[KN CÁ NHÂN] [you] thử suy nghĩ tích cực nào!

phamtruongtb

Thành viên mới
bản thân con người sống là phấn đấu ,là trải nghiệm c/s c/s mà ko có khó khăn thì đâu còn ý nghĩa nữa.Đó lá thử thách với mổi người vì vậy hảy cứ sống và vui vẻ,cái gì đến cứ đến nên suy nghĩ xa hơn và tích cực hơn 1 chút..

ngoisaotinhyeu_lnm

Thành viên mới
1. Trong thời gian nằm viện mà biết được sẽ bình phục hoàn toàn như trong (...) nói thì lo gì, cứ nằm chơi 1 tháng, chỉ thương cho bố mẹ thôi.
2.điều này mới tồi tệ nè. Uhm! Phải yêu hơn lấy bàn tay phải và cẩn thận hơn nữa.
3. Quyết tâm ở lần thi lại thôi.
4.càng khỏe, ở nhà 1 mình tự do, thoải mái, thích làm gì thì làm. hehe!

betty88

Thành viên
Nếu là [you] thì [you] sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).--->> được xả hơi :))
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo: ---->> mình vẫn còn bàn tay phải mà :)
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành. --->> mấy môn kia hok rớt là mừng rồi khà khà; rớt học lại cho chắc chắc sẽ như bắp thôi :))
4. Bị người yêu đá.--->> cơ hội có tình yêu mới hí hí
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.:nghihoac:
--->> tha hồ tung quành mún làm j cũng được kaka

monkey

Thành viên
1.Bị tai nạn xe,phải nghỉ một tháng:
ehem...dúng là xui thiệt đó....nhưng không sao.....đây là thời cơ tôt để minh dữơng sức sau một chặng đường học tập gian khổ...ah!đúng rồi..lâu nay minh chỉ cắm đầu vào học, k biết giờ Ba,Mẹ,Anh,Chị,Em..của minh dang làm gì nhỉ???
cơ hội hiếm co để làm nũng Mẹ đây!!!!
2.Bị tai nạn xe và mất đi một bàntay trái:
hên gê!!mình vẫn còn bàn tay phải và hai cái chân..hiiiii:dacy:.....người ta bị mất hai tay thì vẫn sống được nên mình không được nản......ok..kiếm tiền thật nhiều để lấy lại BÀN TAY TRÁI......:dacy::dacy::dacy:.
3.THI RỚT 3 MÔN CHUYÊN NGÀNH:
chuyện nhỏ như con thỏ...mổi năm có biết bao nhiêu người thi rớt?..mình chỉ là một phần trong số đó thui,thi rớt thì thi lại có sao đâu...wan trong là minh k đươc nhụt chí..người ta làm được thì mình phải làm được..BƯỚC TIẾP TIẾN VỀ HPIAS TRƯỚC...LET'S GO!!

---------- Post added at 04:16 PM ---------- Previous post was at 04:06 PM ----------

4.Bị người yêu đá:
trùm mền khóc cho đã rùi GOOD BYE MY LOVE.
CÒN NẾU KHÓC KHÔNG ĐƯỢC THÌ HAY CƯỜI LÊN......:dacy::dangyeu::dacy::dangyeu::dacy:
5.Cả nhà đi hết còn mình ta với ta:
cơ hội tốt để 8 đây.....alo ngay với mấy đưa bạn nào !!heeeeee.

dothanhvietquynhon

[♣]Thành Viên CLB
Nếu là [you] thì [you] sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo:
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành.
4. Bị người yêu đá.

Thế thôi,[you] có tình huống nào trớ trêu nữa, đưa ra cho mọi người xử lý nào!

Cập nhật thêm một sô tình huống của vermouth

1. Cuộc sống vẫn còn nhiều khó khăn. Ta phải cố gắng vượt qua thôi. Thời gian ở BV sẽ lên kyangsong.org thường xuyên hơn.
2. Mình không gặp may trong cuộc sống nhưng còn may hơn những người khác là còn mất nhiều hơn, thậm chí là tính mạng.
3. Thế thì buồn quá. Có lẽ mình còn ham chơi quá. Phải học và khẳng định mình thôi.
4. Mình đẹp trai, phong độ, ga lăng và rất đàn ông. Nếu cô ấy chưa thây được những ưu điểm của mình thì tộii nghiệp cho cô ta quá. Chẳng có gì phải buồn, vui mới đúng.
5. Mình sẽ tha hồ thực hiện những điều mình thích như: sáng tác nhạc, làm thơ, xem phim khuya, online, ... và cầu chúc cho gia đình có chuyến đi chơi thậtb vui vẻ.
Còn các bạn thì sao ?

gaubaccuc12

Thành viên năng động
Nếu là gaubaccuc12 thì gaubaccuc12 sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
4. Bị người yêu đá.

Thế thôi,gaubaccuc12 có tình huống nào trớ trêu nữa, đưa ra cho mọi người xử lý nào!
thật ra thì may mắn luôn mỉm cười với tất cả mọi người, chỉ là không biết họ có nghĩ mình may mắn hay không? những việc đã xảy ra cũng chỉ là quá khứ mà con người thì phải sống cho hiện tại và tương lai; không chỉ sống cho riêng mình mà còn vì những người xung quanh mình nữa.
1. dù gì thì mình cũng bình phục rồi mà, biết đâu đây cũng là thời gian để mình gần gũi người thân và bạn bae hơn. Sau cơn mưa trời lại sáng, tại sao có những người bị ung thư, HIV họ vẫn có thể sống tốt mà mình mới chỉ gặp một khó khăn nhỏ đã tự trách bản thân và buồn rầu ha? biết đâu lạc quan hơn thì không phải một tháng mà mình được xuất viện sớm hơn nhỉ. không phải gồng mình để chạy theo cái tất bật của cuộc sống, thảnh thơi ngồi đọc sách và chuyện trò cùng gia đình.
2. Sẽ rất khó khăn để đối diện với cú sock này nhưng hãy cảm ơn vì biết mình vẫn còn sống trên cõi đời này và vì mất đi một cánh tay không có nghĩa là mình đã mất tất cả. chỉ là mình phải học cách cố gắng gấp đôi lúc trước, phải luôn tự dứng trên đôi chân của mình. một lúc nào đó hạnh phúc cũng sẽ mỉm cười vì thật ra mình đã tự tìm ra nó mà. trân trọng hơn những thứ mình đang có và với bất cứ việc gì cũng phải cẩn thận để nhớ về bài học của mình sau tai nạn.
3. học .........học nữa..........học mãi...........đuối nghĩ........năn nỉ học lại ^^. lớn rồi phải tự chịu trách nhiệm về những việc mình đã làm chứ. phải tự đặt câu hỏi là do môn đó thật sự khó hay mình chưa hề cố gắng để đạt kq tốt nhất.
4. khi tình cảm không còn thì hãy buông tay ra để cho họ bước tiếp. yêu là khổ, nếu sợ khổ thì đừng yêu. nhưng chia tay không có nghĩa là mình sẽ sống mãi trong buồn bã mà phải để họ hiểu rằng mình vẫn sống tốt. biết đâu đây cũng chính là cơ hội để mình thay đổi. đặt mình vào vị trí của người khác thì để nhìn rõ mọi chuyện hơn, họ đã xứng đáng với tình cảm của mình chưa. Ở đâu đó vẫn có người đang đợi bạn, thời gian không làm người ta quên đi tất cả nhưng có thể xóa nhòa vết sẹo từ lâu. Cất nó thật vào ngăn sâu của ký ức và mỉm cười mỗi sớm mai thức
dậy. Đời còn dài mà, lo gì đêm 30 chưa phải là tết nhá
5. hớ có ai bảo là phải ở nhà một mình đâu, tự làm những thứ mình thích, nhấc phone lên gọi cho vài đứa. phải tranh thủ làm 1 buổi party ra trò nha.:rotfl::rotfl:

Traucon_n

[♣]Thành Viên CLB
~~ Cũng may là Traucon còn có thể hồi phục hoàn toàn chỉ trong 1 tháng :x. Ít ra cũng may mắn hơn những trường hợp khác... Nhưng lần sau Traucon sẽ cố gắng cẩn thận hơn :p

~~ Tracon vẫn còn bàn tay phải mà ^^. May mắn vì không mất đi bàn tay phải này... :)

~~ Traucon chưa biết nhiều cái này :p. Nhưng Traucon còn những cô hội khác mà ^^

4. Bị người yêu đá.
~~ Ở tuổi của Traucon yêu đương có lẽ chưa phù hợp nên đây sẽ là 1 giải pháp tốt để tập chung vào học hành. Cảm ơn người đã làm điều đó :x

~~ Không sao ^^. Cũng may là cả nhà đi chơi, như thế Traucon sẽ có nhiều thời gian học tập hơn :x

1. Làm gì khi đi học về khuya, 1 mình trên đường vắng, có 2 ông dê xồm bám theo gạ gẫm?
Mà nhìn qua sao nhận định nhanh như thế được ah ^^. Nên cứ bình tĩnh hỏi xem người đó cần giúp gì không, nếu không cần thì đi về bình thường^^
~~ Tuy nhiên đi đường vắng nên vẫn cần phải đề phòng, quan sát kĩ người đó trước khi hỏi. Thêm nữa Traucon có học võ ~~> Không cần quá lo lắng làm gì ^^. Không phải ai cũng xấu và quan trọng không đánh giá con người qua 1 cái nhìn

2. Làm gì khi chứng kiến đứa bạn thân phản bội lại mình một cách trắng trợn?
~~ Hơi buồn 1 chút ^^. Nhưng không phải buồn vì người bạn mà buồn vì bản thân có thể chưa hoàn thiện, chưa tốt nên chuyện đó mới xảy ra. Chính vì thế sẽ cố gắng sống tốt hơn nữa, hy vọng rằng người bạn ấy sẽ luôn vui vẻ ^^ và cảm ơn vì người đó đã giúp Traucon có thể nhận ra vài điều về bản thân mình ^^

3. Làm gì khi sau một tai nạn xe, bạn bị liệt nửa người, đến vệ sinh cá nhân cũng không tự làm được?
~~Con người chỉ có 1 cơ hội để sống vì thế Traucon không bao giờ hủy hoại cơ hội đó. Traucon sẽ tận dụng sự sống còn lại để làm những điều tốt đẹp, để có thể tự giúp bản thân mình và mọi người xung quanh thấy vui vẻ, hạnh phúc... Dù sao Traucon vẫn may mắn khi bên cạnh còn gia đình, còn bạn bè, họ sẽ là động lực để giúp Traucon sống tốt quãng đời còn lại. Tuy có thể sẽ làm phiền đến mọi người nhưng nếu bản thân suy sụp thì có lẽ đó còn là gánh nặng hơn. Chính vì vậy, vui vẻ, hạnh phúc và tin vào tương lai là sự lựa chọn đúng đắn

4. Làm gì khi nhận ra bạn bị người khác qua mặt như một con ngốc?
~~ Như trên, có lẽ sẽ hơi buồn chút ít. Nhưng bản thân đã trưởng thành hơn 1 chút nhờ điều đó ~~> Rút kinh nghiệm và cố gắng cẩn trọng hơn ^^

5. Làm gì khi bạn đi du lịch tới một vùng đất khác, hay tệ hơn là quốc gia khác, không biết ngôn ngữ bản xứ và bị cướp hết sạch tiền?
~~ Những người câm vẫn có thể sống ^^ ~~> Bản thân Traucon cũng có thể vượt qua.
Lúc này đây, quan trọng là tìm 1 việc làm để duy trì sự sống và học ngôn ngữ bản xứ để tiện giao tiếp và tìm đường trở về nước.
"Con đường từ trái tim đến trái tim có thể vượt mọi rào cản" ~~> Mọi người ở đó sẽ giúp đỡ Traucon :x, vì bản chất ai cũng là ngừoi tốt ^^. Và thật may khi Traucon còn sống trên cõi đời này sau bao sóng gió đó ^^

bebi2011

Thành viên mới
nếu là [you] thì [you] sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
4. Bị người yêu đá.

thế thôi,[you] có tình huống nào trớ trêu nữa, đưa ra cho mọi người xử lý nào!

Cập nhật thêm một sô tình huống của vermouth

dù có bất cứ chuyện gì xảy ra hãy luôn tin vào chính mình và mãi là mình. Luôn có niềm tin " ở đời này ko có con đường cùng mà"
cố lên

nhoczujze

Thành viên mới
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).oi buon chet mat hic
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái. thật là khổ oi chêt mất
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành. thui hoc lai vậy ai biểu mình lười lần sau cố gắng nha
4. Bị người yêu đá.HIC T CHƯA YÊU NÊN KHÔNG CÓ BIẾT.hi
nhưng nếu mà bị đá thì chắc là buồn lắm huhu.nhưng kệ trên đời này đâu chỉ có 1 mình anh ta.hehe

diamondman

Thành viên mới
tình huống 1( trước hết tôi sẽ suy nghĩ lại về vụ tai nạn đó xem trong vụ đó tôi sai hoặc đúng ở chỗ nào rồi rút ra bài học cho mình, sau đó là suy nghĩ làm sao để học kịp bài trên lớp :) ). tình huống 2(khi bị tai nạn mà mất đi bàn tay trái,tôi sẽ rất đau xót vì học ngành mỹ thuật mà mất 1 bàn tay trái thì còn làm ăn gì đươc nữa :(( ,nhưng rồi sẽ bình tâm lại và trở lại vui vẻ như thường vì mình biết như vậy mình vẫn còn may mắn hơn hàng triệu người bị thương tật nặng và thậm chí mất mạng vì tai nạn,tai nạn mất tay chứ chưa mất ý chí, còn ý chí còn làm được).tình huống 3( nếu thi rớt thì cố gắng học lại thật tốt để vượt qua mấy môn đó,còn hơn là ngồi tự trách mình cho khổ ra :) )tình huống 4 ( chưa yêu, làm sao tôi biết :) )

vkmitd

Thành viên mới
1.mình sẽ ăn uống tích cực để mau chóng khỏi bệnh......hihi.
2.bùn một thời gian rùi mau chóng bình tâm trở lại...............và vẫn sống bt nhưg cố gắng hơn mọi ng`
3.đau đớn tột cùng....sau đó cố gắng ....cố gắng ôn thi rùi thi lại............
4.hihi..........cái này thì mình chưa gặp lần nào......vì mới là học sinh
5.ô...........bùn wá..........lúc nào rãnh thì học bài sau đó wa nhà bạn hay hàng xóm chơi.....

Xuanbientc

Thành viên mới
MÌNH CHUA RƠI VÀO TRƯỜNG HỢP NÀO?
TẤT CẢ THẬT TỒI TỆ
NHƯNG CS LÀ THỬ THÁCH MÀ !:cuoihaha:

nonhusine

Thành viên mới
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).---->mình sẽ bình tâm và đợi khi nào bình phục thì tiếp tục cuộc sống của mình.Coi đây là một tai nạn không may mình sẽ cố nhớ nó........(Ta biết rằng cố quên là sẽ cố nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quên
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.----->chắc mình tuyệt vọng lắm không còn ý chí nữa ước mơ của mình sẽ không thực hiện được nếu mà có thực hiện được nhưng trong lòng mình rất đau khổ khi bị mất 1 thứ trên cơ thể mình
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành.-----> buồn biết làm sao vì mình cố hết sức rồi nhưng vượt qua giới hạn của mình rồi
4. Bị người yêu đá.------> chắc mình không có người yêu đâu chuyện này ko nói được
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.----> cái này mình đã quen rồi vì hoàn cảnh sống của mình đã như thế bị bỏ ở nhà một mình hoài ah.nhưng mình sẽ không tạo ra cô đơn đâu

miss candy

Thành viên
1. ông trời k thiên vị ai cả. mình thiệt cái này đc bù cái khác :cuoihaha:. Dù gì vẫn phải cẩn thận về sau

2. Hic tay phải là cánh tay đắc lực vậy mà mất. Mất ùi sẽ k lấy lại đc nữa vẫn cố gắng sống tốt chứ ( dẫu bít rằng rất khó )

3. Há môn chuyên nghành mà còn rớt thì phải tự kiểm điểm bản thân lại thôi

4. buồn buồn.....tự nhủ mình rằng: sẽ có nhiều người hiểu mình hơn người ta

5. 1 mình trong căn nhà mênh mông k bóng người. Ngày thì k sao tối thì hơi hơi sợ ma oh my god :nghingo:

6. gọi điện ngay cho papa đến kíu

7. chắc chắn sẽ rất cáu. Nhưng sẽ lặng yên cho bạn ý phải tự suy nghĩ

8. Cần có 1 lí do. Chính đáng thì ok. còn không thì .......( tùy trường hợp mà xử lí ) :dacy:

9. oh my god số mình thật là đen. 1 mình nơi đất khách quê người mà lại bị như thế bít làm gì nữa. Gọi papa cứu viện thôi

djinax

Thành viên mới
Dù cho bất cứ tình huống hay điều gì xảy ra đi chăng nữa thì mình chỉ cầu mong một điều duy nhất mà mình có thể làm được.Đó là sự bình thản.Xin cho mình đủ sức mạnh để có thể bình thản trước mọi nỗi đau hay mất mát,mọi khổ đau hoặc sung sướng!

kimphung0891mp

Thành viên mới
nếu tôi là bạn tôi sẽ không bao giờ trả lời những tình huống mà tôi chưa trải qua
đó chỉ là suy nghĩ nhứt thời của tôi
khi sinh nhật bạn mọi người đều tới chỉ trừ một người
mẹ bạn
bạn nghĩ như thế nào

kimphung0891mp

Thành viên mới
neu ban la toi ban se lam gi khi trong nguoi khong mot xu dinh tui
ban lam gi khi ai cung nghi oan ve ban
ban nhu the nao khi ban duoc moi nguoi he cho yeu thuong
va phaigiai quyet nhu the ano khi nhung dieu bat hanh luon rinh rap ben ban

laogiact12

Thành viên năng động
nếu bị nằm bệnh viện thì đúng là cực hình!!!!!!!!!!!!
nếu mất một tay thì đành chịu đựng thôi.hi
minh se không thể rớt môn chuyên nghành được đâu..hi chảnh không cơ chứ!!!!!!!!!!!!!!!
bị người yêu đá hả.buồn nè,nhưng mình sẽ không cần họ nữa.................
còn cả nhà đi chơi thì càng thoải mái chứ sao!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:

ngo thanh huyen

Thành viên mới
khi bị rơi vào 1 trong 5 tình huống trên,tuy buồn nhưng tôi sẽ cố gắng nhắm mắt lại,suy nghĩ lạc quan hơn...và quan trọng là sẽ phải ngủ 1 giấc thật ngon...sau đó vui vẻ đón nhận,thích nghi nó và làm lại từ đầu :D

Bình luận bằng Facebook