GNCS-01: Dốc Lếch đón bình minh

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
+ Thông tin cá nhân:
- Họ tên: VÕ VĂN ĐẠT
- Ngày tháng năm sinh: 21. 01. 1991
- Điện thoại: 0933.0949.44
- Email: vovandat@gmail.com

Được sự động viên, khích lệ của bạn trangdang và đặc biệt là gia đình bác hàng xóm. Em xin gửi một bài dự thi góp vui. Toàn bộ ảnh đều được chụp bằng điện thoại và thơ là sáng tác lúc nửa đêm nên BGK chấm điểm mang tính "hí hí" tí nhé :cuoihaha:

Album được chụp từ lúc 7 giờ sáng cho đến 13 giờ chiều. Bãi biển Dốc Lết thuộc địa phận Ninh Hòa với những bãi cát trắng hòa vào mặt nước biển trong xanh đã tạo nên phong cách hùng vĩ nơi đây.

Xa xa có chiếc thuyền nan
Gần gần có lá dừa đang trĩu chiếc.

Thuyền về có nhớ bến chăng?
Bến thì vẫn vậy, chờ chàng làm chi?

Bình minh lung linh sắc biển
Trẻ con nô đùa đưa tiễn bóng đêm.

Mẹ ơi đừng dắt con xa
Bỏ con ở đó mẹ là mẹ con?

Sóng xô bờ cát trắng tinh
Hòa vào giọt nắng đậm tình quê hương.

Xanh xanh tàu lá dừa xanh
Đậm đậm màu nước biển xanh thiệt xanh.

Gió đưa gió đẩy về đông
Em ngồi hóng gió đằng đông gió về.

Ngọn núi hùng vĩ có bị lấp
Bởi những hàng cây tăm tấp ven bờ?

Trong đầm gì đẹp bằng sen
Biển đẹp gì được bằng khen "tuyệt vời"

Ta về ta tắm ao ta
Dù trong dù đục cũng là cái ao.

trangdang

[♣]Thành Viên
cảm ơn thí sinh đầu tiên đã "mở hàng" cho góc nhìn cuộc sống.

Phải nói là tôi...giật mình xém rớt ly nước khi thấy tên mình nằm chễm chệ ngay những hàng đầu, đủ để dân tình thấy được trình độ "mồi chài" ...không có gì ghê gớm của mình.

Cũng phải nói luôn là ...may, tôi không nằm trong đội ngũ ban giám khảo, chứ tôi là "tôi thích em, tôi sẽ vote cho em", nên không chừng tôi sẽ dính líu đến xì-căng-đan "liệu có gian lận trong kỳ thi" rồi.

Dù sao đi nữa, tôi rất ấn tượng với phong cách cộp mác "em" của thí sinh Kendy Đạt.

Chúc bạn Ken dành được giải cao (để đi khao bạn Trang) :nghichngom: :nghichngom: :nghichngom:.

Các thí sinh khác hãy chứng tỏ bản lĩnh của mình nào :thangloi:

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Wow! Hình đẹp quá àh, câu thơ cũng "hay" nữa, em khen mà gượng miệng lắm cơ :cuoihaha:

Thích nhất là tấm thứ 3 :chaymaucam:

nắng mai

Thành viên năng động
Hình đẹp quá. Mình rất thích Dốc Lếch, đi nhiều rồi mà vẫn không chán. Rất lâu rồi mình chưa đến đó. Hic. Được nhìn mấy tấm hình này chỉ muốn hòa mình với biển Dốc Lếch thôi. :them:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu

Dù sao đi nữa, tôi rất ấn tượng với phong cách cộp mác "em" của thí sinh Kendy Đạt.
Chúc bạn Ken dành được giải cao (để đi khao bạn Trang) .
Đạt tui chưa hiểu lắm câu nói đầy "thăm thẳm" của bạn Trang "cộp mác em" là nghĩa ra sao? Chẳng may được giải thưởng cao ngất xĩu thì dĩ nhiên không quên được đạo lý "Uống nước nhớ kẻ trồng cây".
Wow! Hình đẹp quá àh, câu thơ cũng "hay" nữa, em khen mà gượng miệng lắm cơ :cuoihaha:

Thích nhất là tấm thứ 3 :chaymaucam:
Khen hay sao để trong ngoặc
Làm cho người đọc mê hoặc câu văn.

Nói thì nói thế thôi, nhưng vẫn phải nói. Mà em thích tấm 3 là em thích hình hay thích thơ? Bật mí nha tấm 3 dùng kỹ thuật KBLKTG đó.

Ngố

[♣]Thành Viên CLB
Thành viên BQT
những tấm hình nhìn rất rõ nét. ko tin được là dùng kedydat dùng đt chụp. :nghihoac:hì chắc đt xịn lắm đây..:thangloi:

PS: biển đẹp. thật tiếc là mình chưa đc đến nơi đây. lần sau nếu có cơ hội đi biển chắc chắc cái tên " dốc lếch" sẽ là 1

trong những lựa chọn của mình.^^ tks. kendydat đã chia sẻ về địa danh này!

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
những tấm hình nhìn rất rõ nét. ko tin được là dùng kedydat dùng đt chụp. :nghihoac:hì chắc đt xịn lắm đây..:thangloi:

PS: biển đẹp. thật tiếc là mình chưa đc đến nơi đây. lần sau nếu có cơ hội đi biển chắc chắc cái tên " dốc lếch" sẽ là 1

trong những lựa chọn của mình.^^ tks. kendydat đã chia sẻ về địa danh này!

Cũng có nhiều người không tin là chụp bằng điện thoại lắm đó, nhưng mà không sao, bôi cao sẽ khỏi. Điện thoại cũng bình thường thôi à.:dacy: Nếu đi tour tắm biển ra Nha Trang thì nên đi ra Dốc Lếch trước sau đó quay về bãi biển Nha Trang tắm tiếp, tắm chừng nào mắt hiếp mới thôi. Bật mí nha. Có một số ảnh trong album trên được một cty du lịch ở Nha Trang đăng tải trên web.

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Khen hay sao để trong ngoặc
Làm cho người đọc mê hoặc câu văn.

Nói thì nói thế thôi, nhưng vẫn phải nói. Mà em thích tấm 3 là em thích hình hay thích thơ? Bật mí nha tấm 3 dùng kỹ thuật KBLKTG đó.

Anh xuất khẩu cái là thành thơ ngay hà, ghê thiệt! :them:
Em thích tấm thứ 3 nhất vì... 1 phần e thích mấy loại tấm ảnh mà nhìn bóng người như vậy, nhìn nó có hồn, có 1 chút man mác buồn trong đó. Mà kỹ thuật KBLKTG là gì anh?:nghivan:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Anh xuất khẩu cái là thành thơ ngay hà, ghê thiệt!
Em thích tấm thứ 3 nhất vì... 1 phần e thích mấy loại tấm ảnh mà nhìn bóng người như vậy, nhìn nó có hồn, có 1 chút man mác buồn trong đó. Mà kỹ thuật KBLKTG là gì anh?

Thơ này chẳng bán, chẳng buôn
Làm đôi ba chữ buồn buồn viết ra.

Cảm ơn em đã thích anh.
Anh biết thế nào em cũng hỏi KBLKTG mà! KBLKTG có nghĩa là Không Biết Là Kỹ Thuật Gì đó em.:dauhang:

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Bó tay! Em nói thích anh hồi nào? Anh tự tin quá đáng. Thôi kệ, cho anh mơ về em như thế đấy. Em cũng biết anh thương thầm nhớ trộm em bấy lâu mà, hehe :thangloi:

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
Góc chụp rất đẹp đó Đạt. Nghiệp dư mà có thể chụp thế này thật khâm phục ^^.
Kết tấm 1 nhất. Không biết Đạt ra Ninh Diêm lúc nào vậy ta?
Nhưng phần bình thơ cho cảnh đẹp hình như không ổn lắm.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Góc chụp rất đẹp đó Đạt. Nghiệp dư mà có thể chụp thế này thật khâm phục ^^.
Kết tấm 1 nhất. Không biết Đạt ra Ninh Diêm lúc nào vậy ta?
Nhưng phần bình thơ cho cảnh đẹp hình như không ổn lắm.
Đạt chỉ ra Dốc Lếch thuộc Ninh Hòa thôi. Còn Ninh Diêm thì không biết ở đâu? :dauhang:
Còn về phần thơ thì hơi sến đó mà, nhìn vô là biết gieo vần bằng trắc sai từa lưa, nhưng mà không sửa :tambiet:

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chị có 2 lời khen dành cho em:
1. Em có cái điện thoại chụp hình xịn đấy! ^^
2. Góc nhìn của em rất có hồn.
Sướng nhá! Có bao nhiêu anh chị em thích kìa!

Bình luận bằng Facebook