Gởi lời xin lỗi đến một người nào đó...

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Mẹ ơi, con xin lỗi, con xin lỗi vì khoảng thời gian này tuy biết mẹ rất buồn nhưng con không thể ở bên cạnh, con cũng biết mẹ cố tỏ ra bình thường để con yên tâm mà học tập nhưng linh cảm của con mách bảo rằng bao giông bão vẫn còn bao quanh lấy mẹ.
Con đã từng hứa sẽ sống thật tốt và bây giờ thì con đã làm được nhưng con vẫn cảm thấy buồn, con buồn vì một ngày xưa nào đó, khi còn trong vòng tay ấy, con hoàn toàn ỷ lại vào mẹ, con không giúp đỡ gì cho mẹ cả, Con xin lỗi...
Bây giờ, mẹ ơi con đã biết cách giúp đỡ người khác và học cách tự giúp mình vượt lên, đôi lúc hụt hẫng, cô đơn con chỉ muốn bay thật nhanh về nhà để được bên cạnh mẹ thôi nhưng con không thể, con vẫn sợ về ngôi nhà đó như vốn dĩ 2 năm nay. Con xin lỗi...
Con xin lỗi mẹ nhé, những lời xin lỗi mà có lẽ cả cuộc đời mẹ sẽ chẳng bao giờ đọc được...

Còn bạn, bạn có muốn nói lời xin lỗi với một ai đó không? Tuy những dòng chữ này sẽ không được đến với người đó nhưng hãy nói ra đi để chúng ta được nhẹ lòng hơn...

kyniemmua

Tao muốn gởi lời xin lỗi đến mày- nhỏ bạn thân chí cốt của tao.
Dạo này tao vô tâm quá phải không? lúc nào tao cũng là người nghe mày tâm sự và mày cũng luôn là người cho tao cảm giác yêu thương và quan tâm của một người bạn. Tuy tụi mình có tới 5 đưa nhưng tất cả những đòi hỏi có vẻ hơi "khùng" của tao chỉ có mày chịu làm mà thôi.hihi. Tao nhớ mày lắm, tao cũng biết gia đình mày đang có chuyện, muốn tám thật nhiều với mày nhưng mỗi đứa lại có một cuộc sống riêng.Tao vẫn nhớ cảm giác khi ba đứa con gái tụi mình cùng nằm trên bãi rơm gần nhà mày, vừa nói chuyện, vừa nhìn và định dạng những ánh mây, thời gian đó đối với tao tuyệt lắm. Tao vẫn còn nhớ cái ước muốn ba đứa cùng đạp xe đạp vòng vòng thành phố, cùng đi khám phá những địa điểm ăn uống và đặc biệt dù thế nào đi nữa thì ba đứa cũng phải ở chung một nhà để biết thế nào là nhà tróc nóc. hihi. Những ngày ở quê vô cùng bình dị.
Bây giờ mỗi đưa một nơi rồi, ai cũng bận rộn và có những nổi lo riêng, chúng ta chỉ đến với nhau khi nào có thể và khi đó tao lại chả muốn xa tụi bây tí nào, tao vẫn muốn như ngày xưa cả bọn sớm tối ríu rít bên nhau. Cả đám cùng chèo thuyền đi chơi, cùng nấu ăn, cùng quậy ở vườn xoài, cùng nói cười vui vẻ, khoảng thời gian ấy, hình như xa lắm rồi...

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Xin lỗi một người tôi chưa từng gặp mặt nhưng đã bị tôi làm tổn thương về tình cảm... Xin lỗi rất nhiều! Dù giờ đây, tôi biết lời xin lỗi chỉ là muộn màng và không thể chữa lành những vết thương mà tôi đã gây ra.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Xin lỗi đến ai đó nếu ivenle có làm tổn thương về tình cảm. Bây giờ còn nhiều việc quan trọng ivenle phải giải quyết cho nên chưa thể tính đến chuyện đó. :vamohoi:

txtzeus

Thanh viên kỳ cựu
Xin lỗi bạn PA ơi.
Chuyện này thật chẳng ra làm sao cả PA ạ. Tôi biết là PBB và Tr chơi với nhau rất thân, công tác tại cũng một bộ môn và 2 người cũng hay giúp đỡ nhau, nhưng mình thấy Tr nói vậy về PBB là không được, mình chỉ muốn góp ý PBB sống chú ý đến cảm nhận của những người xung quanh thôi, không ngờ mọi chuyện lại thành ra thế này.

Bạn đã tin cậy tôi nên bạn mới kể cho tôi những chuyện đó. Tôi biết là không nên nói ra, nên tôi cũng chỉ nói thoáng qua thôi, không nghĩ là PBB lại đoán ra và làm to chuyện như vậy. Mình cũng đã cố gắng khuyên giải rồi nhưng mà không được. Tôi cũng không ngờ là PBB lại phản ứng dữ dội như vậy.

Tôi biết là bạn rất thất vọng về thằng đàn ông nhiều chuyện như tôi cũng như Tr sẽ rất giận bạn. Tôi đã làm mất lòng tin ở nơi bạn rồi. Nhưng tôi không hối hận vì việc tôi đã làm, vì tôi hiểu con người PBB, PBB không xấu như những gì Tr nói đâu.

Trong tất cả những chuyện này, chỉ bạn trách tôi được thôi, tôi không thể trách PBB được. Bạn không muốn nói chuyện với tôi nữa, tôi buồn lắm. Làm sao để có thể chuộc lỗi đây.

Tôi rất quý bạn PA ạ. Lúc này tôi chỉ có thể nói xin lỗi thôi.

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Gửi lời xin lỗi đến người em yêu nhất và cũng là người làm em đau nhất .

Chồng à ... Vợ xin lỗi , xin lỗi vì V đã hành động như vậy. V đau lắm C à , và bây giờ cho V chọn lại V vẫn làm như vậy.! Vẫn như vậy thôi C à ...

Thứ 4 C thi chung kết NTTH , V đi xem với một người con trai khác. Đó là bạn của C và là người bạn cùng lớp với V bây giờ. Có lẻ C ngac nhiên, có lẻ C đau khi V như vậy. V bắt gặp những ánh mắt của những người bạn C khi vừa mới chia tay V đã đi với người con trai khác. Một người đẹp hơn C , nhìn khá lịch sự.

C nào biết C thi trên đó V dõi theo từng điểm số của C , tim V như thắt lại khi C trình bày phần thi hùng biện . C của V nè giỏi nè, bản lĩnh nè, giọng C thật ấm nè ...

Thi xong đi ăn, khi C chạy xe ra khỏi trường cằm trên tay bó bông tặng V . V biết đấy chứ, V biết C V muốn làm gì mà , V muốn lắm , muốn được ngồi sau xe C , muốn dựa vào C , muốn ôm lấy C và muốn chia sẽ với C ... nhưng chính giây phút đó lý trí của V đã thắng tình cảm của V . V thật giỏi , thật giỏi , khi quyết định đi xe T chứ không ngồi xe C ... Đau lắm C à.

Nhìn bóng C chạy xe như điên trên đường NTP , nhìn C và P cứ như muốn đua với nhau V lo lắm . Khóc rồi C à, khóc vì những nụ cười giả dối của C . V nói với T :" T ăn gì đi nghen, ăn rồi hãy uống, đừng để bụng đói mà uống , P ngại lắm" ... C nào có biết những lời quan tâm đó V chỉ muốn nói với C, chỉ mình C mà thôi ... mình C ... C biết không cả buổi chiều C thi CSLT rồi thi tiếp NTTH , C chỉ ăn được mỗi bánh mì V mua cho thôi ... V lo lắm sợ lắm , sợ tí C uống mà không ăn gì thì C sẽ như thế nào ... nghẹn ngào tim V ...

Rồi V không kèm nỗi rồi C à , V qua xe C cho C chạy đàng hoàng . Nhưng khoảng cách do V tạo ra quá lớn, ngồi cuối yên xe C ... C như 1 người điên , từ ăn nói đến cười cợt đều không phải là C của V ... V đau lắm..

Đến chỗ ăn C cứ như vậy mãi , nào là hợp lý bang, chém gió bang ... không có gì cũng cười cũng nói , và không chịu ăn gì , cứ uống và uống ... V biết làm gì đây ??? Và rồi không hiểu vì sao V lại hành động vậy , gấp đồ ăn cho T, quan tâm T ... vì V ngại T đi với V cả buổi chưa ăn gì , và vì ... nhìn C vậy ... V đau V tức ...

C biết không có bao giờ đi chơi đi sinh nhật C thấy V uống không, mà hôm đó V uống được 4 chai Ken =)) , hay thật ... và V dựa vào T khóc ngay tại chổ ... C chỉ biết V khóc nhưng nào thấy nó rơi ... Mình chia tay rồi , C k thể lau nước mắt cho V, không thể hôn má V khi nước mắt chảy qua đâu C à ...

Ra về ... V quyết tâm lắm , không nhờ C chở về mà đi vớii T . C biết V sợ gì không ? V sợ V say không kiềm nỗi mình , không lý trí nỗi mình sẽ ôm C hôn C .... V sợ như vậy lắm . C và V cố gắng lắm rồi mới được như vậy , V không muốn chỉ vì 1 phút giây 2 đứa không được lý trí lại trao nhau yêu thương . Đó chỉ là những yêu thương ngắn ngũi thôi C à ... khi tĩnh lại mình sẽ đau thêm , đã đau nay còn đau hơn. Thì làm vậy để làm chi ...

C về chở V onl , chờ V về nhà an toàn. V mặt đỏ có dám về đâu đi uống sinh tố rồi về , chạy lẹ vào phòng may mắn 2 anh không thấy . Và ối và khóc ... đau lắm , gục ngã trên nệm , ôm lại từng kỉ niệm bên C ...và khi qua cơn say V cố mỡ lap , mở nick ... Và V biêt C chỉ đợi V onl và C cũng nói C gục ngủ liền sau khi nick V sáng ...

... C à . V đi với T chỉ muốn C nhìn C đau để C quên V . Khi C nói C hẹn con gái đi chơi vì thái độ V hôm đó .... C đi mà vẫn báo cho V nghen , đi đâu làm gì cũng vậy ... C biết k ... chính lúc C đi với người con gái đó ( đó là nhỏ bạn thân của C và là bạn V ... C đi 4 người ) là lúc V đi với T ra PMH ... V ngồi đúng ngay chỗ công viên mà khi còn quen còn đi chung 1 con đườn , mỗi buổi chiều tan học 2 đứa ra đó ăn cơm hóng gió ngắm mặt trời lặn .. và nằm trên cỏ ... V nhớ ánh mắt C nhìn V , nhớ cả nụ cười hạnh phúc của C ... khắc sâu trong tim V rồi C ...

V ngồi chổ đó , đau đó V thà V đau một lần , đối mặt với nó còn hơn cứ như thế này mãi . V ghét chính V vì sao cứ mãi thế này , cứ yêu cứ thương C, cứ quan tâm mỗi ngày C như thế nào, cứ phải dõi theo C qua bạn , cứ di học về là vào blog C xem C như thế nào , cứ nhắn tin chúc C ngủ ngon ...

V không biết nữa ... V ghét những ngày hôm nay , vào giảng đường cứ khóc và khóc ... cứ mỗi đêm khi nói chuyện với C xong là V vào nick C ... độc thoại , nói hết những cái tình cảm của V ... đau lắm khi C cứ vào blog V mãi ... mỗi ngày C vào hơn 20 lần ...

Cả V và C đều giỏi . tụi mình quyết định buông tay khi còn ấm , buông tay để cho nhau hạnh phúc trọn vẹn hơn vì biết trước ... không thể đi cùng nhau đến hết con đường này ... cố lên cố lên , đừng quan tâm đừng yêu thương nhau nữa ...

V ghét V lắm ... ghét tình cảm của V sao không chịu thua lý trí của V ... vì sao cứ quan tâm C mãi .... aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa... V không muốn V như thế này đâu , và cũng không muốn C của V cứ cười những nụ cười gượng như thế này đâu ...

C à ... V sẽ quên C , không thương không yêu C nữa ...

Mỗi tối C cứ ôm gối V làm V tặng C valentime đi ngen... C nhớ đó , V của C giỏi đó tự tay vẽ , rồi cắt rồi may bằng tay ... vì thế C đừng buồn vì nơi đây luôn có V bên C ... coi như đó là chút gì đó ấm áp khi tình mình tan vỡ ... tình đẹp là tình dang dở

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Gưỉ một ngươì trên diễn đàn: Xin lôĩ anh! hôm đó em có đến nhưng không thể gặp anh được. Xin lôĩ vì em đã nói dôí anh. Hãy bỏ qua cho em nhé!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Em ah!
Chúng ta đã có nhiều kỷ niệm bên nhau phải không? Nhớ những ngày đầu quen nhau, mỗi lần anh và em nói chuyện trước sau gì cũng phải cãi nhau mới được. Chưa có chuyện gì xảy ra chưa thể nói là hết ngày. Những điều đó đã thành một cái gì đó trong anh, ngày nào chưa được nói chuyện với em, chưa được tranh cãi với em về một vấn đề gì đó, dù là nhỏ nhặt nhất, anh cảm thấy ngày đó vẫn còn chưa kết thúc. Và từ từ anh đã cảm thấy không thể thiếu em được. Em đã là một phần trong cuộc sống của anh. Sau bao nhiêu đắn đo và suy nghĩ, cuối cùng anh cũng đã quyết định....
Hàng tuần chúng ta gặp nhau rất ít, chỉ một đến 2 lần. Sau khi anh đã nói ra những gì anh muốn nói với em, chúng ta không còn hay tranh cãi như trước mà đã chuyển qua chia sẻ với nhau nhiều hơn,...Ngồi nói chuyện cả mấy tiếng trên yahoo mà không thấy chán, Ngày nào cũng chỉ mong đi học về thật nhanh để Onl nói chuyện cùng em, Hàng ngày được gọi em thức dậy, nhắn tin chúc nhau ngủ ngon,.....
Em ah, anh phải cảm ơn chị rất nhiều. Chị đã tạo cơ hội cho chúng ta được đi cùng nhau, ở bên nhau. Dù chỉ hơn 1 ngày nhưng chúng ta đã "rút ngắn" được khoảng cách giữa chúng ta rất nhiều. Anh còn nhớ lúc anh chở em trên chiếc xe đạp của cô chủ nhà cho mượn, anh chở em đi hết 4 bãi biển, chúng ta chỉ đi và ngắm. Chở em phía sau anh không có cảm giác mệt tý nào hết, Anh chỉ muốn ngày nào cũng đựoc như vậy, Chở em đi đến nơi nào mà chỉ có chúng ta,... Buổi sáng chúng ta lại được cùng nhau xuống dưới biển nắm tay nhau đi dạo,...Những cảm xúc ấy lại dâng trào trong anh. Anh luôn đeo trên tay mình cái vòng tay đó, cái móc chìa khóa em tặng anh,....
Em còn nhớ nơi mà chúng ta thường ngồi học chung không? Quang cảnh thật thoải mái, Những ngày đầu chúng ta học rất tốt phải không em? Lúc đầu thì chỉ một ngày 1 tuần nhưng sau cứ tăng lên, tăng lên. Có một quảng thời gian mà ngày nào anh cũng được gặp em và ngồi học cùng em. Khác trường ĐH nhưng vẫn có một nơi để chúng ta cùng học, cùng nói chuyện,...
Rồi đến những lúc anh bị đau, em rất lo lắng cho anh, Em mua nghệ đem qua cho anh. Anh có thể tự mua được nhưng anh muốn gặp em nên cố tình để em mua đó. Buổi sáng hôm đó em phải đi học thể dục nên phải đi rất sớm. 5h30 sáng em đã có mặt ở chỗ anh chỉ để đưa cho anh. Em biết lúc đó anh cảm thấy thế nào không? Thấy mình rất hạnh phúc nhưng khi thấy em phải chạy để kịp giờ học anh thấy mình hơi quá.
Em còn nhớ những cái khẩu trang em mua tặng anh không? Anh vẫn giữ và để ở nơi mà a nhìn thấy hàng ngày, Nó giống như bao chiếc khẩu trang khác nhưng với anh, chúng là vô giá. ................
Giờ đây, anh và em mỗi người một nơi. Anh phải nói lời xin lỗi đến em. Cách phản ứng của anh trước chuyện tình cảm là quá tệ. Anh không phải là một con người mạnh mẽ. Anh tỏ ra thật là yếu đuối. Chuyện đó đã làm anh rất căng thẳng, ảnh hưởng đến việc học, các mối quan hệ khác,... Nhiều lúc anh đã không làm chủ được mình. Anh thức trắng hơn 10 đêm liền. Anh không thể nào mà nhắm mắt lại được. Anh đã khiến cho em phải lo lắng nhiều hơn nữa với những phản ứng đó,.... Thật là tệ.....

Nhưng em biết không? Khi con người đã quá buồn, quá đau. Đến lúc chạm vào đáy của nó thì sức mạnh trong mình đã bùng nổ. Anh đã quyết định thay đổi chính mình. Anh đã tìm ra một số điều thú vị khác. Khoảng thời gian này anh đang làm rất nhiều công việc. Anh không để cho mình thời gian rảnh. Công việc càng căng thẳng, càng mệt càng tốt. Những công việc như thế có thể làm cho anh hết nghĩ về em. Anh xung phong làm đội trưởng đội MHX bên trường, chủ động lên khoa để hỗ trợ khoa bên học tập, rồi cả bên CLB nữa,.... Áp lực công việc cứ đè lên, đè lên anh. Rất nặng em ah. Nhưng chỉ có vậy anh mới không suy nghĩ.... Có thể cách đó không hay, không tốt, nhưng ít ra mình cũng làm điều gì đó có ích mà. Và giờ đây anh đã ngộ ra được nhiều điều từ những bài học mà anh chị đã dạy. Anh đã có thể đi chia sẻ với người khác. Anh đã vận dụng những bài học vào cuộc sống đời thường của mình. Rất hiệu nghiệm. Tư duy tích cực là điều mà anh đang cố gắng nhất. Dù vui hay buồn anh vẫn luôn lạc quan, công việc có khó đến đâu anh vẫn nhận,....
Chúng ta xa nhau, anh thật buồn nhưng có thể đó sẽ tốt hơn đối với em. Em có thể có tuơng lai tốt hơn, Sẽ có người khác yêu thương em,.... Mà cũng nhờ quãng thời gian đó mà anh đã trưởng thành hơn, học hỏi nhiều hơn.....
Anh xin lỗi em vì những phản ứng của anh trong thời gian vừa qua. Những việc đã qua rồi thì không thể nào thay đổi được nhưng chúng ta có thể làm giảm những gì mà nó đang để lại. Hãy trọn vẹn hơn với hôm nay để ngày mai không phải hối tiếc. Hãy cố gắng đi theo con đường mà em đã chọn. Mục tiêu của em anh vẫn giữ. Hãy cố gắng thực hiện điều mà em ước ao. Đừng vì anh mà thay đổi. Anh và mọi người sẽ bên cạnh anh, ủng hộ em, Lời hứa của anh với em rồi mà.HIhi. Luôn ủng hộ em. Mục tiêu anh, anh vẫn sẽ thực hiện. Đừng để điều gì ảnh hưởng em ah. Anh tin em có đủ khả năng để làm được mục tiêu đó. Không chỉ làm được mà còn hơn thế nữa.

Hãy vững tin, cố gắng lên em nhé!!!! Anh xin lỗi em nhiều.
Chúc em thành công trên con đường mà em đã chọn. Chúc em hạnh phúc......

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Xin lỗi một người, vì tôi đã đến và nghe với một cốc nước đầy trong tâm trí của tôi. Vì cốc nước đầy nên tôi đã không lắng nghe người đó một cách trọn vẹn...
Tôi đã phán xét, rồi tự nhận ra cả 2 đều đeo mặt nạ, không ai thật sự thành thật với ai.
Tôi tự hỏi mình vì sao lại thế, khi mà tôi luôn nói rằng mình phải thật sự trung thực và tin vào sự trưởng thành của người khác?
Có phải vì tôi vẫn còn sợ, vì tôi vẫn còn chưa dám dũng cảm để có thể tin?
Xin lỗi người đó, và xin lỗi chính tôi.

kyniemmua

Gửi loi xin lỗi đến một người tôi yêu nhất: em xin lỗi, em k thể cho anh biết những chuyện sắp xảy ra voi chúng ta đc, anh đừng trách em nhé. Em k thể, em hoàn toàn k thể, anh biết k? em k thể tuong tuong đc, nếu 1 ngày nào đó, sự việc kia thật sự xảy ra, anh và em sẽ ra sao, k biết anh có bùn, có giận em k. Em chỉ biết xin lỗi anh thui... Xin lỗi.
Anh con nhớ em đã từng hói" nếu em biến mất, anh có khóc k?" anh nói " anh sẽ khóc".
Anh đừng khóc nhé. em là người có lỗi em vì đã bo lại anh 1 mình mà đi nên anh đừng khóc vì em nhé!!!

Bình luận bằng Facebook