Chào nắng mới - Xin cảm ơn những điều đã qua

jodiepham2204

Super Moderator

Tối qua anh gọi cho em, anh bảo anh đang dự hội thảo, trong đó có phần gọi điện để cảm ơn người... bạn muốn cảm ơn trong năm qua :D "Anh muốn gọi điện cho em... cảm ơn em..." Một khoảng lặng ngập tràn cảm xúc giữa hai ta, em nghe anh nghẹn ngào và em cũng vậy, em ngập ngừng chỉ biết nói với anh rằng: "... uh... em biết rồi... "có quá nhiều điều ấm áp cho những phút im lặng, em khẽ khóc một chút, cảm ơn anh.

Hạnh phúc giản dị như nụ cười của anh và em,
như những lúc mình đi dạo, bước bên anh qua những con đường bình yên...
như mỗi khi mình cùng nhau làm việc,
như lúc em bật cười khi đọc tin nhắn của anh, chị bắt gặp: "Hai đứa này đang nhắn tin cho nhau phải không", em chỉ biết gật đầu cười bẽn lẽn, "Trời ạ, cách nhau có 1 vách tường mà cũng nhắn tin",
như ánh mắt em trìu mến nhìn anh, khẽ vuốt mái tóc anh,
như những lần anh áp tay em vào má rồi nói: "Em còn đau nhiều không..?", nhìn vẻ mặt lo lắng, xót xa của anh, em hết cả mỏi mệt, thương quá tình mình.

Có khi, yêu thương đâu nhất thiết phải nói anh nhỉ, chỉ cần để ý một chút, em sẽ tìm thấy những điều anh lặng lẽ làm cho em...
anh lon ton xách mấy cái bọc nặng nặng cho em,
rồi mỗi lần đi ăn cưới, tiệc tùng gì đó cùng mọi người hay chỉ có anh và em, anh lúc nào cũng gắp thức ăn cho em (toàn những miếng ngon :D, bóc vỏ tôm, rỉa xương cá... sao mà em giống con nít quá vậy),
những lúc mệt mỏi, anh lại đến bên, xoa bóp vai và lưng cho em, em chẳng cần phải than thở mà anh cũng để ý ghê ^^
ngày trời trở lạnh, anh khẽ khoác tấm chăn cho em, nhẹ nhàng kê tay rồi ôm em vào lòng, xe chạy bon bon trong màn đêm có trăng và sao, giấc ngủ mới yên bình làm sao...

Em nhớ lần thứ hai anh thì thầm nói yêu em, em nghẹn lời chỉ biết hỏi: "sao anh lại nói vậy?" - "vì lâu lắm rồi anh chưa nói yêu em..." Em lại khóc, nước mắt cứ thế mà trào ra trong hạnh phúc.

Con gái quả thật phức tạp như anh nói, vui cũng khóc mà buồn cũng khóc và khóc trọn vẹn nhất vẫn là cho niềm hạnh phúc mình đang có.

Bất chợt em nhớ khi anh hát Bản tình ca đầu tiên, nhớ bờ vai êm và những phút bình yên. Em sẽ tặng anh nhiều nụ cười nữa để "con tim anh hạnh phúc rạng ngời".
Nhớ những lần ngoái nhìn lưu luyến, khi xa mà cũng như thật gần.
Nhớ những giọt nước mắt hờn dỗi khi em gục đầu vào vai anh, bất giác thấy mình bé nhỏ mong manh, hết giận lâu rồi nhưng vẫn còn mè nheo nhõng nhẽo :)

Dù cuộc sống vẫn luôn vội vàng, những bên anh nó chợt nhẹ nhàng và hiền lành quá đỗi. Mình không biết mai kia điều gì sẽ đến nhưng em mãi trân trọng, nâng niu và gìn giữ những gì mình đang có.

Vậy là đã qua những hờn giận, những nỗi buồn mênh mang, mình bắt tay vào một chặng đường mới, sẽ còn đó nhiều chông gai, nhiều thử thách và khó khăn, nhưng chúng mình sẽ cùng nhau đương đầu và vượt qua phải không anh. :)

Một năm đã qua và nhiều năm sau nữa, em vẫn mong mình mãi như bây giờ, vẫn tay trong tay, cùng nhau dạo bước qua những thăng trầm cuộc đời, có anh, có em và... có nhau...

xin cảm ơn những điều đã qua... :)

Năm mới 03/01/2012
LaLa

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Ganh tỵ quá đi mất, hichic :khocto::khocto::khocto:
Nhưng mà thấy hạnh phúc vì mừng cho cả bạn và em. Hãy giữ tình yêu này mãi như ngày hôm nay nhé.
Bạn thật may mắn khi có cô người yêu xinh đẹp và dịu dàng này đấy nhá K, ước gì mình được như anh í nhỉ? :them::them::them:

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Sao mình chẳng có cảm xúc quái gì cho cái phần viết bài này hết vậy ta....Haizzz....Nhiều lúc rất muốn viết....

Ngố

[♣]Thành Viên CLB
Thành viên BQT
Mr kid quả thật là 1 người đàn ông may mắn. :) ghen tỵ quá đi mất. :D
ps: mà sao bức hình lại là chị cõng anh nhỉ? he.. a kid bóc lột sức lao động của phái yếu kìa
. :bimat:

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Sao mình chẳng có cảm xúc quái gì cho cái phần viết bài này hết vậy ta....Haizzz....Nhiều lúc rất muốn viết....

Vậy là anh đã bắt sóng được cảm xúc của mình rồi. Tình yêu khơi mở vô cùng...

---------- Post added at 03:46 PM ---------- Previous post was at 03:43 PM ----------

:cuoihaha: thì chừa bài giám khảo ra đừng chấm là được rùi ^^

Ôi, một bài viết cảm xúc tràn trề và trọn vẹn. Tiếc thật! Lại là BGK!!!

tuyettinhlinh

Thanh viên kỳ cựu
Đọc bài của chị jodieppham mà có một cảm xúc dâng trào, lạ lạ làm sao ấy. Cảm thấy mình cũng từng có những trải nghiệm gần như chị nhưng lại chưa bao giờ có được những suy nghĩ như chị.
Đôi khi hạnh phúc là những điều quá giản dị, đơn sơ. Nó bình lặng đến mức chỉ khi mất đi mình mới cảm nhận được sự tiếc nuối.
Giá mà, em cũng có được những suy nghĩ như chị. Suốt ngày chỉ biết giá như thì có lẽ cũng không được gì. Nhưng mà, em thật sự rất ngưỡng mộ tình cảm mà chị dành cho Mr Kid.
Chúc hai anh chị sẽ luôn luôn vui vẻ và hạnh phúc, có trở ngại nào cũng có thể nắm tay nhau và vượt qua.

chuonchuon

Thành viên năng động
hay quá, mình cũng là ng con gái có dc may mắn ấy, có dc ty của 1 ng con trai rất thương mình. nhưng mình thì ko biết trân trọng...

Heineken

Thanh viên kỳ cựu
Ghé qua diễn đàn thấy vui và bất ngờ quá! Chúc mừng hai người bạn cốt cán, đáng yêu và đang hạnh phúc! Con người, cả đời lặn lội đi tìm một cuộc sống viên mãn, ắt hẳn trong đó có một tình yêu viên mãn. Chúc một tình yêu viên mãn nhé!

Bình luận bằng Facebook