Đêm tâm sự truớc lúc "ra đi"

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay tôi đã cố lấy đủ can đảm để làm điều mà tôi nghĩ là tôi không thể. Tôi không muốn phải đối diện với nó vì tôi sợ nó sẽ làm tổn thuơng tôi.Tôi đã thử trốn mình trong một cái vỏ bọc ảo tuởng của mình và cố chấp nhận nó nhưng nào tôi có thể?Tôi không thể.Tôi phải đối diện với nó và phải giúp nguời tối yêu tìm đuợc đúng cảm xúc tình cảm của mình.Tôi biết khi tôi làm điều đó có thể tôi không làm chủ đựoc mình, tôi sẽ rất đau buồn nhưng tôi vẫn cứ làm.Tôi làm điều đó mà lòng nào có muốn.Cả ngày hôm nay, ah không, mấy ngày nay con tim tôi cảm thấy đau nhói nhưng đặc biệt là hôm nay.Chính đêm nay, tôi đã nói ra những điều mà tôi đã phải trốn trnáh nó bấy lâu nay. Hiện giờ thì tôi đang rất đau,Đau nhất vẫn là ở trong tim tôi.Tôi không biết tôi sẽ phải làm thế nào để cho cơn đau này, vết thẹo mà tôi sắp có, sắp phải đối diện đó giảm bớt đi nữa.Tôi không thể.Tôi yêu nguời con gái đó.Tôi rất yêu.....

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Hi Đạt!
Không biết buổi học đã có những tác động như thế nào nhưng Q thấy mọi người đều có những phản hồi tích cực. Nỗi đau rồi cũng sẽ vơi dần theo thời gian, những khó khăn thử thách còn đang chờ ta phía trước. Chúng ta không thể cứ mãi đau buồn phải không nào? Mọi chuyện đều có 2 mặt của nó. Đạt hãy nhìn nó theo khía cạnh tích cực hơn nhé ( hic, mặc dù không biết rõ chuyện gì đang xảy ra với Đạt). Tự mỉm cười nào Đ. Cố lên nhé
!:mimcuoi:

enor

[♣]Thành Viên CLB
hi! ĐẠT hôm đó v cũng ấn tượng với phần chia sẻ của Đạt:mimcuoi:, Đạt cứng rắn hơn V nhiều :xauho:ít nhất thì Đạt cũng đã vượt qua đã thắng được bản thân mình còn hơn V nhiều lúc muốn nói rõ những suy nghĩ của mình mà không đủ can đảm vì sợ nhiều thứ...,sau khóa học có thể V sẽ nói vì mình đã được "ngộ đạo" :thangloi::dangyeu::mimcuoi: V tin những điều tốt lành sẽ đến với Đạt.

linhhoctoan

Thanh viên kỳ cựu
Rất chia sẻ với Đạt trc những suy nghĩ và dằn vặt vì tình cảm. Mình đã từng trải qua nên mình hiểu. Những gì liên quan đến tình cảm khó mà quên hay giải quyết trong ngày một ngày 2 dc.

Đạt hãy hướng tới những suy nghĩ thoáng hơn, tích cực hơn, pink hơn để thấy mọi chuyện sáng sủa, dễ dàng hơn đi. Khi tâm trạng ko hoang mang thì sẽ dễ đưa ra những quyết định đúng đắn hơn đấy

Thử nào :)

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Qua mấy lần tiếp xúc với A em cứ tưởng với A sẽ ko có nỗi buồn chứ. A ơi hãy cố gắng lên nha!!! Hãy nhìn mọi việc theo hướng tích cực lên rồi nỗi buồn sẽ theo thời gian vơi đi thôi. Chúc A thành công!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Cảm ơn sự chia sẻ của mọi người. Đúng là qua lớp học đó Đ đã biết cách nói ra vấn đề và suy diễn nó theo huớng tích cực hơn. Đ đã giải quyết dc vấn đề này. Giờ thì Đ phải cố gắng chạy đua đề có thể ôn bài kịp cho kỳ thi sắp tới của mình.Cảm ơn các bạn rất nhiều.S

jodiepham2204

Super Moderator
cố lên Đ nhé! vì như anh ting nói, mọi việc vẫn chưa tới hồi kết!
t hạnh phúc khi kết bạn với mọi người và nhất là Đ đó, Đ đã biết vượt qua bản thân để như Đ ngày hôm nay, t tự hào về Đ lắm! t tin là Đ sẽ mau chóng vượt qua khó khăn này! Cố lên nha!

xuanbinh1506

Thanh viên kỳ cựu
- trong cuộc đời, hối hận nhất là không đủ can đảm để làm điều mình muốn làm.
- thành công hay thất bại cũng nên thử một lần, thử thì còn có cơ hội thành công nhưng không thử thì xem như mất trắng
- hãy suy nghĩ thật kỹ và nắm bắt khi còn cơ hội bạn nhé, cố lên! cả nhà luôn bên bạn!

mat_hi91

Thành viên năng động
cố lên anh ah`!
cuộc sống ko phải bao giờ cũng bằng phẳng
hãy suy nghĩ khác đi, anh sẽ thấy vơi bớ nỗi buồn

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Người hay cười nhất là người đau khổ nhất! Và a là người như thế.
Lần đầu tiên nc với a, người mà e chưa từng quen biết, chưa từng gặp mặt. E đã nhận thấy trong a có nhiều tâm sự, nhiều nỗi buồn mà cò lẽ a chỉ dành cho riêng a thui. E chỉ im lặng ngồi nghe a tâm sự thui, có lẽ lúc đó a thật sự buồn. Xin lỗi a vì lúc đó có thể e cố ý để a quên đi nh e ko thể mà lại làm a càng đau thêm. Có thể e là ng xa lạ nên e giữ đc nhiều tâm sự của a mà ko 1 ai biết. Trong mắt e a là người rất hay a ạ. A có một nghị lực phấn đấu rất đỉnh.:male-fighter1:
E ko biết chia sẽ gì với a về chuyện của a cả vì có lẽ e cũng đã làm cho ai đó buồn rùi a ạ. "E chỉ muốn là bạn thân thui" a ạ. Nh a đừng buồn nhiều a nha vì khi a buồn thì bạn a sẽ ko vui đâu và có thể người đó sẽ càng buồn hơn khi thấy a như vậy đấy!
Cố lên nghe a! A sẽ vượt qua đc tất cả thui mà!:fingers-crossed:

mtrong115

Thanh viên kỳ cựu
yêu thì cứ nói yêu, bạn nên nói những gì lòng mình muốn nói cho dù có bị nữa thì cũng không hối hận. vì mình đã làm những gì mình nên làm. hãy tự tin lên nhá bạn. mình ủng hộ bạn.

le mao

Thành viên năng động
chào ĐẠT.hãy cố gắng lên nhé.....cuộc sống không chở đợi.hãy nới những gì mình muốn lúc đó có thẻ người ấy hiễu và yêu ban.chư ko 2 người không tìm được tiếng nối chung đó nha!!!!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Cảm ơn cả nhà một lần nữa. Đ đã mắc sai lầm khi đưa ra những quyết định của Đ. Giờ thì Đ sẽ làm mọi cách để kéo người Đ yêu quay trở về với mình. Đ đã mắc sai lầm khi đẩy người đó đi qua bên kia. Chẳng khác nào câu nói "vẽ đừong cho huơu chạy". Đ đã nhận ra sự trống vắng trong Đ. Đ sẽ làm thật tốt, Đ sẽ học thật tốt, Và Đ sẽ yêu thật lòng, Đ sẽ không bao giờ bỏ cuộc. Đ luôn có cả nhà chúng ta ủng hộ mà. Có đúng không những người anh em của Đ.

Cảm ơn cả nhà đã cho Đ thêm niềm tin để đi thực hiện nó.

hiver

Thành viên năng động
Xin mựon lời của bạn XuanBinh :
Trong cuộc đời, hối hận nhất là không đủ can đảm để làm điều mình muốn làm (Tâm đắc nhất câu này, hix..luôn luôn đau khổ vì nó)
Nhưng hối hận nhất cũng là biết chít mà vẫn lao vào, để trước khi chít mới thấy hối hận, đã đánh mất cơ hội cuối cùng :)
Nói đùa thui, hiver nghĩ tốt nhất là nên suy nghĩ trước khi quyết định,và chọn đúng thời cơ nữa nhé, lắng nghe con tim như câu chuyện Đ đọc đc là ok thui :)
Và khi đã quyết định thì thành công hay thất bại, đó cũng là quyết định tốt nhất mình có thể lựa chọn rùi, còn hơn băn khoăn suốt trăm năm.
Và, dù thế nào, chưa đến hồi kết mà :) Sự chân thành luôn làm con người cảm động. Chúc Đ sẽ thành công và đạt đc những gì muốn làm

Bình luận bằng Facebook