BỨc thƯ chÂn tÌnh

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Khi Bạn găp phải một chuyện đau buồn, Tôi không thể nói: "Tôi cảm thông được tình cảnh của Bạn lúc này". Đơn giản bởi vì Tôi chỉ biết mà thực sự không hiểu tâm trạng thật của Bạn thế nào. Mặc dù Tôi đã từng trải qua những chuyện không vui, từng chịu đựng những nỗi đau buồn nhưng chưa bao giờ Tôi rơi vào hoàn cảnh giống y Bạn.
Tôi cũng không thể nói: "Rồi Bạn sẽ nhanh chóng vượt qua". Đơn giản bởi vì Bạn sẽ không thực hiện được chỉ qua một câu động viên như vậy. Cuộc sống vẫn tiếp diễn. Có thể Bạn sẽ bị cuốn theo những lo toan và trăn trở nối tiếp nhau trong cuộc sống. Nhưng nỗi đau, vết thương lòng vẫn còn đó, và chúng cần một khỏang thời gian cần thiết để Bạn nhận ra và hồi phục.
Tôi cũng không nói: "Bạn vẫn còn may mắn hơn những người khác nên hãy nhìn nhận sự việc theo khía cạnh tích cực". Đơn giản vì Tôi hiểu rằng mỗi người đều có những cảm nhận về nỗi đau khác nhau và thật vô lý khi đem so sánh mức độ của những nỗi đau, bất hạnh đó.
Vậy Tôi phải làm gì đây?
Tôi sẽ nói rằng Tôi chỉ có một bờ vai chân tình để Bạn tựa vào mỗi khi đuối sức. Tôi sẽ nói rằng Tôi luôn bên Bạn mỗi khi Bạn cần một người bạn để chia sẻ. Tôi chỉ có thể siết chặt tay Bạn và truyền cho Bạn một sức mạnh, một niềm tin rằng: tình thương yêu và thời gian sẽ giúp Bạn hàn gắn vết thương lòng. Rồi chúng ta sẽ có dịp ngồi kể cho nhau nghe về những chặng đường gian nan đã qua của Bạn. Và nếu như không thể kiềm chế được cảm xúc, Bạn hãy khóc cho vơi đau khổ và Tôi sẽ hối thúc Bạn hãy mau chóng quên đi.
Bằng sự quan tâm chân thành, Tôi sẽ giúp Bạn nguôi ngoai nỗi đau buồn và tìm được cảm hứng và niềm tin vào ngày mai tốt đẹp đang đến.

Mọi người ơi, chúng ta là bạn nhé. :dangyeu:. Hãy quan tâm đến những người bạn của chúng ta.

le mao

Thành viên năng động
bài này hay và cảm động quá!!!!mình sẻ cố gắng trở thành như vậy!!!!

xuanbinh1506

Thanh viên kỳ cựu
ôi, tình bạn thật chân tình, cao quý làm sao! mình cũng rất vinh dự vì có được những người bạn như vậy, ước gì mình có thêm thật nhiều người bạn nữa, ước gì mình là bạn của nhau nhỉ!!!

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Tìm được một người bạn thực sự hiểu mình cũng khó lắm, cũng giống như tìm người yêu zi đó. Mình thật hạnh phúc vì có những người bạn thật tốt. Cảm ơn các bạn nhiều:them:

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
bạn bè tôi ơi, tại sao họ lại ích kỉ như zậyy, tình bạn đang bền chặt lại trở nen như vậy ư? tui vẫn bên bạn, tui mong chúng ta lại như xưa bạn nhé

Bình luận bằng Facebook