Nhật ký, ngày...tháng...năm...

Tom

[♣]Thành Viên CLB
4:00 Lục tung đống danh sách điểm sinh viên với 1 chút hi vọng le lói
4:30 Kết quả vẫn là con số 0 . Ngồi thừ người ....
5:05 Mắt ướt ...đi về

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Vừa về tới nhà. Mệt quá, nhưng phải cố gắng lên diễn đàn, đọc bài rồi mới ngủ :mimcuoi:.

Jerry

[♣]Thành Viên CLB
2:40pm
Cả nhà vẫn đang ngủ trưa, chỉ còn mình nhỏ thức để chờ thầy qua lúc 4h.
Lên 4rum, đọc một lượt, chợt nhớ lời anh longteo: đến với CLB chúng ta ko chỉ nhận mà còn phải cho đi ...
Nhận ra, mình đã nhận được rất nhiều nhưng vẫn chưa cho đi bao nhiêu...

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
07/07/2009

đi chơi về mà vẫn chưa viết bài gì nói về nó trên diễn đàn cả, chẳng biết nói gì vì có quá nhiều cảm xúc và nhưng điều tự hào về chuyến đi.
nhận ra được rất nhiều thứ
lao vào làm báo cáo cho xong, mình đã thử can đảm bỏ công việc hai ngày để đi chơi thấy mình kinh khủng quá đi mất. vậy mà làm báo cáo vẫn làm rất tốt , ôi hạnh phúc quá đi
vẫn còn ở đó một lời hứa với nhóc Linh chưa thực hiện được
hôm nay mình lại bắt đầu một ngày mới quay lại với công việc nhưng thấy phần chấn hơn vui hơn và hạnh phúc hơn
cảm ơn Kid đã tạo topic này nhé để ghi lại những phút vô cùng bâng quơ chẳng biết quẳng nó vào đâu mà lại muốn chia sẻ vô cùng
ngày mai mình sẽ viết về chuyến đi ấy chứ nhỉ, ừ ngày mai

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
hôm nay quả là một ngày mệt nhọc.Sáng lên nhà văn hóa Thanh niên nghe báo cáo tổng kết tình hình kinh tế 6 tháng đầu năm.Mấy ông kia ru ngủ mà k dám ngủ.hihi.CHiều thì phải đi tập huấn chuẩn bị cho chiến dịch MHX.Thật hạnh phúc khi mình là một trong 10 thành viên trong đội hình chuyên của trường.Hihi.Hôm nay dc 1 cái áo MHX mới, 1 cái mũ mới,Bữa sau đi 1 bữa nữa lại có thêm 1 bộ như thế nữa.Hạnh phúc quá ah.

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Đến lúc này, các bạn đã học được nhiều lắm rồi, tài chính doanh nghiệp, kế toán tài chíh, anh văn, tài chính quốc tế, thị trường tài chính... mà mình vẫn mãi đâu đâu, cứ như k có chuyện gì, k lo lắng, k sợ hãi, mình ăn nhầm thuốc chăng, chẳng lẽ mình liều đến thế này??? Thấy sợ bản thân lúc này thật đó, còn 1 dự định ấp ủ phải thực hiện trong thời gian này nữa, mình cần bao nhiêu nghị lực, cần bao nhiêu quyết tâm, và cần bao nhiêu giọt mồ hôi để hoàn thành khóa thi thật tốt và hoàn thành dự định này nhỉ? Cầnphải là 1 cô bé chăm chỉ như ngày xưa...ôi, ngày xưa...
Bão đã cuốn mình đi...và bão cứ cuốn mình đi....

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay là ngày thi đầu tiên.Huhu.Có đến 1/3 đề thi là thầy chưa dạy.Chẳng ai biết làm gì hết.May là trắc nghiệm nên đánh lụi lun.Hihi.Giờ lại tiếp tục phải ôn để chuẩn bị cho môn tử thần đối với D nè.môn này không khó nhưng tại D chưa học gì hết.Huhu.
THui.Chúc các bạn sinh viên kinh tế thi tốt ngen.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Hôm nay mình kết thúc đợt coi thi ĐH. Có nhiều thứ để nhớ và để kể.
Không nhớ sao được khi đây lần đầu tiên được làm giám thị và có lẽ là cơ hội duy nhất trong đời sinh viên. Nhưng cũng là lần đầu tiên mà mình tham gia với một nỗi ám ảnh lớn đến thế, đến nỗi nằm mơ thấy mình quên đưa giấy cho thí sinh ký tên mà toát cả mồ hôi, vì như thế có nghĩa là bị kỷ luật, là khỏi bảo vệ tốt nghiệp, là treo bằng luôn.
Mọi người động viên, mình tự động viên, rồi tự nhủ: "Phải tự tin và sáng suốt nhé. Người ta làm được, mình cũng làm được thôi mà".
Và mình đã làm một giám thị với tất cả tinh thần trách nhiệm của mình. Thật may vì không phải lập biên bản một em nào cả, các em đều thi rất nghiêm túc.
Nghĩ lại mình hồi xưa, có vẻ lấc cấc hơn một chút, vì nhiễm cái phong cách "Mặc kệ người ta nói" của dân PTNK.
Thi cử xong, nhưng dư âm của cuộc thi vẫn còn đọng lại, trong nhiều khuôn mặt, nhiều nỗi lòng lo lắng. Hồi hộp, và rồi sẽ có người đậu, người rớt, ai dám chắc lại không có một em nào đó tự tử vì rớt ĐH? Chợt thấy cuộc thi này mang lại quá nhiều áp lực, cho thí sinh, cho giám thị và cho cả những người cha, người mẹ có con đi thi ĐH. Cũng có những niềm vui, nhưng chút niềm vui đó quá bé nhỏ, vì cánh cổng ĐH là quá hẹp cho tất cả mọi người.
Cuộc sống có nhiều con đường, mong rằng các em sẽ tìm thấy con đường riêng cho mình, không nhất thiết phải đi vào con đường đã có quá nhiều người đi, quá nhiều người tranh nhau những vị trí cao hơn người khác rồi cuối cùng thấy mỏi mệt.
Cố lên!
Còn mình, lại tiếp tục một trận cầu mới, để hoàn thành bước cuối cùng để trở thành một tân cử nhân. :rotfl:

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Chiều nay, chạy từ ngoài thủ đức vô, ngoài đó mưa tầm tã thế mà vô thành phố lại không có 1 giọt mưa nào.
Gần tới kí túc xá, bỗng có một anh chạy từ đằng sau lên và nói : " Coi chừng tà áo mưa cuốn vào bánh xe ". Mình vội lật đật kéo tà áo mưa lên, trong lòng nghĩ : hên quá. Và chợt cảm kích người vừa nãy vô cùng.
Nhớ lại lâu lâu mình cũng nhắc : chú ơi, chị ơi, chân chống xe chưa gạt lên kìa. Hì, lúc đó cũng cảm thấy thật vui.
Hồi nãy đi làm mắt kiếng mới, mắt kiếng cũ đã ko thể tận dụng được nữa rồi, chạy vào cây xăng cho anh trai đổ xăng, đang đứng đợi, chợt thấy một bạn nữ đạp xe mãi mà không nổ, lực đạp hơi yếu. Mình đang định chạy lại đạp giúp thì anh trai đã đổ xăng xong và đang hối đi mau vì trời mưa lất phất, nên phải chạy theo, trong lòng chợt cảm thấy tiếc nuối vô cùng, tiếc vì đã bỏ qua một cơ hội nhìn thấy khuôn mặt của bạn ấy sau khi được giúp, hẳn là sẽ rất hạnh phúc, tiếc vì đã bỏ qua một cơ hội làm cho lòng mình ấm lên.
Trong cuộc sống, hãy mở lòng mình ra với mọi thứ sẽ cảm thấy đời đẹp biết bao, những cử chỉ nhỏ của bạn cũng có thể làm người khác thêm yêu cuộc sống này hơn, và như thế họ sẽ lại giúp những người khác, và cứ thế, xã hội sẽ trở nên tốt đẹp biết bao.

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Chẳng biết nói thế nào, áp lực, môn chuyên ngành, ngồi ôn ngày mai thi mà run như cầy sấy, chắc k phải do đói, chẳng biết vì điều gì...tổng cộng đọc nó đã được 4-5 lần, lần đầu tiên là trước khi lên lớp nghe các bạn thuyết trình, lần nữa là trước khi làm bài tập, lần nữa là đợt trước khi thi và đợt này... nhưg mà cứ lo lo làm sao ấy, chẳng tự tin vì sao càng học càng trống rỗng quá, ôi tài chính, bao la và bát ngát, mình đam mê nó lắm mà, sao lúc này cảm giác như mình đang lạc vào 1 sa mạc và sẵn sàng kiệt sức....chẳng phải mình vẫn đạt quá nhiều áp lực cho môn này sao,vì một nỗi sợ mơ hồ từ thất bại của học kì trước, điểm 7 nó vẫn cứ ám ảnh mình....vẫn cứ run lắm chưa vào pòng thi cơ mà...

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Một ngày nữa sắp qua rùi.Một ngày thật mệt.Sáng phải dậy sớm học bài.5h dậy rùi.6h phải đi lên Thảo Cầm Viên để tham gia lễ ra quân của chiến dịch MHX.Chiều về lên CLB, rùi đi hát.Hihi.Ham hố ăn chơi quá mà.Nhưng hôm nay đúng là một ngày hạnh phúc.Đ đã học được khá nhiều kinh nghiệm từ buổi hôm nay.Nhất là chuyện chỉnh máy.Một số trục trặc đã xảy ra nhưng chương trình vẫn hoàn thành tốt

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Một ngày nữa lại đến...

Đáng nhẽ ra sáng nay mình phải đi làm thủ tục thi cao đẳng nhưng lại ở nhà. Ngày mai đến trường thi nộp lệ phí luôn cũng chưa muộn.

Hai đợt thi đại học qua, mình học được rất nhiều từ nó. Học được từ đó cách đối diện với những điều quyết định, học được lòng kiên nhẫn, học được cách dũng cảm để có thể đối mặt với những điều khủng khiếp sắp đến, học được sự mạnh mẽ và cương trực. Nhận ra mình cũng là một người mạnh mẽ và tỉnh táo nhờ những gì đã qua...

Phía trước, còn rất nhiều khó khăn, còn rất nhiều điều mà mình chưa thể lường trước hết được. Nhưng mình tin mình đủ nghị lực để vượt qua tất cả.
Nhớ cái ngày cuối cùng thi đại học khối B, nộp bài Hóa xong mà mình chỉ muốn khóc nấc lên trong phòng thi. Ước mơ của mình... Hi vọng của mình... Nhưng tự nhủ, dù sao mình cũng đã làm hết sức, làm bằng tất cả niềm tin và hi vọng, bằng cả sự đánh đổi một đời người... Vẫn hi vọng dù mình biết điều mình ao ước mong manh lắm...

12 năm. Liệu mình có đủ kiên nhẫn và dũng cảm chấp nhận đi đường vòng để hoàn thành mơ ước? Nhắn tin cho anh và nhận được một tin nhắn trả lời rằng: "Anh nghĩ ước mơ sẽ không bao giờ vụt mất nếu ta vẫn còn muốn vươn tới và muốn đạt được nó".

Hôm nay, một ngày mới, chị mình đang trong phòng chuẩn bị bảo vệ luận văn tốt nghiệp. Cố gắng lên chị nhé! Em tự hào vì chị đã dám vượt qua mọi chuyện để theo đến cùng mơ ước của mình.

Nhớ có lần chị hỏi em: "Đã có bao giờ em thực sự muốn quan tâm, chăm sóc cho người khác chưa?Hay chỉ là vì lợi ích của cá nhân em?". Ngày ấy, em đã rất buồn vì chị lại là người hỏi em câu đó. Nhưng kì thực, điều đó đã làm em vững tin hơn vào những gì mình chọn. Vì dù em không phải là một người hoàn hảo, vì cũng có lúc em làm cho người khác phật lòng, không chăm sóc được mình huống chi chăm sóc cho người khác, vì đôi khi em cũng vì ích kỉ cá nhân. Nhưng đó là ước mơ của em, ước mơ lớn nhất và vĩ đại nhất của đời em...

Biến những cú liều của cuộc đời thành hiện thực, liệu em có thể?

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Trùi ui.Sáng nay mới thi xong một môn nữa.Môn thứ 4 trong học kỳ này.Làm bài hơi ẩu nên hơi tiếc.Mấy câu không đáng sai mà Đ đã làm sai.Huuhu.Thi xong về lại đi chơi nữa chứ.Gặp trời mưa.Không về nhà được.Đói quá trời.Huhu

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Hic, sao lại bệnh vào cái lúc dầu sôi lửa bỏng thế này k biết, mà mua thuốc uống thì lành đi, lại còn đag học thì trúng gió, mắc ói, mệt lả cả người, chắc là do cô bán thuốc cho nặng liều quá... Cũng may sáng sớm nhờ đệ đệ gọi dậy ráng thêm được 1 tí mới yên lòng đi thi... Cái cô sức khỏe của mình cũng đến là nhõng nhẽo, suốt ngày mè nheo mình...:dauhang::dauhang::dauhang:....
Sao tất cả đều biểu tình thế này chứ, sức khỏe xuống cấp:metmoi:, nhan sắc xuống cấp:khocto::khocto::khocto:, tinh thần cũng xuống cấp:kinhkhung::kinhkhung:, nhiệt huyết cũng xuống cấp,:tucgian::tucgian::tucgian:... Chắc là dạo này mình ngược đãi bản thân nhiều quá:khochiu::khochiu::khochiu:

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
@ thiensutinhban : có niềm tin thì sẽ có hy vọng. Đứng trước ước mơ, em chỉ cần hỏi bản thân mình muốn hay ko muốn, đừng hỏi nên hay ko nên, thích hợp hay ko thích hợp...em nhé :)
Ngày này năm ngoái, chị cũng từng bị coi là kẻ điên + liều. Nhưng rồi mọi trở ngại cũng wa. Chúc em may mắn !

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Nhật ký... ngày... tháng...năm...
Hôm qua chạy vòng vòng dưới mưa nghe mưa thấm vào da thịt thật buồn, nhưng cảm giác đi 1 mình k phải là dở, vì trước giờ mình vẫn thế, đôi khi đi như thế để hoài niệm, để nhớ về những điều đã xa lắm, về tuổi thơ, về những ngày rong ruổi dưới nắng, dưới mưa, dưới trăng và những ngày rong ruổi của kĩ niệm... Chẳng ai hoài niệm, còn mình, mình thích sống với quá khứ... và mình thấy vui vì những điều mình k quên đó...Mưa k hẳn là xấu với 1 người yêu nắng, vìđôi khi nó giúp mình tỉnh táo nhìn về nhiều sự thật...
Hôm nay, làm quản trò, k phải là lần đầu tiên, nhưng mà có nhiều điều khác, cũng có lúc lúng túng và thật vui vì được sự hỗ trợ âm thầm từ thằng bạn đã trải qua bao gian khó với mình, thân nhau, đôi khi chẳng cần nói, chỉ cần sau khi xong sinh hoạt vòng tròn, mày chạy qua tao và mày đấm lưng cho tao kiểu động viên, với tao thế là đủ. Và hôm nay, đi với mày, tao vẫn vui như những ngày trước, vẫn cái tật phóng xe ào ào, và tao thấy thật mái...1 kiểu thoái mái không nên có của 1 đứa con gái như tao phải k mày? Con gái đôi khi có nhiều ràng buộc, và t đôi khi, ngột ngạt trong hàng mớ ràng buộc chán ngán đó, và vì thế, tao luôn luôn phải là tao... Hôm nay, t chỉ muốn nói lời cảm ơn chân thành đến mày thôi, cám ơn mày luôn âm thầm động viên tao, thằng bạn ngốc xít....
hainguyen ngủ đây, và cả nhà cùng ngủ ngon nào....

Bình luận bằng Facebook