Chẳng thể áp dụng cho chính mình.........

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><

"Hạnh phúc là yêu thương. Và yêu thương là cho đi và nhận lại ". Đã bao lần mình tin vào điều ấy. Đã bao lần mình hi vọng vào điều ấy, mình cho đi và bây giờ, cái mình nhận được chẳng là cái gì.
Vẫn biết, tưởng tượng và thực tế luôn luôn khác xa nhau. Nhưng sao vẫn cứ tưởng tượng, vẫn cứ mộng mơ. Rồi thất vọng, bởi thực tế không như mình mong muốn.Người ta bảo :"Đóng cánh cửa này lại sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra...". Nhưng sao bản thân mình thấy không hẳn là như thế. Đâu dễ dàng gì để đóng1 cánh cửa lại...Đâu dễ dàng gì để đón nhận cánh cửa khác khi bản thân chưa thôi nuối tiếc về cánh cửa kia...tại sao biết không thể mà cứ cố gắng mãi, cứ hi vọng mãi để rồi bây giờ thất vọng như thế. đau đớn như thế. Buồn bực thì được gì... Kìm nén để làm gì. Hãy cứ nói hết ra...Để tâm hồn bạn thanh thản
Hạnh phúc là yêu thương. Và yêu thương là cho đi và nhận lại. Nếu khôg nhận lại được...thì hãy cứ cho đi... để rồi...hạnh phúc sẽ mỉm cười với mình,nhưng sao mình vẫn không làm được…
:phandoi:

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Con người ai hoàn hảo, vì thế mà ta phải tự hoàn thiện mình, cứ làm những việc gì mà mình thích miễn sao không làm tổn hại đến lợi ích người khác hoặc là xã hội lên án là được. Mình thích viết ra hay nén là quyền của mình mà. Cười cái nèo :mimcuoi:

romitv

Thanh viên kỳ cựu
Nếu bạn cho đi và mong muốn nhận lại thì bạn sẽ không bao giờ hạnh phúc cả. Bởi vì bạn cho đi không phải vì bạn muốn như vậy mà bạn cho đi và muốn phải nhận lại.
Nếu bạn vẫn còn nuối tiếc về cánh cửa kia tức là bạn chưa đóng cánh cửa đó lại, bạn vẫn hi vọng vẫn chờ đợi vào cánh cửa ấy. Nếu vậy thì làm sao bạn có thể mở ra cánh cửa mới được.
Theo mình nghĩ bạn cần một khoảng lặng để suy nghĩ thật kỹ về những gì mình muốn, những gì mình có thể làm. Khi đó bạn hãy quyết định vẫn chưa muộn.
Chúc bạn may mắn và tìm hạnh phúc cho riêng mình.

Bình luận bằng Facebook