[Cuộc Sống] Cuộc sống ơi, hạnh phúc là khi...!!!

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
http://images.yume.vn/blog/201006/30/1277865096_1256608937-hanh-phuc-la-gi-3.jpg

Cuộc sống ơi,hạnh phúc là khi...!!!

..Khi được hít thở,hít một hơi thật sâu và thật dài cho căng tràn lồng ngực cái không khí tinh khiết và trong lành của tinh mơ buổi sớm, cái không khí có vị mát giống như đang ngậm trong miệng vài hạt đá bào vậy, cái không khí có mùi hương café thoang thoảng mà nồng nàn. Tớ có cảm giác như cơ thể mình đang được tiếp nhiên liệu cho một ngày mới, một cơ thể tràn đầy nhựa sống...

..Là khi tớ có cảm giác như lòng nhẹ tênh và bình an lạ khi lặng im ngắm chiếc lá vàng vừa rời cành đang nhẹ rơi trước gió, khi ngắm những giọt nắng cuối ngày đang từ từ chuyển màu trong buổi hoàng hôn..

..Là khi bước từng bước nhỏ trên bậc cầu thang, chầm chậm một chút để nghe rõ tiếng bước chân của mình hay chỉ là khi từ từ cọ từng chiếc ly hay chiếc bát nhỏ,rồi khi bất chợt nhìn giọt mồ hôi của chính mình rơi trên sàn khi lau nhà,hay khi cố gắng chế biến một món ăn nhẹ cho những người người tớ yêu thương và bật cười khi tưởng tượng tới những khuôn mặt ấy khi nếm thử,cái đầu sẽ lắc lắc hay gật gật và ăn ngon lành nhỉ .:mimcuoi: Là khi đọc một cuốn sách và hòa mình vào bối cảnh và cảm xúc của những nhân vật trong ấy,là vui là buồn là ghét là giận hờn..vân vân và vân vân..

… Hạnh phúc nhẹ nhàng với những cảm xúc thường ngày như vậy đấy :dangyeu:

Cuộc sống ơi...

..Hạnh phúc là khi tôi có cảm giác thật thoải mái và thích thú khi chăm chỉ học và tìm tòi rồi khám phá những cái mình thích. Đó là hạnh phúc của sự khám phá, khám phá một kiến thức mới, một vùng đất mới nơi lần đầu tiên tôi được đặt chân tới, một người bạn mới người bạn lần đầu tiên tôi gặp. Đó còn là hạnh phúc của lao động, hạnh phúc khi thấy mình đang sống và chuyển động chứ không chỉ tồn tại, hạnh phúc vì có một ước mơ, hạnh phúc khi có một mục tiêu để hướng tới..

..Hạnh phúc là khi tôi cảm nhận rõ, cảm thấy như trái tim mình đang lắng lại, não mình như đang mở ra khi tôi nhìn vào đôi mắt những học sinh của mình.Cảm giác của sự lắng nghe và thấu hiểu,thấu hiểu vì tôi cũng từng trải qua những cảm giác ấy của các em bây giờ, hiểu để tôi biết rằng các em cần gì và tôi sẽ tìm cách giúp các em ra sao..

Tim như lắng lại và não như mở ra khi tôi lặng im lắng nghe tâm sự của bạn tôi hay chị tôi, chỉ biết lặng im vì tôi chẳng đủ kinh nghiệm sống để có một lời khuyên hợp lý nhưng tôi biết mình đủ yêu thương để lắng nghe. Và cũng vậy khi tôi cần được sẻ chia,khi tôi có thể mở lòng mình với người khác được dựa đầu vào vai bạn, chỉ thế thôi chẳng cần một lời an ủi hình thức. Đó là cảm xúc của sự chia sẻ ,cảm xúc khi chạm được vào trái tim và tâm hồn của nhau, cảm xúc khi cảm nhận được tình người với người..

..Và hạnh phúc với tôi còn có đôi mắt hiền và cái mắng yêu của bà, có nụ cười của bố, có đôi mắt to trong sáng, có những câu nói ngốc xít và đáng yêu của em, và cả đôi bàn tay nhỏ bé hay cái ôm siết chặt, cái hôn rõ kêu lên đôi má phính của em nữa. Và còn có cả một đôi mắt dịu dàng với nụ cười yêu thương của mẹ mà tôi chỉ thấy trong trí tưởng tượng, dù chưa một lần nhìn thấy nhưng chỉ cần nghĩ đến thôi tôi cũng có cảm giác yên bình. Đó là hạnh phúc của sự yêu thương, hạnh phúc khi có một gia đình.

http://images.yume.vn/blog/201006/30/1277865112_hanh phuc.jpg

Cuộc sống ơi

Hạnh phúc còn là khi tôi thấy thật nhẹ nhõm sau khi những giọt nước mắt của mình rơi vì một thất bại vì một khó khăn hay một nỗi buồn nào đó trong cuôc sống. Khi tôi biết rằng tôi cần phải thay đổi, và rằng ấy vừa dạy cho tôi một bài học thú vị, và rằng việc gì cũng có hồi kết thúc…rồi mọi chuyện sẽ qua thôi phải không ấy ..

Hạnh phúc còn là khi tim tôi như bị bóp nghẹt khi thấy nước mắt tuôn rơi trên mặt một cô gái có bố đang hấp hối trong phòng hồi sức của bệnh viện, tôi thấy tim mình ghẹn lại khi trong đầu hiện lên khuôn mặt của bố mình, nếu người nằm kia là bố tôi thì tôi sẽ ra sao, tôi có cảm giác như bầu trời đang vỡ ra và đổ xuống đầu mình không môt cái gì che chắn..

Rồi khi tôi chứng kiến cái khuôn mặt ủ rột của một người cha khi phải kí giấy cắt đi một chân của cô con gái mới 21 tuổi đầu của mình mặc dù không một giọt nước mắt rơi nhưng ai có thể hiểu nỗi đau ấy lớn đến đâu. Rồi những tiếng nức nở của người vợ trong bộ quần áo cũ kĩ, đang nắm chặt đôi tay người chồng với vết thương sọ não đang nằm chờ mổ, đó là nỗi đau khi nhìn người thân của mình đau hay còn cả nỗi lo về cơm áo gạo tiền, về một tương lai đầy chông gai ở phía trước..

Tôi vẫn gọi đó là hạnh phúc vì với tôi hạnh phúc không chỉ là những cảm xúc biểu thị cho niềm vui, đó là hạnh phúc của sự cảm thông, hạnh phúc khi tôi hiểu được thế nào là tình con người trong cuộc sống, hạnh phúc khi tôi thấy như mình đang hòa vào cuộc sống này.Tôi cảm nhận được nỗi đau để tôi biết mình cần phải học nhiều hơn để trở thành một thầy thuốc tốt hơn..

Thế đấy,còn với bạn hạnh phúc là gì thế ?
Còn với tôi hạnh phúc đơn giản lắm,hạnh phúc chỉ đơn giản là được sống bằng cả trái tim mình…vậy thôi! :dacy:
Dr_Sun

(Trích từ Deltaviet.com)

fr

Thanh viên kỳ cựu
hạnh phúc là khi.... được nhìn thấy mọi người cười, nói vui vẻ....

hạnh phúc là khi.... được ngồi lên xe của bạn ấy và nói: "chở tớ về nha bạn hiền ^^"

hạnh phúc là khi.... được nhìn thấy nụ cười của nhỏ bạn thân sau khi thất tình ....

hạnh phúc là khi.... được ngồi ôm máy tính và chào
http://kynangsong.org/forum.php

hạnh phúc là khi.... được nhìn mưa rơi và đi trong mưa chẳng dù, chẳng áo mưa....

hạnh phúc là khi.... được cảm thấy cái ghen tuông trong lòng....

hạnh phúc còn là khi.... được là chính mình ....

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Hạnh phúc là khi bắt gặp một nụ cười khích lệ của "ai kia" khi mình đang "bế tắc".
Hạnh phúc là mỗi ngày được nấu những bữa cơm ngon cho những người yêu dấu.
Hạnh phúc là buổi tối được ngồi cafe một mình ngắm mưa rơi và nghĩ ngợi lung tung.
Hạnh phúc là khi ta yếu đuối, có một bờ vai để tựa vào.

Hay đơn giản, hạnh phúc là khi... có một người để lòng ta nhớ và ta biết rằng mình vẫn còn yêu...

songha

Thanh viên kỳ cựu
hạnh phúc là khi.... được nhìn thấy mọi người cười, nói vui vẻ....

hạnh phúc là khi.... được ngồi lên xe của bạn ấy và nói: "chở tớ về nha bạn hiền ^^"

hạnh phúc là khi.... được nhìn thấy nụ cười của nhỏ bạn thân sau khi thất tình ....

hạnh phúc là khi.... được ngồi ôm máy tính và chào http://kynangsong.org/forum.php

hạnh phúc là khi.... được nhìn mưa rơi và đi trong mưa chẳng dù, chẳng áo mưa....

hạnh phúc là khi.... được cảm thấy cái ghen tuông trong lòng....

hạnh phúc còn là khi.... được là chính mình ....

Mọi người đều đã nói ra những điều của hạnh phúc rồi,em tán thành tất cả,hạnh phúc đôi khi chỉ lả những việc nhỏ nhoi,thường nhật của cuộc sóng hằng ngày,chỉ cần ta luôn có thái độ sống tích cực,nhìn nhận đúng sự việc,sống với con tim khát khao yêu cháy bỏng,thì cho dù là xuông xẻ hay gặp khó khăn bạn cũng sẽ thầm cảm ơn cuộc đời đã cho bạn cơ hội để được học hỏi và tôi luyện bản thân,hãy là mình,sống hết mình...Đó đã là điều hạnh phúc rồi,đúng không?

nhok tì

Thành viên
với tui hạnh phúc là khi được ngồi trên chuyến xe từ Sài Gòn về Bình Định, về với gia đình thân yêu,ba má,anh chị ở quê...cảm giác hạnh fúc đó chỉ những người xa quê như tui mới cảm nhận được thôi. Ở đấy mọi người lúc nào cũng trông chờ....
hạnh phúc khi được nghe giọng nói khỏe mạnh của ba má, những người thân ở quê...
hạnh phúc khi giúp đỡ những người ít may mắn hơn mình.......
nhiều nhiều nhữung điều làm ta hạnh phúc nếu biết cảm nhận và sẻ chia...
có ai nghĩ giống tui không ta ?

summerrain

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là khi mình biết trân trọng từng giây phút hiện tại...
Hạnh phúc là khi mình không đau buồn vì những chuyện đã qua...
Hạnh phúc là khi mình không lo sợ những khó khăn trong tương lai...
Hạnh phúc là khí mình biết trân trọng bản thân và yêu mọi thứ, mọi người xung quanh mình
Hạnh phúc là khi mình không còn ghét bất cứ ai ...
hạnh phúc là khi mình không ghen tị, ngưỡng mộ hạnh phúc của bất cứ ai...
Hạnh phúc là khi mình thật lòng nói với mình rằng: mình đang hạnh phúc..
,,,,,,,,,,,

không có một hạnh phúc trọn vẹn...
Không có ai hạnh phúc hơn ai...
,,,,,,,,,,,

Mỗi người có một cuộc sống, 1 cuộc đời khác nhau...Một gương mặt, một cơ thể khác nhau...và dĩ nhiên Hạnh phúc của mỗi người cũng không giống nhau...
,,,,,,,,,,,,,

Mình tin một điều rằng, ngoại trừ những con số toán học...thì mọi sự so sánh trên đời này đều khập khiễng...

visaocodon

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là khi được về với gia đình thân yêu, được ăn những món ăn do chính tay mẹ nấu.
Là khi nhìn thấy những người xung quanh mình được vui vẻ
Hạnh phúc là khi ta vấp ngã thì những cánh tay bạn bè sẵn sàng vực ta dậy....
Là khi buồn có ai đó bên cạnh để trò chuyện.

Vâng hạnh phúc đến từ những điều rất đơn giản........

fr

Thanh viên kỳ cựu
hạnh phúc ơi ...... có chăng mi đang hiện diện trong cuộc sống của ta ????
hay mi đi đâu mất rồi, sao giờ đây mi ko ở đây, ở đây để ta cảm thấy ko lạc lõng giữa dòng đời?!

tikvikcuu

Thành viên năng động
Hạnh phúc là khi sống cho hiện tại mà không còn nghĩ đến quá khứ...không còn lo lắng cho tương lai...
Hạnh phúc là khi có được 1 giấc ngủ trọn vẹn...!
..............
Hạnh phúc với nhiều nghĩa...nhiều lý do...
Nhưng...
Hạnh phúc là khi chúng ta cảm thấy hạnh phúc...!

fr

Thanh viên kỳ cựu
hạnh phúc là khi ......... có người nói chuyện và mang cái hạnh phúc ấy và lòng ta .........

nhanma

Thành viên
Hạnh phúc là khi ta được sống
Hạnh phúc là khi tâm hồn ta thanh thản
Hạnh phúc là khi ta làm được việc gì đó cho những người bất hạnh hơn mình
Hạnh phúc là cho đi mà không đòi hỏi
...
Hạnh phúc là khi có ai đó để ta yêu thương và được yêu thương
Hạnh phúc từ điều nhỏ nhoi nhất

iris

Thành viên
Có nhiều hạnh phúc ta đang tận hưởng mà ko nhận ra...đc sinh ra trên cõi đời này đã là hạnh phúc - cảm ơn tất cả mọi người nhé ^^
Ngày tốt lành nào :X:X:X

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Đối với tôi,
Hạnh phúc là khi được nhìn thấy những người xung quanh mình vui vẻ.
Hạnh phúc là khi nhìn thấy một nụ cười.
Hạnh phúc là khi tôi làm một điều gì đó giúp ích cho người khác.
Hạnh phúc là khi tôi đạt được những mục tiêu trong cuộc đời.
Và....
Hạnh phúc là một tiếng vang vọng lại từ rừng sâu mà chẳng bao giờ được nhìn thấy.
Thế đấy,...
Hạnh phúc tuy xa mà gần, tuy gần mà xa...

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
hạnh phúc là khi đựoc ăn cơm ở nhà sau 1 tuần ròng rã chiến đấu với mì,mì và mì

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hạnh phúc là khi gặp lại anh chị em sau 2 tuần không gặp.:thangloi:
Hạnh phúc là khi cùng mọi người uống rượu dừa, ngồi cafe bệt, đi ăn lẩu dê. :mimcuoi:

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là khi ngồi cùng anh chị nhắc lại những chuyện zui
hạnh phúc là khi "giống quỷ wá"...^^

fr

Thanh viên kỳ cựu
hạnh phúc là khi ...được nói... được lắng nghe...

hạnh phúc là khi ...được nhìn thấy người mjnh` iêu thương vui vẻ...
hạnh phúc là khi ...được cảm thấy cái ghen trong chính mjnh`....

hạnh phúc là khi ...có bàn tay dìu mjnh` đứng dậy sau khi ngã ...
hạnh phúc là khi ...có ai đó nắm lấy tay mjnh` và nói: ' về thôi, lên anh chở về nào! '

hạnh phúc là khi ...chỉ tay lên trời: ' hum ny trăng sáng mà vẫn thấy sao anh ha! ^^ '
hạnh phúc là khi ...ngồi trên chiếc xe đạp ... ta bỗng nhặt được một chút vui... một chút iêu... một chút tình... một chút nắng... một chút mưa... một chút mong manh... một chút bjnh` yên...

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Hạnh phúc của mình đơn giản lắm?

Sáng được ngủ nướng chút xíu, quáng quàng dậy ăn cơm, rề rề lại bị muộn xách cái giỏ chạy như bay xuống cầu thang đi làm : ha ha mình vẫn có một công việc để làm,
Một ngày mới đến một ngày tươi nắng hồng, em hân hoan chào đón .... và anh đến bên em :cuoihaha:
Làm đến trưa, miệng khô vì nói nhiều, ừ vui vui vì hôm nay công vệc mình trôi chẩy ...

Lâu lâu trưa trưa gọi điện về quê hỏi: Hôm nay má cho nhà mình ăn gì thế, cho con ăn ké cái được không? Vui vui vì biết rằng cả nhà mình vẫn khỏe?

Tối hạnh phúc khi đếm tiền.. một triệu ..hai triệu.. ba triệu hôm nay mình thu hoạch khá đấy chứ nhỉ .. hơ hơ vẫn cứ vui mặc dù tiền đó là của chủ , mình đi làm công thôi mà..

Đêm về ngả lưng, thấy xương sống thẳng tưng thật là đã, ngủ khò khò chẳng mơ mộng gì.

À quên, đêm về nhắn tin cho ai đó chúc họ ngủ ngon nữa chú nhỉ cười hì hì vì một ngày tốt lành đã đi qua...

Hạnh phúc là khi được ôm vào lòng thật chặt đặt lên môi mình một nụ hôn ấm, ước hẹn về một ngày không xa ...

Hạnh phúc là khi lãnh lương sau khi chia từng phần cho cuộc sống thấy mình còn dư được một chút tích lũy cho ngày mai ...

Hạnh phúc khi chủ nhật đi Ráng Chiều với bạn lén lén mang một bịch ốc vào chấm chấm mút mút, cười hi hi.

Cuộc sống là một chuỗi hạnh phúc đang được chắp nối lại, giản đơn và gần gụi nhất ... chỉ có vậy thôi. Bình thường quá phải không khi hạnh phúc của mình chỉ có thế ? Nhưng biết bằng lòng đã là một hạnh phúc.....

Chúc tất cả các bạn một ngày mới hạnh phúc và tràn ngập niềm vui..:dacy:

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là khi mỗi buổi sáng được trầm ngâm với ly cafe nơi quán quen.
Hạnh phúc là khi chợt nghĩ tới ai đó và mỉm cười.

Bình luận bằng Facebook