[021]Phỏng vấn:Kẻ mà ai cũng biết là ai đó

Status
Không mở trả lời sau này.

ca_g

[♣]Thành Viên CLB
Tuần mới lại đến! :nghichngom:

Mọi người ai cũng được bình yên, vui vẻ, hạnh phúc nhưng… cá thời nào cũng bị ganh ghét, đi đến đâu cũng bị hăm he giết, thịt… :khochiu:

Vì sao???:phanno:

Và một trong số những kẻ đó là:

Có phải đây là kẻ mà ai cũng biết là ai đó???

Hỡi đồng bào, hãy đứng lên bảo vệ non song đất nước, hãy trừng phạt kẻ muốn… nướng cá.

Cá nì tử nhỏ đã từ bi nên đã trói chặt kẻ nì mà không làm gì nữa. Còn đây là thanh gươm “interview” đã được mài sắc từ bao đời xin được trao lại, anh hùng tứ phương muốn làm gì làm nghen…

Mô phật… cá vô tội!!!:cau:
.
.
(Chỉ xin phép được làm nhát kết liễu, cho kẻ nì ra đi yên bình) :cuoihaha:

Last edited by a moderator:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Nghênh đoán bệ hạ lên "thớt", ta không tham gia nghênh đoán thì quả là bất kính.:nghingo::nghingo:
Kẻ bề tôi có vài lời nghênh đón bệ hạ đây:
1. Bệ hạ thích ăn món gì? Ghét ăn món gì? Không ăn được những món gì? Món nào bệ hạ nấu ngon nhất!
2. Nếu một ngày nào đó bệ hạ bị phản bội bởi kẻ thân cận nhất của mình thì bệ hạ có chém đầu hắn không
?:cuoihaha::cuoihaha:
Thế thôi, nghênh đón không nên dồn dập kẻo bệ hạ giân thì chết!:them::them:

fr

Thanh viên kỳ cựu
hoanh nghênh ông wan lớn lên ............ võ đài :cuoihaha:
thằng dân như con đây xin mạn phép ............. tiếp wan vài câu gọi là ............... :cuoinhamhiem:
1. dà dà ..... chẳng là con mún hỏi wan về chiện ......... cái chiện ấy đó wan ............. cái chiện ....... tình iu đầu của wan á :data:
2. nếu wan có 1 con cá để làm thức ăn [+ với vài thứ tùy ý wan] thì wan sẽ làm món j` và làm như thế nào :bitmiengcuoi:

wan cứ từ từ ngồi trên đó mà chiêm ngưỡng nhá :data:

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Hihi, chúc mừng em bị đem lên thớt nhá....!

Chị thì không chém chặt chỉ có chút thắc mắc nhỏ thế là: Hôm ra công viên "mổ heo" cho chương trình "Trăng yêu thương" chị thấy em mang theo nhiều trái tim được xếp rất dễ thương để tặng mọi người (chị cũng được 1 trái... hehe). Vậy: "Có anh chàng nào diễm phúc nhận được trái tim "thật" của em chưa?"... Có thể bật mí chút nhá!

Chúc em một tuần vui vẻ và khó quên!

jodiepham2204

Super Moderator
Sớm thức giấc thấy sao bồi hồi,
Ôi, thì ra ta bị đưa lên thớt thật rồi… :khocto:

Em thấy cái tựa đề bài topic phỏng vấn của anh kì này đầy bí ẩn, quyến rũ nên em click vô. Em đợi load mà trong đầu cứ suy nghĩ kẻ này là ai mà anh lại có cái tựa đề thú vị đến vậy. Và giây phút mong chờ đã đến, nó load xong thì…:khocto: Kẻ mà ai cũng biết là ai nhưng có phải là em không thì em cũng không biết nữa, vì đó là bí mật mà. :cuoihaha: Nói chung là… cũng nhận đại thôi :cuoihaha: :khocto:

Lời đầu tiên, em xin cảm ơn anh Cá đáng yêu của em đã cho em có cơ hội “tỏa sáng” (hy vọng đừng có cháy đen thui giống anh là được rùi :roile: :data:) trong tuần này.
Em sẽ đợi nhát kết liễu của anh! Nhưng em muốn nói với anh rằng, kẹo dừa của anh ngon quá là ngon! :dangyeu: :roile: :khocto:

Thần dân của Trẫm, cảm ơn hai câu “khai mạc” của khanh nhé! ^^
1. Trẫm thích ăn bánh flan nhất nên đó cũng là món Trẫm làm ngon nhất :cuoihaha:, ghét những món nào chua vì đơn giản rằng Trẫm không ăn chua được, không uống café được. :dangyeu:

2. Nếu một ngày nào đó Trẫm bị phản bội bởi kẻ cận thần thì Trẫm sẽ có những cảm giác và cách giải quyết như sau (lấy từ kinh nghiệm thực tế) :mimcuoi:
- Trẫm sẽ rất buồn, buồn nhiều lắm! Trẫm sẽ đi đâu đó, hoặc tìm ai đó thân tín để xả hết nỗi buồn. Nhất định phải xả hết nó để lấy lại cân bằng, để tiếp tục tỉnh táo và sáng suốt sang bước số 2.
- Tiên trách kỉ. Xem xét lại có phải là vì mình mà người ta có hành động như vậy không? Nếu đúng như vậy => sai thì phải sửa. Nếu không phải do mình thì sang bước 3.
- Vì sao người ta lại làm như vậy.
- Hãy dũng cảm, phải thật dũng cảm, cam đảm để mở lòng tha thứ cho họ. Đây có thể nói là quyết định khó khăn nhất. ^^ Tha thứ còn mang lại cho bản thân ta sự bình an, thanh thản.
- Cho họ cơ hội thứ hai, vì Trẫm nghĩ rằng mọi việc đều có nguyên do của nó, trong mỗi con người đều tồn tại hai mặt thiện ác. Cho họ một cơ hội tức cũng cho ta một cơ hội để nuôi dưỡng phần thánh thiện ấy. Vì khanh biết không, đức Phật dạy: “quay đầu là bờ”, Trẫm luôn tin rằng mọi cố gắng đều không vô ích.
- Đến một giai đoạn nào đó, họ không còn muốn đồng hành cùng mình thì cũng là điều đương nhiên, mỗi người có một giai đoạn mà. Cách giữ một người là hãy chắp cánh cho họ, giúp họ thực hiện những ước mơ. Miễn cưỡng không hạnh phúc còn gì! ^^
Cho nên Trẫm kết luận rằng Trẫm sẽ không chém đầu kẻ đó vì có thể Trẫm sẽ mất đi một nhân tài, một người bạn, một người Trẫm tin yêu, và vì Trẫm gia đình của họ sẽ mất đi một người thân…

Đơn giản chỉ có bấy nhiêu thôi khanh à! :mimcuoi:
P.S: Trẫm biết khanh còn những “nhát chém” khác, ác chiến hơn. Hic, dù sao cũng bị anh Cá trói rùi nên Trẫm sẽ cắn răng chịu đựng. Hic! :roile:

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Lại có cơ hội chém nữa òi, đã quá !
Câu 1:
Giả sử nhé (không phải thì đừng có giận) ! Đến bây giờ mà T vẫn chưa có bạn trai, có phải đang đi ngược lại lẻ tự nhiên hem ! hehe, cái này hỏi cho một người bạn...
Câu 2:
Điều gì hay cái gì giúp T có đủ quyết tâm thực hiện những dự định của bạn?

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
Em hỏi 1 câu nha. Chị Thư mai có đi học ko hay là cúp đi đám cưới :( ?

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
he he :mimcuoi: em gái đã được lên thớt :bitmiengcuoi: chúc mừng chúc mừng
1. Trên KNSO em yêu ai nhất? Tại sao? (không phải CLB nhé ^^)
2. Em nghĩ sao về các hoạt động của Hội TTYT? Nếu em được làm Trưởng Hội thì em sẽ có những kế hoạch gì để phát triển Hội?

Gởi đến em 2 câu hỏi nhẹ nhàng thôi :nghichngom:

nguyenhieu8187

Thành viên năng động
ờ ờ!!! mình mới chân ướt chân ráo vào Diễn đàn!!! cũng mong "chém" 1 phát!!!
Bạn "mà không ai biết là ai" đã tham gia KNSO bao nhiêu lâu rùi??? và lý do gì đã giữ bạn đến bây giờ???

Thân!!
TRung Thu Vui Vẻ và Ấm Ap!!!

jodiepham2204

Super Moderator
Em hỏi 1 câu nha. Chị Thư mai có đi học ko hay là cúp đi đám cưới :( ?

Vì lý do cấp bách nên sẽ ưu tiên trả lời câu hỏi của em trai trước nhé!
Hải Hà yêu quí của chị, mai chị vẫn đi học bình thường em à! Cho nên mai nhớ đi học với chị đó! :cuoihaha:
vẫn giờ cũ, phòng cũ, đi sớm sẽ có quà! :nghichngom:

jodiepham2204

Super Moderator
Bé tachtrabencuaso yêu quí,
Cái chiện tình iu đầu của chị ấy à, hì hì
Chuyện tình yêu như là những cơn mưa trong đời, đầy nắng gió…
Có buồn, có vui…
Nhưng mãi là những thanh âm hồn nhiên, trong trẻo cả một miền ký ức.
Báu vật,
Và…
Hạnh phúc, :mimcuoi:

Nếu chị có 1 con cá hả, đơn giản là chị sẽ chiên vàng nó lên thôi, vì chị thích ăn cá chiên mà! :cuoihaha:
P.S.: hôm nào chị muốn uống trà thì phải là sao hả bé? :dangyeu:

Chị Moon dấu yêu, :dangyeu:
Hiện tại thì trái tim em đang thuộc về em, chưa ai dám đánh cắp nó cả :cuoihaha:
P.S: nào ta cùng Bệt nhé chị!! :dangyeu:

Bạn Hoài Hương đáng yêu ^^
Đến bây giờ mình chưa có bạn trai thì…
Yêu có cần phải nói…
Làm chủ một trái tim không có nghĩa là giữ trái tim ấy bên cạnh mình.
Yêu một người không có nghĩa là người ấy phải là bạn trai của mình…
Yêu không phải là giữ tay quá chặt để vô tình bóp chết những hạnh phúc,
Hãy chắp cánh cho yêu thương…
Vì đơn giản yêu là mong muốn người mình yêu được hạnh phúc… :mimcuoi:

Điều gì hay cái gì giúp mình có đủ quyết tâm thực hiện những dự định của mình…
Đó là điều mình muốn làm, :cuoihaha:
Đó là gia đình, bạn bè..
Đó là tình thương và niềm say mê…

P.S.: cảm ơn Hoài Hương nhé! Mà bỗng dưng nhớ tiếng hát của H thì phải mần răng?:phatsau:

:vamohoi: :vamohoi::roile::vamohoi:
:tambiet:
to be continued....

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Em có vài câu hỏi nhỏ mà người Anh hay gọi là mini questions gửi đến chị...

1. Cơn bão nào đã thổi cái ào để ngày hôm nay chị có mặt trong CLB?
2. Em đã biết ý nghĩa của nickname jodiepham, thế chị có muốn chia sẻ ý nghĩa đó đến các bạn còn lại không?
3. Có thể liều mạng mà nhận xét rằng chị là một người hết sức lãng mạn. Vậy sự lãng mạn của chị là do bẩm sinh hay những thứ linh tinh nào khác tạo nên?
4. Nếu câu 3 đúng, có nghĩa là mơ ước của chị sẽ là có một gia đình hạnh phúc, sống ở một vùng quê thơ mộng, cùng lũ trẻ chơi đùa bên dòng suối mỗi sớm ban mai, được nghe tiếng ngựa hý, tiếng chim hót và gà gáy, có đúng như vậy không? Nếu không thì tại sao?
5. Mong muốn của chị là trở thành một người như thế nào trong tương lai?
6. Chị nghĩ sao, nếu ngày mai có người đến gõ cửa và "Em lấy anh nhé?"
7. Chị sẽ nói gì về người cha, người mẹ của mình?
8. Có bao giờ chị thắc mắc rằng mình sinh ra để làm gì? Giải thích tại sao?
9. Có người bảo rằng: có tiền là có tất cả. Chị nghĩ sao?
10. Nếu em tặng chị một vé buffet trong một nhà hàng có đầy đủ các món ăn, chị sẽ làm gì đầu tiên? (Nhớ là "nếu" thôi nhé)

Chúc may mắn!

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
ngày nay chưa được ăn j , cho em xẻo ít thịt ăn tạm wa bữa nhé c TT ^^

• Ý nghĩa nick của chị
  • Tuổi thơ của c gắn với hình ảnh j c ?

ca_g

[♣]Thành Viên CLB
"Kendy" sư đệ không dùng thanh gươm "interview" anh trao mà đằng này lại rút 10 cây kiếm Nhật trên người anh,
thiệt là ác quá đó nha hả,
:cuoihaha:

jodiepham2204

Super Moderator
Hic hic, anh Tiến hỏi em khó quá, suy nghĩ từ hôm qua đến bây giờ chưa tìm ra ai trên KNSO là người em yêu nhất, tại vì… em iu nhiều người quá đi…
Mà khi iu thì cứ thế chơi tuốt, :cuoihaha:
Bất kể là CLB hay không,
Từ BQT cho đến thành viên,
Ai cũng có một nét đáng yêu riêng, cho nên cứ thế mà iu :dangyeu:
Người ta bảo rằng tình không biên giới mà! ^^
:cuoihaha:

Nghĩ về Hội TTYT…
Không hiểu sao em có cảm giác ấm áp lắm!
Vì những hoạt động thật ý nghĩa của Hội, đúng như cái tên thật đẹp Trái Tim Yêu Thương…
Nếu em là trưởng Hội,
Em sẽ học tập anh, chị Nguyệt, chị Thu… để làm giống như những gì các anh chị đã thực hiện, vì với em, các anh chị thật sự là những người lãnh đạo vừa tài giỏi, vừa tâm huyết, những ngọn lửa không bao giờ tắt.
Bên cạnh đó, các bạn thành viên của Hội TTYT cũng nhiệt tình không kém, những yêu thương không chỉ dành cho nhau mà còn nhân rộng cho những đối tượng kém may mắn.
Nghĩ về Hội TTYT…
Tự đáy lòng, em cảm ơn những gì Hội đã làm.
P.S: Em cũng xin cảm ơn anh Ái Vân nhiều nhé! :cuoinhamhiem:

Dear nguyenhieu8187,
Mình tham gia KNSO tính đến thời điểm này là 1 năm 3 tháng.
Mình thích các hoạt động của KNSO, nơi đây như một điểm dừng, chốn nương náu của bộn bề cuộc sống để mình lắng nghe bản thân, chăm sóc cho tâm hồn.
Các hoạt động của CLB, của Hội, của Nhóm cũng hấp dẫn không kém, vừa học tập khám phá, vừa vui chơi, vừa kết bạn mới.
Bên cạnh đó, KNSO còn có những hoạt động rèn luyện, chăm sóc bản thân và trau dồi các kỹ năng nữa, điển hình là chuỗi hoạt động Rèn luyện thói quen 21 ngày của Bluesea.
Từ thích thành yêu,
Tình yêu chính là lý do giữ chân mình lâu như vậy. ^^
P.S: Cảm ơn bạn đã chém mình nhẹ nhàng nhé! ^^

Kendy Đạt yêu quí của chị ^^

1. Cơn bão nào đã thổi cái ào để ngày hôm nay chị có mặt trong CLB?
Đó là vào một ngày đẹp trời, đang học môn Kinh tế vĩ mô, bỗng dưng cơn gió lạ thổi cái tờ poster Tuyển CTV lần 2 của CLB Kỹ Năng Sống đến bàn chị, và thế là… chị có mặt trong CLB sau 3 vòng xét tuyển :dacy:

2. Em đã biết ý nghĩa của nickname jodiepham, thế chị có muốn chia sẻ ý nghĩa đó đến các bạn còn lại không?
Chị sẽ giải thích trong phần trả lời câu hỏi của bé nhungmtv ^^

3. Có thể liều mạng mà nhận xét rằng chị là một người hết sức lãng mạn. Vậy sự lãng mạn của chị là do bẩm sinh hay những thứ linh tinh nào khác tạo nên?
Hihi, lãng mạn chiếm 50%, còn lại là thực tế! ^^ Túm lại là chị là người vừa lãng mạn, vừa thực tế. Và em biết không, với chị không có gì là bẩm sinh cả, tất cả đều phải được rèn luyện, trải nghiệm từ cuộc sống.

4. Nếu câu 3 đúng, có nghĩa là mơ ước của chị sẽ là có một gia đình hạnh phúc, sống ở một vùng quê thơ mộng, cùng lũ trẻ chơi đùa bên dòng suối mỗi sớm ban mai, được nghe tiếng ngựa hý, tiếng chim hót và gà gáy, có đúng như vậy không? Nếu không thì tại sao?
Ước mơ ấy thật đẹp em à, chị cũng ao ước sau này, sẽ đến một nơi như vậy với gia đình nhỏ của mình… vào những kỳ nghỉ. Còn những ngày khác chị muốn sống và làm việc tại thành phố, nơi cuộc sống không dễ dàng để mình và gia đình có thêm sự trưởng thành. Chị còn ước muốn sẽ cùng gia đình làm từ thiện vào những ngày cuối tuần nữa.
Hì, chị tham quá em nhỉ.

5. Mong muốn của chị là trở thành một người như thế nào trong tương lai?
Where the past meets the future. ^^

6. Chị nghĩ sao, nếu ngày mai có người đến gõ cửa và Em lấy anh nhé?
Chị sẽ trả lời: Anh có thể đợi câu trả lời của em sau 3 năm không? ^^

7. Chị sẽ nói gì về người cha, người mẹ của mình?
Đi khắp thế gian không ai tốt bằng Mẹ,
Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng Cha.
Nước biển mênh mông không đong đầy tình Mẹ,
Mây trời lồng lộng không phủ kín công Cha.
Tần tảo sớm hôm Mẹ nuôi con khôn lớn,
Mang cả tấm thân gầy Cha che chở đời con.

8. Có bao giờ chị thắc mắc rằng mình sinh ra để làm gì? Giải thích tại sao?
Chị biết mình sinh ra để làm gì nên không thắc mắc. ^^
Sinh ra để yêu thương, chia sẻ và giúp đỡ những người thân yêu.
Sinh ra để sống trọn vẹn từng khoảnh khắc.
Sinh ra để khám phá những điều mới.
Và sinh ra để tạo cho mình một cuộc sống “giàu có”…

9. Có người bảo rằng: có tiền là có tất cả. Chị nghĩ sao?
Chị thắc mắc có tất cả là có những gì?
Trong đó có sức khỏe, có thời gian, có tình thương yêu… không?

10. Nếu em tặng chị một vé buffet trong một nhà hàng có đầy đủ các món ăn, chị sẽ làm gì đầu tiên? Chị sẽ… đi lấy đĩa :cuoihaha:
P.S: Này nhóc, cảm ơn em nhé! Bỗng dưng chị khám phá nhiều điều về bản thân mình! :dangyeu: Kẹo dừa của em cũng ngon quá là ngon, chị “nạo” hết rùi thì phải làm sao đây! :roile:

Bé nhungmtv thân yêu, em hỏi thì chị xin thưa: ^^
Jodiepham2204: Jodie là tên lúc học chị TOEFL thầy Paul đặt cho chị. Chị rất ngưỡng mộ và quý mến thầy. Thầy là người Mỹ chính gốc, nhưng vào một ngày đẹp trời, chị nghe thầy nói tiếng Việt. Nếu em nhắm mắt và nghe thầy nói chuyện, chị tin em cũng nghĩ thầy là một người miền Tây. Từ giọng nói, ngữ điệu, cách dùng từ còn “chuyên nghiệp” hơn những người miền Tây “nghiệp dư” như chị. Và cũng từ đó, chị thấy thầy rất gần gũi, thân thiện. Thầy dạy chị cách học tiếng Anh sao cho hiệu quả, cách nhớ từ vựng lâu thật là lâu! ^^
Khi chị hỏi tại sao thầy lại gọi chị là Jodie mà không phải là lựa chọn khác thì thầy bảo rằng, Jodie là tên một nữ diễn viên thầy rất yêu thích và chị cũng là đứa học trò thầy thương yêu nên thầy gọi chị là Jodie. Chị lấy tên Jodie để luôn nhớ về một người thầy và nhắc nhở mình hãy luôn xứng đáng với những gì thầy đã dạy, với những tình cảm thầy đã dành cho những đứa học trò nơi đây.
Và thầy cũng có 1 cái tên Việt Nam là Phương do chị đặt đó! :cuoihaha:
Phạm: là họ của chị.
2204: là ngày sinh của chị! Chị yêu và tự hào về con số đó. ^^

Tuổi thơ của chị…
Một con thuyền ngao du trên biển, lúc sóng gió, bão tố dữ dội, lúc êm ả nhẹ nhàng trôi.
Có khi lướt trên những tinh khôi bình minh buổi sớm,
Lặng yên ngắm nhìn hoàng hôn rực rỡ, kiêu sa.
Có khi phải vững vàng, sáng suốt để vượt qua những bão giông…
Nhưng thuyền sẽ chẳng thể nào đi đến những miền đất hứa nếu không ra khơi.
Và đích đến không còn là miền đất hứa nếu không có sóng gió, bão tố :mimcuoi:
P.S: Cảm ơn thiên thần nhé! Em có thích ăn kem không? :dangyeu:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Đa tạ bệ hạ đã trả lời câu hỏi của hạ thần. Tiếc là bệ hạ chỉ làm ngon được món bánh plan, mặc dù hạ thần ko khoái nó, nhưng ăn vẫn được. Hy vọng hôm nào bệ hạ tặng cho hạ thần 1 thúng bánh plan nhe. Sau đây là vài câu hỏi thăm dò:
1. Nếu đi ăn với 1 hoặc vài người bạn, mà họ gọi toàn món bệ hạ ko ăn được thì cảm giác bệ hạ ra sao? Có xử tử họ ko?
2. Trước khi chết, có Bụt hiện ra nói rằng, ta cho con 1 điều ước, thế bệ hạ ước gì?
3. Cảm giác đau đớn nhất và sung sướng nhất mà bệ hạ đã trải qua là gì? Ở đâu? Khì nào? Bao lâu? Ai là người mang lại cảm giác đó? Bằng cách nào mà bệ hạ tiếp nhận nó?

Tạm hết......

jodiepham2204

Super Moderator
Hihi, hic hic, huhu, sao khanh chém trẫm ack ack, ngáp ngáp chết rùi nà! Trẫm sẽ phạt khanh ăn hết thúng bánh flan cho coi!!!! :khocto: :khocto: :khocto:

1. Nếu đi ăn với 1 hoặc vài người bạn, mà họ gọi toàn món bệ hạ ko ăn được thì cảm giác bệ hạ ra sao? Có xử tử họ ko?
Hihi, họ gọi xong rồi thì tới lượt Trẫm gọi chứ! :cuoihaha: Lâu lâu mới có dịp gặp bạn bè mà! Làm chi mà phải xử tử họ. Trẫm ăn để sống chứ đâu phải sống để ăn đâu. :dangyeu:

2. Trước khi chết, có Bụt hiện ra nói rằng, ta cho con 1 điều ước, thế bệ hạ ước gì?
Ước gì ai cũng có một điều ước như con. :mimcuoi:
Chắc khanh sẽ không tin nhưng nếu ngày mai trẫm có đi về một nơi khác thì trẫm cảm thấy rất mãn nguyện. Vì với trẫm, trẫm chẳng bao giờ hối tiếc cho những ngày qua, hối tiếc tại sao mình lại ra đi sớm như vậy. Trẫm luôn hết mình, sống thật trọn vẹn với từng giây phút, với những người trẫm yêu thương và với chính bản thân trẫm. Trọn vẹn với hiện tại, đơn giản chỉ bấy nhiêu thôi…

3. Cảm giác đau đớn nhất và sung sướng nhất mà bệ hạ đã trải qua là gì? Ở đâu? Khì nào? Bao lâu? Ai là người mang lại cảm giác đó? Bằng cách nào mà bệ hạ tiếp nhận nó?
Cảm giác đau đớn nhất do người thân của trẫm mang lại, đó là khi biết mình bị lừa dối… nó kéo dài khoảng hơn 1 năm.
Cảm giác sung sướng nhất do chính trẫm mang lại cho mình, khi trẫm quyết định tha thứ cho họ. Thế là từ đó kết thúc mọi khổ đau, buồn phiền. Tự nhiên lòng mình thanh thản, nhẹ nhàng lắm! Giá như trẫm biết trước điều này thì trẫm đã tha thứ cho họ sớm hơn rồi. ^^

Và điều cuối cùng trẫm muốn nói là: Đừng để thái độ của người khác quyết định hành vi của mình.
Thế thôi… :mimcuoi:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook