[Cuộc Sống] bài học từ ly cafe 2

steward

Thanh viên kỳ cựu
16/11/09
290
3,353
93
ĐH Khoa Học Tự Nhiên
Cuộc sống cũng giống như 1 ly café. Bạn ngồi bên cửa sổ, nhấc tách café lên…nhấp 1 ngụm…và chợt nhận ra rằng ly cafe chưa có đường. Rồi bởi vì ngại đứng dậy để lấy đường, bạn ngồi đó và uống ly café đắng. Khi ly café đã cạn, bạn mới phát hiện ra rằng đường đã không tan ra và dính ở đáy ly…Chúng ta mất quá nhiều thời gian để băn khoăn tại sao cuộc đời lại quá ảm đạm, nhạt nhẽo…, và tốn rất nhiều thời gian đi tìm kiếm sự ngọt ngào trong khi ta chỉ cần khuấy lên. Chính tôi, chính bạn sẽ làm cho cuộc sống của mình đầy hương vị nếu ta không chờ đợi. Hãy tận hưởng ly café của cuộc sống!

Thích: 29 people

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
3/11/09
244
2,241
93
29
Tại sao lại ko nhận thấy đường đã có sẵn trước khi uống hết ly cà phê nhỉ? Mình quá vô tâm chăng?
Đôi khi tìm kiếm cũng là điều rất thú vị, tìm kiếm đc rùi có lẽ mình hơi thất vọng khi phát hiện nó đã có sẵn nh chính điều đó là ta quan tâm và chú ý đến mọi thứ hơn. Ko thể khuấy động mọi thứ khi chưa biết trong đó có gì, thiếu gì và cần gì.

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
21/11/09
314
2,133
93
Tự mình phải khuấy trộn cả ngọt ngào và đắng chát trong cuộc sống mới có được một cuộc sống trọn vẹn. Ly cafe ngọt ngào. :dangyeu:

greenlovebmt

Thành viên
27/10/09
12
81
13
mình k có ý kiến vì mình thích cf đen k đường. lúc có tâm sự cảm nhận hương vị đắng và mùi thơm thật tuyệt.

Thích: 3 people

Bình luận bằng Facebook