Đôi khi dừng lại cũng là hạnh phúc!

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Tôi với anh gặp nhau, quen nhau một cách tình cờ, chỉ vô tình thoáng qua rồi vô tình đọng lại trong tâm trí. Không biết từ khi nào tôi đã học cách quen với những giấc mơ về anh, quen với nỗi nhớ anh từng đêm và cả nỗi đau khi nhận ra rằng, anh và tôi không bước cùng một con đường.

Mỗi sáng cứ mong con đường từ nhà đến trường ngắn lại để lại được trông thấy anh, dù chỉ là một thoáng. Ngày đó, lần đầu gặp anh, anh, cũng như những người khác mà thôi, xuất hiện rồi lại tan biến, anh chỉ là một hình ảnh chợt đến chợt đi, nhưng không hiểu vì sao, lại mong đến một ngày, anh lại xuất hiện lần nữa. Rồi dần dần, như một thói quen xấu, tôi vẫn hay nhìn về nơi đã trông thấy anh, với ước mơ nhỏ nhoi thôi, nhìn lại được gương mặt quen thuộc ấy. Nhưng sự thật là, anh chỉ thoáng qua, đọng lại rồi biến mất, nên tôi chẳng thể nào biết được anh ở đâu. Chỉ biết được rằng, tôi đã nhớ anh, rất nhiều.

Anh lại xuất hiện, lần thứ hai trong đời tôi, rồi nhiều lần hơn nữa, anh vẫn đứng đó, một khoảng cách không xa, nhưng vẫn cảm giác được rằng, anh sẽ lại biến mất, cũng nhanh như cách anh đến, và sẽ để lại một nỗi nhớ quặn đau trong tôi.

Cứ mỗi ngày trôi qua, đến trường chỉ mong được nhìn thấy nụ cười anh, ánh mắt anh thật hiền, thật ấm áp dù ánh mắt ấy không hướng về phía tôi. Anh đâu biết rằng, có một người vẫn đang dõi theo anh mỗi ngày, vẫn muốn được nhìn thấy nụ cười anh và chỉ biết im lặng xem đó là điều hạnh phúc.

Bạn cho rằng tôi ngốc? Tôi nhút nhát? Thế bạn có cách nào đó hay hơn những gì đã trải qua với tôi không? Cuộc sống không bao giờ chỉ có một lựa chọn, nhưng làm sao để chọn cho mình một điều đúng đắn, rất khó…nhưng không phải không làm được. Phải không???

{Sẽ rất đau đớn khi yêu một người mà không được đáp lại, nhưng lại càng đau đớn hơn, khi yêu một người, mà không đủ dũng khí để nói với họ rằng bạn đã yêu như thế nào...}

.............[next]............

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Nếu cảm thấy tình yêu đó không phải là của mình thì nên dừng lại, nhưng điều đó không dễ phải không bạn? làm sao mà mình có thể cấm trái tim mình nghĩ về người ta được nhỉ? " Cố quên là cố nhớ". Vậy liệu " cố nhớ thì có quên không nhỉ?" :) chắc hổng được rồi. Theo mình chỉ có cách duy nhất là thời gian thôi. Một thời gian bạn không gặp người ta, một thời gian không thấy gương mặt và nụ cười đó, một thời gian khá dài,...... Tất cả sẽ tan biến và bạn sẽ tìm được tình yêu giành cho bạn thôi.

linhhoctoan

Thanh viên kỳ cựu
Đúng là đôi khi dừng lại cũng là 1 niềm hạnh phúc. Dẫu cho có khi phải thật lâu sau đó bạn mới nhận thấy được sự đúng đắn và niềm hạnh phúc đó. Nhưng nếu dừng lại là cần thiết, ta nên làm.

Những niềm nhớ thương trong lòng, hãy tin, thời gian là liều thuốc thần tiên.

le mao

Thành viên năng động
dừng lại là hạnh phúc!oi nghe như là lạ nhung có ý nghĩa phải không?trong tình yêu chúng ta phải biết dừng lại khi nào là đúng và hơp li.nếu như nhung co khả thi,neu tiếp tục có thẻ làm cho chúng ta đâu khổ mà thôi........thơi gian sẻ làm cho bạn vơi đi.....hãy cố lên bạn nhé!!!!!!!

pepu1908

Thanh viên kỳ cựu
hix...đọc bài này càng thêm bùn vì pepu cũng rơi vào tình trạng này...Vâng, "anh đâu biết rằng, có một người vẫn đang dõi theo anh mỗi ngày, vẫn muốn được nhìn thấy nụ cười anh và chỉ biết im lặng xem đó là điều hạnh phúc"...Nhưng có lẽ a bít, nhưng a vẫn cứ im lặng...

huynh_vinh

Thành viên năng động
Theo mình có lẽ bạn là một người yêu đơn phương, thậm chí anh ta còn không biết bạn là ai mà.
Bạn chưa làm gì đối với anh ấy sao lại phải dừng lại chứ. Đúng là bạn nhút nhát, nhưng đôi khi con gái cũng phải "bật đèn xanh" cho người khác hiểu chứ. Bạn chỉ cứ ở xa và nhìn anh ta chẳng có tác dụng gi hết. Dám yêu thì dám nói, thời buổi này nam nữ bình đẳng phải không bạn.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Dừng thế nào để hạnh phúc?

Jake thương mến !
Đọc những dòng của bạn bỗng thấy thương con gái chúng mình ghê gớm, yêu ai đó chẳng được như con trai, đâu dám ngỏ lời, đâu dám bước lên. Khổ lắm chứ cái truyền thống mà chúng ta vẫn mang nặng: "cọc có bao giờ đi tìm trâu " Phải không Jake?
Tuy vậy khi yêu một người nào đó với đầy tràn khao khát tình yêu thương và mong muốn được đáp trả , hiểu cảm giác của em nhiều lắm vì có lẽ đã đồng cảm với em mà. Lúc nào cũng cần phải có một cái đầu tỉnh táo mặc dù trái tim đang rung lên từng nhịp.
Chị gọi em là em nhé, vì em viết đang đi học nên có lẽ nhỏ hơn chị , chị chỉ muốn kể về cách mình đã vượt qua , em có thể đọc và có thể mỉm cười bước qua một điều gì, sau khi đã đừng lại một cách thông minh .
Con gái cứ đứng ở đấy mãi và dõi nhìn theo anh trong lặng yên và đau xót giận mình sao không dám nói, giận anh sao chẳng tinh ý mà nhận ra tình cảm của mình, anh tệ quá đi, ghét anh khủng khiếp đấy.
Dừng lại:
Không thể đứng đó mãi, và con gái đã dùng hết can đảm tiến lên một chút , một cách khéo léo bật cho anh ngọn đèn xanh bằng tất cả sự dịu dàng chân thành , chẳng cần nói ra bằng lời đâu , anh đã hiểu được con gái đã yêu anh , chẳng đứa con trai nào lại lặng yên mãi khi con gái như thế cả , nếu anh đã có một chút tình cảm với con gái thì đấy là một cơ hội để con gái hạnh phúc, còn nếu anh không thích con gái thì anh sẽ có cách từ chối con gái ,và con gái biết không khi đó con gái biết phải làm gì rồi phải không ?
Còn nếu gặp anh một kẻ muốn bắt lung tung thì con gái lại càng cẩn thận và suy tính kỹ nhé.
Khi đã biết dừng lại thì con gái dừng đứng yên ở đó.
Tìm cho mình hạnh phúc thật sự :
Mở lòng mình ra đón nhận những ánh mắt khác, những người xung quanh con gái, không bắt con gái yêu ai ngay đâu chỉ là bạn thôi mà , hãy để cho mình những cơ hội và sự lựa chọn cho trái tim mình mở rộng nhiều hơn.
Biết đâu sau lưng con gái đang có rất nhiều những ánh mắt chân thành và đầy thương yêu đang nhìn ngắn con gái và mong con gái nhìn lại thì sao.
Yêu con gái nhiều lắm đấy :thangloi:

cedrci_jake

@camtucau: Cám ơn chị, những lời của chị thật chân thành, em rất vui vì chị đã chia sẽ với em :)

@huynh_vinh: đó chỉ là một khoảnh khắc, lúc đầu...tình cảm rất khó nói...:)

@all: Chân thành cám ơn mọi người đã đọc và chia sẻ cảm xúc với mình, ^^, nhưng vẫn chưa kết thúc đâu mọi người ơi, vẫn còn một câu chuyện dài phía sau, dài lắm...vẫn chưa có kết thúc đẹp...nhưng vẫn cứ hi vọng

enor

[♣]Thành Viên CLB
:mimcuoi: Mình đồng cảm với những cảm xúc của bạn, mình đã gặp phải tình trạng này trong thực tế rùi , hi ,mình nghĩ nhiều khi do lý trí chúng ta không làm chủ được cảm xúc nên ta rất dễ lay động và dẫn đến nhiều suy nghĩ về người đó... nhất là khi gặp người đó bạn sẽ bắt gặp những cảm xúc chưa bao giờ có :mimcuoi:.
Hãy hỏi ý kiến một vài người bạn thân vì ít nhất họ sẽ giúp bạn suy nghĩ theo một hướng khác,hi,lúc này lí trí sẽ giúp bạn định hình lại,hi, uhm mình cũng nghĩ bạn nên nói những suy nghĩ của mình bằng cách tạo một lý do hay tình huống nào đó điều này mình không thể giúp ,hi,khi đó bạn sẽ được nhẹ nhõm là 1, thứ 2 bạn có thể đoán được phán ứng của người đó mình tin bạn làm tốt điều này. Mình nghĩ lí trí tự nhiên sẽ giúp bạn đưa ra quyết định sẽ hành động như thế nào ! có nên bước tiếp hay không. Chúc bạn luôn có những quyết định sáng suốt !:mimcuoi:

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Có những thứ mà nếu có thể dừng lại đc thì thật sự hạnh phúc. Nh cuộc đời đâu dễ dàng như thế. Thượng đế đã mang a đến bên tôi, cho tôi cảm nhận đc sự yêu thương, chăm sóc nh ngài ko cho tôi đc yêu a. A chỉ ở đó để cho tôi cái cả giác yêu thương mà ko khi nào tôi có thể nói lên cảm xúc của mình. Ko phải tôi ko can đảm, ko phải tôi sợ mà thực sự a ko dành cho tôi, tôi ko đc yêu a. Thế thôi!
Và cái cảm giác đó vẫn còn trong tôi, tôi ko thể nào quên đc cả. Tôi muốn dừng lại lắm nh ko đc. Ko ai thương tôi như a cả, mọi người có thể bỏ tôi ko quan tâm tôi nh có lẽ a chưa bao giờ như vậy. Nhiều lúc a làm tôi đau lắm nh cũng chỉ vì a hiếu tôi và muốn tôi quên a thui. Ko biết đến bao giờ tôi mới có thể dừng lại mà cảm thấy hạnh phúc đây. Ngày đó xa quá thì phải?

cedrci_jake

Có những thứ mà nếu có thể dừng lại đc thì thật sự hạnh phúc. Nh cuộc đời đâu dễ dàng như thế. Thượng đế đã mang a đến bên tôi, cho tôi cảm nhận đc sự yêu thương, chăm sóc nh ngài ko cho tôi đc yêu a. A chỉ ở đó để cho tôi cái cả giác yêu thương mà ko khi nào tôi có thể nói lên cảm xúc của mình. Ko phải tôi ko can đảm, ko phải tôi sợ mà thực sự a ko dành cho tôi, tôi ko đc yêu a. Thế thôi!
Và cái cảm giác đó vẫn còn trong tôi, tôi ko thể nào quên đc cả. Tôi muốn dừng lại lắm nh ko đc. Ko ai thương tôi như a cả, mọi người có thể bỏ tôi ko quan tâm tôi nh có lẽ a chưa bao giờ như vậy. Nhiều lúc a làm tôi đau lắm nh cũng chỉ vì a hiếu tôi và muốn tôi quên a thui. Ko biết đến bao giờ tôi mới có thể dừng lại mà cảm thấy hạnh phúc đây. Ngày đó xa quá thì phải?

" Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng một khi cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác sẽ lại mở ra, điều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng mã hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình"

Chúc bạn vui! :)

camnhung

Thanh viên kỳ cựu
không có việc gì là mãi mãi, đôi khi phải biết chấp nhận và dừng lại đúng lúc như thế sẽ hạnh phúc hơn. Hãy coi đó như là một giấc mơ, một giấc mơ đẹp - sweet dream. chúc bạn luôn may mắn và tìm được hạnh phúc thực sự của mình. :hon:

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
Không nói làm sao người ta biết được chứ. Chỉ biết im lặng thì làm được gì, nếu đã như vậy thì sao không dừng lại.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
kn nói làm sao ngta bit dc chứ .chỉ bit im lặng thì làm dc j .nếu đã như vậy thì sao kn dừng lại
Có những điều sẽ theo ta đến cuối cuộc đời mà ko bao giờ có thể nói ra đc bạn ạ. Vẫn biết là phải dừng lại nh khó lắm vì có lẽ nó ở trong ta lâu lắm rùi.

mat_hi91

Thành viên năng động
có một người để mình yêu thương(dù là đơn phương) thì xét ở một khía cạnh nào đó, cũng là hạnh phúc

cedrci_jake

Hạnh phúc đôi khi rất giản dị, đừng bao giờ bỏ qua niềm hạnh phúc ngay bên cạnh mình để chạy theo một hạnh phúc mong manh xa vời không hi vọng :)
Nice day ^^

cedrci_jake

Chap 1:

Tưởng chừng đã có thể quên đi hình ảnh anh, hay thật ra chỉ là một nỗ lực trong tuyệt vọng để thôi không nghĩ đến anh nữa nhưng mọi thứ chỉ vô ích. Vẫn nhìn về phía khoảng sân trường mà anh thường xuất hiện,… chỉ có một điều đã thay đổi rồi, anh không xuất hiện nữa, không biết bao lâu rồi tôi không trông thấy lại anh. Anh đã biến mất khỏi cuộc đời tôi, nhẹ nhàng và mong manh cũng như cách anh đến.

Cảm giác đau đớn vẫn nhói lên mỗi khi nghĩ về anh. Nhưng vẫn đã quen dần được sự thật ấy. Quên đi anh, quên đi cảm giác chờ đợi trên con đường đến trường, tập quen với sân trường không anh, không kỉ niệm.

Lại những ngày vô vị trôi qua, chậm lắm, tưởng chừng có lúc nó đã dừng lại, như thể một vị đắng của tách sô cô la uống cạn đêm qua vẫn còn đọng lại nơi đầu lưỡi. Anh vẫn ở nơi nào đó quanh tôi, chỉ là tôi không cảm nhận được nữa, tại sao??? Anh đang ở đâu??? Đang làm gì? Tại sao trong một khoảng không gian nhỏ bé này, tôi lại không thể nhìn thấy anh lần nữa???

Ngày hôm nay trời rất đẹp, nắng từng giọt giòn tan đang vỡ ra thành từng giọt lấp lánh khi chạm vào tay, gió mang theo hương vị của cuộc sống : vội vã, ồn ào, không anh và không màu sắc. Vẫn đến trường như mọi ngày, chỉ khác là không đi con đường cũ nữa, rẽ vào lớp nhanh nhất có thể, im lặng theo dõi giảng viên, yên lặng trong suốt bài giảng…chẳng muốn nói gì với ai vì có ai muốn nói chuyện với tôi nào. Một người hoàn toàn xa lạ.

Giải lao, chuông reo…có gì khác đâu…cũng vẫn vậy, ngồi một mình…nhìn về khoảng không trước mặt…chợt buồn…
Lại có một buổi tuyên truyền tuyển CTV, sao tôi không bao giờ được yên thế nhỉ, lại ai nữa đây, tôi chưa bao giờ muốn tham gia bất cứ CLB nào, vì đơn giản, với tôi, cuộc sống SV đã quá cực khổ…Một giọng nói vang lên, ấm áp, nhẹ nhàng…tôi chợt quay lại…bất ngờ…chợt giật mình…rồi lại mỉm cười…không phải anh…….

[Tình yêu, là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn và cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó]

hacklong

Thành viên
... khi yêu là chết trong lòng một chút. Chuyện tình cảm ai mà biết trước được!!!......................

xuanbinh1506

Thanh viên kỳ cựu
mình thấy bạn có chút xíu nhút nhát nhưng không phải là ngốc đâu, đó chỉ là sự e thẹn của cánh bạn gái nhà mình thôi mà, không có gì đâu, nhưng....giống như bạn nói đó : "Sẽ rất đau đớn khi yêu một người mà không được đáp lại, nhưng lại càng đau đớn hơn khi yêu một người mà không đủ dũng khí để nói rằng bạn đã yêu họ như thế nào" can đảm lên nào, bạn còn có cả nhà vừa là hậu phương, vừa là những quân sư tài ba ủng hộ nữa mà! cố lên!
hãy làm những gì bạn muốn làm bạn nhé, kết quả có thế nào thì bạn cũng sẽ không buồn nhiều hoặc sẽ rất vui vì ít ra mình đã có can đảm để thực hiện điều mình muốn, quyết định là ở bạn đấy!

cedrci_jake

Rất chân thành cám ơn tất cả những chia sẻ của mọi người, đúng thật là nhà mình rất tốt. Luv cả nhà ^^

Bình luận bằng Facebook