[Đố vui] Trò chơi tìm điểm vô lí

benny

Thanh viên kỳ cựu
Sắp tới năm mới,Benny xin gửi đến mọi người một trò chơi cũng khá thú vị:
Luật chơi đơn giản như sau:
Mỗi người sẽ kể một câu chuyện ngắn có chứa một hoặc hai tình tiết sai hay vô lí.Sau đó mọi người sẽ tìm ra điểm vô lí đó và kể một câu chuyện khác,cũng chứa những điểm vô lí như vậy...:mimcuoi:

Ví dụ: Đang trên đường đến trường THPT Nguyễn Thượng Hiền đi học,Trọng bỗng gặp lại người bạn cũ xa cách 20 năm.Hai người vừa đi vừa trò chuyện rôm rả....
=> Điểm vô lí là: Trọng đang học THPT nên cao lắm là 18 tuổi,không thể có bạn từ 20 năm trước được.:bitmiengcuoi:

Nào,giờ thì chơi thật nhé!

Nghĩa đang bước đi trên con đường Nguyễn Văn Cừ quen thuộc.Đường phố quận 5 hôm nay sao mà vắng vẻ quá.Những ngọn gió hiu hiu thổi qua vuốt mái tóc anh.Nghĩa nhớ lại những lúc sum vầy bên gia đình,cùng ăn rau muống dưa cà mà đậm đà tình nghĩa....Bước thêm mấy bước,bỗng Nghĩa dừng lại.Trước mắt anh,chợ Bến Thành hiện lên với một vẻ ảm đạm vô cùng.Nghĩa lại buồn hiu bước tiếp...

Nào ,mọi người cùng tìm điểm vô lí trong câu chuyện trên nhé!:mimcuoi:

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Vô lí ở chỗ là: Bước thêm mấy bước,bỗng Nghĩa dừng lại.Trước mắt anh,chợ Bến Thành hiện lên với một vẻ ảm đạm vô cùng.

Từ NVC ở q5 tới Bến Thành q1 đâu phải mấy bước đâu =))
àh mà cho chị hỏi, chợ Bến Thành cũng có lúc ảm đảm àhh ^^?

benny

Thanh viên kỳ cựu
hì hì,cái này em ...bịa thui chứ làm sao ảm đạm được chị...^^chị ra đề tiếp đi nào!^^

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Tiếp theo nè: Hôm nay em học bài. Ở nhà không có một ai ngoài em. Không khí trong nhà thật im ắng đến lạ lùng. Chỉ có tiếng chim hót líu lo, chó sủa ẳng ẳng, tiếng dép bên ngoài đường lẹt xẹt và tiếng sột soạt của trang giấy trắng. Em đang học bài. Bỗng nhiên tiếng chuông điện thoại reng. Ba má kiu đi chúc tết. Chúc tết xong, chiều em lại quay về nhà học bài. Em đang học bài. Bỗng tiếng điện thoại reng..... Bạn trai em rủ đi chơi. 12h khuya, em đi về nhà ngủ. Kết thúc ngày mùng 1 của mình :))

benny

Thanh viên kỳ cựu
Chà chà....Rõ ràng có đièu gì đó không ổn..:nghivan:Em nghĩ là cái "em đang học bài".Tại "đang" là thìhiện tại tiếp diẽn,tức là hành động đang xaỷ ra.Mà theo như câu chuyện thì giờ này ngườikể phải ngủ rùi mới đúng!Phãi hok ta?:mimcuoi:

fr

Thanh viên kỳ cựu
em nghĩ là chị Lì đúng, em cũng nghĩ thế : im ắng <> chim hót líu lo, chó sủa ẳng ẳng, tiếng dép bên ngoài đường lẹt xẹt và tiếng sột soạt của trang giấy trắng

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Chà chà....Rõ ràng có đièu gì đó không ổn..:nghivan:Em nghĩ là cái "em đang học bài".Tại "đang" là thìhiện tại tiếp diẽn,tức là hành động đang xaỷ ra.Mà theo như câu chuyện thì giờ này ngườikể phải ngủ rùi mới đúng!Phãi hok ta?:mimcuoi:

kể lại chuyện thì là quá khứ tiếp diễn, tiếng Việt mình đâu phân cái đó ^^

---------- Post added at 12:31 AM ---------- Previous post was at 12:30 AM ----------

trong nhà im ắng đến lạ lung >< tiếng sột sọat của trang jay:bitmiengcuoi:

có im ắng thì mới nghe tiếng sột soạt trang giấy lật tập, mình học bài mà ^^

---------- Post added at 12:37 AM ---------- Previous post was at 12:31 AM ----------

em nghĩ là chị Lì đúng, em cũng nghĩ thế : im ắng <> chim hót líu lo, chó sủa ẳng ẳng, tiếng dép bên ngoài đường lẹt xẹt và tiếng sột soạt của trang giấy trắng

hì, mấy tiếng đó ko phải là thứ tiếng ồn áo đinh tai nhức óc đúng ko? Im ắng đến lạ lùng... nó im ắng đến nỗi ngay cả những tiếng động nhỏ nhất như tiếng trag giấy còn nghe dc, còn mấy thứ tiếng khác chỉ thỉnh thoảng, mình đâu nói nó cùng lúc vang lên... Mà cứ cho là điểm đó vô lí đi, điều vô lí rõ ràng nhất đó là thời gian. :)

12h mới đi chơi về và ngủ, vậy mà lúc mình cmt cái này là lúc 11:21 pm, sao lúc đó mình có ở nhà và lên mạng dc? ^^

kực_kì_lì

[♣]Thành Viên CLB
trời...!cao nhân!cao nhân!e xin bái phúc chj lun chi Nhung ơi...hjxhjx

---------- Post added at 02:30 AM ---------- Previous post was at 12:51 AM ----------

Hjhj...jo thì đến lượt Lì ra đề nha...!Hjhj...dễ thôi...ráng đoán đúng nha...!
Haizzzz,hôm nay mới vừa dụ được ông chồng già đi ngủ xong,Lì liền lật đật mở máy,vô Y/h định đi lừa tình nhưng y/h jo vắng tanh...hix, Lì chợt nhớ ra phải vào KNSO xem chi nhungv2 có công bố đáp án chưa.Ét.ét...có rùi...hjhj.Mừng ghê...Nhưng hix...đoc đáp án mà mún té xỉu...Mình đoán sai bét...Pùn!Hem thèm chơi !...Lang thang tiếp vô xem hình hôm Tất Niên...thì ôi...sung sướng we đi thôi...có cả hình mình trong đó nữa..Xinh ơi là xinh :dangyeu:...Hjhj...An ủi phần nào...Thôi đi ngủ đây...!hjhj....:bitmiengcuoi:
P/s:Cái này dành cho tất cả các mem trừ anh tritai ra....Léng phéng vô trả lời là chít với e...!

fr

Thanh viên kỳ cựu
Gió không online. Nắng lấy hết can đảm, cô gửi Offline Messages cho Gió, nói lên hết tình cảm và cảm xúc trước giờ của cô:
- Điều anh sẽ làm đầu tiên nếu em nói yêu anh là gì? Anh đã đốt cháy ngọn lửa trong em, đã làm nó bùng dậy ... rồi anh để mặc nó ... Ừh, nó cứ cháy... nhưng rồi anh lại thổi tắt nó... không phải là đi với ai khác, mà chỉ là những ánh mắt lạnh lùng, sự im lặng lúc em hỏi thăm, cách anh đối xử với em và mọi người, ... thế đấy, anh đã đẩy em ngã... rồi lại thắp ngọn lửa lên... cứ le lói, le lói... Cuối cùng thì con người của anh nằm ở đâu? ... đã cố gắng, rất cố gắng... mà sao vẫn không kiếm thấy? ... Thời gian trôi đi, thời gian trôi chảy ... vẫn không hiểu được......... CUỐI CÙNG THÌ ANH CÓ YÊU EM KHÔNG?

Và ...Nắng không biết rằng... lúc đó... Gió đang Available

benny

Thanh viên kỳ cựu
Trà ơi Trà viết gì thế này??Hình như ko đúng chỗ cho lắm....:choangvang:

fr

Thanh viên kỳ cựu

---------- Post added at 02:30 AM ---------- Previous post was at 12:51 AM ----------

Haizzzz,hôm nay mới vừa dụ được ông chồng già đi ngủ xong,Lì liền lật đật mở máy,vô Y/h định đi lừa tình nhưng y/h jo vắng tanh...hix, Lì chợt nhớ ra phải vào KNSO xem chi nhungv2 có công bố đáp án chưa.Ét.ét...có rùi...hjhj.Mừng ghê...Nhưng hix...đoc đáp án mà mún té xỉu...Mình đoán sai bét...Pùn!Hem thèm chơi !...Lang thang tiếp vô xem hình hôm Tất Niên...thì ôi...sung sướng we đi thôi...có cả hình mình trong đó nữa..Xinh ơi là xinh :dangyeu:...Hjhj...An ủi phần nào...Thôi đi ngủ đây...!hjhj....:bitmiengcuoi:
P/s:Cái này dành cho tất cả các mem trừ anh tritai ra....Léng phéng vô trả lời là chít với e...!

Chị Lì nhiêu tuổi mà kó Chồng ' Già ' ?

auror_1102

Thành viên năng động
biết đâu chị mang theo laptop và gửi lúc đi chơi cùng bạn trai

kực_kì_lì

[♣]Thành Viên CLB
Gió không online. Nắng lấy hết can đảm, cô gửi Offline Messages cho Gió, nói lên hết tình cảm và cảm xúc trước giờ của cô:
- Điều anh sẽ làm đầu tiên nếu em nói yêu anh là gì? Anh đã đốt cháy ngọn lửa trong em, đã làm nó bùng dậy ... rồi anh để mặc nó ... Ừh, nó cứ cháy... nhưng rồi anh lại thổi tắt nó... không phải là đi với ai khác, mà chỉ là những ánh mắt lạnh lùng, sự im lặng lúc em hỏi thăm, cách anh đối xử với em và mọi người, ... thế đấy, anh đã đẩy em ngã... rồi lại thắp ngọn lửa lên... cứ le lói, le lói... Cuối cùng thì con người của anh nằm ở đâu? ... đã cố gắng, rất cố gắng... mà sao vẫn không kiếm thấy? ... Thời gian trôi đi, thời gian trôi chảy ... vẫn không hiểu được......... CUỐI CÙNG THÌ ANH CÓ YÊU EM KHÔNG?

Và ...Nắng không biết rằng... lúc đó... Gió đang Available

Hjhj...để chj bóc tem câu hỏi của cưng nha!

Gió k onl >< Gio dang availabe
hjhj...đúng k nhóc

tritai

[♣]Thành Viên CLB

Có người phân biệt đối xử...anh biết...và dĩ nhiên là biết rõ luôn keke :cuoinhamhiem:

benny

Thanh viên kỳ cựu
Ê ê lì ơi công bố đáp án đi ...
Giờ giao luật nhé: cứ một câu chuyện có 3 cmt trở lên thì công bố đáp án,chịu không nào?:dangyeu:

Bình luận bằng Facebook