[Cảm xúc] Má ơi....

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Ngày 20 Tháng 10 Năm 2011
Khuya!
" ma oi, chuc ma ngay 20-10 thiet vui nha ma"..... Xóa.
" ma oi, hom nay la 20-10 chuc ma thiet la hanh phuc nha ma"..... lại xóa.
Cãm giác muốn nói, nhưng..... lại không thể nói thành lời thật là tệ.
Lấy hết can đảm nhưng cũng chỉ nhắn được vẻn vẹn vài chữ
" con dang lam tot lam ma , khong phai lo cho con dau, tren nay an roi ngu khong ah nen suong lam ma oi"....send

Cuối cùng thì cũng đủ can đảm mà nhắn cho má một tin, dù không được nhiều yêu thương, nhưng chắc má cũng sẽ hiểu con trai má thương má như thế nào mà phải hông má.

Má ơi, thật ra con muốn nói với má nhiều lắm, con muốn nói má đừng quá cố gắng nữa, tiền làm ra thì cứ ăn uống cho thoải mái đi, để dành lo cho ba với má là được rồi.

Con trên này đang sống rất tốt, sáng ngũ nướng , trưa ăn cơm bụi rồi đi học, học về ăn cơm bụi rồi đi làm, sướng như tiên má àh, đừng lo cho con nha má!

Chắc chẳng bao giờ má đọc được những dòng chữ mà lâu lâu con lại hí hoáy viết.
Tâm sự của con đó má, con buồn lắm má à, mà buồn bao nhiêu thì con lại giận bấy nhiêu. Giận vì bãn thân mình sao kém tài, không lo nổi cho ba má, giận vì cứ mãi làm gánh nặng, nổi lo cho ba má.
Con xin lỗi vì làm ba má buồn vì đã bỏ học giữa chừng, nhưng thực sự là con chịu không nổi khi nhìn thấy má lận đận, ba thì đắn đo.
Con xin lổi vì nhiều lúc lại lớn tiếng với ba má, con thực sự không muốn đâu má ơi... nhưng con chẳng biết phản ứng thế nào khi má cứ tiếc hoài món ăn đã cũ, những thứ con mua sao má không sài, má cứ nói má tiếc...
Con xin lỗi vì đã quá thờ ơ với gia đình mình, nhiều lúc bỏ bê việc nhà mà đi cafe với tụi bạn, không thèm về dọn hàng dùm má..
Con biết mình sai rồi má à.
Ra đời, con biết cảm giác ra sao khi bị người kém tài hơn mình quát nát, chỉ đơn giản là người ta nắm tiền lương của mình nên mình phãi chịu! con nghĩ tới má, chẳng biết vì lý do gì mà má cứ yên lặng khi con lỡ lớn tiếng...
Con biết kiếm đồng tiền để tiêu sài khó cỡ nào, rồi lại nhớ má, nhớ những đồng tiền má gởi lên cho con hàng tuần, má không than với con là chợ dạo này ế ẩm, thùng đậu hủ của má cứ còn nguyên....
Ăn cơm bụi, ăn riết rồi mất cảm giác ăn uống, con nhớ món ăn của má, dù chỉ lá mấy con cá kho , cái món mà con không muốn ăn nhất, nhưng nhớ rồi lại thèm má ơi, nhớ cái vị cay xè của tất cả món ăn má nấu, má kêu nấu cay riết ăn cho quen,để có đi đâu người ta có nấu cay thì mình cũng còn ăn được, không ăn thì đói ráng chịu.

Con nhớ má lắm, nhưng sao chẳng thể nói thành lời với má. Con giận, sao con không được như anh nhơn, dù là chỉ lúc xin tiền ãnh mới nói ãnh thương má, nhưng như vậy là má cũng vui rồi. Còn con, đã bao lâu rồi không mở miệng nói với má là con thương má?

Má ơi, chắc má cũng biết con thương má nhiều mà, đúng không má. Con thương má, nhưng con chẳng nói ra được đâu má ơi, má cứ hiểu cho con là được nha má.

Con sẽ ráng sống tốt, sẽ giãm mọi nổi lo cho má.

Con Thương ba má nhiều...

Con Trai

suchungowa

Thành viên mới
Bạn suy nghĩ được như vậy thì cũng đã thể hiện là người con có hiếu biết nghĩ đến ba mẹ ở nhà rồi, cho nên bạn cũng đừng tự dằn vặt và trách bản thân mình nữa. Hãy cố làm người tốt và vươn lên thì mọi lo lắng và suy nghĩ cho ba mẹ mới thành hiện thực, tự trách mà không làm được gì thì cũng chỉ là nói suôn mà thôi! Vài lời gửi đến bạn.

benny

Thanh viên kỳ cựu
Anh thân!
Chúng ta có những người mẹ thật giống nhau. Mẹ em cũng vậy, mặc dù ở nhà nội trợ nhưng mẹ luôn tất bật với công việc. Hết dọn dẹp lại đến quét nhà, lau nhà, rửa bát...Nhiều lúc chỉ muốn mẹ nghỉ ngơi, nhiều lúc muốn mẹ nằm coi phim hay nghe một bài nhạc cùng con mà khó quá. Thấy mẹ đi từ nhà trên xuống nhà dưới làm lụng mà con thì chỉ ngồi ôm lấy cái máy tính, cảm giác khó chịu lắm. Thường thì ở nhà, em ăn nhiều hơn trên thành phố. Mẹ xới cơm cho em nhiều lắm, em không dám bỏ dở vì sợ mẹ lại tiếc và ăn. Nhiều khi thương mẹ mà không biết nói sao...Nhưng hiểu được, mẹ thương mình nhiều lắm.
Cái nỗi phẫn chí vì gia cảnh, vì thương mẹ, chắc ai cũng từng. Nhưng nhất định em sẽ cố gắng thay đổi điều đó, bằng nghị lực và khả năng của mình. Em tin anh cũng có thể làm được. Những gì của quá khứ đã trôi qua, hãy vững vàng ở hiện tại và tiến lên phía trước, anh trai nhé! Tin rằng mẹ sẽ hiểu tình cảm của anh. :mimcuoi:

trangdang

[♣]Thành Viên
háu ơi háu ơi háu ơi, nhớ háu nhiều... À không, nhớ 1 chút xíu, cảm ơn "người tình móc khóa" nhé :mimcuoi:. chỉ cần háu sống thật tốt, tối lo ngủ sớm, ăn uống đầy đủ và biết chăm sóc bản thân, háu đã giúp cho má bớt một gánh lo rồi. Tạm thời, chỉ cần vậy thôi, háu ạ.

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Anh thân!
Chúng ta có những người mẹ thật giống nhau. Mẹ em cũng vậy, mặc dù ở nhà nội trợ nhưng mẹ luôn tất bật với công việc. Hết dọn dẹp lại đến quét nhà, lau nhà, rửa bát...Nhiều lúc chỉ muốn mẹ nghỉ ngơi, nhiều lúc muốn mẹ nằm coi phim hay nghe một bài nhạc cùng con mà khó quá. Thấy mẹ đi từ nhà trên xuống nhà dưới làm lụng mà con thì chỉ ngồi ôm lấy cái máy tính, cảm giác khó chịu lắm. Thường thì ở nhà, em ăn nhiều hơn trên thành phố. Mẹ xới cơm cho em nhiều lắm, em không dám bỏ dở vì sợ mẹ lại tiếc và ăn. Nhiều khi thương mẹ mà không biết nói sao...Nhưng hiểu được, mẹ thương mình nhiều lắm.
Cái nỗi phẫn chí vì gia cảnh, vì thương mẹ, chắc ai cũng từng. Nhưng nhất định em sẽ cố gắng thay đổi điều đó, bằng nghị lực và khả năng của mình. Em tin anh cũng có thể làm được. Những gì của quá khứ đã trôi qua, hãy vững vàng ở hiện tại và tiến lên phía trước, anh trai nhé! Tin rằng mẹ sẽ hiểu tình cảm của anh. :mimcuoi:
Cám ơn em vì đã chia sẽ với anh, thực sự thì cũng lâu rồi anh mới lại nói lời quan tâm tới má, cũng cám ơn diễn đàn vì nếu không có buổi offline đó làm trái tim mình ấm lại thì chắc cũng chẳng đũ can đảm mà nói mấy chuyện mà trước đây mình luôn cho là sến như con hến đâu mọi người à.
Chúc tất cã mọi người nhận ra được giá trị thật của cuộc sống, và chúc ai đó như mình trước kia thì hãy dũng cãm mà nói lời yêu thương nhé. ^^
I LOVE YOU ! MY BIG HUG

---------- Post added at 11:26 AM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

háu ơi háu ơi háu ơi, nhớ háu nhiều... À không, nhớ 1 chút xíu, cảm ơn "người tình móc khóa" nhé :mimcuoi:. chỉ cần háu sống thật tốt, tối lo ngủ sớm, ăn uống đầy đủ và biết chăm sóc bản thân, háu đã giúp cho má bớt một gánh lo rồi. Tạm thời, chỉ cần vậy thôi, háu ạ.
Cám ơn nhiều nha , Cô nàng móc khóa? bữa đó run quá nên trao nhẫn... ý nhầm, trao móc khóa thôi mà cũng hông thành công nữa, bữa khác mình trao cái khác nha, nhỏ xíu.... hehe
P/s : người gì đâu mà nhỏ xíu xíu , như cái kẹo vậy á :D hehe

namdaklak0611

Thành viên năng động
hi..
háu à..có một câu thế này nè..nếu ngày mai là tận thế bạn sẽ làm gi..việc đầu tiên bạn làm là chạy tới những người thân yêu nhất của mình và nói với họ bạn yêu họ rất nhiều "nhiều lắm"..vậy tại sao bạn không nói với họ ngay từ hôm nay.. cuộc sống không biết trước đc điều gì đâu háu à.. có thể hôm nay bạn còn nói chuyện với họ nhưng ngày mai chắc gì bạn có thể nói chuyên đc với họ nữa..nên khi nào háu mún nói những lời thân yêu vói má thì cứ nói không kể dịp nào hết..vidu:alo má à..má khõe không,má nhớ con không...?không nhớ à.. nhưng con nhớ má nhiều lắm, còn yêu má nhiều lắm lắm luôn....!"má ơi má đẹp như tiên má thêm dấu huyền má gữi cho con"

Bình luận bằng Facebook