Có ai không? Trả lời cho em với!

benny

Thanh viên kỳ cựu
Mọi người ơi em đang rất buồn.Em có một thắc mắc mà không bết có nên nói ra hay không……….
Em tham gia diên đàn cũng được một thời gian.Thật sự,em rất yêu quý diễn đàn,xem mọi ngừoi như người thân trong nhà vậy.Vì vậy,em luôn cố gắng viết bài và gửi lên diên đàn những mong góp một phần sức lực nhỏ bé để xây dựng diễn đàn mình ngày một tốt hơn………….
Em thật sự rất vui khi nhận được những lời chúc,những lời cảm ơn,động viên,khích lệ của mọi người.Tự hứa với lòng sẽ cố gắng hơn nữa để cùng mọi người phát triển diễn đàn tốt đẹp………..
Nhưng gần đây,có rất nhiều điều than phiền về em.Mới đây thôi,anh Kendy có nhắc nhở em về việc post quá nhiều bài trên diễn đàn.Hôm qua,anh Ohchick cũng có cảnh cáo emvề điều này.Và sáng nay lên diễn đàn emthấy có nhiều điều thay đổi……………
Thật sự em rất buồn.Theo cảm nhận của riêng em,em chỉ muốn post bài lên để chia sẻ cùng mọi người thôi,không hề có ý gì khác.Vậy post bài nhiều em tháy có gì xấu đâu……….
Suy nghĩ đi suy nghĩ lại,em quyết định gửi bài này đến mọi người,hy vọng nhận được các phản hồi .Rất mong mọi ngườigiải đáp cho em.

P.s : có gì mọi người cứ nói thẳng cũng được,để em biết mà sửa đổi.Cảm ơn mọi người nhiều.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Hi pé chị hiểu tâm trạng của e vì lúc trc chị cũng như cưng đầy nhiệt huyết. Moi lần lên diễn đàn là chị comment hàng loạt đến noi các mod nhắc nhắc nho liên tục. Lúc đo chị cũng thấy ức vì hk hiểu sao như vậy? co sai gì đâu? nhưng chúng ta cũng nên hiểu cho BQT diễn đàn các bạn ấy cũng chỉ mún diễn đàn tot hon thui. Ai cũng ghi nhận sự đong gop của em hết đừng bùn và hãy co gắng phát huy nhé.

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
E post nhiều, chia sẻ nhiều không phải là xấu. Chị thì cũng khá bận, ít lên nên ko biết em post những gì. Em thử xem lại nội dung mình post lên có đúng đắn và phụ hợp với diễn đàn hay ko? Em cũng thử xem lại lời góp ý của anh Kendy và anh ohchick. Nếu em cảm vẫn cảm thấy nội dung hoàn toàn phù hợp thì chứng minh cho tụi ảnh thấy là phù hợp. Và... ^^

bachduong

Thanh viên kỳ cựu
Chào em, theo anh thì em có thể dành thời gian để viết lại những bài mà em đọc được trên mạng theo ý mình tức là mình thêm hoặc bớt điều gì đó để cho bài ngày càng hoàn thiện hơn nữa.
Hoặc có thể là em nghĩ thêm cách để vận dụng những điều mà em đã đọc vào cuộc sống rồi chia sẻ cùng mọi người.
Có thể là sau mỗi bài thì kèm theo cảm nghĩ của bản thân nữa và rút ra kết luận gì đó, điều này tốt cả cho em (vì rèn luyện khả năng viết và suy luận hơn) và tốt cho mọi người vì họ có cảm giác gì đó thực tế và gần gũi hơn.
Còn chuyện Đạt với anh Ohchick viết như vậy chắc là nghĩ rằng việc đưa lên diễn nhiều bài làm loãng diễn đàn (mà những bài này thì có thể tự tìm ở google mà), không ai có đủ thời gian đọc hết những bài hay như vậy. Thực sự để đọc một bài cho ra hồn và ngấm được vào người thì mất ít nhất 1- 1,5h. Chắc một ngày người ta chỉ đọc 2 bài là đủ lắm rồi.
Không có gì phải buồn đâu em ạh, cái suy nghĩ của mình là tốt chỉ vấn đề là thực hiện chưa được chuẩn cho lắm thôi mà.
Hy vọng diễn đàn có được những bài viết giá trị từ những trải nghiệm của em (tức là không cần phải em tự nghĩ ra mà có thể viết ra những suy nghĩ, cách áp dụng vào thực tế, tìm thêm ví dụ hoặc có thể là phản bác lại chính cái bài mà em đọc được.....). Anh nghĩ lúc đó thì không có ai dám phản đối chuyện em đưa bài của mình lên diễn đàn nhiều hay ít đâu.

1 ngày tốt lành.

tuyethong

Thanh viên kỳ cựu
em yêu à, chị nghĩ là chị hiểu tâm trạng của em vào lúc này!!!

Đứng trên góc độ của em mà nói, khi em bỏ công sức, nổ lực vun đắp cho những ước mơ và khát khao nào đó, bỗng nhiên như có cơn gió lốc, ập đến vội vã và cuốn trôi mọi sự đắp xây của em, sẽ có chút gì đó gọi là hụt hẫng, một chút thất vọng, một chút chán chường, cảm giác khó chịu lắm phải không em???

Nhưng em yêu, khi sự việc diễn ra theo chiều hướng này, cũng hãy một lần đặt mình vào vị trí của các thành viên khác nhé!!!

Chị không phải là thành viên BQT, cũng không phải là một trong các nhân vật chủ chốt của diễn đàn, nếu bảo rằng đứng ở góc độ của BQT mà nói, thì chị cũng chẳng biết nói gì đâu, nhưng chị nghĩ và cũng tin rằng, mọi người làm vậy là có lý do riêng của mình, và cái lý do đó ắc hẳn rất chính đáng, rất hợp lý (dù rằng nó có thể không hợp tình cho lắm). Nhưng công việc mà em, điều hành diễn đàn cũng là một công việc,và sự thật thì đôi khi trong công việc, chỉ có thể lấy lý để giải quyết chứ không thể xét đến tình...

Ở đây, chị chỉ muốn xét đến góc độ là một thành viên, một cư dân bình thường của diễn đàn (giống như chị nè). Phải nói rằng, em đã có công viết cũng như sưu tầm được rất nhiều bài ý nghĩa, có những bài rất hay, rất cảm động, chị (và có lẻ rất nhiều thành viên khác nữa) đều rất thích. Nhưng có điều, em biết là gì không, em post bài liên tục, vừa đọc xong một topic này, chưa kịp chiêm nghiệm, chưa kịp thấm đẫm đã thấy một topic khác mở ra rồi... Chị biết, khi em viết một bài mới, ý định của em là sẻ chia cùng mọi người những điều thú vị mà em biết, những cảm xúc thăng trầm mà em có, vậy thì tại sao em không để tất cả có thêm một chút thời gian để đọc bài em viết lâu hơn, chiêm nghiệm và thấu hiểu nhiều hơn… Trong khi đó, em sẽ dùng quỹ thời gian mà mình có để viết, viết bằng chất giọng của em, bằng ngôn ngữ và tâm hồn của chính em, thay vì là sưu tầm. Số lượng bài viết không phải là tất cả, cái quan trọng là điều gì đọng lại sau khi đọc mỗi bài viết của em… Em hiểu ý chị không, benny???

p/s: Chị tự thấy mình chưa đủ “tư cách” lắm để lên tiếng nói như thế này. Vì chị tham gia diễn đàn trước em, nhưng thời điểm thực sự chị coi mình là thành viên ở đây thì cũng khoảng thời gian em gia nhập nó mà thôi. Lúc đầu, diễn đàn KNS đối với chị mà nói, có chăng chỉ lấp ló bóng dáng một người bạn của mình, chị vì người bạn đó mà đăng ký làm thành viên và không hề có ý định lấn chân vào mảnh đất này. Nhưng về sau, chị quen biết nhiều hơn, thấy được nhiều hơn và cũng cảm nhận được nhiều hơn những cảm xúc mà nơi này đem lại. Ít nhất, bây giờ nếu có ai hỏi, sao chị lại thay đổi ý định ban đầu của mình, chị sẽ không ngần ngại mà nói rằng: Con người nơi đây đối với chị có thể là ảo, nhưng tình cảm chị để lại nơi đây là thật. Chữ “tình” chị đặt nơi này nhiều hơn những diễn đàn khác mà chị đang tham gia. Bởi vậy, chị thực sự hy vọng KNS như một gia đình, và mọi người như những anh chị em, yêu thương và chan hòa cùng nhau…

Những gì chị nói ở đây, nếu có gì làm em buồn thì em bỏ qua nhé!!! (vì chị không muốn thấy nhóc benny vui vẻ, yêu đời ngày đầu chị biết trở nên ủ dột và buồn bã)
Còn với mọi người, nếu Xu nói điều gì không phải, có thể nhắm mắt làm ngơ, coi như Xu chưa từng nói gì nhé!!! :mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:

Gửi tặng em ca khúc “When you believe”, hy vọng em mãi giữ được lửa nhiệt tình và trái tim chan chứa niềm tin yêu – yêu đời, yêu người và yêu cuộc sống này… :dangyeu::dangyeu::dangyeu:

[flash]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IWZCICUC||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/flash]

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
cám ơn mọi người góp ý cho em trai của Chick,
thực ra chick cũg nói chuyện với em benny rồi,
dạo này chick hơi bận nên đã nóng nên cũng nói hơi quá lời
Kendy thực ra ko nói gì với benny chỉ là Ohchick nói, vì kendy ko nói thẳng với benny mà nói với Ohchick , vì chick là a của benny và là thành viên ban quản trị diễn đàn.
Chick đã nói với benny điều này từ lâu nhưng nói sao nhỉ thực ra mọi người đã nói đầy đủ rồi . Cám ơn anh Bạch dương nha
vấn đề benny ko vui vì chick muốn xóa bớt những bài của benny vì diễn đàn đang dọn dẹp mà số bài rác của benny nhiều quá.
giờ vô box bài học cuộc sống mọi người sẽ hiểu,....
Chick cảm thấy xóa thì phí công sức của em mình, còn không xóa thì không hoàn thành nhiệm vụ, đâu cũng chết.
Chick có trách nhiệm với việc mình đã làm , chick không muốn vướng mắc vậy nữa.
Chick càng không mất đi trách nhiệm 1 ng anh.
Chick sẽ rời bỏ vị trí ban quản trị để hợp tình hợp lý trong xử lý bài viết.
Tốt hơn cho cả 2 bên.
Bỏ trốn có thể không là cách giải quyết, nhưng là 1 người ngang hàng với benny sẽ là anh em chick dễ nói chuyện với nhau hơn.

tuyethong

Thanh viên kỳ cựu
Tốt hơn cho cả 2 bên.
Bỏ trốn có thể không là cách giải quyết, nhưng là 1 người ngang hàng với benny sẽ là anh em chick dễ nói chuyện với nhau hơn.

Xu tin là bây giờ benny hiểu ra mọi chuyện rồi nè, không trách ai cả và cũng chẳng giận ai hết, phải không em...???
Bởi zậy, ai ở vị trí nào thì cứ ở nguyên vị trí đó đi, một người bỏ đi, nhiều người phải lo (lo zì hổng có ai làm cùng, hổng có ai để mừ sai zặt. :bitmiengcuoi::bitmiengcuoi::bitmiengcuoi:). Hơn nữa, "chạy trốn" không là cách giải quyết hay, muốn tất cả đều tốt, cách duy nhất là "cùng đối mặt và đánh bại những hiểu lầm", phải zậy không hen??? :mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:

benny

Thanh viên kỳ cựu
Cảm ơn mọi người đã góp ý cho em,em rất cảm ơn mọi người.Cảm ơn mọi người đã giúp em nhận ra lỗi sai của mình.Em hứa sẽ cố gắng sửa chữa để mọi chuyện trở nên tốt đẹp hơn.Chúng ta mãi là người một nhà nhé!:data:

---------- Post added at 08:03 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

noel.poon

Thanh viên kỳ cựu
Chào anh.

Em ko biết là một đứa nhóc như em có quyền lên tiếng ở đây ko….chỉ là có chút bức xúc, muốn bày tỏ cùng anh ^^

Chẳng có gì là “sai” ở đây cả anh à…An nghĩ , và An tin là các mems cũng nghĩ thế, anh làm vậy cũng vì nhiệt huyết và nguyện vọng muốn đc chia sẻ cùng mọi người những điều thú vị, những thông tin, cảm nhận, những bài học đạo lý trong cuộc sống ! Chỉ là post bài nhiều [và An đã đọc qua một vài trong số đó], nói thật lòng là hay và ý nghĩa !! Như thế thì post nhiều cũng có cái lợi đó chứ….chia sẻ nhiều, đóng góp nhiều, góp nhặt đc nhiều…!

Em hiểu fần nào cảm giác khó chịu khi mà những đóng góp mình lại bị ai đó ko hài lòng cho lắm…Nhưng có sao đâu anh….Chí cần a thấy những điều đó thật sự đúng…Hãy làm những điều mà lý trí mách bảo , và tỏ bày những điều mà trái tim lên tiếng…!!

Em nghĩ a là người thông minh, và qua những comment của các anh chị fía trên, a đã rút ra đc kinh nghiệm cho mình rồi đúng ko !!? Em ko biết fải nói gì thêm là cảm ơn những entry trong thời gian qua của a…cứ phát huy a ha !!

Xem như problem này là xả xui cuối năm đi anh….ko thôi thì xem nó như một thử thách để rèn luyện cách nhìn nhận và xử lý vấn đề…

Năm mới nhiều niềm vui a nha !!

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
Chick cảm thấy xóa thì phí công sức của em mình, còn không xóa thì không hoàn thành nhiệm vụ, đâu cũng chết.
Chick có trách nhiệm với việc mình đã làm , chick không muốn vướng mắc vậy nữa.
Chick càng không mất đi trách nhiệm 1 ng anh.
Tốt hơn cho cả 2 bên..
h e mà bỏ vị trí thì là "chết 2 lần" đó: đã xóa bài viết của e mình mà ko giải thích làm e nó buồn là ko tròn nghĩa vụ người a, vì 1 chuyện vặt mà bỏ cuộc ko làm nữa là ko tròn nghĩa vụ với BQT. Hãy làm những gì cho xứng đáng với 4 chữ SVBK dưới chữ ký e nhé ;)

bachtuocdo

Thanh viên kỳ cựu
Bachtuocdo có suy nghĩ như thế này, mong là góp phần giúp cả hai bên hiểu nhau hơn ;)
Mục đích chung của các thành viên KNS là làm sao cho diễn đàn ngày càng hay, thú vị, hấp dẫn, lôi cuốn, hữu ích.
Đây không chỉ là mục đích chung của các member bình thường, mà còn là kim chỉ nam hành động cho các Mod của diễn đàn.

Dựa vào mục đích chung đó, cả hai bên sẽ có được "tiếng nói chung" từ sự việc đã xảy ra và hiểu về việc làm của nhau hơn.
Hành động của hai bên đều vì mục đích chung của diễn đàn!!!

Chúc Benny vui vẻ và hiểu cho các Mod hơn.
Chúc các Mod hiểu cho việc làm của Benny và ngày càng hoàn thiện kỹ năng quản trị diễn đàn hơn.

GOOD LUCK AND SUCCESS!

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Mình nghĩ vấn đề này rất nhỏ nhặt, chẳng có gì đáng để đưa ra bàn luận.

Bạn benny thời gian gần đây hoạt động rất tích cực và sôi nổi, đó là điều không ai trong diễn đàn này có thể phủ nhận. Nếu có giải thưởng dành cho người xuất sắc và có nhiều cống hiến nhất 2 tháng vừa qua, anh nhất định sẽ đề cử cho benny đầu tiên.

Như nguyên văn em viết "anh Kendy có nhắc nhở em về việc post quá nhiều", nhưng thực tế anh chỉ nói với em là không nên post tràn lan chứ không phải là post nhiều, tràn lan nó mang nghĩa không thể kiểm soát. Còn việc post nhiều dĩ nhiên diễn đàn nào cũng hoan nghênh thành viên. Thế thì có gì khác nhau giữa các diễn đàn post tất cả các bài sưu tầm đều có ở trên mạng. Câu hỏi được đặt ra là: "Tại sao tôi phải chọn diễn đàn kynangsong.org mà không phải là xitrum, petalia, kynangsong.com, kynangmem.com ?". Vì anh ohchick quản lý box "Bài học cuộc sống" nên anh nhờ ảnh nhắc nhở em post có chọn lọc và anh không thích can thiệp vào công việc của người khác.

Em thử kiểm tra những bài mà em đã post trong một tháng qua xem: Có bao nhiêu bài có lượt xem trên 200? Bao nhiêu bài có số comment trên 5? Và trong những bài có số comment trên 5 năm đó thì có bao nhiêu cái comment trên 5 dòng? Nếu trên 50% số bài em post đạt đủ 3 tiêu chí đó em hẳn là người rất tài năng. Trung bình một ngày em post khoảng 10 bài, nếu bỏ thời gian ra đọc hết một bài đó khoảng chừng 5~10 phút (chưa tính suy ngẫm và comment lại). Vậy thì để đọc hết 10 bài của em một ngày thì mất khoảng hơn 1 tiếng đồng hồ, bao nhiêu người sẽ đọc hết 5 trong 10 bài đó một ngày khi mà theo hệ thống thống kê tự động trung bình mỗi người chỉ lưu lại diễn đàn khoảng gần 3 phút/ ngày? Rồi ngày hôm sau, hôm kia vẫn tiếp diễn, những bài post của em sẽ chìm vào quên lãng, chẳng phải em đang bỏ phí công sức đấy sao? Ngay từ bây giờ hãy chọn lọc thật kĩ những bài viết thực sự hay và dành thời gian để comment lại những thành viên khác như thế chẳng phải có chiều sâu hơn sao?

Một trong những điều quan trọng của rèn luyện kỹ năng là không phải là đọc thật nhiều mà là luyện tập thật nhiều, đôi khi người ta chỉ cần đọc một bài có giá trị và áp dụng nó thật nhiều đã là thành công lắm rồi. Chẳng hạn như kỹ năng giao tiếp, làm sao để không run khi đứng trước đám đông? Nếu em post quá nhiều bài có nội dung mang tính lý thuyết giống nhau thì kết quả cho người đọc là gì? Đó là sự mâu thuẫn và phân vân, thế nên hãy chọn bài viết có nguồn thật đáng tin cậy và có đầu tư...

Nhiệt tình và cần cù là một đức tính tốt thế nhưng sử dụng không đúng cách, đúng chỗ nó lại phản tác dụng. Ai đã từng bảo tôi sẽ cố gắng làm việc thật chăm chỉ và cần cù, hóa ra họ đang biến mình thành một anh công nhân chăm chỉ. Tại sao xây một tòa nhà cao cả chục tầng mà có tới hàng trăm công nhân trong khi đó chỉ có một vài kĩ sư nhỉ? Vì những công trình đang phác thảo từ những suy nghĩ, còn hiện thực hóa nó là những anh công nhân lao động. Micheal Porter (giáo sư trường ĐH Havard, cha đẻ thuyết "Chiến lược cạnh tranh" đã từng nói: "Trong quá trình cạnh tranh, điều cốt lõi là quyết định xem những gì không nên làm". Bạn benny muốn diễn đàn mình phát triển và cạnh tranh với các diễn đàn khác, vậy thì bạn nên có một cách nhìn tổng quát hơn hơn. Sẽ là 5.000 người truy cập mỗi ngày và comment sôi nổi, hay là diễn đàn có 100 bài mới mỗi ngày với 2000 người truy cập rồi out?

Do thời gian có hạn, sẽ trả lời tiếp vào ngày khác...

tuyethong

Thanh viên kỳ cựu
Rất xin lỗi tất cả vì cái sự chen ngang "không đúng chỗ" này!!! Nhưng tuyethong nghĩ, mọi người nên dừng cái vấn đề này lại tại đây thôi...
Mọi người hiểu benny và em ấy cũng hiểu điều mọi người muốn nói rồi...
:khochiu::khochiu::khochiu:

DỪNG LẠI NHÉ!!!
ĐỪNG LÀM TỔN THƯƠNG NHAU VÌ NHỮNG ĐIỀU KHÔNG NÊN CÓ VÀ KHÔNG ĐÁNG CÓ!!!

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
h e mà bỏ vị trí thì là "chết 2 lần" đó: đã xóa bài viết của e mình mà ko giải thích làm e nó buồn là ko tròn nghĩa vụ người a, vì 1 chuyện vặt mà bỏ cuộc ko làm nữa là ko tròn nghĩa vụ với BQT. Hãy làm những gì cho xứng đáng với 4 chữ SVBK dưới chữ ký e nhé ;)
Thứ 1 : Chick chưa từng xóa 1 bài nào của Benny,trước giờ Chick chỉ đồng ý với cách làm của CruiseBK khi xóa 1 bài của Benny.
Thứ 2 : Từ khi nhận công việc ở vị trí Box Bài học cuộc sống, thì Chick rất kiêng vụ xóa bài, vì không có chuẩn mực nào cho 1 bài viết hay và dở,tất cả chỉ dựa vào số lượng lượt xem,số commemt, thời gian post trên 2 tháng,... và nội dung là do sưu tầm.Nếu bài đó do người đó nghĩ ra viết thì Chick sẽ ko muốn xóa bao giờ.
Thứ 3 : Chick khó chịu vì Chick ko thích lộn xộn công việc với những mối quan hệ của mình, Chick bực vì benny ko muốn Chick xóa bất cứ bài nào của em ấy, và Chick bực Chick vì là anh mà ko giải thích cho benny hiểu những bài đó tệ như thế nào. Chick ghét phải làm 1 công việc mà trách nhiệm ko thực hiện đc thì làm sao mà làm.
Thứ 4: Cuộc sống này mọi thứ đều do mình nghĩ,có thể anh nghĩ là chuyện vặt nhưng đối với Chick , và đối với những ng làm việc với Chick , đảm nhận vị trí nào thì phải hiểu trách nhiệm mình ở vị trí đó và ko bao giờ để tình cảm lần vào CV.
Với lại lý do lớn nhất, là do lời đã nói ra thì không có lý do gì thì ko bao giờ rút lại như vậy.
Sau tết Chick sẽ phụ anh tf quản lý box nhóm thôi, ko muốn lần cấn nữa.Xin mọi người tôn trọng ý kiến của Ohchick,Ohchick sẽ dọn dẹp cho ổn thỏa box Bài học cuộc sống như thông tin về thời gian hoàn thành gửi ban quản trị diễn đàn. Xin cám ơn

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Chào Benny,
Thấy topic này, mình đã tìm đọc các bài post của bạn. Xét về số lượng và chất lượng thì các bài của bạn đều tốt.
BQT rất cảm ơn và rất quý b
ạn về tất cả những đóng góp của bạn cho diễn đàn.

Mục đích của bạn là chia sẻ, và diễn đàn được tạo nên cũng nhằm mục đích chia sẻ.
Vậy là cùng mục đích rồi!

Điều mà diễn đàn hy vọng cao hơn là những gì mà người đọc nhận được từ những chia sẻ đó.
Giống như Kendy nói, bạn post quá nhiều bài và ở quá nhiều chủ đề, điều đó khiến người đọc không quan tâm đến bài viết của bạn. Ngay bản thân mình cũng vậy, khi mình thấy bạn post hàng loạt bài, mình nghĩ " Ôi toàn spam, đọc chi!".

Một điều nữa mình muốn gửi đến bạn là: Benny hãy tự trả lời, trong số những bài bạn post lên đây, bạn còn nhớ được bao nhiêu bài, bạn đã học và bạn đã nhớ được những gì từ những bài post đó? Đó là điều quan trọng, trước khi bạn chia sẻ bạn phải hiểu bạn đang chia sẻ những bài học gì chứ không đơn giản là bạn đọc bài rồi thốt lên: "A, bài này hay quá, mình post lên kynangsong.org cho mọi người cùng xem". Một bài chia sẻ cần thời gian, và để rút ra bài học từ đó cũng cần thời gian, do đó ngừoi đọc cũng vậy, cũng cần thời gian để chiêm nghiệm, ngẫm nghĩ về bài post đó. Vì thế,nếu bạn post nhiều và liên tục thì những bài hay của bạn sẽ không tạo được dấu ấn và giúp ích cho người đọc.

Và vì post nhiều nên bạn không quản lý được bài viết của mình, vẫn còn khá nhiều bài sưu tầm mà bạn không hề chú thích là sưu tầm hay ghi nguồn, điều này làm cho BQT rất mệt khi xem xẻt cái bài viết của bạn. Theo quy định thì những bài này sẽ bị xóa mà không báo trước, nhưng thường thì BQT sẽ thêm vào nguồn. Hy vọng bạn sẽ cẩn thận hơn về điều này.

Đây là diễn đàn về kỹ năng, những bài post của bạn chỉ về cảm xúc và những mẫu chuyện sưu tầm. Thiết nghĩ, nó cũng cần thiết. Nhưng sẽ quý giá biết bao nếu bạn đóng góp cho diễn đàn về những bài viết kỹ năng, những câu chuyện kỹ năng, những trải nghiệm của bạn, góp phần làm cho khu vườn kỹ năng thêm sôi động. Đó chính là những điều mà diễn đàn cần và các thành viên cần.

Mình có góp ý thế này:
1. Những bài post sưu tầm bạn hãy chia sẻ những điều mà bạn học được, và mọi người sẽ cùng vào chia sẻ với bạn (như bachduong đã góp ý).
2. Hãy post bài có tập trung, có "hướng", không post tràn lan tùm lum chủ đề.
3. Hãy dành thời gian đọc những bài viết, và comment cho bài viết nhiều hơn.

Về bài post của bạn bị xóa thì mình trả lời như sau:

Có 1 bài của bạn bị xóa vì đã có người post rồi.
2 bài trong bàn tròn thảo luận đang trong tình trạng chờ xét duyệt vì bạn đã vi phạm nội quy của Box bàn tròn thảo luận. Bạn xem lại nội quy của Box nhe.

fr

Thanh viên kỳ cựu
không có gì phải buồn anh ạ ^^
c'est la vie! :dangyeu:
đời là thế, không phải cái gì cũng theo ý mình

mỗi người có một cách nhìn khác nhau, sống khác nhau, tính tình khác nhau
cũng không phải ép mình theo khuôn khổ của ai cả,
không phải ai nói cũng đúng!

quan trọng là mình nhìn tất cả xung quanh như thế nào
và mình như thế nào? đã làm hết sức chưa? đã cố gắng hết chưa? đã iêu trọn vẹn chưa? ...

nếu đã đủ, thì không có gì phải hối tiếc, không có gì đánh gục được mjnh` ^^
vui lên vì không có gì là hoàn hảo cả, vui lên vì cuộc sống đã cho ta những nếp nhăn
để nó sẽ là vết sẹo đẹp trong tim mỗi người :mimcuoi:

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Thôi thì em có ý thế này, các anh chị xem thế nào nha: Qua năm mới rồi, KNSO cần làm cái gì đó đổi mới để gây dựng bầu khí vui tươi, xóa cái lớp vỏ buồn hiu của mọi khi đi. Em chưa nghĩ là sẽ làm gì, nhưng BQT có thể tạo thêm những trò chơi, những bản góp ý để có thể thêm nhiều cái hay hơn cho KNSO. Chúc mọi người năm mới vui vẻ, e chỉ có ý kiến thế thôi^^

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Cho Hậu Góp chút lời tới benny nhá:
đầu tiên là anh cám ơn em vì những bài em đã đóng góp cho diễn đàn, anh hôk hay onl, chỉ thỉnh thoảng onl thôi, nhưng mà lần nào onl cũng đc thấy bài of benny nằm ở bài mới... Thú vị đấy, nhưng anh xin góp ý 1 tý, em post nhiều bài quá, nội dung nhiều quá dễ làm ng` đọc nhàm chán em à, < chắc em cũng hôk mún đọc truyện kiếm hiệp của Nguyễn Nhật Ánh đâu nhỉ ???:dangyeu::dangyeu:> Hì, Chỉ là em nên tập trung cho mình 1 chủ đề nhất định, tập trung khai thác vấn đề, đừng để mãi mấy bài chỉ là sưu tầm< cố gắng sưu tầm để nó trở thành của riêng mình thì càng tốt em à> anh thấy nếu em làm đc vậy thì cũng đồng nghĩa với việc em chứng minh cho mọi người thấy nhiệt huyết của mình với DĐ rồi đó, để mọi ng` thấy trong bài viết của em có cái tâm của tác giả..
Vài dòng góp ý, chân thành cám ơn em....
Thân!

Bình luận bằng Facebook