghịch cảnh đó, hãy luôn nhớ rằng, bạn hoàn toàn quyết định được cuộc đời mình, bạn xứng đáng tận hưởng những điều tốt đẹp nhất, hãy nhớ rằng bạn thật có giá trị cho cuộc sống này, và bạn ơi: Bạn thật đặc biệt – đừng bao giờ quên điều đó!

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
tôi thì nghĩ câu nói ấy có nghĩa là : trong cuộc sống đầy trắc trở này , cho dù bạn gặp bất cứ khó khăn và dù bạn chọn cách giải quyết ra sao thì bạn cũng vẫn là chính mình . Bạn rất đặc biệt , hãy nhớ rằng bạn chỉ có một không hai trên đời này , không ai có thể thay thế bạn được :tambiet:

stevenquy

Thanh viên kỳ cựu
Thanks cả nhà vì sự ủng hộ rất nhiệt tình cho bài viết này :them:

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
ythan3 [KN CÁ NHÂN] Bạn nghĩ thế nào về tình bạn ??? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 11
_ice_ [KN CÁ NHÂN] Bạn có đang lãng phí? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 3
TriTri_Livingskills [KN CÁ NHÂN] Bạn đã từng mắc 8 lỗi ngớ ngẫn này chưa? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 13
jodiepham2204 [KN CÁ NHÂN] Xác định những kỹ năng đáng giá của bạn! Kỹ năng tự nhận thức bản thân 15
lecaoson9192 [KN CÁ NHÂN] Khả năng thực sự của bạn có thể làm được gấp nhiều lần so với hiện tại Kỹ năng tự nhận thức bản thân 11
jimmydang [KN CÁ NHÂN] Trọng tâm cuộc sống của bạn là gì? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 6
jimmydang [KN CÁ NHÂN] Những nghịch lý cuộc sống, bạn nghĩ và làm như thế nào là tùy bạn! Kỹ năng tự nhận thức bản thân 13
C [KN CÁ NHÂN] Tự nhận thức và đánh giá bản thân: Những giá trị thần của bạn. Kỹ năng tự nhận thức bản thân 11
auror_1102 [KN CÁ NHÂN] Bạn nghĩ gì về sự tĩnh lặng Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
C [KN CÁ NHÂN] Bạn có phải là người có lòng TỰ TRỌNG?!? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 1
kimoanh [KN CÁ NHÂN] Tại sao bạn không thoát khỏi vùng an toàn của bản thân nhỉ? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 3
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Bạn chọn Tập trung vào cái gì để Thành Công??? Hãy cẩn thận! Kỹ năng tự nhận thức bản thân 6
bachduong [KN CÁ NHÂN] Đầu tư vào sức mạnh của bạn Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
N [KN CÁ NHÂN] 9 điều bạn cần nên ngưng làm ngay Kỹ năng tự nhận thức bản thân 18
O [KN CÁ NHÂN] Bạn có tố chất làm CEO Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
nhok_con1991 [KN CÁ NHÂN] Bạn quyết đoán đến thế nào? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 7
ph0ngthu_fly [KN CÁ NHÂN] Bạn thông minh hơn bạn nghĩ? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 7
stevenquy [KN CÁ NHÂN] Mặt Trời & Mặt Trăng Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
bluesea88 [KN Cá Nhân]Điều gì đã giết chết những giấc mơ của tôi? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 3
N [KN CÁ NHÂN] Cuộc sống_là trải nghiệm_là sự bình dị thường ngày Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
tuyettinhlinh [KN CÁ NHÂN] Những câu nói dẫn đường của Steve Jobs Kỹ năng tự nhận thức bản thân 2
H [KN CÁ NHÂN] Nghệ thuật xin lỗi. Kỹ năng tự nhận thức bản thân 3
D [KN CÁ NHÂN] Thư bố gửi con gái Kỹ năng tự nhận thức bản thân 1
D [KN CÁ NHÂN] Video Clip rất hay về kĩ năng Kỹ năng tự nhận thức bản thân 3
KendyDat [KN CÁ NHÂN] Ta là sản phẩm của chính mình Kỹ năng tự nhận thức bản thân 4
little dimples [KN CÁ NHÂN] Yêu thương chính mình Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
D [KN CÁ NHÂN] Khảo sát tính cách Tôi là ai Kỹ năng tự nhận thức bản thân 3
N [KN CÁ NHÂN] Một chút suy nghĩ của mem mới Kỹ năng tự nhận thức bản thân 9
Thảo Htt [KN CÁ NHÂN] Chiếc bình nứt Kỹ năng tự nhận thức bản thân 4
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Hiểu bản thân để chọn sách đọc!!! Kỹ năng tự nhận thức bản thân 5
D [KN CÁ NHÂN] Bức tranh và những lời phê bình Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
ihope [KN CÁ NHÂN] Đập tan nỗi sợ thất bại Kỹ năng tự nhận thức bản thân 6
D [KN CÁ NHÂN] Giúp duy trì sự linh động trước những thay đổi Kỹ năng tự nhận thức bản thân 4
jimmydang [KN CÁ NHÂN] Giá trị con người không nằm ở sự nổi tiếng Kỹ năng tự nhận thức bản thân 6
cogaihoabachhop [KN CÁ NHÂN] Chạm tay đến thành công Kỹ năng tự nhận thức bản thân 1
C [KN CÁ NHÂN] Kỹ năng tự nhận thức bản thân: Sự chú tâm vào công việc. Kỹ năng tự nhận thức bản thân 2
KenShin21 [KN CÁ NHÂN] Thấy rõ khổ để bớt khổ Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
KenShin21 [KN CÁ NHÂN] Tôi học được rằng…! Kỹ năng tự nhận thức bản thân 4
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Tự kỷ luật & bí mật vĩ đại tạo nên thành công của nhân loại Kỹ năng tự nhận thức bản thân 5
keepthefaith [KN CÁ NHÂN] Chúng ta có một sức mạnh vượt lên trên mọi hoàn cảnh Kỹ năng tự nhận thức bản thân 9
elsonhoang [KN CÁ NHÂN] Nếu đã từng Kỹ năng tự nhận thức bản thân 3
elsonhoang [KN CÁ NHÂN] Có quên được lối xưa ? Kỹ năng tự nhận thức bản thân 2
benny [KN CÁ NHÂN] Tiền và tứ đại cảnh giới Kỹ năng tự nhận thức bản thân 2
elsonhoang [KN CÁ NHÂN] Vẻ đẹp của sự đơn giản Kỹ năng tự nhận thức bản thân 10
haiyen [KN CÁ NHÂN] Tôi là kẻ thất bại Kỹ năng tự nhận thức bản thân 3
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Con đường hạnh phúc và thành công-cuộc hành trình không có điểm dừng Kỹ năng tự nhận thức bản thân 0
hoahong39 [KN CÁ NHÂN] Ý nghĩa của cuộc hành trình Kỹ năng tự nhận thức bản thân 1
hoahong39 [KN CÁ NHÂN] Người phu xe bất đắc dĩ - thinking... Kỹ năng tự nhận thức bản thân 5
benny [KN CÁ NHÂN] Khoảng cách giữa thất bại và thành công Kỹ năng tự nhận thức bản thân 1
benny [KN CÁ NHÂN] Chìa khóa vàng hướng đến thành công Kỹ năng tự nhận thức bản thân 2