Nhật ký, ngày...tháng...năm...

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
phù...hôm nay đi từ 4 giờ chiều, gặp bé nấm...rồi qua bên lê văn sỹ rước xu, lại công viên đi dạo, ngồi tám và nhí nhảnh ngồi tô tượng ...lần đầu tiên bé biết tô tượng là thế thích quá chùi ui, cái màn ngồi thôi nữa chứ, rồi đi ăn KFC hít đã nói giảm rồi mà xu bắt đi....ú nu rồi ...vậy mà ham hố mai bắt thằng bạn khao 1 chầu ăn sáng ...bộ 4 mai được ăn free rồi :x

úp úp hình nà, anh chị có ai biết tô tượng thì hôm nào đi chỉ em nhá, muốn tô tặng bạn bè quá :*

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Mai là bắt đầu học kỳ mới rồi...

Sao thấy áp lực nặng nề quá...

Ước gì trở lại hồi nhỏ, được cảm giác hân hoan khi khai giảng năm học mới :them:

Thôi thì quyết tâm cố gắng vậy. Cơ hội cuối cùng mà :cuoihaha:

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Nào ai đong đếm những gì nhận về, khi cho đi mãi mãi là nhỏ nhặt ?
Nào ai có quyền phán xét vết thương, khi chẳng bao giờ phân biệt được cơn đau ?

Dạo này hay ốm, mình hay cáu bẳn, khó chịu, với người khác, với cái tôi, với chính mình. Bất an, lạc lõng, cảm giác như đang ở lưng chừng, bấp bênh, ko thể chạm chính xác vào điều gì mong muốn. Là 1 người có nhà mà ko thể về, có quyền mà ko thể dùng…sống giữa ánh mắt săm soi của kẻ lạ, ngứa, bức bách, hung hăng. Muốn đạp tung mà fải dằn lòng, muốn gào thét mà fải uốn lưỡi dịu ngọt, cúi đầu, nhẫn nhịn, để được yên thân.

Càng lớn, cái tôi càng rời xa mình…
Càng lớn, khuôn fép càng siết mạnh…

Shrash

Thành viên năng động
Mai lại bắt đầu 2 buổi/ngày, tối lăn ra ăn vạ với chỗ Jap + project chuyên ngành. Bệt...
@Méo: nên chăng chống lầy?

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Ngày hôm qua, p có lỗi với 1 người, rất nhiều nữa là đằng khác...
thay vì luôn tha thứ cho p để rồi giữ nỗi buồn cho riêng mình, p mong bạn cứ giận p, cứ la p thì hơn. p không muốn thấy bạn cứ đi lang thang cho thoải mái. p muốn làm 1 cái gì đó cho bạn, muốn ôm bạn từ phía sau, muốn khóc với bạn, nhưng p không làm được. p cũng không thể chịu nổi cảm giác bạn buồn, đang chạy mà cứ khựng lại. bạn không nói gì nhưng p vẫn hiểu tất cả. p muốn xin lỗi bạn thật nhiều

Mr[K]id

Thành viên mới
Thành viên hoạt động trong 24 giờ qua: 891 (114 thành viên và 777 khách)
Qua 1 đêm mà 4rum đột biếng ghê quá !
Nhiều cái để nghĩ :ngammieng:...

ananchip

Thanh viên kỳ cựu
Ngày...
Đi bus, đi bộ từ Q1 về Thủ Đức, từ Thủ Đức ngược lên Q1, lên lên xuống xuống
Ngày...
Đi học chung, mọi người thế nào cũng nghĩ...Mà không thể thanh minh hay giải thích...Có nói cũng không ai hiểu được...
Ngày...
Mưa mà, lạnh mà nên chỉ muốn cuộn mình trong chăn, hoặc uống cái j đó nóng nóng ngọt ngọt...Nhưng cuối cùng chỉ uống nước lọc, và ngủ gật trên bus...
Ngày...
Có người bảo không ngủ được...Có người lại lên giường ngủ rất sớm...Có người chờ xem email của mình...Tự dưng thấy thương quá...
Ngày an!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
9h30 ngày 07/09, một ngày mưa tầm tã do áp thấp nhiệt đới.
Làm biếng không đi gặp khách hàng, mở laptop chơi game, nhớ đến sinh nhật của CLB Kỹ Năng Sống, vậy là Load hình ảnh về, làm một clip về những hoạt động của CLB trong 1 năm vừa qua. (Có thể là chưa đủ hết các chương trình), nhưng đó cũng là để nhìn lại quá khứ mình đã làm được gì, và chưa làm được gì, để tất cả mọi người cùng cố gắng lên.
KHÔNG AI TRONG CHÚNG TA CÓ THỂ GIỎI HƠN TẤT CẢ CHÚNG TA :dangyeu:
Câu khâu hiệu trên phải để cho mọi người để tâm mới được.
Một lần nữa Happy Birthday CLB nha.
:dangyeu:

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Máy tính giờ chỉ còn màn hình, CPU bị rinh đi mất rồi.

Có cái file, ko mở ra được, vì mở ra là máy thằng em restart.
Bực.

Lên trả lời mem thông tin, dạo vòng vòng 4rum, chẳng có thời gian mà lắng xuống ghi nhật kí. Thế đó, nên thấy khó chịu kinh.

Sắp tới đi học rồi, học ĐH sẽ thế nào nhỉ? Hồi đó mong được đi học ĐH lắm cơ! Ấy nhưng dạo này ngủ nghê, bỏ bê nhiều quá, đâm ngán, và sợ.

Sợ học nhiều rồi quên mất bạn bè..
Sợ học cho nhiều rồi kiểm tra cũng chẳng bằng ai...
Sợ tùm lum, sợ từa lưa, sợ tá lả...

Điên!

huynh_thy

[♣]Thành Viên CLB

Sắp tới đi học rồi, học ĐH sẽ thế nào nhỉ? Hồi đó mong được đi học ĐH lắm cơ! Ấy nhưng dạo này ngủ nghê, bỏ bê nhiều quá, đâm ngán, và sợ.

Sợ học nhiều rồi quên mất bạn bè..
Sợ học cho nhiều rồi kiểm tra cũng chẳng bằng ai...
Sợ tùm lum, sợ từa lưa, sợ tá lả...

Điên!
Bạn yên tâm nhé, thỉnh thoảng "sợ" cũng tốt bởi chính nỗi sợ sẽ giúp cho chúng ta biết giữ gìn những thứ quí giá. Học Đại học cũng không có gì cả chỉ là một con đường rộng hơn những con đường khác thôi mà.
Cố gắng nhé... người xa lạ nhưng chung một nhà.

Mr[K]id

Thành viên mới
Chúc mừng sinh nhật T !

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IWZBFC76||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

Đêm ngập tràn niềm vui

Mình nắm tay quên đi buồn phiền

Và cùng ngồi bên ánh trăng đêm tuyệt vời

Đường đời mình chung bước đi

Dù gian khó ta vẫn luôn cười

Hát lên khúc ca tình yêu rộn ràng

Từng ngọn nến vẫn mãi chiếu sáng suốt đêm dài

Cùng mơ ước sẽ cố giữ hết suốt cuộc đời

Đừng vội buồn em ơi hãy cố quên

Và luôn giữ cho bao niềm vui

Hãy hát vang bài ca yêu dấu

Mình luôn giữ nhé tình bạn hôm nay

Từng ngọn nến vẫn mãi thắp sáng trong đêm thâu

Sinh nhật trong vòng tay ấm áp

Giữ cho yêu thương đừng quên nhau nhé

Hãy giữ trong tim ngày hôm nay

Happy brithday!

bebehappy

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay lần đầu tiên đi dự đám tang theo đạo.
Mưa, lạnh lẽo, không khí héo hắt. Lòng chùng xuống não nề.
Miên man về một đời người. Được mất, thành bại.
Đám tang nhiều tiếng cười. Cũng ko phải hiếm, nhưng mà...
Cũng chắng muốn thấy một đám tang nhiều gào thét và nước mắt.
Dù sao đi nữa, chỉ lòng mới biết được lòng.
Nước mắt hay nụ cười cũng chỉ là bề nổi. Ai biết được bề sâu là bao nhiêu?
Không hiểu sao , một con mọt như mình đã dám nói rằng
Bằng DH ko phải là tất cả.
Cái sự học tập giáo điều khuôn mẫu bộc lộ nhiều nghịch lí đến nghẹt thở.
Ngẫm lại, học bớt học thêm, học kĩ năng vi tính ngoại ngữ... học tất cả để làm gì?
.....
Mon men đi con đường này, càng ngày càng hi vọng và tin rằng sẽ được tự do thoát những định kiến cũ càng trói buộc bấy lâu^^

ananchip

Thanh viên kỳ cựu
Ngày
Nói nhiều thứ, những điều cần nói và nên nói...
Con người ta, phải trung thực với chính bản thân mình, phải biết kiềm chế để không làm tổn thương người khác mà đúng không?
Có những thứ hằn sâu vào kí ức để 1 kẻ dù mắc tật quên trước quên sau nhưng vẫn nhớ như in những thông tin đó
"Cái tát" , liệu có thể đưa mọi thứ trở về quỹ đạo bình thường?
Đến tận cùng, họ cũng như nhau, họ giống nhau quá...
Hi vọng đây là lần cuối cho tất cả những chuyện này vì mình không đủ sức nữa
Ngày...
Muốn ôm ai đó thật chặt bạn từ phía sau để có cảm giác đc che chở, đc dựa vào...
Muốn nghĩ đến chuyện vui, những hi vọng kế hoạch mới...
Muốn xem phim tình cảm hài, ăn carem, chạy xe đạp vút đi trong gió
Ngày an!

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Ngày, tình cờ nghe Concerto No.21 - Andante từ anh vôvi, khi SG vừa trở mình sau cơn mưa rào dịu nhẹ, gió trong lành như cảm xúc gợi mở nơi lòng người đang thưởng thức những thanh âm trong trẻo kia...bay bổng, nhẹ nhàng. Vậy là, bằng cách nào đó, mình lại lần mò về với JSBach, Jim Brickman, vào lại playlist ở woim...lục tìm những gì xưa cũ. Nhẹ thênh luôn đi kèm với chông chênh mà nhỉ, ừ, lại sắp, lại sắp... chuếnh choáng, chuệnh choạng, hoang hoải trong mớ hỗn độn.

Ngày, bỗng được nghe Chúc méo ngủ ngoan từ 1735km khi vừa tự bật ngửa tỉnh giấc. Chúc we khò ngon

Ngày, chờ đợi chênh vênh sắp đến.

[AK]

Thanh viên kỳ cựu
Ngày 9/9/2009, đi tiền trạm chuẩn bị tổ chức trung thu cho hội trẻ em nghèo và bị khuyết tật, người mù .....Những tiếng nói , nụ cười,các thành viên mới ....đi trên con dường mưa .....Trời tối , đường khó đi nhưng không ngăn dc bước chân của thanh niên .......Cơn mưa tầm tã khiến chúng tôi bị cảm nhưng vẫn rất hào hứng chuẩn bị trung thu cho trẻ . Ngày đó sắp đến, nụ cười sẽ luôn rạo rực ....Ước j thả đèn bay cao ... cao .. cao vời vợi ... để mang lại nhiều hy vọng hơn ... dù nhỏ hay lớn ...

4mat

Thành viên năng động
Ngày... tháng... năm...
Hic, ui lịch bận đến tối mắt. Vừa đi tiền trạm Đồng Tháp cho trung thu lại phải đi Tiền Giang tiền trạm cho trung thu, mệt rã rời!!! Chủ nhật này lại phải đi Cần Gìơ, ừ thì ráng nè vì sắp đi học rồi phải tranh thủ... Vừa ở hội trại Giao quân về. Năm nào cũng có người quen đi nghĩa vụ, năm nào cũng làm trại và năm nào cũng vui!!! Sắp tới sẽ bận lắm đây, thôi ráng lên nè.

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Nay em lại vào thăm topic cũ. Một ngày như hôm nay thì đáng để ghi lại chứ nhỉ.

Thật sự dưới góc nhìn của BTC, em cảm thấy chương trình hôm nay thất bại :) Mọi người phải thừa nhận chuyện này vì chỉ 50% số người đăng kí thật sự tham dự, chung vui cùng với mọi người. Nói điều này không phải là trách móc gì đâu ^^, nhưng Ney thật sự mong mọi người sẽ tham gia đông đủ hơn những lần sau. Quan trọng là cố gắng không có đăng kí bừa nữa vì phần ăn- uống của các bạn được chuẩn bị từ khi bạn đặt bút ghi tên :)

Sau đó, Ney có một lời khuyên là chúng ta không nên chơi bánh kem nữa. Nó có thể mang lại niềm vui trong chốc lát, nhưng chỉ có người dọn dẹp mới hiểu được phần bánh còn lại nó nhiều thế nào, phí phạm ra làm sao ^^

Bản thân Ney thì hôm nay rất vui. Ney đến sớm, Ney có thời gian trò chuyện với chị Lâm, với anh Kito. 2 anh chị khá vui vẻ. Không ngờ sau đó anh Kito nhận quà của Ney nhaz:p. Ney vui là anh thích nó. Anh đọc xong thì nhá máy Ney lại ih, nãy mẹ Ney gọi Ney nên nó báo busy ó :D

Ney còn giành được vị trí bàn tiếp tân. Nhờ đó, Ney có cơ hội biết tên mọi người. Ấn tượng nhất phải kể đến 1 món quà chẳng cần gói gém cầu kì, không hoa, không nơ của pé Jerry cưng. Trên tờ giấy có khá nhiều chữ, mà theo nghiên cứu thì dòng hướng dẫn sử dụng [dùng để ăn] là để lại nhiều cảm xúc cho người đọc nhất =]]. Chị thay mặt mama, cám ơn em đã lấy bánh kem hộ, em nhé :)

Ney cũng nhận được quà từ BQT nè, chưa mở ra xem nhưng mà Ney thích sự chuẩn bị của chị Sóng lắm. Nho nhỏ trên mỗi món quà có một cái tên, điều đó thể hiện sự quan tâm từng người nhận một. Lần trước đọc được dòng chữ chúc mama trong cuốn sách "7 thói quen của người thành đạt" mới mê. Ngắn thôi, mà thấy được thương yêu kì lạ. Tối nay Ney sẽ mở quà của Ney naz >:D< **Nãy không biết sao nhaz, thật tình cứ đứng gần chị 1 tí em lại đá trúng cái bàn :D Muh chị viết cũng viết xong và viết đẹp mà chị ház :p

Ney cũng có hát, có rống, dù là hát không cao, không hay :p Để Ney tự PR lại, nãy Ney có góp vui bài "2 become 1". Hì, thì Ney cũng có nhảy, có nhún mà sao thấy mình chìm nghỉm à. Ney nể chị Bebehappy và hâm mộ Sứ lắm, cả chị Hải nữa cơ. Mấy người này uốn éo, lắc lư mà không biết mệt hay sao á :p, nhảy sung đến phút cuối cùng luôn.
Chị Hải thì có một giọng-lấn-át cả mic. Câu nói tiêu biểu nhất của chị chính là: "Thôi mình nói không nha, nói không cho nó to". Có lẽ sẽ còn vui hơn nữa nếu có không gian rộng rãi hơn, chị nhỉ. Em là em rất là thích giọng nói í của chị á :D, nếu có dịp sẽ phải học thêm mấy trò phạt của chị rồi. Em muốn được đứng ngoài vòng pháp luật và tiến hành phạt lớm :">

Gì nữa không nhỉ, Ney thấy cứ vui vui. Cái anh ngồi cạnh Ney thì Ney chưa biết tên nữa. Muh anh còn nợ Ney nhaz, Ney toàn phải đút cho anh ăn không hà :-w Cái mặt anh đến hiệp 2 mới bị trét kem nhaz, người gì mà né giỏi khiếp. Em cố gắng chỉ điểm anh mà ng ta cứ bắn qua em hoài @_@

À, lên sân khấu, cầm mic phát biểu nhiều nhất là chị Sóng. Dù là không chuẩn bị trước, câu văn của chị vẫn luôn mượt mà, óng ả, đầy trau chuốt. Phải nói 4rum mình có nhiều nhân tài lắm mà giấu nghề. Phải chi được chị Méo, chị Anchip, chị Tú Cầu phát biểu vài lời nữa thì hay :p
Chị Méo là người đã biên soạn cái trò chơi công phu theo cặp ấy. Cũng hơi buồn là mình chơi theo luật rừng nên có lẽ các cặp ko bị hành hạ bi nhiêu =]]
Chị Méo mang đến cho chúng ta 2 món quà nhỏ, nhưng được gói rất công phu. Lúc thấy Sứ đánh số mà chị Méo đau lòng lắm cơ. Dù chị An bị lạc, và đã bỏ cuộc, chị An vẫn gửi gắm cho buổi tiệc hôm nay món quà. Thế mới biết lòng BQT :p Ai nhận được quà của 2 chị thì check lại cái sợi dây móc khóa nhaz. Do chị lỡ quên nên có gài nhẹ í :p

Anh Thanh thì Ney thấy nick anh hoài. Hôm sinh hoạt Ney mới được gặp anh tận mặt. Ấy vậy nhưng tới hôm nay Ney mới biết anh là chủ nhân cái nick Tàu tàu í :p Avatar hông đẹp zai bằng ở ngoài :D Anh Thanh thì, phải nói anh rất là xinh :p Anh Thanh cao dong dỏng, trắng trẻo, hát hay mà nhảy cũng dzữ nữa. Phải tận mắt thấy anh nhảy lao lực đến ướt cả cái áo sơ mi thì mọi người mới hiểu :D Cái điệu mà Sứ biên tập đó, nó lắc cũng không được "điêu luyện" như anh nữa =]] Uhm thì anh Thanh nhanh mắt lắm luôn, Ney trốn về mà ảnh cũng biết:p

Một nhân vật không thể không nói đến là anh Tiến. Anh mang đến cho tiệc hôm nay những món quà khá công phu. Với giọng nói chắc khỏe đó, mọi người dường như máu hơn, lửa hơn, phần trao quà sôi nổi hơn :p Mọi người hãy dành cho anh sự ưu ái nhất. mọi người nhé. Vì anh từ Mỹ Tho, công tác, đã đi thẳng qua party chúng ta ó! Hãy bỏ chút thời gian để xem lại clip anh chuẩn bị đi nèzz! Qua đó, bạn sẽ hiểu thêm về những hoạt động nè, mà quan trọng hơn là có cơ hội nhìn thấy những hình ảnh bôi bác nhất của BQT nữa íh =]] Hãy xem lại, và cùng cố gắng. Cố gắng để năm nay còn tốt hơn năm ngoái...
[lắng xuống]

Nhân vật mặc váy duy nhất là Sứ, Thiên Sứ, MC của chương trình. Phải mà tui không mặc đồ sexy vậy thì chắc tui sung hơn pà á =]]

Những ai muh không được Ney điểm tên thì Ney sry nhaz. Máy tính Ney bị hư mà cái bàn phím này cùi quá. Gõ nó như tập tạ. Cả cái tay Ney nhức kinh khủng oy` >.<

Ờ thì còn có lapdong nè, lapdong giúp Ney lau bánh kem nè. Nhỏ người, cười duyên dáng lắm ó nghen. Không nghĩ là chính em được nhận quà của chị. Lúc em edit lại thì em đã mở ra xem rồi. Lời chúc không dài đâu, nhưng làm em ấm. Nếu như 4rum mình còn có tổ chức 1t rưỡi, em sẽ đem nến ấy ra đốt chị ạ :p Vì em nghĩ chờ đến khi em buồn thì cái nến ấy hư mấy :D

Ờ thì còn có anh Hải nè, Mama nè, mợ Vờ nè. Đó là những con người âm thầm chạy xuôi chạy ngược, mua đồ chuẩn bị cho party. Rồi đó là những người phải làm xe ôm, đưa đón những ai đó về đến nơi an nghỉ :p. Rồi khi mọi người đang chung vui, đang tận hưởng buổi tối thì họ phải đứng ngoài cuộc vui, cố gắng ghi lại tất cả bằng máy chụp hình....

Rồi cũng cám ơn Đào, đã chuẩn bị thăm quà vs tiếp tân khách phụ tui nghen. Sứ nó nói tui lên giọng giống xếp ng ta wo >.< Thật ra tui chỉ muốn đùa thôi à, pà hông được la tui dù là trong lòng :"> Dù sao pà dễ thương thiệt á, hông có pà thì sao có màn bốc quà đây :p Cũng cám ơn anh Tuấn đã mở cửa giùm em nữa [ chính xác là chỉ có 1-2 lần gì thôi:|]

Rồi thì cũng cám ơn Zic. Ai cũng phải thừa nhận Zic xinh, Zic mũm mĩm, rất là teen. Nghe nói mama khen chị Zic nhiều lắm naz :D Chị Zic có dẫn theo nhiều bạn lắm á :p. Muh á, chị Zic và bạn chị đã phải đi thêm 1 vòng nhằm chuẩn bị qua cho mọi người. Cụ thể thì Ney không biết là quà gì, nhưng mà Ney thấy chị giỏi. Khu đó Ney với mẹ mò quá trời mà thấy ng ta toàn bán phụ tùng xe hơi, rồi văn phòng dịch thuật, vp luật ko hà. Cám ơn chị nhé, em biết để đi mua vào phút 89 thì khó lắm. Ờ thì, chị Zic còn rất là thích "Tóc hát" luôn nữa nàz... Nói về nãy h chị Zic cũng có nhớ Ney là ai đâu @_@

Vậy thôi nhaz, phê quá >.<
Yêu mọi người!
Muackzzzzzzzzzzzzzzz
Cám ơn tất cả mọi người đã tham dự. Và cũng cám ơn mọi người đã gửi gắm yêu thương cho clb, dù là ở HN [ông muh được giải nickname dí dỏm á] hay là ở trong bênh viện [ám chỉ cái người no 1 trong lòng chị Sóng:p ]....

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
huhu hôm nay đi thấy ai cũng minhon còn Zic thì ú nu à :(( ứ có chịu đâu :X thật là vui vì có thêm 1 gia đình :X
nói đến quầy típ tân là ss Zic nhớ bé Ney iu iu oài , ngút ngàn nụ hôn đến bé iu của ss , đừng giận ss mà đừng làm tim ss tan vỡ :((
ss học ở B mà nên khu đó ss hơi rành tí đó mà, chuyện quà thì dễ thôi, mà tại anH vờ á nên ss mới thế, đầu tóc rối bù :(( bắt đền anh cây kem

Bình luận bằng Facebook