Chia sẻ giấc mơ đêm qua của bạn!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Ước mơ và giấc mơ có khác nhau không nhỉ? Tôi tự hỏi chính mình như thế?
Có bao giờ bạn mơ thấy mình là một vĩ nhân, hoặc là một nhận vật quan trọng nào đó? Điều đó có vẻ to tát quá bạn nhỉ? Nhưng bạn biết không cũng có những giấc mơ thật giản đơn. Bạn biết không, giấc mơ cũng phản ánh một phần tính cách và cuộc sống tinh thần của bạn đấy?
Đêm qua tôi nằm mơ cả nhà tôi thật ấm cúng vào ngày Tết, gia đình tôi đã chụp hình cùng nhau để có một tấm ảnh chung (thực tế thì chưa có..). Bạn nghĩ giấc mơ của tôi có quá bình thường không?

HÃY KỂ CHO CHÚNG TÔI NGHE VỀ GIẤC MƠ ĐÊM QUA CỦA BẠN NHÉ! CÓ THỂ MỘT NGÀY AI ĐÓ ĐỌC ĐƯỢC NHỮNG GIẤC MƠ NÀY SẼ GIÚP BẠN BIẾN NÓ THÀNH HIỆN THỰC ĐẤY!

maitho

Thanh viên kỳ cựu
Giấc mơ của bạn không phải quá nhỏ đâu, bởi người ta phấn đấu tất cả cũng vì gia đình mà:mimcuoi:

doimat

Thành viên
ươc mơ của mình la muôn dược di nhật.muôn dược 1 lân ngăm hoa anh dao va môn cùng 1 lửa kia di khăp thê gian,di trong giấc mơ,1 giâc mơ huyên ảo va lung linh .1 ngay mai khi tinh dây
khi vọng nó se la hiên thưc chú ko phải 1 giâ mơ>>..

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Nhung nghĩ giấc mơ là những gì ta mong đợi, và nó thường nhỏ bé lắm, đố là những niềm hạnh phúc nhỏ mà ta muốn có, ví dụ như gặp người yêu, đi chơi với bạn bè, về quê thăm gia đình........ Giấc mơ của Nhung cũng zị, nó nhỏ bé lắm, chỉ là những việc đời thường thui, ngày nào N nhớ ông bà thì N mơ về quê, ngày nào mong gặp bạn bè thì N mơ thấy đi chơi trò chuyện cùng bạn bè, còn ngày nào N mong gặp người trong mộng thì N sẽ gặp nhưng sáng tỉnh dậy thì quên hết trơn ak, hok nhớ là ai? hihi:nghichngom:

hoanhap

Thành viên
GiẤc mƠ

giấc mơ của tôi không biết đến bao giờ nó thành hiện thực .tôi chỉ mơ ước rằng NHỮNG NGƯỜI KHUYẾT TẬT không bị sự kỳ thị của xã hội , những lời nói , và không là 'trò tiêu khiển tung hứng "của những ai kia

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Tối hôm qua p nằm mơ, thấy đi phỏng vấn, run ơi là run, nhưng mà vô gặp mấy chị cũng dễ thương lắm, p tám quá chừng luôn, tám tới chừng không còn ai phỏng vấn nữa hết á, hihi, có ông còn kẹp tóc lên giùm cho p nữa, hihi
Hôm trước p lại nằm mơ thấy về nhà, gặp con mèo dẫn ra vườn hái gì đó, ra đến mé mương thì gặp con chó, nó nhảy từ bên này qua bên kia ôm p luôn, về kể ba mẹ cười quá chừng, hihi. mà chết 1 nỗi là con chó đó không phải là con chó ở nhà, là con chó bông đang ôm mới ghê chứ, chỉ khác màu thôi à, hihi

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Giấc mơ đêm qua... có lẽ là giấc mơ đẹp đối với anh. Trong giấc mơ anh được gặp lại em. Một người bạn thân,"rất thân" phải không em?!. Trong giấc mơ ấy em cười thật nhiều, và anh đã rất vui em có biết không?!Chúng mình đã không gặp nhau một khoảng thời gian rất dài rồi?!. Anh cũng đã có lúc ngồi nhớ đến em... Nhưng mơ thấy được em có lẽ đây là lần đầu tiên đấy. Trong giấc mơ em cười rất tươi, em rất hạnh phúc?!. Giấc mơ vẫn là giấc mơ... Nhưng hy vọng ở nơi phương trời xa ấy, em sẽ được hạnh phúc. Và ở nơi đây có một người "bạn thân" vẫn luôn hướng về em. Cầu chúc em bình yên.

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Mình đang tìm nhà để thuê ở 1 mình. Đêm qua nằm mơ thấy anh trai nhường cho cái phòng hồi trước anh ấy trọ. Vấn đề là anh mình không sống ở đó lâu lắm rồi. Đúng là năm mơ :roile:

Bình luận bằng Facebook