Đánh mất tình bạn

gumdat

Thành viên năng động
Tôi quen Linh trong lần đi luyện thi ĐH vừa rồi. Linh là một cô gái hoà đồng, dễ mến, và còn vui vẻ nữa chứ!
Linh đã để lại cho tôi một ấn tượng thật đặc biệt! Và chúng tôi đã nhanh chóng trở thành bạn thân của nhau. (Thú thực tôi cũng bắt đầu cảm thấy mến Linh). Sau này, khi xa nhau rồi, chúng tôi vẫn thường xuyên liên lạc với nhau qua thư.
Nhưng trong một lần vì không kìm nén được cảm xúc, tôi đã gửi cho Linh lá thư nói lên tâm trạng của mình. Rằng tôi rất nhớ Linh và nhiều lần mơ thấy Linh. Rằng tôi muốn chứng minh cho điều mà tôi đã nói. (trước đây tôi cũng đã có lần nói với Linh là tôi mến Linh, nhưng Linh bảo "Đợi thời gian đi, thời gian sẽ trả lời tất cả".
Tôi biết mình làm như vậy là sai, và đúng như tôi nghĩ, Linh đã giận tôi. Sau đó tôi đã viết thư xin lỗi Linh, nhưng không thấy Linh hồi âm...Có lẽ Linh giận tôi nhiều lắm! Bây giờ tôi phải làm sao đây? Tôi thực sự không muốn làm tổn thương Linh, cũng như không muốn phá vỡ tình bạn trong sáng này.
Tôi thực sự rất hối hận. nhưng không biết mình phải làm gì để Linh có thể hiểu và tha thứ cho tôi...Đầu tháng 10 này là sinh nhật cô ấy rồi! Tôi phải làm gì đây? Những tưởng tụi tôi sẽ có một tình bạn đẹp! Nhưng chính tôi, chính tôi đã phá vỡ tất cả...
( Thế đấy cảm xúc không nên kiền nén nhưng cũng không nên thổ lộ quá đúng không các bạn?)

hongdien

Thành viên mới
Tình bạn là một cái gì đó thiêng liêng và cao quý, đâu phải chỉ vì vậy mà bạn đánh mất tình bạn giữa hai người đâu. Có người thường ngụy biện cho hành động của mình khi nói đánh đổ giữa tình bạn và tinh yêu. Theo mình thì dù có hay không thì tình bạn khác giới cũng đến lúc phải dừng lại( khi bạn gái đi lấy chồng), còn khi cả hai đến với nhau thì sẽ là có nhau mãi. tại sao ko? dù một phút huy hoàng rồi dập tắt, còn hơn buồn nhen nhói suốt trăm năm.!!!

be_Jane

Thành viên
k dám nói ra cảm xúc của mình thì hèn nhát lắm bạn ạh.J ủng hộ cách làm của bạn, nếu bạn k nói ra thì ở bên cạnh L bạn thấy rất khó chịu và bực bội..cứ chờ, thời gian sẽ chữa lành và trả lời tất cả bạn nhé..

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
lehieu1890 Đánh mất Góc cảm xúc 8
M đừng đánh mất niềm tin vào bản thân Góc cảm xúc 12
cedrci_jake "Em của anh bị đánh. A ko cần biết ai đúng ai sai. Anh sẽ chơi thằng kia" Góc cảm xúc 5
songha ĐÁnh mẤt_nƯỚc mẮt rƠi Góc cảm xúc 0
songha ĐÁnh mẤt_nƯỚc mẮt rƠi Góc cảm xúc 1
quaden Viết cho thành viên KNS và BTC "Đánh thức tiềm năng bản thân" Góc cảm xúc 22
antigone2108 Mất lý tưởng hay không lý tưởng? Góc cảm xúc 0
thuy_SPHK36 [Cảm xúc] Anh xa em mất rồi..... Góc cảm xúc 3
Tôi Mất Bạn Rồi [Cảm xúc] Bạn của tớ... còn hay mất Góc cảm xúc 3
mai8x_dt Một quyết định, tôi mất đi 2 người bạn. Góc cảm xúc 2
thanhtruc Viết cho miền kí ức- "Chút tình gửi gió" Góc cảm xúc 1
thien_duong_mau_tim Xúc động về tình cha con Góc cảm xúc 0
sonbk92 Tình yêu không nói chỉ cần cảm nhận thôi.. Góc cảm xúc 4
_ice_ [Cảm xúc] Chuyện tình ốc và biền Góc cảm xúc 3
Happy Life [Cảm xúc] Những cú sốc từ tình bạn thời cấp 3 đã giúp tôi trưởng thành hơn Góc cảm xúc 3
thewind0407 [Cảm xúc] Lời khuyên hữu ích cho tình yêu Góc cảm xúc 1
N [Cảm xúc] Tình hình rất là tình hình Góc cảm xúc 3
Tin Yêu [Cảm xúc] Tình Yêu ôi sao thật lạ Góc cảm xúc 5
K [Cảm xúc] Ranh giới, cảm xúc giữa " Bạn...Tình yêu" Góc cảm xúc 8
benny [Cảm xúc] Trên đời, thứ tình cảm nào thiêng liêng nhất? Góc cảm xúc 5
benny [Cảm xúc] Tình yêu và những dấu chấm hỏi Góc cảm xúc 2
hero_hnam [Cảm xúc] 01/3/2009 - Gợi nhớ chút kỷ niệm về "Cánh thiệp tình yêu" Góc cảm xúc 2
tiktik Tình iu " Gà bông" Góc cảm xúc 0
tikvikcuu Tình yêu là tô bún bò :) Góc cảm xúc 0
hoang hon tim Xe buýt- Một chuyện tình Góc cảm xúc 1
N Tình yêu đơn giản chỉ thế thôi! Góc cảm xúc 1
leo.pfiev Tình yêu:" Gieo hạt, nảy mầm, lớn lên, ra hoa, kết quả" Góc cảm xúc 1
canhogiuadaiduong BỨc thƯ chÂn tÌnh Góc cảm xúc 4
M Lần đầu tiên đi tình nguyện Góc cảm xúc 2
perOm ...tình thương của loài vật... Góc cảm xúc 7
L Tình bạn là gì? Góc cảm xúc 4
H Tình đầu là tình chia ly. Góc cảm xúc 10
tritai Tình yêu là gì!?? Góc cảm xúc 10
Justin Ha Định nghĩa TÌNH YÊU... Góc cảm xúc 12