[KN CÁ NHÂN] [you] thử suy nghĩ tích cực nào!

pecaphinh

[♣]Thành Viên CLB
Đây là bài tập về CHUYỂN HÓA Ý NGHĨA đây mà ^^
TH1: Bị tông xe và nằm bệnh viện ư, hạnh phúc quá đi khi mình vẫn còn sống nè, thời gian đó là để mình ngẫm nghĩ lại mọi thứ, để sống chậm lại, cảm nhận tình cảm từ những người xung quanh và sau đó bình phục thì tốt quá rồi còn gì ^^, xem tai nạn đó như là cơ hội để bản thân được nghỉ phép một thời gian thôi, sau đó ta sẽ trở lại và lợi hại khôn lường ^^ hihihi

TH2: Nếu bị tai nạn và bị mất 1 cánh tay ư, dù sao mình vẫn còn một cánh tay mà, nhiều người họ cỏn không có cả 2 tay cơ, nhìn vào tấm gương của Nick kìa, không tay không chân thế mà anh ấy đã trờ thành một diễn giả tài năng nổi tiếng thế giới đấy thôi. Đi tìm MẶT PHẢI, mình tin là mình có một sứ mệnh nào đó phải thực hiện chỉ với một cánh tay này... ^^

TH3: Thi rớt tới 3 môn chuyên ngành lận à,
KHÔNG CÓ THẤT BẠI CHỈ CÓ BÀI HỌC KINH NGHIỆM, đây sẽ là cơ hội để nhìn lại bản thân xem thời gian qua mình đã làm những gì, học những gì để có kết quả như ngày hôm nay bởi vì mình biết rằng LỰA CHỌN CÓ HỆ QUẢ CỦA NÓ, và chắc chắn mình phải học lại, mình được học tới 2 lần lận mà, hihi kiến thức nạp sẽ nhớ lâu hơn nà ^^, tất nhiên mình phải rút kinh nghiệm bài học lần trước và nỗ lực không ngừng ...

TH4: Người yêu đá sao, thà bị đá h còn hơn là khi kết hôn rồi mới bị đá, mình tin rằng ở đâu đó vẫn còn một người yêu tốt hơn dành cho mình ^^

TH5: Ở nhà một mình, mình sẽ học được cách sống tự lập, được chủ động trong mọi công việc và học tập, được sống thoải mái trong chính thế giới riêng của mình ^^ hihii

Bất kì một sự việc nào trong cuộc sống đều có ý nghĩa riêng của nó, đêu ẩn chứa một MẶT PHẢI, đừng chỉ chăm chăm nhìn vào mặt trái, lật úp mặt trái lại, MẶT PHẢI ở ngay phía sau thôi ^^
:bitmiengcuoi:

nganvb91

Thành viên mới
1. mình sẽ ăn để có sức
2. còn 1 cánh tay phải là tốt lắm rồi
3.rớt thì học lại có gì mà phải ....buồn
4. quên đc mà thời gian sẽ làm lành vết thương và sẽ luôn có 1 cánh cửa khác mở ra
5. cái này mình thấy hay nè:cuoinhamhiem::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

forever_love

Thành viên mới
tks các ace, những tình huống hay lắm.
nhưng các ace cũng chỉ là nghĩ rằng mingf sẽ làm vậy thôi chứ tới khi gặp phải tình huống đó rồi thì fl nghĩ các ace sẽ không đủ lí trí,không đủ sự bình tĩnh,kiên định để giải quyết vấn đề như vậy đâu. vậy nên việc quan trọng nhất là phải giữ bình tĩnh, hi vọng có ace nào biết cách gì để giữ bình tĩnh trong mọi trường hợp thì hãy chia sẻ cho cả nhà cùng biết đẻ có thể giải quyết không chỉ là những tình huống ở trên mà còn nhiều tình huống khác nữa, không chỉ giải quyết trong suy nghĩ tiềm thức mà trong cả thực tế nữa

namdaklak0611

Thành viên năng động
1. namdaklak0611 sẽ cố gáng vươt qua khó khăn trước mắt là không đi lại đc,không có gì phải lo lắng cả, chuyển xảy ra thì cũng đã xảy ra rồi, chỉ cận thận lần sau khi đi xe thôi.
2.trường hợp nầy hơi tội một xíu nhưng dù sao mình cũng đang giữ đc mạng sống,cánh tay ra đi giữ lại mạng sống thì mình phải sông sao cho ko uổng công cánh tay ra đi (hi.. trên lý thuyết thôi nhé ).
3. trường hợp này nguy hiểm đây, ở lại trường thì chết.. trường hợp này có chi đâu (hi,,ko thi lại không phải là sinh viên)rớt thì ta thi lại thôi..namdaklak0611 rơt hoài ..hi
4.namdaklak0611 bị đa hoài ah.. quen rồi..ngời ni đá ta kím người khác khi nào không ai đa mình nữa thi thôi..
5. cả nhà đi choi ở nhà một mình tha hồ làm gì thỏa thích..ko sao cả..;

maydo

Thành viên mới
hihi:mimcuoi:. Tớ sẽ xem xét lại cách:cuoihaha: đi đứng của mình thế nào? oy lần sau rút kinh nghiệm! vui vẻ nằm viện và đây là 1 trong dịp tớ nhận đc nhiều sự quan tâm và được ở bên gia đình!!!:tambiet:
Mất tay trái thì tớ còn tay phải, chẳng sao, bình thường, hơi bất tiện nhưng ko sao:rotfl:
Nộp tiền vui vẻ thi tiếp!:dauhang::dangyeu:
Tớ không chịu ở nhà 1 mình đâu!!!!

sunflower_saphia_96

Thanh viên kỳ cựu
Chà đung là một câu hỏi hóc búa thật sự là rất khó để trả lời đó.Với mình điếu quan trọng là phải thật bình tĩnh trước mọi vấn đề xảy ra và quan trọng là không được mất bản thân mình mà hãy là chính mình.vì mình còn đang đi học nên tình huống 1 và 2 sẽ ảnh hưởng rất lớn tới việc học nhưng cứ nhìn những tấm gương người khuyết tật thì mình sẽ có thêm động lực để cố gắng.còn thi rớt không phải là kết thúc nhưng đó sẽ là kinh nghiệm cho mình cho những lần thi sau.Về người yêu đá thì bình thường vì nếu không có họ mình vẫn có thể tìm được tình yêu mới vì sự chân thành và tôn trọng lẫn nhau sẽ giúp cho bạn có một tình yêu bền vững.thực ra mình chỉ toàn tương tư thôi nên thấy cũng không sao.còn mình bị bỏ ở nhà một mình thì tức thật nhưng không sao vì mình có thể lên cLB kĩ năng sống để thư giãn,giải trí.còn nhiều trường hợp khác nữa bạn tự tìm ra cách giải quyết nha.:dangyeu:

nich_ranh

Thành viên mới
forever_love nói đúng rồi! trong thực tế ai dám cá nếu mình rơi vào tất cả TH đó có thực hiện được điều mình post ko??? thời gian nhanh hay chậm để đứng dậy tốt ở thời điểm đó thôi !lúc nhỏ mình biết đi do ko biết 2 từ ''thất bại'' ...đó là quan niệm của ngọ !ời ! ai ở đà nẵng họp nhóm ún cafe :cuoihaha:

xuxu_xixi47

Thành viên mới
câu hỏi này mình đã từng đặt ra. Nhiều lúc cũng thấy bê tắc khi lâm vào tình huống tương tự. Trước hết theo tâm lí chung thì ai cũng buồn và có những suy nghĩ không tích cực về thế giới xum quanh, về số phận và tất nhiên là cả bản thân mình nữa. Nhưng mình nhớ có một câu chuyện đại ý một ông mất ngựa, mọi người thì thương cảm cho ông còn ông ta thì thản nhiên: "biết đâu đó là một điều may" và quả thật sau một thời gian con ngựa quay về và mang theo cả gia đình mới của nó nữa.hi.:dangyeu:. và liên tiếp những tình huống không hay sảy ra với ông nhưng ông vẫn luôn lạc quan. VẬY TẠI SAO CHÚNG TA-THẾ HỆ TRẺ LẠI KHÔNG CÓ NHỮNG SUY NGHĨ TÍCH CỰC NGAY TRONG NHỮNG TÌNH HUỐNG TIÊU CỰC ĐỂ THẤY MỌI CHUYỆN ĐỀU CÓ CÁCH GIẢI QUYẾT VÀ THẤY CUỘC SỐNG TƯƠI ĐẸP HƠN.

laogiact12

Thành viên năng động
Chào các bạn, mục đích mình lập topic này trong Box tư duy tích cực để mong tạo một tình huống thực tế và hy vọng các bạn đặt mình trong tình huống đó với cái tư duy tích cực. Tuy nhiên, nhiều bạn trả lời với suy nghĩ rất bình thường, thiết nghĩ khi bạn chưa gặp tình huống đó, bạn chưa suy nghĩ tích cực được. Vậy thì khi gặp tình huống thật sự đó thì bạn có thể suy nghĩ tích cực được và vượt qua nó được không?
Mong các bạn sẽ thật sự đặt mình vào tình huống đó và đưa ra suy nghĩ tích cực.

cũng có thể là vậy,tuy vậy mình sẽ khôn cố găng để tưởng tượng ra thảm cảnh đó bạn ạ......

kimphung0891mp

Thành viên mới
Tôi đã có 3 ón quà lớn nhất đời mình
1. Gia đình tôi thật ấm cúng
2. Một cuộc sống bình an
3. Một tình yêu thật đẹp
Nhưng giờ mọi thứ giờ tôi chỉ là số không
Tôi đã từng thất vọng và hành động thât ngu ngốc
Tới khi tôi bước chân vào cái đô thị nhộn nhịp này
Tôi thấy trước đây tôi đã sống ích kỷ
Vì tôi còn có bạn bè nữa mà.
Thank The Friend very much

maria_suri_1508

Thành viên mới
hi.minh ko nghi minh qua xui xeo nhu vay dau.:mimcuoi:
minh tin moi viec deu co cach giai quyet.
Bi tai nan va phai nam vien 1thang.uh...m...1thang khong qua dai nhung cung khong ngan de ban nhan ra duoc nhung ai yeu thuong minh.De hieu rang minh that hanh phuc vi luon co gia dinh va ban be yeu thuong.hi,chi sau 1thang la co the chay nhay roi ma.minh nghi cung khong co van de gi ghe gom.
Ui.bi mat mot ban tay trai ah.ghe vay.hon ai het ban tay phai se co don lam day.That kho khan de chap nhan duoc,nhung su that van va su that.Ban tay phai hay song va lam viec cho that tot vao,boi le nguoi ban cua minh-ban tay trai da cuu minh thoat khoi tai nan dang so ay.
Thoi gian se chua lanh moi vet thuong...
cung nhu bi nguoi yeu da...hay manh me len ban ah.Mot canh cua dong lai se co mot canh cua khac mo ra.hay suy nghi tich cuc vao.hi,khong phai ly thuyet suong dau,nan nhan dang noi day.hihi.nhung gio thi minh rat tu tin de noi voi ban minh van song rat tot.hi.
Thi rot 3 mon chuyen nganh,cai nay dang danh lam a nha.mot mon thi con thong cam duoc.nhung 3 mon luon ak.vay thi hay tim ra nguyen nhan ban nhe.Dung de chuyen ngoai le lam anh huong de hoc tap ban nhe.
Ca nha di choi het chi co mot minh minh o nha.vang ve qua nhi.nhung cung chang sao ca.:mimcuoi: Sao ban khong nau mot noi che that to va keo bon ban than ve an,pha phach...hay di sieu thi xem do,choi vai tro choi,...hi.co ca dong thu ban co the lam de khong cam thay co don day.Con neu van thay chan qua thi hay goi cho minh-tong dai vui ve luon don chao ban.01674606547
Hay lam cuoc song cua minh them y nghia hon,bang mot tinh yeu chan thanh noi chinh con tim nho be."Cho thi phuc hon nhan"

banhmingot

Thành viên mới
Haizz. Tình huống 1,4,5 còn chịu được chứ còn lại thì....không dám tưởng tượng. Còn mấy người coi thường mấy chuyện này chắc chỉ mạnh miệng thế thôi chứ chưa chắc đã thử tưởng tượng tình trạng của mình lúc đó

meoconmotsach

Thành viên mới
1.coi đó là cuộc sống. vì trong cuộc sông không có gì mà bạn không gặp phải
2.thất vọng.nhưng mình sẽ phải cố sống thật tốt.để mọi người xung quanh không phải lo lằng nhiều cho mình
3.chac khong den noi nhieu nhu vay dau
4.minh se song tot hon han phai cho han thay han da sai khi bo minh
5.ngoi nghe nhac thoai mai ma khong ai noi j
hjhj

Mrs.Helen

Thành viên mới
1. Oh,,,1 tháng nằm viện thì chán hết nói..nhưng coi time đó như một hồi ức chết đi sống lại của mình mà biết trân trọng. Có thể nguôi ngoai phần thể xác ta lại đi giúp người khác cùng cảnh ngộ khi họ cần..;D
2. Hơi buồn.....sau đó tập làm quen với làm đủ việc với chỉ một tay. ..Tất cả sẽ ổn thôi.;)
3. 3 môn chuyên ngành bị rớt..nguy to nhỉ.... hj...
Nhưng ko sao....con người ta luôn có điểm mạnh và điểm yếu....phát huy điểm mạnh khác ổn định cs,sau đó có tập trung mà thi lại..:"))
4. Làm việc hết time để ko suy nghĩ nhiều đến chuyện đó,quên đi hình bóng họ,giao lưu bạn bè.
5. Ôm cuốn tiểu thuyết,nghe nhạc...hoặc dạo phố một mình lúc chiều tà.

Ngoài những tình huống trên tớ còn dk "nếm" tình huống khác trớ trêu ko kém,đưa lên mọi người xử lý dùm nhé ^^,
1. Bạn dành tình củm cho một người đã có người yêu...nhưng anh ta vẫn đến với bạn....Nghĩa là anh ta có 2 tay 2 người phụ nữ,,,,
2. Bạn thân của bạn vì ghen tỵ về kết quả mà bạn đạt được mà dần dần xa rời bạn.
3. Tổng điểm trung bình 2 năm trên 7 phẩy....muốn kết quả của 4 năm trên 8 thì có cơ hội ko nhể??? ;)))

thoduong

Thành viên mới
Last edited by a moderator:

tiepthidautu

Thành viên mới
1. 3G + cái laptop của mình là xong hết .
2. Thật sự sẽ phải suy nghĩ và nghĩ về 1 tương lai khác nhưng vẫn một mục tiêu và tìm cách thực hiện nó một cách tuyệt với nhất
3. Time đầu chắc cũng bình thường nhưng sau này chắc là sẽ phải tập trung làm việc gì khác để quên đi điều sự thật đó
4. Bình thường như cân đường

thaophamm_1994

Thành viên mới
ôi, khó đây, bắt đầu trả lời nhé,
nếu, bị tai nạn và bình phục hoàn toàn, khoảng time đó sẽ khó khăn, đau đớn đấy, nhưng sẽ tận dụng khoảng time đó để nghỉ ngơi( nếu làm việc vất vả trong time dài), hay nếu được thì sẽ...suy nghĩ về bản thân ăn ở chẳng hạn ^^, suy nghĩ về gia đình, bạn bè và những người thân xung quanh
cái thứ 2 này thì hơi bị kinh khủng nếu mắc phải, sẽ mặc cảm thời gian đầu, nhưng đây sẽ là một thử thách để mình gặt hái hay những gì ngạc nhiên sẽ xảy ra thì sao nhỉ?? chắc cũng thú vị
thứ 3 nè: cái này thì chưa nếm thử, nhưng nếu xảy đến thì buồn đấy, mệt mỏi vì học và ráng thi lại, nhắm mắt và cầu nguyện mọi thứ sẽ ổn, hi vọng thế !!
thứ 4 nhé: hihi, chuyện bị đá thì thiên hạ ai cũng từng nếm và mình cũng không ngoại lệ, e hèm, như thế thì sẽ hơi đau khổ, nhưng sẽ tìm cách vượt qua, mạnh mẽ hơn và tìm những điều thú vị hơn sẽ đến với mình, hoàn thiện bản thân hơn để thấy rằng, chắc người đó nghĩ họ mặc cảm vì không xứng đáng ^^
thứ 5 là điều tuyệt vời nhất, ban đầu thì cũng buồn vì bị bỏ rơi, nhưng sẽ nhanh chóng, thiết lập một kế hoạch học thêm hay đi chơi với đám bà 8 iu iu,dọn dẹp nhà cửa hay học thể dục chẳng hạn, nhiều thứ phải làm đấy ^^

ranglirua

Thành viên mới
Nếu là [you] thì [you] sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
Đấy là quy luật rồi @@ bị bệnh thì phải dưỡng bệnh :D

2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo:
Thật là khổ sở khi thiếu một bộ phận nào đó trên con người mình ...biết là sẽ khó khăn trong cuộc sống nhưng khi mình có mục tiêu hay động lực thì có thvượt qua đc @@
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành. =>>học- học nữa và học mãi @@
4. Bị người yêu đá.
Hình như skhông có khái niệm người yêu đá mình :)) đối mặt và ns chuyện lần cuối :) ^^!
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.
chcó bạn bè ms xua đi nỗi buồn của mình ... vì thế nên nếu ở nhà một mình thì mình sđi tìm bạn và bạn thôi :))

Bình luận bằng Facebook