[Cảm xúc] Nếu được chọn, [you] thích sống vào thời đại nào?

benny

Thanh viên kỳ cựu
Một chàng trai gõ một câu status bâng quơ trên facebook:
- Nếu được chọn, bạn sẽ sống vào thời đại nào?

Lin-da Mô-đen: Tớ thích sống vào thời hiện đại, thời đại của văn minh, của công nghệ, kĩ thuật. Con người sẽ không phải lao dộng cực khổ, sẽ được vui chơi, được học tập, đầy đủ tiện nghi...Nếu sống vào thời xưa, không có in-tơ-nét, không có điện thoại di động, mỗi lần buồn không có ai tâm sự, tớ sẽ chết mất thôi!

Ngọn cờ Việt: @ Lin-đa Mô-đen: Thế cậu có nghĩ rằng cuộc sống hiện đại cũng đem lại rất nhiều bất cập không? Nào là ô nhiễm môi trường, nào là suy đồi đạo đức....Nếu được chọn, tớ muốn trở về thời xưa hơn. Dù rằng lễ giáo có khắt khe nhưng con người lại sống rất chuẩn mực, không dễ sa ngã như bây giờ...

Búp bê dung hòa: Theo tớ thì sống ở thời nào cũng vậy thôi. Ở mọi thời 9dại, đều có những cái hay, cái dở, những thuận lợi và những khó khăn. Trong suốt thời gian dài, con người luôn phải đấu tranh để sinh tồn, luôn phải vượt qua những chông gai thử thách thì mới mong kiếm được hạnh phúc của mình.

[you]:...........................................................................................................................

Last edited by a moderator:

nhan_pham

Thành viên mới
theo tôi thì sống ở thời đại nào không quan trọng , mà quan trọng là ta thích nghi với nó như thế nào , ta sống có ý nghĩa hay không , ta làm được những gì....và ta thấy thanh thản khi ra đi, không có gì phải hối tiếc cả . vậy là hạnh phúc rồi

congvien

Thành viên năng động
mình thích sống ở lin-da mô-đen, hehe.... cuộc sống hiện đại thật tấp lập..... nói chung mình thích 1 cái gì đơ mới mẻ, nhưng cũng ko quên đi những cái truyền thống oy...

nhan_pham

Thành viên mới
theo tôi thì sống ở thời đại nào không quan trọng , mà quan trọng là ta thích nghi với nó như thế nào , ta sống có ý nghĩa hay không , ta làm được những gì....và ta thấy thanh thản khi ra đi, không có gì phải hối tiếc cả . vậy là hạnh phúc rồi

bii

Thành viên
bii thì thích sống ở thời đại xưa, nơi mà con người đối nhân xử thế bằng tình cảm, không vụ lợi.sống hết mình bằng tình cảm chân thật.
nhưng bii cũng thích sống ở thời công nghệ, máy móc hiện đại, lúc ấy tuy đặt bản thân lên trên hết nhưg có như vậy thì mỗi bản thân ta mới được tôi luyện để vượt qua những sóng gió, bất công của cuộc sông.
nhưng tốt hơn hết là nên sống ở thời nào mà mình thấy phù hợp, mỗi ngày sống đều có thể cười, có được hạnh phúc. có như vậy mới sống lâu được! :mimcuoi:

zakumi_97

Thành viên mới
theo em sống ở thời đại nào cũng có cái hay của nó phải hông????????????quan trọng là mình phải sống có ích,sống để mình không phải hổ thẹn với chính mình ......ha:dangyeu:hihi.......

jimmydang

[♣]Thành Viên CLB
Thời đại nào mà con người lúc nào cũng giúp đỡ nhau phát triển, vượt qua khó khăn trong cuộc sống. Khi mà mọi thứ đều bình yên, không ồn ào thì mình nguyện sống ở đó dù là một ngày.

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
nếu được chọn lựa minh thich sống trong một thời đại lun tồn tại tình yêu thương ko co hơn thua và gen ghét.
ban hok co quyền chon lựa gd, đó là tổ ấm duy nhất đã chọn bạn

jimmydang

[♣]Thành Viên CLB
nếu được chọn lựa minh thich sống trong một thời đại lun tồn tại tình yêu thương ko co hơn thua và gen ghét.
ban hok co quyền chon lựa gd, đó là tổ ấm duy nhất đã chọn bạn

Mình cũng đồng quan điểm với bạn.

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
nếu được chọn thì ai cũng mún mình có và sông ở một lơi mà mình hok mún có nhung nỗi bùn mà

jimmydang

[♣]Thành Viên CLB
nếu được chọn thì ai cũng mún mình có và sông ở một lơi mà mình hok mún có nhung nỗi bùn mà
Trong triết học một thời đại không chiến tranh, thời đại mà con người có thể giúp đỡ nhau phát triển gọi là xã hôi không tưởng. Tuy nhiên ngày nay con người đang cố gắng vương tới những xã hội không tưởng đó. Bằng chứng là nhân loại ngày càng xít lại gần nhau để sùng phát triển. Nên xã hôi không tưởng đó theo em nghĩ sớm hay muộn cũng sẽ đạt được. Vì thế em nghĩ là các thế hệ hiện nay và sau này cần cố gắng xây dựng sự tốt đẹp đó. Nên bây giờ có thể nói là Em sẽ chọn sống trong tương lai mà mình đang hi vọng.

kybumtun

Thành viên mới
mình thích sống ở thời cổ đại và tất cả những phát minh hay đại loại những tác phẩm nổi tiếng trên thế giới minh sẽ lấy thành của mình! và mình thành người nổi tiếng nhât trong lịch sử thế giới..haha

shopbananavn

Thành viên mới
Tớ thích sống vào thời xưa hơn, thời nào mà thái bình thịnh trị, vật chất ko quan trọng = tinh thần, tâm linh. hi..^!^:mimcuoi:

bean

Thành viên
mình thích sống ở thời đại ngày nay hơn, tuy có nhiều thử thách, ganh đua nhưng nó giúp con người phát triển tiến lên và luôn phải tự cố gắng thích nghi và tự khẳng định mình!

BichHong

Thành viên mới
:dauhang: Mình thấy sống ở thời đại nào cũng vậy, quan trọng mình phải sống thế nào để thích nghi với thời đại đó! Sống tốt và ko làm điều trái lương tâm:dangyeu:!

buimaihp90

Thành viên năng động
mình thấy mỗi thời đại đều có một ưu nhược điểm riêng, hiện đại thì tiện nghi nhưng ôi nhiễm tiếng ồn,nếu như những thời kỳ trước thì con người không có điều kiện phát triển,...thế nên với mình sống bất kỳ môi trường nào thì môi chúng ta đều tìm cách để thích nghi tốt, sinh tồn....:dacy: đó là quy luật rùi, không năng động nhạy bén thì ko thể sống tốt và phát triển nhưng cũng phù hợp với giá trị đạo đức:dangyeu:

nhoc_tnxk

Thành viên mới
nhóc thì thích sống được ở tất cả các thời đại mà con người đã được sống. chắc hẳn là quá tham lam

huongtham318

Thành viên mới
mình không chọn gì cả vì thời nào cũng có hay dở riêng, nhưng mình thích thời mà mình và các bạn đang sống vì thời nay con gái bọn mình được đi học, được đối xử bình đẳng, được yêu quý và được đánh giá đúng về bản thân hơn!

sieurobo196

[♣]Thành Viên CLB
nếu được chọn thì sieurobo196 sẽ sống ở mọi thời đại (ham hố) bởi vì thời đại đối với mình không quan trọng ,mà quan trọng mình cống hiến cho thời đại này cái gì và mình đã làm được gì ,mình đã biết ơn hết cuộc sống này chưa

tinhyeu01

Thành viên mới
doi voi ban than minh thi song o thoi nao cung vay thoi, quan trong la ban than phai thich nghi va dau tranh sinh ton de ma song .moi thoi deu co uu va nhuoc diem rieng.

Bình luận bằng Facebook