[BHCS]Những cảnh đời cơ cực

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
Có ai từng nghĩ đến việc sao mình lại được sống không? Chắc hẳn đó là một câu hỏi đặt ra cho những ai chưa nhìn thấy mục tiêu trước mắt của mình.Nhưng sống thì phải có mục tiêu mới hoàn thiện được.
Bên cạnh cuộc sống xa hoa mà chúng ta đang sở hữu thì còn rất nhiều cảnh đời cơ cực đang phải bương chải từng ngày trong cuộc sống.Những cảnh đời mà mà đáng lí ra họ phải được sống sung túc hơn. Thay vì vậy họ phải trải qua từng ngày cực khổ.

Hãy nhìn những bức ảnh trên mới thấy được cảnh cực của cái nghèo.Nghèo không phải là cái tội , nhưng nghèo có thể giết con người ta

silver

Thành viên mới
Vậy cho anh hỏi ngược lại thế nào là sung sướng hạnh phúc?Nếu anh là một người nghèo anh vẫn cảm thấy hạnh phúc.Hạnh phúc nếu mình có một cơ thể lành lặn.Hạnh phúc với một bữa ăn đơn sơ thôi nhưng nó thật ngon vì sự quý trọng thức ăn chứ không phải như nhiều người bỏ mứa,đổ đi.Điều quan trọng là quan niệm của em về hạnh phúc từ góc độ nào chứ không phải là một tiêu chuẩn cụ thể về hạnh phúc

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
oh thì em có nói sung sướng nhất định phải giàu có về vật chất đâu

lovehuonghehe

Thanh viên kỳ cựu
hic, nhìn những bức ảnh này thấy mình hạnh phúc và giàu có biết bao. Còn nhiều nhiều lắm những mảnh đời cơ cực . Cầu mong thế giới ko còn những hình ảnh như ythan vừa up ....

Bình luận bằng Facebook