[Cảm xúc] bạn đi đi ....tôi giải thoát cho bạn. Và bạn đừng lo tôi sẽ ổn thôi!!!

motlanthoi

Thành viên
một người bạn nói vs tôi '' Mày đã thỏa hiệp chưa , tỉnh lại đi đừng có mơ mộng nữa mày thua rôi ko níu kéo thêm đc gì nữa đâu quên đi '' lời nói của một người bạn thân giằng xé tim tôi , tôi biết chứ tôi biết là không níu kéo được nữa nhưng tôi vẫn yêu vẫn thích tuy vậy tôi không hề điên dại tôi chôn tình cảm đó ở 1 góc trong tim chôn thật sâu và để thời gian lắng đọng nó nhưng sao lại khó quá muốn quên đi lại càng thấy nhớ thật tình tôi không hiều ,tôi và bạn đã từng có những kí ức đẹp ,mỗi ngày nó hằn in sâu trong tim tôi bao nhiêu thì lại nhạt nhòa trong bạn bấy nhiêu hôm nay tôi đc nghe 1 người bạn ngồi gần bạn kể vì trời lạnh 1 đứa con gái lẳng lơ yêu cầu bạn ôm nó bạn ko hề lưỡng lự và đã đồng ý tôi choáng váng và thầy người cứng đờ bạn không hề thấy có lỗi với tôi ư trời ơi tôi đã mún sấng đến đó và cho bạn 1 cái tát trời giáng nhưng ko tôi ko làm đc bởi 1 dứa con gái hiền lành chất phác như tôi chưa hề đánh 1 ai không lẽ vì bạn tôi lại phá hủy khuôn khổ của mình ư không đời nào tôi trấn tĩnh quay về chỗ ngồi tôi bỏ ngoài tay không biết bao nhiêu là tin xấu về bạn ...........................trước đây tôi từng tặng bạn chiếc đồng hồ cát để bạn biết quý thời gian ,tặng bạn những lời ''cằng nhằng'' để bạn nhìn ra chỗ sai ,cho ban cái dây đeo điện thoại hình ổ khóa vì theo tôi có ít người hiểu bạn còn tôi giữ chìa khóa chúng ta là 1 cặp nhưng bạn biết không vì giận bạn tôi đã bẻ gãy chìa khóa kỷ vật duy nhất ................tôi khóc rất nhiều nhưng không sao tôi cũng sớm ổn thôi .......................bạn có biết theo nhiều người họ cho rằng ttình yêu cũng giống như 1 bộ phim đau lòng mà theo tôi trong chuyện này bạn là đạo diễn , và nếu câu truyện này là 1 cuốn tiểu thuyết thì 9 bạn là tác giả muốn viết thế nào cũng được , nhưng riêng tôi - tôi sẽ bước đi và không ngoảnh đầu lại dù cho đây có là gì đi nữa tôi cũng ko wan tâm tôi trả tự do cho bạn sẽ không cằng nhằng mà tôi sẽ chúc phúc cho ban vì.....................................tôi đã thỏa hiệp và trên tư cách tôi ko biết mình còn quyền làm 1 người bạn bình thường của bạn ko nữa ........................bạn thân yêu ơi có nghe thấu!!!!!!!!!

kực_kì_lì

[♣]Thành Viên CLB
trùi ui,bé còn nhỏ mà yêu sớm vậy rồi.híc.
Mà chị nói bé nghe nè,cái gì nắm được thì buông được,mà nếu đã buông thì hãy xem tất cả như 1 kỉ niệm hay 1 bài học gì cũng được.Chị biết là rất khó nhưng mọi chuyện rồi cũng sẽ qua thôi...Hãy tự hỏi:"người đó có đáng để mình suy nghĩ,để mình đau long không?".Chỉ là câu hỏi "có đáng không?" và hãy tự tìm câu trả lời từ chính con tim nhé...CHúc bé sớm vui vẻ trở lại.Mong đọc được những dòng tâm sự vui vẻ của bé trong những bài viết sau,..:dangyeu:

Traucon_n

[♣]Thành Viên CLB
Chào bạn^^!
Cho mình nói chút ý kiến của bản thân nhé...!
Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu thêm trước khi tự kết luận ý. Điều đó sẽ giúp bạn có thể hiểu hơn và thấy được thực sự ý ngĩa của người ấy trong bạn.
Nhưng, bạn biết không? Theo mình thì một tình yêu đích thực là một tình yêu không "tư lợi" luôn hy vọng người ấy được hạnh phúc và bình an.... ~~> yêu không có nghĩa là chiếm hữu.

* Hãy để tình cảm ấy thành kí ức đẹp bằng cách thay đổi cách nhìn của mình!

ihope

[♣]Thành Viên CLB
Mọi chuyện rồi cũng sẽ ổn cả thôi bạn. Hãy sống hết mình, vui tươi, lạc quan như trước khi người bạn đó. Lúc đầu sẽ rất khó khăn, nhưng dần dần thì tất cả chỉ là quá khứ.

tuyethong

Thanh viên kỳ cựu
Một trong những nỗi đau tinh thần mà con người khó vượt qua nhất chính là nỗi đau về tình cảm, nhất là trong tình yêu. Thật khó có một ngôn ngữ nào đủ sức diễn tả hết tâm trạng của một cô gái khi gặp phải những đỗ vỡ trong tình cảm mà nguyên do là từ phía người con trai mình rất mực yêu thương ấy. Và… chị rất hiểu cái tâm trạng em lúc này. Bởi vậy, chị sẽ không bảo em phải cười tươi bước đi mạnh mẽ, cũng sẽ không bảo em rằng, phải cố gắng lên, đừng buồn lòng nữa. Hãy khóc đi em, khóc thật to nếu như điều đó làm em nhẹ lòng hơn, hãy cứ gục xuống nếu như em thật sự cảm thấy quá mức mệt mỏi với tình yêu kia, hãy cứ đau khổ đi nếu như em cảm thấy mất mát mình đang gánh chịu không gì bù đắp nổi.

Nhưng rồi em ạ, sau tất cả những hụt hẫng đau thương ấy, hãy cho mình một phút bình tâm em nhé, để lắng nghe những câu chuyện cuộc đời và biết rằng mình còn đủ bản lĩnh để làm lại từ đầu! Giữa cuộc đời này, không phải cái gì cũng là mãi mãi. Cuộc sống vốn có những quy luật riêng của nó. Nhưng trong bất cứ hoàn cảnh nào, bất luận là loại tình cảm gì, tình yêu hay tình bạn, tình người hay tình đời… tất cả đều phải được xây đắp tạo dựng từ hai phía. Sợi dây tình cảm chỉ bền khi một ai đó biết cho mà không cần đáp trả, biết nhận mà không hề quên lãng, biết yêu thương thì cũng phải biết nghĩ suy cho những người thương yêu mình. Đừng buông tay khi vẫn còn có thể, nhưng nếu mãi không thể, hãy rời xa để học cách chấp nhận, đừng cố gắng níu giữ những gì mãi mãi không thuộc về thế giới của mình. Tập làm quen với khái niệm “từ bỏ” hay “vứt bỏ” để hiểu hơn giá trị những gì mình đang nắm trong tay…

Nếu có thể ví cuộc sống của em lúc này giống như một ly café đen. Em ngồi bên cửa sổ, nhấc tách café lên… nhấp một ngụm… chợt nhận thấy ly café đắng ngắt. Rồi bởi vì ngại đứng dậy lấy đường, em ngồi đó và uống ly café chát đắng ấy… Khi café đã cạn, nhận ra rằng đường đã không tan ra mà dính ở đáy ly… Mới hay rằng mình đã mất quá nhiều thời gian để băn khoăn tại sao cuộc đời lại quá ảm đạm, nhạt nhẽo… và đã tốn quá nhiều thời giờ tìm kiếm sự ngọt ngào trong khi - chỉ cần khuấy nhẹ tay… Trong cuộc sống thực cũng vậy, hạnh phúc hay khổ đau, là nụ cười hay nước mắt, sẽ là do em lựa chọn và quyết định, vì em mới chính là nhà biên kịch lớn nhất của cuộc đời mình…

Đứng dậy và bắt tay xây dựng cuộc đời mới cho mình đi, em nhé!!!
Chúc em thành công!!!

p/s: những dòng cảm xúc của em gợi cho chị nhớ lại hình ảnh một cô nhóc cỡ tuổi em, một thời rất năng nổ trên diễn đàn và cũng một thời triền miên trong những nỗi đau về tình cảm… Nhưng ai rồi cũng thế, có ngã, có đau rồi cũng sẽ có vững chãi và trưởng thành hơn… Hạnh phúc, đi là sẽ đến em à!!!

benny

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc sống là một chuỗi đi từ nội tâm ra bên ngoài. Nói một cách dễ hiểu thì cuộc sống là do bản thân quyết định. Mâu thuẫn tâm lý của bạn giằng xé trong từng câu chữ, muốn giữ nhưng lại muốn buông, muốn trút xuống nhưng cố kìm nén lại. Vậy thì, tốt hết hãy giành một khoảng thời gian nhìn lại mình, xác định rõ:"mình cần gì?", rồi sau đó làm theo cách giúp bạn thoải mái và được là chính mình nhất. Nếu chọn buông thì có thể ngừng lại được rồi. Còn không, hãy gặp trực tiếp và nói rõ những suy nghĩ của mình với người bạn kia (tất nhiên bằng sự chân thành,tôn trọng, không xen vào cảm xúc tiêu cực). Hãy làm tất cả những gì bạn có thể để đạt được điều mình muốn, đừng để những mập mờ, thậm chí trong suy nghĩ, khiến bạn khó chịu. Chúc bạn thành công!:mimcuoi:

gaubaccuc12

Thành viên năng động
Có những lúc tưởng chừng đã có thể dừng lại để tựa vào một bờ vai mà mình vẫn tìm kiếm. nhưng cuối cùng nhận ra trên con đường mình đang bước quay đầu lại nhìn cũng chỉ có một mình. Cách tốt nhất không phải là ngồi đó suy nghĩ ai đúng ai sai, suy nghĩ về cái quá khứ mà mình đã đặt niềm tin để rồi nhận ra tất cả chỉ là dối trá. hạnh phúc không phải là cái mà người khác có, mà cái mà ta cần và người chỉ cho ta cách để bản thân có cái mà ta thiếu. Cuộc sống không có gì là hoàn hảo hết, quan trọng là bản thân bạn phải cố gắng. đừng cố tìm lại những gì đã qua mà hãy nhìn về phía trước để biết bản than mình nên làm gì. Đừng vì những dối gạt mà mất niềm tin và làm tổn thương chính mình.

songha

Thanh viên kỳ cựu
Bạn cứ nghĩ là không thể vượt qua, không thể quên được, rằng mình sẽ chết mất nếu phải như thế. Nhưng bạn ơi, không gì là không thể, phía cuối con hầm đen tối tưởng chừng không lối thoát kia lại có le lói ánh sáng đang chờ bạn.Dũng cảm đối mặt rồi sẽ vượt qua thôi.Cố nhớ để quên chứ đừng cố quên để rồi mãi nhớ.

cheng_nhobe

[♣]Thành Viên CLB
Vui vẻ lên cô bé, vì cuộc đời thật ngắn ngủi... hạnh phúc vẫn đang chờ em ở phía trước....:D

Bình luận bằng Facebook