[KN CÁ NHÂN] Làm sao tìm được mục tiêu cuộc đời mình? [you] biết không?

buonviyeuvt

Thành viên mới
Hãy làm 1 việc nhỏ nhất mà anh có thể làm được và xem đó như là 1 mục tiêu của bản thân mình , nếu anh thành công được việc nhỏ đó thì anh sẽ đặt ra 1 mục tiêu lớn hơn 1 chút cho mình có thể thành công. Thành công nhiều thì anh sẽ tự tin hơn, mà tự tin là quyết định 50% của sự thành công. Tôi xin chúc anh thành công , ak xin lỗi anh vì những câu này tôi cop được trong 1 quyển sách nói về thành công.

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Thực sự anh Bluesea đã ra một câu hỏi không quá khó mà cũng chẳng hề dễ dàng.

Không khó vì với nhiều người, họ sống đơn giản vì được sinh ra. Không mục tiêu nhất định nên họ có thể thoải mái bước đi trên bất kỳ con đường nào. Đối với họ, cuộc sống thật vô vị, có thể là chuỗi ngày dài lặp đi lặp lại, cũng có thể là họ đã mất đi mục tiêu, không có con đường và họ bàng quang với tất cả!

Còn nói rất khó thì cũng chẳng hề sai. Rất nhiều người dành cả đời mình để tìm cho họ mục tiêu, mục đích, lẽ sống của họ. Họ không sai khi mất quá nhiều thời gian cho một việc đáng lẽ phải xác định được từ lâu. Có thể một ông lão 60t mới nhận ra được tầm quan trọng của học vấn và ở tuổi 60, ông vẫn đi thi. Cũng có thể là một công tử nhà giàu, tuy được thừa hưởng cả một tập đoàn nhưng không thích kinh doanh, anh chỉ muốn được làm BonSai, chăm sóc cây cảnh là thú vui của anh. Cũng có thể là anh nhân viên với một ngọn lửa kinh doanh bùng cháy trong người, nhưng vì cơm áo gạo, tiền nên không dám bỏ việc để thành lập công ty..

Họ tìm thấy mục tiêu nhưng tốn cả đời để bắt đầu mục đích của mình.
Số khác, tìm thấy mục tiêu và không ngần ngại thực hiện nó. Là Donald Trump sống và theo đuổi đam mê kinh doanh bất động sản của bản thân. Là Kim Dung_dành toàn bộ thời gian của mình để cống hiến cho văn học. Là một cậu thanh niên đeo đuổi đam mê hiphop và ước mơ được nhảy vì trẻ em...
Họ có mục tiêu và sống vì mục tiêu đó

Còn bạn? mục tiêu của bạn là gì? bạn đang sống vì điều gì?
Hãy xác định nó để cuộc sống của bạn tốt hơn từng ngày!

Không phải cứ nói là làm được. Nhưng hãy học cách xác định đam mê và lẽ sống của mình ngay từ bây giờ để tạo ra giá trị cho tương lai.
Tôi_Haus1412_đã từng vất vả vì những quyết định sai lầm của mình, đi nhầm hướng vì những sở thích theo thị trường là một sai lầm lớn. Đừng bao giờ nghỉ mình sẽ học nghành mà thị trường cần, làm sao bạn biết thị trường cần gì? Đừng bao giờ nghỉ học theo ý ba mẹ thì sẽ tốt hơn vì ba mẹ có những kinh nghiệm nhất định! Cái bạn nên làm là xác định đam mê của mình, và gắn nó vào bản thân của mình.

Sống vì đam mê bản thân là cuộc sống có giá trị và tạo ra được nhiều giá trị nhất.
Sống vì người khác là cuộc sống tạo ra hạnh phúc cho bản thân và ban phát hạnh phúc cho mọi người.
Sống mà không có mục đích là cuộc sống vô nghỉa hoàn toàn.

sieurobo196

[♣]Thành Viên CLB
mình thì cũng chưa tìm ra mục tiêu của mình,nhưng thật may mắn làm mình được nghe những câu chuyện về những người tìm được mục tiêu và quá trình tìm mục tiêu.
ông anh này bỏ việc học của mình để lao vào cuộc sống làm và làm những việc mình thích ,1 năm rồi 2 năm.... làm như thích thì anh ấy đã tìm được mục tiêu sống của ảnh . anh đang làm kinh doanh rất giỏi.
còn một người nửa đã lên kế hoạch việc học và việc đi tìm mục tiêu rất rõ ràng .anh này học 3 năm đại học nhưng phát hiện ra mình ko thực sự thích ngành học này lắm và anh đó dùng nhiều thời gian đi làm những việc anh đó cho là mục tiêu ,nhưng khi làm thất bại 1 ,2 lần anh đó gần nhưng biết mình sấp đến gần mục tiêu rồi và từ 1 anh chàng kĩ sư mà anh rất giỏi qua việc marketing và anh đó nó biết marketing là sở thích của mình và đang theo đuổi nó
quá trình tìm mục tiêu rất là dài ,mình nghe nói những người tìm thấy mục tiêu sống của mình trước 30 làm những người rất tuyệt, nếu bây giờ bạn chưa tìm thấy thì cũng ko sao cả !!
hãy là làm đi thì bạn sẽ tìm thấy nó thôi!!!
hiện tại mình cũng đang tập trung vào cái mình muốn ngay bây giờ để tìm mục tiêu cho mình

tulip

Thành viên
Trước đây mình cũng là người sống không có mục tiêu và đúng là như haus1412 nói những người như vậy thì cuộc sống rất nhàm chán và mình cứ đi theo một con đường mòn mà mọi người vẫn đi và cứ nghĩ đó là con đường của chính mình. Thật tội nghiệp!!! Đã có lúc mình cứ loay hoay hỏi những câu hỏi như Bluesea88 và vẫn không thể nào tìm ra lối thoát cho cuộc đời mình. Và một ngày mình đã tìm ra rồi, tìm ra mục tiêu, phương hướng cho cuộc đời mình, suy nghĩ tích cực hơn và tìm ra nhiều điều mình cần phải làm trong cuộc sống này. Xác định mục tiêu của đời mình, kiên trì cho mục tiêu đó, không ngừng phấn đấu. "Việc tuy nhỏ không làm không xong, đường tuy ngắn không đi không tới".
Yahoo: tulip_1020

buimaihp90

Thành viên năng động
bạn hãy suy nghi minh la ai trong cái xã họ nay?minh da làm duoc nhũng gi?khi bạn dat ra cau hoi thì toi chac bạn cung có suy nghi nhieu dieuquan tam ve van de nay,ban dang di hoc hay di lam?neu di hoc ban muon gi o dieu nay?va khi di lam cung vay...tat ca deu co muc tieu het,van de ban chua biet minh nen lam gi truoc....neu cu suy nghi ma khong co hanh dong cu the ban se lang phi cuoc doi cua minh........hay viet ra giay nhung uoc muon cua minh,va uu tien nhung uoc muon do nam trong tiem luc cua minh truoc........khi xac dinh duoc muc tieu => lap ra ke hoach de thuc hien( dung qua cao sieu..buoc mot),nhung ke hoach co hoan hao den may nhung cung chua chac da dat duoc ket qua mong muon =>thưc hien ke hoach(hanh dong)....huy dong moi nguon luc(noi luc,ngoai luc..)...co gang het kha nang cua minh du ket qua nhu the nao nhung nhin lai con duoc minh da di thi that dang phai tu hao vi do la sự cố gắng của chính đôi chân của minh nó se vững trãi hơn...=>kiên trì thực hiện (nhung cũng cần linh hoạt rút ra kinh nghiệm tu nhung làn that bại....)=>suy nghĩ đơn giản như minh đặt ra kế hoạch cho 1 năm=> 1 tháng=>1 tuần=>1 ngày,đừng lãng phí mọt ngày của bạn,Hãy sống tron vẹn mot ngày, sóng có ý nghĩa........tất cả phụ thuoc vào bản thân con nguoi thuc hien chinh la bạn,hay luôn nghi rẵng minh có thể.............

lamchieudong

Thành viên
Đời mình chỉ sống có mỗi lần này thôi, hãy dâng tận những gì mình có được! Hãy cho thật nhiều những gì mình có thể, mai này khi ra đi sẽ cảm thấy nhẹ nhàng.
Tôi có học được câu tâm đắc này mời các bạn cùng chia sẻ nhé!

"Một ngày nào khi chết đi! Những gì tôi đã xài thì nó đã hết, những gì tôi còn để lại thì người khác sẽ xài, tôi chỉ còn lại những gì mà tôi đã cho đi.

ilymtics92

Thành viên
Đối với ily, mục tiêu quan trọng nhất của mình là làm cho những người bên cạnh mình hạnh phúc, mỗi khi nhìn thấy họ cười, mình cảm thấy rất thoải mái.
Còn mục tiêu cả đời mình là một bác sĩ giỏi, :D
Mục tiêu gần nhất ư??? Mình phải học hết các cơ chi trên trong đêm nay :))

Today Education

Tài Trợ Học Bổng
Mục tiêu cuộc đời của mình là Sống tốt
Muốn sống tốt thì phải có điều kiện
Muốn có điều kiện thì phải có tiền
Muốn có tiền thì phải làm việc lương cao
Muốn lương cao thì phải giỏi
Muốn giỏi thì phải học
...

Túm lại là có quá trời việc để làm cho mục đích của mình :choangvang:

tulip

Thành viên
"Muốn có tiền thì phải làm việc lương cao". Sao không nói muốn có tiền thì phải làm ông chủ lớn mà lại nói phải làm việc lương cao??? Làm lương cao thì cũng như làm thuê cao cấp thui, lỡ có ước mơ thì phải mơ cho lớn. Đặt mục tiêu và hành động thật nhanh.

Today Education

Tài Trợ Học Bổng
Ước mơ chỉ là mơ ước nếu không hành động! cứ chinh phục từng mục tiêu nhỏ bạn sẽ đạt được mục tiêu lớn :)

lananh_175

Thành viên mới
t da co muc tieu cho cuoc doi minh rui. muc tieu cua t kung don gian thoi. nhg t thay de thuc kien n thi chg de dg chut nao. can phai co rat nhieu yeu to. nhg minh chg co ai de giup do chia se ca. p tot nao oi.gjup t voi ha...hi:dacy:

vhungnr

Thành viên
đây là 1 bài viết trong series các bài viết hướng dẫn "thiết kế 10 năm tuyệt vời nhất trong bạn" của AYP, mình trích vào đây giúp bạn nha:

Tôi biết đó là những câu hỏi không dễ trả lời, nhưngđể hoạch định cho cuộc đời phía trước bạn cần có câu trả lời cụ thể,chính xác. Và nếu bạn không có câu trả lời vào lúc này thì bao giờ bạnmới có? Tôi thì nói bây giờ là lúc thích hợp nhất! Đólà lý do tại sao bạn đang đọc loạt bài này; đó là lý do tại sao tôi cóvinh dự trò chuyện với bạn. Phải, những câu hỏi trên là những câu hỏilớn trong cuộc đời của mỗi chúng ta. Nếu bạn toàn tâm toàn ý cho nhữngcâu hỏi này, bạn nhất định sẽ sống một cuộc đời có ý nghĩa nhất.
“Đừng phó mặc cuộc đời mình cho may rủi. Hãy nắm lấy quyền điều khiển cuộc đời mình và dũng cảm hướng đến một mục tiêu vĩ đại!” —Darren Hardy
Nếu có một điều tôi tâm đắc nhất về cách rất nhiều người sử dụng cuộc sống của mình, đó chính là: "Chúng ta sống như thể mình chẳng bao giờ chết; để rồi chết như thể chúng ta chưa từng sống!"
Bạn thân mến, ngay bây giờ hãy lựa chọn những ảnh hưởng mà bạn muốn có, sự khác biệt bạn muốn tạo racách bạn muốn mình được nhớ đến trước khi bạn sống hết quỹ thời gian hữu hạn của mình. Đừng chờ đến khi ThầnChết đến gọi rồi bạn mới ngồi lẩm nhẩm về những điều trên? Và tôi nói thật đấy, sớm hay muộn gì thì lão cũng sẽ đến với nụ cười nhạt và chiếc áo choàng lỗi mốt ấy!
Khi nhìn lại cuộc đời mình, hầu hết mọi người đều rút ra là chỉ có những mối quan hệ mới là thứ tài sản đáng giá nhất. Tuy vậy, cách chúng ta sống lại không phản ánh nhận thức sáng suốt này. Hãy hỏi bất cứ người nào về thứ tự ưu tiên cao nhất của họ, họ sẽ nóirằng đó chính là gia đình và những người bè bạn quý. Nhưng khi nhìn vào những việc họ làm, bạn chỉ thấy điều ngược lại.
“Đối với một con người mà nói, liệu anh ta có được lợi ích gì khi có cả thế giới nhưng lại đánh mất tâm hồn mình?” (Mathew 16:26 KJV)
Chúng ta có mặt trên đời là để vậndụng những tài năng và khả năng của từng cá nhân. Điều quan trọng là đạt được thành công trên cả thương trường lẫn cuộc sống cá nhân và làm thật tốt mỗi vai trò quan trọng của bạntrong đời. Đừng bỏ qua điều này! Hãy chắc chắn là lịch làm việc của bạn phảnánh những ưu tiên mà bạn cho là quan trọng nhất trong đời.
Nào, bây giờ thì hãy ngừng đọc! Đã đến lúc bạn phải làm một cái gì đó. Hãy lấy một tờ giấy trắng, và tôi muốn bạn viết ra bảy vai trò quan trọng nhất trong cuộc sống của mình! Chúng có thể là:
  • Làm con
  • Bạn bè
  • Người yêu
  • Sinh viên
Nào nào... Hãy lấy viết vàgiấy ra và viết xuống đi chứ! Bạn còn những 8 tuần nữa để đọc cơ mà. Vàđọc cho nhiều nhưng không áp dụng thì bạn cũng chẳng có gì cả. Đúng rồi! Ngừng lại và với tay lấy một cây viết... Hãy suy nghĩ và viết ra! Tôisẽ không nói tiếp đâu...
[im lặng ngột ngạt]

Tất nhiên rồi... Tôi rất nghiêm túc, và tôi biết bạn cũng vậy!
Xin chúc mừng! Tôi rất vui vì bạn đã cam kết với chính bản thân mình. Và cứ như thế,chúng ta nhất định sẽ có 10 năm tiếp theo tuyệt vời nhất mà bạn từng có!
Cách đây mười năm, khi một doanhnhân trẻ tuối than phiền với tôi về cuộc sống cá nhân của mình, anh ấyđã giúp tôi nảy ra một sáng kiến vĩ đại! Tôi hỏi anh ấy: "Nếu cuộc sốngcủa anh quan trọng là thế, sao không xây dựng nó như xây dựng một doanh nghiệp vĩ đại?!" Và đó chính là ý tưởng đã thay đổi cuộc sống hàng ngàn người!
Một doanh nghiệp vĩ đại được xây dựng trên một nền tảng vững chải được kết hợp bởi 3 yếu tố: Giá trị cốt lõi, Sứ mệnh Tầm nhìn.

GIÁ TRỊ CỐT LÕI

Đầu tiên, chúng ta cần nhận diệnnhững giá trị cốt lõi của bạn. Chúng chính là thứ khiến bạn khác tất cảmọi người và hình thành nên phong cách của riêng mình! Đó là những giá trị mà bạn sẽ chiến đấu và bảo vệ nó cho đến hơi thở cuốicùng. Những giá trị cốt lõi này làm nên tính cách của bạn; đó là nhữngđiều mà bạn không bao giờ nhân nhượng trong cuộc sống. Chúng trở thành“thương hiệu” của bạn.
- Nếu có 3 điều mà bạn sẽ quyết không nhân nhượng dù bạn có bị mất việc, đói khổ hoặc bị đau đớn, đó là những điều gì?
- Nếu có 3 tính từ mà bạn mong muốn người khác nghĩ về mình, đó là những tính từ gì?
Nào hãy viết chúng ra đi! Tôi đang đợi bạn đây...
Rồi! Xin chúc mừng, chính là nóđấy! Chính chúng là những thứ tạo nên phong cách và con người của bạnchứ không phải quần áo hiệu, xe hơi hoặc điện thoại đắt tiền đâu!
Hãy cẩn thận! Khi hành động của bạn mâu thuẫn với các giá trị thì hệ quả sẽ là nỗi bấthạnh, sự thất vọng và thậm chí nỗi tuyệt vọng sâu thẳm nhất. Các nhà tâm lý học chỉ ra rằng không có nguyên nhân nào gây căng thẳng thần kinh và tổn thương tinh thần bằng những việc làm bên ngoài trái ngượcvới những giá trị bên trong.
Nắm vững những giá trị cốt lõi củamình sẽ giúp cho cuộc sống trở nên đơn giản hơn và hiệu quả hơn. Đứngtrước một sự lựa chọn, bạn hãy đơn giản tự hỏi mình, “Việc này có phùhợp với những giá trị cốt lõi của mình không?” Nếu có thì hãy làm. Nếukhông, đừng làm mà cũng đừng nhìn lại. Như vậy thì tất cả những điềukhông vui, khó chịu, tai hại sẽ giảm đi rất nhiều.
SỨ MỆNH
Tiếp theo, chúng ta hãy đưa nhữnggiá trị cốt lõi vào chương trình hành động. Những giá trị mà không đượcvận hành vào cuộc sống thì chỉ dẫn đến những ngộ nhận, ảo giác và bạnchắc chắn không muốn điều đó. TUYÊN NGÔN SỨ MỆNH CÁ NHÂN chính là cái giúp chúng ta đưa những giá trị cốt lõi vào hành động, với những hệ quả rõ ràng.
Tuyên ngôn sứ mệnh cá nhân là một bản mô tả ngắn về bạn muốn mang lại những giá trị gì, tập trung đạt được những thành quả gì trong 10 năm sau. Và để ý nhé, một khi bạn xác định được sứ mệnh của mình, nó sẽ bắt đầu dẫn dắt cuộc sống của bạn! Bạn sẽ ngừng vung vít thời gian vào tạp chí, phim ảnh rẻ tiền hoặt tán gẫu sa đà. Những điều vĩ đại sẽ bắt đầu thai nghén vào cái khoảnh khắc bạn bắt đầu tập trung toàn bộ ý chí, năng lượng, suy nghĩ và tài nguyên vào một sứ mệnh rõ ràng và cụ thể. Đó chính là ngày bạn tìm thấy Tuyên ngôn sứ mệnh của mình.

Ồ, tôi biết rồi, bạn đang sợ sởngai ốc lên vì những điều kinh khủng ấy phải không? Đừng ngốc thế! Tuyênngôn sứ mệnh thật ra cũng đơn giản lắm. Hãy cùng tôi trả lời những câuhỏi sau:
1/ Bạn có năng khiếu gì? Bạn say sưa nhất khi bạn đang làm việc gì?
2/ Những việc ấy có thể phát triểnthành một ý tưởng kinh doanh không? Không ư? Thật không? Đừng lười biếng thế, hãy nghĩ kĩ hơn xem!
3/ Nếu bạn không còn một giới hạn nào về khả năng hay nguồn lực, bạn muốn làm điều gì cho cuộc sống này?
Đúng rồi! Hãy chộp ngay cây viếtcủa bạn và viết ra câu trả lời cụ thể cho những điều trên! Chúng khôngkhó như bạn nghĩ đúng không?
Đúng rồi! Chính là chúng!

[......]

Chúng ngớ ngẩn ư? Đừng ngốc thế! Đã đến lúc bạn cần được sống cuộc sống của riêng mình theo đuổi những điều mà bạn được sinh ra để làm! Chỉ cần bạn không ngừng suy nghĩ cách mang lại giá trị cho người khác, bạn không thể không thành công được. Và còn một điều quan trọng hơn chuyện đó nữa, đó chính là bạn sẽ đam mê tất cả những gì mình làm trên suốt chặng đường ấy! Không tưởng ư? Đó chínhlà con đường mà tất cả những người thành công và hạnh phúc đã đi, và đểtôi mách bạn nhé... Đó là con đường duy nhất!

TẦM NHÌN
Cuối cùng và có lẽ là quan trọng nhất là TẦM NHÌN của bạn, nó là sự tích hợp những giá trị cốt lõi với tuyên ngôn sứ mệnh của bạn và đưa ra một bản miêu tả rõ ràng những kết quả tốt đẹp nhất mà bạn có thể đạt được trong đời.
Trong khóa học Awake you Power bạn sẽ được dẫn dắt thực hiện điều này trong thói quen 2 Bắt đầu từ mục tiêu xác định. Và đây luôn là phần hồ hởi và thú vị nhất!
Hãy dùng kỳ nghỉ cuối tuần để suyngẫm về điều này nếu cần thiết. Hãy vẽ lên giấy hoặc ít nhất trong đầubạn những thành quả cụ thể và rõ nét mà bạn sẽ đạt được trong 10 nămtới! Hãy thả cho trí tưởng tượng bạn bay bổng!
Nào! Dĩ nhiên rồi, tôi chắc chắn là bạn sẽ làm được!
Một hoặc hai mục tiêu lớn nhấttrong vai trò trong cuộc sống của bạn là gì? Hãy quay lại bảy vai trò mà bạn đã liệt kê ở trên và bắt đầu nào!!!
  • Kinh doanh và sự nghiệp cá nhân
  • Hôn nhân
  • Con cái
  • Sức khỏe
  • Niềm đam mê và sở thích
  • Niềm tin tôn giáo

chauhoai

Thành viên năng động
cám ơn bạn đã quan tâm đến chauhoai
thật ra có lẽ bạn đã nghe câu nói của một học giả nổi tiếng của Trung Hoa : "con người không có lý tưởng như ngựa không cương, như thuyền không lái... trôi dạt không biết đâu là bến bờ" nhưng chúng ta cũng phải thừa nhận rằng mình đã rơi vào hoàn cảnh như vậy.
Bạn thân mên,thật ra bạn có mục đích sống đó chứ, chẳng qua là quá nhiều mục đích nhắm tới khiến bạn không biết chọn cái nào và vì thế bạn thấy rằng tại sao mình cứ lông bông thế này?!
Bạn hãy thử đến những nơi yên tĩnh (mà bạn biết là không có ai sẽ quấy rầy) rồi hãy ở đó,hít thở thật chậm và thật đều cho đến khi bạn thấy thật khoan khoái, lúc này là lúc bạn thấy tâm trí không bị vẩn đục, bạn hãy hồi tưởng lại những gì đã qua... sau đó bạn hãy trả lời cho chính bạn 3 câu hỏi:

-tôi là ai?
-tôi phải làm gì cho cuộc sống này?
-tôi phải làm như thế nào khi quyết định như vậy?

chúc bạn mau tìm thấy mục tiêu chính của đời sống bạn
thân mến

green

Thành viên mới
Bình tĩnh, và thật sự bình tĩnh,anh đang bị rối, bởi chính cái vòng vo luẩn quẩn mà anh tự tạo cho riêng mình. Hãy tìm một không gian yên tĩnh và suy nghĩ thật chín chắn mục đích của anh trong cuộc sống này là gì, Nếu anh không nghĩ ra thì cũng đừng tự trách mình, nó càng làm ta stress hơn, thoải mái ròi có lúc anh sẽ nhận được ra nó.Sớm thôi. Hãy positive thinking lên, hoàn thành những mục tiêu ngắn hạn tốt nhất có thể. Nó sẽ dẫn đường anh đi đến mục đích chính của đời mình. Túy nhiên anh cũng phải xác định rõ mục đich chính sớm để có con đường đi đúng đắn, tránh làm lãng phí time. Cuộc sống cứ lẳng lặng trôi đi , không đợi chờ một ai cả, chúng ta phải chớp thời cơ. Tuổi trẻ cần có mục đích sống, có ước mơ và hoài bão, Mạnh mẽ và kiên cường lên anh

nimmy

Thành viên mới
Có nhiều người sống cả đời mà vẫn chưa tìm thấy được mục tiêu sống. Bạn bè em đôi lúc vẫn than vãn chuyện này hoài. Thật ra em nghĩ là do mình đặt mục tiêu xa vời và viễn vông quá thôi.

mocnhan

Thành viên mới
để nghĩ ra 1 kế hoạch cho mình thì tôi thấy cũng không quá khó. nhưng quá trình thực hiện để cho nó thành công thì thật gian nan. rồi lúc mình có 1 mục tiêu 1 tham vọng mình muốn đạt tới thì những yếu tố bản thân, gia đình, học tập, xã hội .... xung quanh chúng ta khiến cho những mục tiêu đó bị thụt lùi, trì hoãn.
mục tiêu cuộc đời bao gồm nhiều thứ lắm, mục tiêu sống, mục tiêu sự nghiệp hay hạnh phúc gia đình. có quá nhiều thứ mình phải cố gắng cho suốt 1 đời người. tôi nghĩ mục tiêu là 1 cái khung tranh thôi. nó sẽ hướng cho mình vẽ được bao nhiêu trong đó còn đâu mình vẽ cái gì vẽ ntn đẹp xấu ra sao là do bản thân mỗi người. thế nên đừng quá coi trọng cái khung tranh, có hay chăng mình hãy tìm hiểu bản thân mình trước. tìm ra được ưu nhược điểm của mình, nắm rõ con người mình rồi dần dần từng bước mình sẽ tìm ra khung tranh của mình mà thôi.

ngoctho1606

Thành viên mới
Mục đích chung chung thì chắc ai cũng có. Còn để có 1 mục đích, định hướng thật rõ ràng và quyết tâm theo đuổi nó bất chấp mọi thứ thì thực sự mình chưa có, phải nhanh chóng tìm câu trả lời mới được.

maurokochan92

[♣]Thành Viên CLB
Với bản thân mỗi chúng ta mục tiên mục đich thì chắc hản ai cũng có, nhưng cái khó là làm sao mà theo duổi được nó đến cùng!.............
- với bản thân mình gia đình là nơi cho mình niềm tin, động lực để tạo dựng mục tiêu, và thực hiện nó tốt hơn

Bình luận bằng Facebook