Dòng entry đầu tiên nhưng cũng có thể là...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Cười trong nước mắt hay là gượng cười trên khuôn mặt… Giúp cho người khác cười… đó là nghề… nhiều khi ở chốn đông người có lẽ chẳng khác 1 thằng hề… Nụ cười giúp người khác thì dễ sao với mình nó lại khó khăn đến thế…? Cố gắng đợi nó… nhưng yên lặng lại về…
Mỗi sáng thức dậy chỉ mong tìm vui nhưng sao những suy nghĩ phức tạp lại ập về… đôi lúc thèm một thứ tình cảm gì đó… có lẽ mình hiện đang sống với mặt nạ hay sao ấy nhỉ? Giữa cười và những giọt nước mắt… nhưng đang cố kìm nén những giọt nước mắt để mà cố gắng mĩm cười… nụ cười gượng gạo…
Phải… đã đến lúc quay về vị trí của mình… quay về những gì mình đã tạo ra… đã đến lúc loại bỏ những thứ không thuộc về mình…
Ôi tâm trạng của ta… sao cứ lung tung thế này… đây có thể là những dòng entry đầu tiên của ta… những cũng có thể là những dòng entry cuối cùng nói về mình…

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Câu chuyện của anh giống câu chuyện của chàng hề quá, tạo niềm vui cho mọi người nhưng trong tận trái tim lại đang rơi nước mắt, nhưng a ơi, không chỉ anh đâu mà em cũng như đang sống với các mặt nạ của mình nà nhưng mặt nạ của em không phải mặt nạ hề mà chỉ là một lớp mặt nạ để cải trang thôi. Anh em ta giống nhau hen, cố gắng sống thôi. Rồi một ngày nào đó trái tim cũng sẽ ngừng khóc và mở nụ cười thôi anh ah. Chúc anh luôn vui.

tưởng_ktck

Thanh viên kỳ cựu
Có ai đặt ra câu hỏi là: Tại sao mình lại như vậy không nhỉ?
Trả lời xong câu hỏi này có lẽ sẽ giải quyết được khá nhiều vấn đề đó!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hic Phức tạp quá. Mối ngày tạo hoá ban cho chúng ta đều là một ngày đáng sống, sao lại lãng phí những ngày tươi đẹp đó cho sự đau buồn. "Mỗi ngày ta chọn một niềm vui", 2 bạn hãy chọn cho mình những niềm vui nhé đừng bao giờ mang trong mình cảm giác buồn nhé.
Chúc 2 bạn sống vui!

fogpinguin

[♣]Thành Viên CLB
Phải… đã đến lúc quay về vị trí của mình… quay về những gì mình đã tạo ra… đã đến lúc loại bỏ những thứ không thuộc về mình…
Ôi tâm trạng của ta… sao cứ lung tung thế này… đây có thể là những dòng entry đầu tiên của ta… những cũng có thể là những dòng entry cuối cùng nói về mình…
Em đoán chắc đây là những dòng cuối cùng của anh:cuoihaha: Lần sau có viết cho em biết trước nha anh, để em chuẩn bị tinh thần, sức lực, cùng dụng cụ lột xác anh:them:, chứ như thế này thì em không có gì làm đc nữa rùi.
không chỉ anh đâu mà em cũng như đang sống với các mặt nạ của mình nà
Mưa, em nhiều mặt nạ thế, thôi hôm nào cho anh mượn vài cái đi nhát ma nhé em. Hù anh ivenle chắc vui lắm:thangloi::thangloi: Với lại anh cũng khát khao muốn biết khi không cải trang em như thế nào.

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Hai anh em... thiệt là tình. Cuộc đời mà a. Thăng rùi lại trầm, vui rùi cũng có lúc bùn. Mình cứ sống sao cho đúng là được. Làm người khác vui thì dễ nhưng làm mình vui cũng ko khó. Hãy cứ cười với mình, vì mình là người đã mang lại niềm vui và hạnh phúc cho người khác mà phải ko a???

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Mưa, em nhiều mặt nạ thế, thôi hôm nào cho anh mượn vài cái đi nhát ma nhé em. Hù anh ivenle chắc vui lắm:thangloi::thangloi: Với lại anh cũng khát khao muốn biết khi không cải trang em như thế nào.
Tất nhiên, khi nào thuận lợi em sẽ cho a mượn cái mặt nạ độc nhất vô nhị của e đi nhát anh tiến, mặt nạ đó có tên: "sư tử mặt buồn", kaka chắc a đeo vô mắc cười lắm, e sợ anh nhát a tiến ko sợ mà anh lăn ra chết vì cười nhiều quá ah.

fogpinguin

[♣]Thành Viên CLB
Hai anh em... thịt là tình. Cuộc đời mà a. Thăng rùi lại trầm, vui rùi cũng có lúc bùn. Mình cứ sống sao cho đúng là được. Làm người khác vui thì dễ nhưng làm mình vui cũng ko khó.
anh Tuấn nói hay quá đi:thangloi: Đợi hôm nào buồn qua dạy em một bài làm mình vui nha anh.:them::them: Quên thông báo nữa, theo như kinh nghiệm em thường thấy bùn vào đêm khuya và sáng sớm.
Hãy cứ cười với mình, vì mình là người đã mang lại niềm vui và hạnh phúc cho người khác mà phải ko a???
Cái này có được gọi là tự sướng không nhỉ?:cuoihaha:

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Tại sao khi ra đường phụ nữ thường trang điểm? - Vì họ sợ người ta thấy mình xấu, hoặc họ muốn mình đẹp hơn.
Tại sao chúng ta sống trong lớp "mặt nạ" của chính mình? - Có thể vì ta xấu, vì ta muốn che đậy bản chất thật của mình - Cũng có thể vì ta muốn mọi chuyện tốt đẹp hơn, ta muốn mang những nụ cười (dù trong lòng ta đang khóc) để tô đẹp cho đời (điều này thì có lẻ lớn lao quá), hoặc đơn giản ta muốn mang niềm vui đến cho một người nào đó. Quan trọng là sau lớp "mặt nạ" ấy... con người thật của ta ra sao? ta là ai?
Có ai dám khẳng định rằng mình chưa bao giờ mang "mặt nạ"? Không phải mọi sự thật được che giấu đều xấu xa.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Thanks những chia sẻ đóng góp ý kiến của các bạn...^^

Tớ nuôi sống bản thân bằng lòng tin.
Tớ luôn lo sợ mình bị lừa dối.
Tớ gục ngã khi lòng tin bị tổn thương.
Tớ lại tự đứng dậy với một lòng tin khác.
Tớ luôn tự nhủ: "Hãy cứ tin đi.
Vì yêu thương được xây dựng bằng lòng tin".

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Cảm giác mơ hồ, bất chợt làm em nhớ tới tâm trạng của em cách đây vài ngày, em khái quát lại bên 1 bài thơ"mƠ HỒ"
Có những lần mưa xuống
Rực rỡ hiên hoa vàng
Có những lần nắng đến
Mà rêu xanh hoang mang
Có những lần bất chợt
Xe chạy lại đường xưa
Có bao đêm mất ngủ
Đợi không được gió mùa...

Chuyện tưởng như xa cũ
Lại mang đến nụ cười
Có những điều mới mẻ
Lại chẳng gợi chút vui