[30] Phỏng vấn anh Ohchick

benny

Thanh viên kỳ cựu
Kính thưa quý bà con cô bác,được sự cho phép của anh Vrain ,em xin đưa ra một cuộc phỏng vấn đầu năm,đầu tuần,đầu tháng để...lấy hên cho năm mới :cuoihaha:

Và nhân vật kì này chính là anh...

:data:OHCHICK:data:
Có cái ảnh này khá vui trình cả nhà: :mimcuoi:
Anh Ohchick chắc không còn xa lạ nữa với tất cả mọi người trong diễn đàn.Thế nhưng kì lạ là ảnh chưa một lần "lên dĩa".Hôm nay,Benny xin mở đầu buổi phỏng vấn bằng một số câu hỏi nho nhỏ nhé:

1)Anh có thể cho biết lí do anh tham gia diễn đàn và những nguyện vọng sau này của anh đối với diễn đàn được không?
2)Vì sao anh lại chọn Nickname là Ohchick?
3)Là một thành viên đã gắn bó với diễn đàn được một thời gian,anh có thể chia sẻ một vài kinh nghiệm cho "giới trẻ" như benny không?
4)Em được biết anh là phó nhóm KNGT,anh có thể cho biết lí do tại sao anh lại tham gia nhóm và những dự định của anh để phat triển nhóm trong tương lai không?
5)Anh nghĩ trong các kĩ năng giao tiếp,kĩ năng nào là thế mạnh của anh?Vì sao?
6)Đã có bao giờ anh cảm thấy mệt mỏi vì những công việc trên diễn đàn hay trong CLB chưa?Trong những lúc đó,anh thường làm gì?
7)Trong các thành viên của diễn đàn,ai là người làm anh ấn tượng và có nhiều thiện cảm nhất?Vì sao?
8)Các bài viết cũng như comment của anh thường có những yếu tố tế nhị và khó hiểu.Liệu đây có phải là phong cách của anh?Anh nghĩ phong cách đó có gây ấn tượng tốt cho mọi người không?
9)Anh có thể bật mí một chút về nửa kia của mình được không?
10)Nếu có một lời để nói với các thành viên trong diễn đàn,anh sẽ nói gì?
Sơ sơ vậy thui,chúc anh Ohchick trả lời phỏng vấn dzuid zẻ nhé!:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:

Last edited by a moderator:

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Chick à!!! hì hì.........

Thật tình là ta cũng không nỡ lòng nào xuống tay "chém mi" đâu...ta thật sự không muốn.....vì thế...benny kia, tại sao dám cho Ốh Chick (en) lên đĩa hả em, em làm như thế có biết là anh rất đâu lòng không hả?....Ăn "Gà" mà không có nước chấm với chút rau sống thì sao được em...em làm như vậy là rất bậy nghen chưa...cũng may cho em là anh có đem theo nè...hè hè....Chick ơi, chuẩn bị chưa? Anh "xé phai" em nha!!!

Mần cái "đầu" trước: Điều gì làm cho Đức cảm thấy vui và hạnh phúc nhất từ trước đến giờ?
Mần tiếp đến "cổ": Đức hãy vẽ hình ảnh của mình trong tương lai cho mọi người thấy nha (bằng chữ nhé, hì hì)
"Ức gà" xé phai đây: Theo quan điểm của Đức thì "Sống như thế nào là sống trọn vẹn?"
ây da ây da, tới cái "cánh" đây, ngon ngon: Khóc!!!!!!! Đức nghĩ gì về từ này.....đã có bao giờ Đức trong tâm trạng này chưa? Chia sẻ với mọi người luôn nhé...
Đùi đây, đùi đây: haizz, nghe nói bạn Đức là thần tượng của Benny, hì hì. vậy thì còn thần tượng của Đức như thế nào (kết họp luôn: mẫu bạn gái của Đức như thế nào?)))
Cái phần quan trọng nhất đây (Phao câu Gà, hì hì): Bạn Đức sẽ nói điều gì khi gặp bạn Vrain nào???

Hè hè, Rain xé Chick(en) xong rồi, ai đó vào trộn gỏi giúp Rain với nào....

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Thứ 1 anh không nói cho em biết là chị Ren mới được mời phỏng vấn tuần này nhưng không sao bây giờ em phỏng vấn anh ,thì để lượt của Chick thì Ren mời nha (Nhường chick tuần này làm sao nha Ren )
Thứ 2 benny không để số thứ tự trên tiêu đề kìa.
Rồi giờ là phần trả lời phỏng vấn :
1.Lý do tham gia diễn đàn : thực ra là lòng vòng tìm về kỹ năng mềm kỹ năng cứng thấy diễn đàn nhảy vào ?, ham hồ rồi và học hỏi ở đây . Kynangsong.org là ngôi nhà tập thể đầu tiên mà Ohchick tham gia khi lên thành phố,nơi cho Ohchick những thay đổi về suy nghĩ và cuộc sống nên anh cũng có tình cảm với nó nhiều nên gắn bó thôi.Nguyện vọng năm mới của anh là gác lại những công việc khác để phát triển nhóm KNGT.
2.Ohchick :tiếng việt là Ô con gà, là 1 thời game thủ của anh.sau này đổi thành ohchick.Chữ Oh : mang ý nghĩ tạo dấu nhấn gây ấn tượng trong tên gọi thôi.Còn Chick là gà, 1 biểu hiện của 1 người tầm thường nhưng đối với anh nó làm anh nhớ đến "câu chuyện gà đại bàng" câu chuyện cho ta nhiều chiêm nghiệm về cuộc sống thôi.Hết rồi,cũng không có gì đặc sắc.
3.Àh,bớt post tùm lum,tè le, làm anh đọc mệt.Đọc nhiều không phải giỏi mà là cái gì lặng lại trong lòng mình mới là cái hay.Cái này người thông minh nói hiểu,còn không thông minh nói cũng vậy :D
4.Lý do buồn cưới lắm,rãnh kể giờ nói sơ thôi:Hồi xưa Ohchick cũng muốn cống hiến nhiều, nhiều lửa nhiệt huyết , nên muốn cống hiến cho diễn đàn, ngay lúc nhóm KNGT đang tuyển thành viên rồi vào,tham gia rồi cũng hoạt động nhiều hơn thôi. còn dự định thì có rồi nhưng điều gì cũng thông qua nhóm. Là 1 phó nhóm không nên phát ngôn bừa bãi.
5.KNGT anh không có thế mạnh nào rõ ràng, trong nhóm anh chỉ thiên về lý thuyết Phi ngôn ngữ thôi chứ anh vận dụng cũng chưa giỏi.
Lý do vì anh hay bị người ta lừa dối, ghét bị lừa dối nên học cái đó hy vọng cải thiện hơn.
6.Mệt mỏi, thường thì không vì anh đâu có cống hiến gì đâu mà mệt mỏi. Diễn đàn cho anh nhiều hơn cái anh đem ra thì sao dám gọi là cống hiến gì.Cái làm anh mệt mỏi là anh không thể nào đảm bảo được đủ thời gian cho mọi công việc (Dù anh biết rằng thời gian luôn đủ cho những công việc quan trọng nhưng anh chỉ có Học - Gia đình - Diễn đàn.Cả 3 cái a chưa lo đc cái nào tốt)
7.Nếu nói không có ai thì vô lý, thực ra là nhiều người quá,nếu cho kể chắc không hết,nhưng người tốt nhất ko có chắc tại ai cũng tốt.....Mỗi ng làm anh ấn tượng 1 điểm nào đó.Chị Sóng thì có những bài viết làm a có những suy nghĩ sâu sắc, chị hainguyen thì làm anh có sự học hỏi về tự tin,Kendy thì đầy nhiệt huyết,Vrain thì đầy trách nhiệm ,...
Nói chung anh vẫn phải học hỏi nhiều.
8.Cái đó ko phải khó hiểu lắm, có thể tại anh ảnh hưởng bởi trào lưu "tự kỷ" của giới trẻ (mới đọc báo hồi sáng), thực ra chỉ là lòng a có những cảm nhận sâu về vấn đề đó nên anh trả lời thường có chiều sâu và hướng mở theo lòng anh thôi.
Trả lời commemt chủ yếu là nói lòng mình, anh chỉ quan tâm anh đang nói những gì mình nghĩ là đc rồi, là tri kỷ thì sẽ hiểu nhau, còn vô duyên thì đành chịu.
9.Một nửa của anh, cả diễn đàn này ai biết hơn em , anh đập đầu vào đá anh chết.
10. Lời nói àh, trong câu chuyện "gà đại bàng" kịch bản thứ 2(nếu chick nhớ ko lầm)
gà đại bàng thất bại vì không tìm thấy một môi trường rèn luyện để thành công .
"Cám ơn các bạn đã cho Ohchick một môi trường rèn luyện - Tôi yêu các bạn ".
Xong phần của Benny

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
E bon chen hỏi anh mấy câu nè:
  1. Ước mơ của anh là gì?
  2. Nếu dành 5 từ chính xác nhất để nói về bản thân, anh sẽ nói gì?
  3. Anh mà bị cả nhà KNSO bo xì, anh tính làm sao^^

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Đến anh Vrain, thích ăn gà lắm à, đang cúm gà nè, chỗ em dạo này lạnh quá em sắp cúm rồi đó.

Mần cái "đầu" trước: Điều gì làm cho Đức cảm thấy vui và hạnh phúc nhất từ trước đến giờ?
Cuộc sống thì hạnh phúc rất nhiều ,có chăng là bạn có thấy được không.Nhưng từ khi hiểu được giá trị của hạnh phúc và niềm vui sống thì đó là Khi hiểu được cảm giác câu nói :"Ấm áp không phải là mặc 1 cái áo thật ấm mà là có 1 người hỏi bạn lạnh không và mặc cho bạn một cái áo".....Cám ơn người đã mang đến cho tôi cảm giác này.

Mần tiếp đến "cổ": Đức hãy vẽ hình ảnh của mình trong tương lai cho mọi người thấy nha (bằng chữ nhé, hì hì)
Một Đại gia, có một gia đình hạnh phúc bên người mình yêu thương, quản lý một tổ chức từ thiện cho trẻ khiếm thính.

"Ức gà" xé phai đây: Theo quan điểm của Đức thì "Sống như thế nào là sống trọn vẹn?"
..

Sống trọn vẹn. Khó nói thật, Chick chỉ có quan niệm về cách sống cho hạnh phúc,từ 1 quyển sách đọc trong dịp tết này, và chick cũng xem đó là triết lý sống cho mình :"Người Hạnh Phúc là người luôn nhìn vào những gì mình đã cho đi, người Đau Khổ là người nhìn vào những gì mình được nhận lại".Có lẽ trọn vẹn là khi bản thân thấy hạnh phúc.

ây da ây da, tới cái "cánh" đây, ngon ngon: Khóc!!!!!!! Đức nghĩ gì về từ này.....đã có bao giờ Đức trong tâm trạng này chưa? Chia sẻ với mọi người luôn nhé...
Bị hoài đấy chứ, khóc trong lòng thì nhiều,nghẹn tức ra mặt cũng nhiều. Chia sẻ à,thực ra cũng là do chick nhiều,chick chỉ khóc vì chuyện tc ko bao giờ khóc vì sai lầm của mình,dù là chuyện tc hay gì đi nữa thì khi một người con trai phải khóc thì chuyện đó phải thật tệ.......

Đùi đây, đùi đây: haizz, nghe nói bạn Đức là thần tượng của Benny, hì hì. vậy thì còn thần tượng của Đức như thế nào (kết họp luôn: mẫu bạn gái của Đức như thế nào?)))

-Thần tượng,Chick có nhiều thần tượng lắm,thông minh như Albert Einstein,chiến lược gia thì vô kể, không mong là người giỏi nhất chỉ mong thu phục lòng người như Lê Lợi thu phục Nguyễn Trãi,Lưu Bị thu phục Gia Cát Lượng, đôi lúc lại muốn toàn tài như Tào Tháo ,người luôn sống bằng lý trí .Nói chung Chick là mẫu người cầu toàn và tham lam.
-Mẫu người yêu hả, cao 1m65, nhà mặt phố,bố làm to,dễ thương xinh đẹp,biết 3 ngoại ngữ (Anh, Hoa,Nhật), chung thủy, ngoan hiền,biết nhường nhịn người yêu,... nói chung con gái có tính tốt gì người đó có đủ là đc.
=> Kết luận có cũng không yêu Chick nên chick không có mẫu người lý tưởng nào hết.Nếu người con gái đó làm Chick cảm thấy tốt,động lòng để có thể bỏ qua mọi thứ để yêu người con gái đó thì Chick sẽ hết lòng,còn nếu ko thì đừng yêu Chick, khổ thân...:dauhang:
Cái phần quan trọng nhất đây (Phao câu Gà, hì hì): Bạn Đức sẽ nói điều gì khi gặp bạn Vrain nào???
Àh, Anh dẫn em đi ăn "gà"

---------- Post added 08-02-2011 at 12:04 AM ---------- Previous post was 07-02-2011 at 11:55 PM ----------

E bon chen hỏi anh mấy câu nè:
  1. Ước mơ của anh là gì?
  2. Nếu dành 5 từ chính xác nhất để nói về bản thân, anh sẽ nói gì?
  3. Anh mà bị cả nhà KNSO bo xì, anh tính làm sao^^
1.Ở phần anh Rain anh trả lời rồi, làm Đại Gia.....
2.5 từ,lẻ khó viết quá em,mà anh dốt tiếng Việt, 5 từ của em là câu 5 chữ hay 5 từ lẻ,...
thôi để anh viết đại miễn sao nói được bản thân anh àh :"Cực kỳ làm biếng"
Con người ta làm biết nên mới làm ra xe máy để đi, máy bay để đi nhanh hơn, làm biếng vẽ nên mới làm ra máy ảnh,... và anh làm biếng làm mọi thứ nên anh phải làm ra tiền để người khác làm việc cho anh.:bitmiengcuoi:
3.Anh sẽ kiếm nhà khác chơi ,... mà chắc không có đâu em,đẹp trai dễ thương ngoan hiền vô đối như anh ai cũng thương hết àh.

boduacanhxanh

Thanh viên kỳ cựu
xin chào ông anh!cho đứa em này mạo muội hỏi anh vài câu nha!
1:anh nặng bao nhiêu kg?
2: anh cao bao nhiêu?
3:tết anh lì xì cho em chưa?
câu hỏi may mắn: khi nào em với anh mới gặp nhau?

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
xin chào ông anh!cho đứa em này mạo muội hỏi anh vài câu nha!
1:anh nặng bao nhiêu kg?
2: anh cao bao nhiêu?
3:tết anh lì xì cho em chưa?
câu hỏi may mắn: khi nào em với anh mới gặp nhau?

Bó tay thằng nhỏ, anh 69kg
cao 1m70
chưa lì xì cho em.
Anh gặp em hồi đi phỏng vấn với đi TTYT,anh là cái anh làm đường dây điện cho chương trình đó

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
anh hỏi: Khi nào chuơng trình tiếp theo làm đây? Đã qua tết rồi. :phandoi:

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
anh hỏi: Khi nào chuơng trình tiếp theo làm đây? Đã qua tết rồi. :phandoi:

Chương trình của nhóm KNGT sẽ diễn ra vào ngày 06/03/2011
ngày thông báo đăng ký 20/02/2011
ngày họp nhóm chưa lên. :d

boduacanhxanh

Thanh viên kỳ cựu
không ý em hỏi là khi nào em với anh lại gặp nhau, chứ làm sao em quên anh được.anh mặc bộ đồ võ sĩ to đùng nè.

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
không ý em hỏi là khi nào em với anh lại gặp nhau, chứ làm sao em quên anh được.anh mặc bộ đồ võ sĩ to đùng nè.
uh,hên xui,chắc khi nào clb làm chương trình hoặc nhóm của anh làm chương trình chứ bt anh cũng đâu làm gì mà gặp e :D

Ren

[♣]Thành Viên CLB
Thứ 1 anh không nói cho em biết là chị Ren mới được mời phỏng vấn tuần này nhưng không sao bây giờ em phỏng vấn anh ,thì để lượt của Chick thì Ren mời nha (Nhường chick tuần này làm sao nha Ren )

Hóhố Chick mến, h Ren mới đọc dc Phỏng vấn Chick. àh há, mà nếu Ren ko mời Chick thì sao????? Cái tội ko thèm hỏi đã trả lời nháaaaaaaaa. Giờ cho Chick vài câu nữa cho đông vui xôm tụ nhé ;))

1. Email & nik yh của Chick có nghĩa gì á? [Ren hay để í tiểu tiết lắm ;)) ]
2. Dự định tương lai 10 năm tới của Chick là gì?
3. Giả sử tất cả mọi ng quay lưng lại với Chick, lúc đó Chick sẽ làm gì?phản ứng ra sao? [câu hỏi phụ nhé: Chik thuộc nhóm nào trong DISC ;)) thế? ]
4. Quyển sách ưa thích của Chick là gì? ehehehehehe

cruiseBK

Thanh viên kỳ cựu
:cuoinhamhiem:Chắc bạn Ren muốn thêm 1 scandal nữa nên muốn gây sự chú ý đây mà....

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Hóhố Chick mến, h Ren mới đọc dc Phỏng vấn Chick. àh há, mà nếu Ren ko mời Chick thì sao????? Cái tội ko thèm hỏi đã trả lời nháaaaaaaaa. Giờ cho Chick vài câu nữa cho đông vui xôm tụ nhé ;))

1. Email & nik yh của Chick có nghĩa gì á? [Ren hay để í tiểu tiết lắm ;)) ]
2. Dự định tương lai 10 năm tới của Chick là gì?
3. Giả sử tất cả mọi ng quay lưng lại với Chick, lúc đó Chick sẽ làm gì?phản ứng ra sao? [câu hỏi phụ nhé: Chik thuộc nhóm nào trong DISC ;)) thế? ]
4. Quyển sách ưa thích của Chick là gì? ehehehehehe

1. Yahoo : anfaandomega
anfa là chữ bắt đầu của bảng chữ cái
omega là chữ cuối cùng
nghĩa của nó là sự khởi đầu và là sự kết thúc.Một câu trong Kinh thành, hàm ý nắm giữ tất cả,mọi thứ,quyền lực lớn nhất.

2. Hoàn thành 3 mục tiêu cuộc đời :
Có trách nhiệm với bản thân – hoàn thiện việc học để có thể là một người có ích và cống hiến được cho xã hội
Có trách nhiệm với gia đình – có thể lo lắng cho gia đình tốt nhất > có công việc với mức lương có thể lo cho gia đình một cuộc sống không phải hổ thẹn với đời.
Có trách nhiệm với xã hội – Cống hiến sức mình cho xã hội tốt đẹp hơn-> Tham gia hoặc tổ chức 1 một nhóm từ thiện cho trẻ khiếm thính.
10 năm sau có thể làm xong 3 mục tiêu này là đạt.

3.Quan điểm sống của Chick là cuộc sống này mình là một mảnh ghép của xã hội dù xấu hay tốt thì tôi cũng đã gắng kết nhiều thứ trong cuộc sống này,nếu mọi người quay mặt có lẽ là chick sẽ làm cho họ trở lại với mình nếu không chắc sẽ không sống được trong xã hội này.
DISC :chick không nhớ rõ hình như là nhóm phát triển : D-I-C-S

4.Quyển : Ngôn ngữ cơ thể
Chick thích nắm giữ được mọi bí mật của con người.

vitaminlove

Thanh viên kỳ cựu
Làm Lưu Bị thì không biết dạy con, thu phục được nhân tâm nhưng cuối cùng lại phạm sai lầm rất lớn là để ngôi vua lại cho kẻ vô đức vô tài, để cuối cùng nhà Thục Hán phải mất.
Làm Lê Lợi lại không hiểu Nguyễn Trãi, đại sự đã thành, Nguyễn Trãi đã xin về Côn Sơn ở ẩn nhưng cứ bắt ở lại làm quan, lại không hiểu lòng ganh ghét đố kị của quần thần giành cho Nguyễn Trãi, để cuối cùng gây ra vụ án Lệ Chi Viên khiến Nguyễn Trãi và cả gia đình phải chết oan uổng.
Làm Tào Tháo thì dùng người nhưng lại chẳng tin người, quá đa nghi mà hỏng đại sự, cuối cùng chết cũng vì đa nghi, không cho Hoa Đà chữa bệnh. Chết khi nghiệp lớn chưa thành.
Liệu Chick có muốn thành người như vậy không nè ? :dangyeu:
Con người có rất nhiều bí mật đó nha. :dangyeu:

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Hỏi hay thật, hôm trước chick nhận được món qua noel là 1 quyển sách về "Điều kỳ diệu về cách nhìn cuộc sống"

Tâm điểm của quyển sách là : Điều quan trọng không phải là những gì xảy ra với bạn ,mà chính cách nhìn của bạn sẽ quyết định bạn hạnh phúc hay không

Trong quyển sách có một câu chuyện về một người muốn thành công nhưng lại nhìn thấy những người thành công khác không trọn vẹn trong hạnh phúc gia đình,câu mà anh ta chiêm nghiệm ra là bạn đặt một mục tiêu và bạn cứ nhắm đến mục tiêu đó,quan trọng là mục tiêu đó thế nào ? nếu bạn đi sai mục tiêu đó thì mới dẫn đến điều không tốt.

Dù gì thì Lưu Bị cả đời mong thu phục lòng người để trị vì tốt chứ không phải là giáo dục con cái tốt.

Còn mục tiêu của Ohchick là có một hạnh phúc trong cuộc sống một cách chọn vẹn nhất theo suy nghĩ của bản thân.

Xác định được rồi thì bạn cứ bước đi thôi.

Chúc bạn cũng đạt được điều đó.

Bình luận bằng Facebook