Con số 0

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Bạn sẽ làm gì khi có 1 ngày thức dậy thấy bên mình không còn gì nữa cả.không gia đình,không bạn bè,không việc làm,không tiền bạc.bạn mất tất cả,cuộc sống trở nên vô nghĩa.vậy mà đến lúc đó tôi lại tự dưng mỉm cười.Con số 0 tròn trĩnh để người ta soi mình vào đó và chợt nhận ra những thất bại.Như 1 tấm gương trung thực dể thấy ta từ thủa tập bò,tập đi vội vàng,tập chạy,rồi thì vấp ngã.Có kẻ té ròi thì nằm luôn,có kẻ gượng dậy để té tiếp.Trong suốt cuộc đời bao nhiêu lần ta vấp ngã,bao nhiêu lần dứng dậy,ta có nhớ hết không.
khi tiền bạc không còn,tôi nghĩ tới hàng triệu người trên thế giới vẫn còn đang đói khổ.khi việc làm không có,tôi tin van còn hàng triệu người khác đang chạy đôn chạy đáo như tôi.va rối tôi mỉm cười,cuộc sống vẫn cứ trôi.đôi khi ta chao đảo,nhưng sau đó ta sẽ nhận ra,và lấy lại được thăng bằng.
Hình như tôi là người lạc quan,và khi người ta no đủ,người ta sẽ không có dược những cảm giác khao khát và hy vọng.tôi khao khát được no đủ nhưng sẽ chẳng bao giờ được no đủ,lúc biết mình đang đi vào cái vòng tròn của con số 0 tôi sẽ hít một hơi dài rồi vùng vẫy.
Có biết bao nhiêu người trên trái đất này tìm ý nghĩa cuộc sống bằng cách ban tặng cuộc đời mình đến những nơi xa xôi,những người cùng khổ,thé thì tại sao ta lai thấy đời mất hết ý nghĩa khi bắt đầu bằng bàn tay trắng.
Hãy cứ mỉm cười khi thấy mình thất bại,sẽ thấy cuộc đới lại mỉm cười.khi ta không còn gì hết,không có gì hết,đời sẽ ban tặng ta 1 cái gì đó mới mẻ hơn,hạnh phúc hơn.Sau hạnh phúc la bất hạnh,đi hết bất hanh rồi sẽ lại gặp hạnh phúc.Điều đó chẳng phải là quy luật sao ??!!!

lotus_cloundy

Thành viên năng động
Con số 0, bản thân nó đã là một con số, và nó vẫn tồn tại bên cạnh các số khác - tròn trịa, vừa vặn. Không có số 0, sẽ không có sự hoàn hảo của số 10 và cũng sẽ không có luôn sự to lớn của vô cùng.
Mọi thứ, thật ra, bản thân nó đều có 1 giá riêng mà đôi khi ngay chính nó cũng không biết được giá trị của mình. Và con người ta cứ loay hoay đi kiếm tìm giá trị của mình mà không biết được rằng, giá trị đấy, nó nằm ngay trong bản thân mình, chỉ có điều, do cứ mãi chạy đi tìm kiếm mà ta quên mất thời gian để nhìn lại. Cuộc đời vốn dĩ là những cuộc hành trình. Tuy nhiên, cũng có những lúc tạm dừng để nhìn lại mọi chuyện. Khi đó, có lẽ, ta sẽ hiểu hơn bản thân mình và biết được mình đang có những gì!
Hạnh phúc chỉ đến với những người biết được mình đang có những gì, mình muốn những gì và mình có thể làm được gì!

swynts

Cây đang thụ phấn
Lấy lời "con số 0 " của Bức Tường thay lời muốn nói .

Con số 0

Ai đã đi tới hết chân trời
Đầy ắp sóng gió - chênh vênh bến bờ
Mà đã thấu hết?
Thấu hết chuyện đời?

Ai dấn thân thấm đẫm bụi hồ
Ngầu đắng khoé mắt
Oằn cong lưng trần
Mà đã thấu hết?
Thấu hết chuyện đời?

Có Những con người mới đôi ba tuổi đời
Cuộc sống mới bắt đầu đã cho rằng mình thấu hết ?
Làm được gì? và đã có gì?
chỉ học đòi thói chê bai
cần nhìn lại về chính thân mình
Hình hài chỉ là con số O
Hình hài chỉ là con số O
con số O.

Hãy nuốt đi - thuốc đắng dã tật
Này hãy gắng sống
Biết ta biết người
Đời chưa thấu hết
hãy tiết kiệm lời

Ai đã qua phút sống chân thành
Vị đắng đã thấm sẽ thấy vị ngọt
và ta sẽ thấu
hãy biết kiệm lời

mtrong115

Thanh viên kỳ cựu
Bài biết hay lắm bạn àh. Nó rất có ý nghĩa, mình rất thích nó vì mình cũng chir là con số không mà thôi. Đối với mọi người mình chẳng là gì cả, nhưng mình vẫn vui tươi vì mình là chính mình, ko là một ai cả, cuộc đời này là của mình, mình phải chịu trách nhiệm về nó và luôn trân trọng nó. Cảm ơn bạn vì bài viết này.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
số 0 để biết ko còn gì để mất, chỉ có tiến về phía trước qua từ số 1,2,3,....100
Cứ mạnh dạn bạn nhé... Cho dù có thất bại cũng chỉ làm cho mình thêm tự tin, có nhiều kinh nghiệm để bước tiếp.
Sau số 0 chẳng còn gì... cho nên ko có gì mình phải SỢ :xemthuong:

mango

Thanh viên kỳ cựu
Thật tình là chưa dám nghĩ tới nên chưa biết làm gì???????????

Cảm ơn các bài viết, giúp mình thêm một góc nhìn!

fr

Thanh viên kỳ cựu
anh vẫn là anh và số 0 vẫn là số 0, đúng ko anh NK ^^

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Cám ơn mọi người đã đọc bài và chia sẻ với mình những cảm xuc riêng.mình không giỏi đẻ đưa ra những nhận định về cuộc sống này.Mình chỉ viết về bản thân mình,về cuộc sống của chính mình.cám ơn mọi người,đặc biệt là tachtrabencuaso vì đã giúp mình có thể nói ra những điều chất chứa trong lòng.

fr

Thanh viên kỳ cựu
Cám ơn mọi người đã đọc bài và chia sẻ với mình những cảm xuc riêng.mình không giỏi đẻ đưa ra những nhận định về cuộc sống này.Mình chỉ viết về bản thân mình,về cuộc sống của chính mình.cám ơn mọi người,đặc biệt là tachtrabencuaso vì đã giúp mình có thể nói ra những điều chất chứa trong lòng.
anh đừng nói zậy ^^ anh có thể nói ra tất cả khi nào anh muốn, chỉ là anh có mở lòng mình ra hay ko?! đơn giản zị thui :mimcuoi:

Bình luận bằng Facebook