Bình yên là gì?

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
Là khi ngồi lên chiếc xích đu ngày bé nắm tay ai thật khẽ… đung đưa đung đưa theo điệu nhạc, là tiếng thì thầm bên tai của ai đó “yêu thương ơi, mãi mãi nhé!”.
Bình yên là gì hả mẹ?

Là ngày con chào đời… Mẹ đã chờ ngày này hơn 9 tháng nhìn thấy con đỏ hỏn nhăn nheo, nhưng đó là kết tinh tình yêu giữa ba và mẹ thấy đôi mắt con nhắm nghiền…

Đó là lúc mẹ thấy bình yên, con à!

Ba ơi, khi nào ba thấy bình yên?

Là khi con gái ba dụi dụi vào lưng ba ngái ngủ, là khi con trai nắm thật khẽ tay ba. Là khi cả ba bố con cùng xúm tổ chức sinh nhật cho mẹ. Lúc ấy, gia đình mình thật hạnh phúc và bình yên biết bao?

Cuộc sống ơi, bình yên là những gì thế?

Bình yên là khi thức giấc, ánh nắng chan hòa ngoài song cửa, có tiếng chim hót líu lo, có bầu trời xanh tươi, có chút gió mát… là tiếng hát ai khe khẽ ngân lên trong khúc hát mùa thu. Là nụ cười hiền trong sáng của cô bạn hàng xóm!

Bình yên là đầm ấm trong bữa cơm gia đình, có mẹ, có cha, có chị em… là tiếng bi bô của em, tiếng cười giòn tan của chị, là tiếng dỗ dành của mẹ, là lời khuyên ôn tồn của cha. Là hạnh phúc tràn ngập căn nhà nhỏ.

Bình yên là khi ngồi cạnh thằng bạn thân, ôm vai, bá cổ, kéo áo, tựa đầu rồi hai đứa nghêu ngao hát. Chọc cười cô bạn bàn trên.

Là khi bạn đến bên tôi, chia sẻ mọi thứ là những lúc buồn tôi có thể dựa vào vai bạn và khóc… Chẳng cần biết tại sao, cứ yên lặng thế thôi…

Bình yên là khi buồn trống rỗng, bật nhạc với mức maximum, nhảy nhót và la hét thật to mà ko bị ai la mắng. Chỉ thấy tâm hồn trống rỗng bị lấp đầy bởi những bình yên!

Bình yên là khi ngồi xếp những ngôi sao, những con hạt bằng giấy…và gửi gắm vào đó những mơ ước, những yêu thương!

Bình yên là khi nhận được hoa của ai đó. Òa lên vì bất ngờ sung sướng!

Bình yên là khi ngồi lên chiếc xích đu ngày bé nắm tay ai thật khẽ… đung đưa đung đưa theo điệu nhạc, là tiếng thì thầm bên tai của ai đó “yêu thương ơi, mãi mãi nhé!”.

Còn với bạn, bình yên là gì?

arieshanngoc

[♣]Thành Viên CLB
Bình yên là khi gia đình sum họp, cùng nhau quây quần bên mâm cơm mẹ nấu! Bình yên là khi nhìn thấy ba mẹ vẫn mạnh khỏe và bên nhau!

Cảm ơn bạn vì bài viết rất ý nghĩa này! Thân!

zizizuzu

Thành viên mới
Là khi nhìn những sinh linh nhỏ bé chào đời, ẵm chúng trên tay mà chỉ sợ mình làm chúng không thoải mái.
Là khi chuẩn bị bữa cơm cho những người mình yêu thương. e gái thích khoai tây chiên, e trai thích cá, bố thích chả giò ăn kèm rau diếp cá, mẹ thích sườn rán....
Là khi đọc lá thư ngăn bàn....giờ nhớ lại, chẳng hiểu sao ngày xưa thấy sợ nhỉ? hehe
Là khi giữa trời rét mướt, thằng bạn mang qua cho túi hạt dẻ giữa trời mưa... thương nó ghê.
Là khi giữa dòng người xô bồ, đôi mắt bất chợt nhìn thấy bóng dáng thân quen
Là những cuộc điện thoại kéo dài... để biết rằng "ta không 1 mình"
Là khi tết đến, cả nhà quây quần lại....
Là khi sóng gió, lại thấy thế nào là tình thân

eilain_dinh

[♣]Thành Viên CLB
Cuộc đời chẳng bao giờ bình yên đâu anh, trừ phi anh chỉ tồn tại chứ không sống, như vậy thì nhàm chán lắm mà anh thì em không nghĩ vậy ha ;;)

thuchungkt

[♣]Thành Viên CLB
bình yên là sự thanh thản từ bên trong con người mình, sáng thức giấc thấy tia nắng mai, chiều tà có những cơn gió nhẹ lùa qua tóc, được ngắm nhìn thế giới bên ngoài, là khi ở bên những người mình yêu thương,... :chaymaucam:

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
bình yên là sự thanh thản từ bên trong con người mình, sáng thức giấc thấy tia nắng mai, chiều tà có những cơn gió nhẹ lùa qua tóc, được ngắm nhìn thế giới bên ngoài, là khi ở bên những người mình yêu thương,... :chaymaucam:

Trùi, lãng mạn dữ dz e :cuoihaha:

tony_thang

[♣]Thành Viên CLB
"Bình yên" là bình lặng và yên ổn, khi con người thốt ra câu nói "bình yên" là lúc đó tâm trạng của họ đang thoải mái, khuôn mặt của họ biểu hiện 1 cảm xúc rất tươi, họ đang mãn nguyện về những hạnh phúc mà họ đã có, họ ko có nhiều muộn phiền lo âu khi suy nghĩ về 2 chữ"bình yên" và luôn vui vẻ cảm ơn về những gì họ đang có, sống thật tốt cho 1 ngày mai tươi sáng hơn, tốt đẹp hơn.^^!

lovely_kimmie

Thành viên mới
Bình yên là khi được nhìn thấy nụ cười trên những gương mặt thân thương ...

Là được cùng bè bạn lang thang quán cà phê, trà sữa, bánh tráng no căng bụng :))

Là khi được ẵm em bé, nhìn nó ngủ say trên vai mình :">

Z

zuzumoon93

Guest
aii cung mong một cuộc sống bình yên hạnh phúc

nhocon

Thành viên mới
Bình yên là khi được ngủ trong vòng tay của người mình iu thương

ngaanh

Thành viên mới
bình yên là công việc của mình được ổn định, người yêu cảm thấy thoải mái và mọi thứ không ở một mức gì đó quá lên. chỉ thế thôi là đủ bạn ạ.

white7

Thành viên mới
Bình yên là khi được ở cạnh người mình yêu thương :)

Bình luận bằng Facebook