Bạn có bao giờ để ý rằng...

Status
Không mở trả lời sau này.

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Bạn có bao giờ để ý rằng, nói về một điều để rồi về sau ước giá như bạn không nói; và không nói gì để rồi về sau ước giá như bạn nói, thì việc nào đau lòng hơn?...

Bạn có bao giờ để ý rằng, những điều quan trọng nhất lại luôn là những điều khó nói nhất?

Bạn có bao giờ ngại nói với một người rằng bạn yêu mến người đó? Nếu bạn nói, có thể họ sẽ làm bạn đau lòng. Nhưng nếu bạn không nói ra, bạn có thể làm đau lòng họ.

Bạn có bao giờ cảm thấy ngại quan tâm đến một người nào đó quá nhiều, đơn giản vì bạn sợ người đó không quan tâm lại bạn nhiều như thế, hoặc thậm chí là chẳng quan tâm chút nào đến bạn?

Bạn có bao giờ nghĩ rằng, cuộc sống ngập những rủi ro và cần có những bước nhảy vọt? Đừng là một con người luôn phải nhìn lại để tự hỏi mình có thể có gì, hay mình đã không nên làm gì… Vì không điều gì có thể đợi bạn mãi được
Các bạn cùng chia sẻ nhen!

cafesua90

Thanh viên kỳ cựu
Đừng bao giờ để ý đến những điều nhỏ nhặt và cũng đưng bao giờ tự hỏi mình những câu như có bao giờ.... hay như giá như.... khi bạn trả lời đc những câu đấy thì bạn đã là kẻ thất bại..... vì khi những câu hỏi ấy đc trả lời tức là cơ hội đã qua đi và bạn dã là kẻ chậm chạp..... hãy tìm đến những câu hỏi mang tính chât thôi thúc và mang đến màu sắc của thành công...

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Có câu nói thế này: "im lặng ko nói ra, để ko phải nghe lời từ chối để ko phải đau khổ và để lại cho mình một chút hy vọng". Nhiều lúc nghĩ cũng đúng nh đôi lúc cảm thấy nó thế nào ấy. Nếu nói ra thì đó có thể là 1 nỗi mật mát lớn nh nếu ko nói thì có thể sẽ càng đau khổ hơn nữa. Nên thật sự trong những tình huống như thế mình chẳng biết phải làm sao cả. Nhiều lúc cứ mặc kệ cho tgian trôi đi rồi muốn ra sao thì ra. Những lúc đó mình thực sự ko biết mình là ai nữa?

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
Hoài Niệm Bạn có bao giờ thất hứa với bản thân! Bàn Tròn Thảo Luận 0
Tom Bạn có biết Durex là cái gì không? Bàn Tròn Thảo Luận 5
benny [Giải Trí] Bạn có đồng tình với "Sát thủ đầu mưng mủ" Bàn Tròn Thảo Luận 13
trangdang Bạn có tin mình sẽ là người làm nên tên tuổi diễn đàn KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 30
sweet_heart [Nghề Nghiệp] Bạn học được gì từ người ăn mày có trình độ này ? Bàn Tròn Thảo Luận 2
Hoài Niệm [Tình Yêu] Bạn có tin vào tình yêu trên mạng??? Bàn Tròn Thảo Luận 0
lobe_dream Bạn có suy nghĩ gì sau khi làm từ thiện (hay làm việc tốt)...??? Bàn Tròn Thảo Luận 16
B [Bạn Bè] Có nên vì bạn bè.......? Bàn Tròn Thảo Luận 6
T Cuộc đời có bất công ko các bạn nhỉ? Bàn Tròn Thảo Luận 35
L Bạn làm gì khi có người làm cho bạn thất vọng và mất niềm tin ? Bàn Tròn Thảo Luận 9
khuongduy7 Nếu như ... thì bạn có hạnh phúc? Bàn Tròn Thảo Luận 4
N bạn muốn làm gì cho cuộc dời mình có ý nghĩa??? Bàn Tròn Thảo Luận 4
Twisted [Xã Hội] Facebook đã phá hủy cuộc sống của bạn như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Twisted [Nghề Nghiệp] Những hành vi sẽ hủy hoại sự nghiệp của bạn Bàn Tròn Thảo Luận 0
Twisted [Giải Trí] Vì sao bạn mãi vẫn chưa thể giàu? Bàn Tròn Thảo Luận 0
vhngocmai Người mà bạn nhớ nhất? Bàn Tròn Thảo Luận 0
vhngocmai Bạn đối xử với quá khứ như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Kim Nhut Phan Theo bạn, phụ nữ cần gì ở đàn ông? Bàn Tròn Thảo Luận 0
vhungnr 7 điều bạn không thể bỏ qua trong mùa hè này Bàn Tròn Thảo Luận 4
jodiepham2204 Bạn đã gặp người mình yêu như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 8
benny [Thảo luận] Mùa giáng sinh của bạn như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 12
hoahong39 [TL-2/2012] Bạn nghĩ gì về SEX? Bàn Tròn Thảo Luận 13
hue_yeu_thuong [Bạn Bè] Bạn online Bàn Tròn Thảo Luận 1
KendyDat [TL-08/2011] Bạn quan tâm đến kỹ năng nào nhất hiện tại? Bàn Tròn Thảo Luận 13
huxu456 Giữa làm công ăn lương và kinh doanh bạn chọn con đường nào? Bàn Tròn Thảo Luận 1
boconganhthang3 Bạn sẽ làm gì nếu một ngày không còn xu nào? Bàn Tròn Thảo Luận 5
Sóng [TL-10/2010] Nếu được học lại ĐH, bạn sẽ thay đổi thời sinh viên của mình như thế nào Bàn Tròn Thảo Luận 21
Đài Trang Cathy [Tình Yêu] khi bạn thấy ở người bạn ''nghĩ là yêu'' rất nhiều khuyết điểm Bàn Tròn Thảo Luận 7
nhok_con1991 [Tình Yêu] Bạn hiểu gì về con gái?? Bàn Tròn Thảo Luận 14
lobe_dream [Tình Yêu] Bạn sẽ kết hôn với ai:"người bạn yêu" hay "người yêu bạn"? Bàn Tròn Thảo Luận 8
toc [Nghề Nghiệp] Bạn làm gì với những đồng tiền đầu tiên tự mình kiếm được? Bàn Tròn Thảo Luận 0
tuanphi [Tình Yêu] Bạn nghĩ sao về mối tình đầu??? Bàn Tròn Thảo Luận 25
moon_tsuki [Xã Hội] Nếu chỉ còn 1 đồng, bạn sẽ sử dụng nó như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 9
bluesea88 [Học Vấn] Bạn học anh văn như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 2
hoahong_trang Ai sẽ là người bạn nghĩ đến khi thấy cô đơn Bàn Tròn Thảo Luận 0
_ice_ Khi buồn bạn nhớ tới ai đầu tiên? Bàn Tròn Thảo Luận 41
kieuphuong [Xã Hội] Quan điểm của bạn về thành công là gì? Bàn Tròn Thảo Luận 32
Hayami Bạn sẽ làm gì cho tương lai xanh của Trái Đất? Bàn Tròn Thảo Luận 6
songha Theo bạn sống nội tâm là như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 26
Dung Nguyen [Bạn Bè] Một tình bạn đẹp....đòi hỏi sự thật lòng và nhiệt tình Bàn Tròn Thảo Luận 0
tritai [Xã Hội] Các bạn gái thích gì nhất trong ngày 8-3 sắp tới nhỉ? Bàn Tròn Thảo Luận 31
KendyDat [Xã Hội] Bạn nghĩ sao về những người hút thuốc ? Bàn Tròn Thảo Luận 11
ivenle Tình Bạn Bàn Tròn Thảo Luận 0
ivenle 10 tiêu chuẩn chọn vợ - các bạn nữ thấy thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 14
canhogiuadaiduong các bạn nghĩ sao về giao thông vn Bàn Tròn Thảo Luận 6
H Các bạn suy nghĩ gì về tình bạn :-? Bàn Tròn Thảo Luận 10
cedrci_jake Bạn thân :( Bàn Tròn Thảo Luận 14
dkt Bạn bè và chuyện tiền bạc , Bàn Tròn Thảo Luận 12
H Theo bạn ''Sống để làm gì'' Bàn Tròn Thảo Luận 18
lapdong Chia sẻ giấc mơ đêm qua của bạn! Bàn Tròn Thảo Luận 8