[008] Phỏng vấn chị Cẩm tú cầu

Status
Không mở trả lời sau này.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Xin chào cả nhà!
2 tuần này mục Phỏng vấn trong tuần bị ngừng lại vì nhân vật tiếp theo hiện chưa có thời gian để trả lời phỏng vấn (Hiện bạn Kid đang setup lại diễn đàn và có việc bên công ty nên khá bận rộn. Topic của bạn sẽ được mở cho đến khi nào bạn vào trả lời xong các câu hỏi đã được đăng). Do vậy, Sóng lại tiếp tục công việc duy trì chuyên mục thú vị này bằng cách đề xuất một nhân vật khác để mọi người phỏng vấn.

Và nhân vật kỳ này là :dangyeu:chị Cẩm tú cầu.:dacy:

Nói về chị, có lẽ từ đầu tiên xuất hiện trong em là sự ấm áp. Em không biết nữa, ở chị có điều gì đó mà tụi em rất thích được dựa dẫm chị hoặc kiếm tìm chút cảm giác bình yên.
Có quá nhiều thứ để cảm nhận về chị, em thì thích nhìn chị như một người chị rất con gái và rất tuyệt!
Vẫn có lúc chị yếu đuối, chị vụng về, chị cố chấp…Em biết, nhưng những điều đó chỉ làm cho em cảm nhận về chị chân thật hơn và gần gũi hơn.
Có một điều gì đó hơi gập ghềnh trong cuộc sống của chị, trong cách mà chị nghĩ suy, nhưng em vẫn thấy chị có một sức mạnh vô cùng to lớn trong dáng hình bé nhỏ, đủ sức để làm mòn những gập ghềnh đó. Chỉ cần chị dám tin vào mình để quyết định bước ra khỏi những giới hạn của mình, em tin là chị sẽ sống thật sự hạnh phúc!

Câu hỏi cho chị:
-Hiện giờ, chị đang sống vì điều gì?
-Điều gì làm chị thấy hạnh phúc nhất trong cuộc sống?
-Nếu có một chiếc áo thun trắng rất đẹp dành cho chị và chị được in bất cứ câu gì lên chiếc áo đó, chị sẽ in câu gì?

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Trả lời câu hỏi của Sóng

Cẩm tú cầu.

Câu hỏi cho chị:
-Hiện giờ, chị đang sống vì điều gì?
-Điều gì làm chị thấy hạnh phúc nhất trong cuộc sống?
-Nếu có một chiếc áo thun trắng rất đẹp dành cho chị và chị được in bất cứ câu gì lên chiếc áo đó, chị sẽ in câu gì?

Cảm ơn Sóng đã dành cho Tú Cầu một mảnh đất nhỏ trên diễn đàn, Cẩm Tú Cầu cái tên không mấy thiện cảm với các bạn trên diễn đàn vì khả năng triệt phá không thương tiếc những bài vi phạm đặc biệt là những bài viết của các vị tai to mặt lớn mọi ngừơi ngại sửa, Tú cầu sửa tuốt... nói vậy thôi ... diễn đàn là một đứa con tình thần của tất cả mọi người ai cũng thương ai cũng quý và trân trọng nó chỉ có điều chúng ta còn chưa biết phải làm thế nào khi đứa con mình đa lớn quá và vượt khỏi tay mình quản lý..
Xin trả lời những câu hỏi của Sóng nhé...

1) -Hiện giờ, chị đang sống vì điều gì?

Sống vì điều gì? Để nghĩ đã chà Sóng hỏi mới giật mình thấy mình chưa có mục đích sống gì cả... trả lời thật lòng nhé... chẳng sống vì điều gì rõ ràng cả: chỉ là hôm nay đi làm gặp bệnh nhân, mong bệnh nhân của mình bệnh nhiễm (+) ít thôi, để khỏi phải chuyển vào chương trình điều trị mình ít việc hơn một chút, bệnh nhận của mình có kết quả âm tính, mặt mày hớn hở về với cuộc sống thay đổi những hành vi nguy cơ có thể làm cho họ nhiễm. Đến tối đi làm thêm thấy mấy đứa con nít mình lấy thuốc nhanh hết bệnh chúng nó cười không sốt nữa, cha mẹ chúng mừng, chúng nó nghịch chút xíu nhưng mình lại vui, vui hơn khi người ta nó mình mát tay bốc thuốc giỏi...
Gọi điện thoại về nhà biết má hôm nay đi chợ, chợ đông đắt hàng thế là vui, bố hôm nay không đau chân vậy là vui.
Đêm về "anh" nhắn tin ăn gì chưa vì mình chuyên bỏ bữa tối, chúc ngủ một giấc ngoan chỉ có vậy thôi...
Cuối tháng đếm tiền lương mình nhận được, chia vào từng khoản nhỏ biết tháng này mình dư một ít có thể mua cho má ít mũ phẩm, cho bố ít thuốc... để dành một chút cho tương lai..

bình thường quá phải không? những thực sự mình chỉ sống như vậy thôi. à còn nữa mấy đứa bạn nhí nhố, biết hôm nay mình bị ốm liền nhắn tin bảo" ốm à, may ghê lựa mấy ngày nghỉ mà ốm, khỏi xin nghỉ làm bị trừ tiền lương, bà tham tiền" thế đấy.. mình sống vì điều đó thôi bình dị mà thân thương lắm, bỏ không được ...

2) -Điều gì làm chị thấy hạnh phúc nhất trong cuộc sống?

Biết mình có đủ, là mình hạnh phúc em ạ.
Có cha mẹ, anh chị em mọi người mạnh khỏe.
Công việc lương không cao có vẻ không an toàn nhưng lại giúp được nhiều người.
Khỏe mạnh, dễ thương chút chút. Tay chân khỏe mạnh…
Có một tình yêu để hi vọng tuy sóng gió nhiều, ngăn trở nhiều nhưng Tú Cầu nghĩ tất cả đều sẽ tốt thôi.

3)-Nếu có một chiếc áo thun trắng rất đẹp dành cho chị và chị được in bất cứ câu gì lên chiếc áo đó, chị sẽ in câu gì?

Chị sẽ để nó trắng, không in gì lên cả cứ để tự nhiên, cuộc sống sẽ tự tô lên đó tất cả mình đừng tô nữa, mệt mỏi và áp lực vì những gì mình tô lên.
Mầu trắng là đẹp nhất em ạ.

Cảm ơn Sóng vì đã có những câu hỏi thật hay. Chúc Sóng luôn mạnh khỏe và yên vui với những gì em đã chọn lựa.

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
Em xin phép hỏi chị 1 câu ạ.
Nếu chị gặp(đối diện) người lạ như em chị sẽ nói với em câu gì đầu tiên (suy nghĩ ngay hiện tại trong đầu chị)? :)

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
em cũng xin phỏng vấn chị nè:
Chị ơi:
nếu bắt buộc lựa chọn tình yêu với sự nghiệp thì chị sẽ lựa chọn cí nào?
Nếu được lựa chọn nơi sinh ra và để sống suốt đời với nó chị sẽ chọn mảnh đất nào?
cuối cùng: chị có thể sắp xếp cho em 1 cí hẹn được không?:dangyeu::dangyeu:

nguyendangthuy20

[♣]Thành Viên CLB
Chị nè!
Thế chị đã thật sự hạnh phúc với tình yêu mà mình đang vun đắp hay chưa?
Em chưa yêu lần nào, vậy chị có thể cho em một ít kinh nghiệm được hok ah???

hanhtrinhsuongphale

Thanh viên kỳ cựu
chị ơi! tuy chưa gặp chị bao giờ nhưng em rất thích câu trả lời của chị
đặt biệt là câu trả lời về cái áo trắng.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Em xin phép hỏi chị 1 câu ạ.
Nếu chị gặp(đối diện) người lạ như em chị sẽ nói với em câu gì đầu tiên (suy nghĩ ngay hiện tại trong đầu chị)? :)

Suy nghĩ của chị về em giống như món bún thịt nướng bán gần khu cư xá Bắc Hải, khi ăn có thể thêm rất nhiều rau và bún. Rất thú vị. Mong được quay lại đó thêm những lần sau.

Chị nè!
Thế chị đã thật sự hạnh phúc với tình yêu mà mình đang vun đắp hay chưa?
Em chưa yêu lần nào, vậy chị có thể cho em một ít kinh nghiệm được hok ah???

Đăng Thùy thân mến, có lẽ em sau chuyến đi cùng chị vừa rồi của ba chị em mình, em có lẽ đã cảm nhận được sự thay đổi rất nhiều nơi chị, đặc biệt về tình yêu. Riêng chị sau chuyến đi ba ngày đó cũng đủ để chị nhận ra nhiều điều, chị biết chị yêu và mong muốn nhận được tình yêu từ người mình yêu. Chị đang vum đắp nó cho hôm nay tương lại và ngày mai và một cái hẹn ngày vu quy. Có thể tất cả những điều đó nó còn ở tương lại và có thể tan vỡ bất kỳ lúc nào bởi vì chị biết giữa anh và chị còn rất nhiều rào cản. Nhưng trong hiện tại chị nghĩ rằng mình đang hạnh phúc với lựa chọn của mình. Một con đường không thẳng, một lựa chọn chưa hẳn là đã tốt hơn những con đường trước mắt chị. Nhưng con đường đó, lựa chọn đó có một điều chị có thể cảm nhận được đó là tình yêu, tình yêu từ hai phía và sự cố gắng để đem lại cho nhau hạnh phúc, em thân mến của chị.

Em chưa yêu lần nào, có thể là như thế hay em đang cố tình khẳng định mình như thế, chị đã bước qua tuổi của em và cũng đã như em đang cố gắng chối từ tất cả những cơ hội đến với mình. Yêu cũng là cơ hội và là sự đấu tranh đừng đứng một chỗ và đóng tim mình lại. Tình yêu sẽ không đến với ai không đợi và không khao khát nó. Em là một cô bé dễ thương thông minh, em có đủ tự tin để bước vào tình yêu rồi đấy. Có mấy ai dám bảo mình có kinh nghiệm khi yêu và chị cũng thế chỉ là kẻ dại khờ bước vào cửa yêu thương nhưng chị nghĩ rằng yêu chân thành bằng con tim nhưng cái đầu luôn tỉnh táo còn lại để số phận mỉm cười với mình phải không cô em đáng yêu của chị.

Chị ơi:
nếu bắt buộc lựa chọn tình yêu với sự nghiệp thì chị sẽ lựa chọn cí nào?
Nếu được lựa chọn nơi sinh ra và để sống suốt đời với nó chị sẽ chọn mảnh đất nào?
cuối cùng: chị có thể sắp xếp cho em 1 cí hẹn được không?:dangyeu::dangyeu:

Lệ Quyên thân khi chị trả lời câu hỏi của em lại là lúc em đang rên hừ hừ chân sưng tơ vì bị ngã xe, rất mừng em không bị vấn đề gì nặng cả. Lần sau đi xe cẩn thận hơn em nhé.
Riêng hai câu hỏi của em chị xin trả lời lần lượt như sau:

Câu 1)
Nếu bắt buộc phải lựa chị giữa tình yêu và sự nghiệp chị sẽ lựa chọn phía nào, chị nghĩ rằng chị sẽ không bao giờ phải lựa chọn đâu, vì hiện tại người yêu của chị rất ủng hộ công việc chị đang làm, nhưng anh chỉ lo chị làm nhiều quá mệt và không đủ sức khỏe khuyên chị nghỉ bớt một trong hai nơi chị đang làm thôi. Nhưng khi chị không muốn thì anh sẽ tôn trọng quyết định của chị.
Cha mẹ anh chị em nhưng người thương yêu chị bạn bè chị cũng vậy họ muốn chị làm ít hơn để giữ sức khỏe nhưng không bao giờ phản đối và bắt chị phải lựa chọn cả. Chị hạnh phúc vì điều đó.
Còn thực sự điều đó xẩy ra chị phải lựa chọn giữa tình yêu và sự nghiệp chị sẽ lắng nghe tại sao người yêu của chị lại phản đối công việc của chị, cần có nhưng nguyên nhân rõ ràng và chị sẽ lắng nghe ý kiến của người khác nữa. Nếu người yêu chị đúng thì chị sẽ làm theo ý anh sau khi có sự bàn luận rõ ràng. Tệ hơn nữa trong khi người chị yêu bắt chị lựa chọn, ở đây nhấn mạnh từ “bắt” một cách phi lý chị sẽ lựa chọn công việc vì đơn giản người thực sự yêu chị sẽ tôn trọng quyết định của chị nếu có bất đồng thì chỉ bàn luận chứ không ép buộc.

Câu hai nhé bé QuyênJ
Không ai lựa được nơi sinh phải không bé Quyên, chị sinh ra tại Thành phố Buôn Ma Thuột tỉnh Dăklăc và chị không lựa chọn lần nữa. Còn nếu được lựa chọn nơi để sống hết cuộc đời còn lại chị sẽ chọn bất cứ nơi nào miễn nơi đó có môi trường sống tốt và thân thiện. Và khi kinh tế ổn định chị có thể mời cha mẹ của chị về bên chị để chị có thể chăm sóc ông bà tốt nhất. Đó là điều chị mong mỏi nhất.

Câu hỏi cuối cùng của em nè:
Chúng ta sẽ gặp nhau.

Cuối cùng xin cảm ơn em Hành trình sương pha lê, chúc em một ngày bình yên và hạnh phúc

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Sau một tuần được may mắn làm nhân vật chuyên mục phỏng vấn trong tuần của KNSO và nhận được sự quan tâm của Sóng, Lệ Quyên, Đăng Thùy và bạn Hành Trình Sương Pha Lê. Nhờ có chuyên mục này mà Tú cầu đã có một cuộc hẹn thật thú vị với bạn Lệ Quyên. Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều.
Hôm nay Tú Cầu xin khép lại Topic và mở topic mới về một nhân vật mới. Rất mong nhân vật mới này sẽ nhận được sự quan tâm “ mổ sẻ” và nhận được sự “chia sẻ” trân thành từ nhân vật mới.
Thân chào các bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook