Bị soi mói...

namlunloan

Thành viên năng động
Năm nay em học lớp 9,một học sinh cũng bình thường như bao học sinh khác nhưng có điểm khác ở chỗ em là Liên Đội trưởng. Lúc vừa mới nhận được chức vụ này,e rất tự tin rằng mình có thể đảm nhận được và không quá "cách biệt" với các bạn. Nhưng một thời gian ngắn em lại bị áp lực khá lớn. E luôn bị đặt trong tầm camera của mọi người. Mỗi lần em có điểm thấp là có 1,2 đứa bạn lại nói: "Làm LDT cho cố vô rồi ko lo học. Làm tiếp đi coi học được ko".Ngay cả đối với vài thầy cô, hễ e làm ko chuẩn xác một việc gì lại bị thầy cô lấy cái mác "LDT" ra mà phê bình,suy nghĩ ko tốt về em. Bản tính của em cũng quậy cũng nghịch như bao bạn bè nhưng từ lúc làm LDT,em ko dược tự do là mình vì luôn chịu áp lực của chức vụ và thầy cô, mà e quá nghiêm chỉnh thì lại sợ bạn bè bảo là chảnh. Nhưng e dù gì cũng đâu phải là người giỏi và biết tất cả mọi thứ đâu mà lại cứ bị gán: "Làm LDT,cái gì cũng phải biết, cái gì cũng phải hơn mọi người, phải chuyên nghiệp trong mọi hoàn cảnh".E ko biết phải làm gì để trước mắt tất cả mọi người e luôn vừa lòng mọi người và cũng ko biết là một LDT có bắt buộc là luôn phải hoàn hảo ko?????:dauhang:
Em phải làm gì để ko bị soi mói đây???:roile:
Các anh chị giúp em nhé!!!

Bình luận bằng Facebook