[Cuộc Sống] Hãy nhìn vào bóng tối

benny

Thanh viên kỳ cựu
Có những lúc,khi bạn bước vào căn phòng tối của mình bạn chẳng thấy gì vì nó quá tối.Nhưng khi bạn ngồi tĩnh lặng trong phòng,bóng tối dần dần biến mất.Căn phòng bắt đầu tràn ngập ánh sáng.Không phải là do có điều gì đã xảy ra mà chính là do mắt bạn đã quen dần với việc nhìn trong bóng tối.

Người ta nói rằng những tên trộm có thể nhìn trong bóng tối rõ hơn so với bất kì ai vì chúng luôn phải làm việc trong bóng tối.Chúng phải đột nhập vào một ngôi nhà lạ,mỗi bước đi chúng có thể ngã lăn quay bất cứ lúc nào.Rồi thì,chúng bắt đầu quen dần với bóng tối.Thế rồi bóng tối không còn là bóng tối đối với chúng nữa.:cuoinhamhiem:Thế nên bạn đừng sợ hãi.Bạn hãy giống như một tên trộm.Bạn hãy ngồi và đôi mắt nhắm nghiền trong bóng tối để bóng tối không còn là bóng tối nữa.

Mỗi ngày bạn hãy dành ra 30 phút để ngồi trong bóng tối với đôi mắt nhắm nghiền.Bạn sẽ vô cùng ngạc nhiên khi nhận thấy rằng bạn càng nhìn vào bóng tối thì mắt bạn càng sáng hơn.:dacy:

Khi bạn sợ hãi,bạn đừng trốn chạy nó,bạn hãy sống cùng với nó,bạn hãy cứ để mình run lên vì sợ.Khi bạn thoát ra được nỗi sợ hãi bạn sẽ phải ngạc nhiên vì mình đã trở thành một người vô cùng sống động.:cuoihaha:
(Theo Luận về cuộc đời)
Bóng tối có gì đâu đáng sợ!

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
benny [Cuộc Sống] Hãy nhìn vào những điều giản dị nhất Quà Tặng Cuộc Sống 0
L Trước khi thành công, hãy trở thành người tự kỷ luật: Thông minh + lười biếng = cả đời ì ạch Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao một số người trầm cảm ghét bị khuyên rằng "hãy vui lên" Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Muốn yêu ai đó, hãy thực hiện thí nghiệm này Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Nếu bạn thích điều gì đó, hãy nói điều gì đó Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Hãy chú ý: Hạnh phúc dễ lây lan Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nếu bạn muốn được người khác ghen tị, hãy nghĩ lại Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Nếu bạn muốn kết hôn, hãy làm bản thân hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Buồn hoặc cô đơn? Hãy hoài niệm về quá khứ. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Muốn thích ai đó? Hãy giúp họ! Quà Tặng Cuộc Sống 0
kực_kì_lì [Gia Đình] Hãy dành chút thời gian để xem nó...! Quà Tặng Cuộc Sống 2
ythan3 Hãy dừng lại và cân nhắc Quà Tặng Cuộc Sống 0
nhoccan219 [Cuộc Sống] Mong con hãy nhớ! Quà Tặng Cuộc Sống 1
dothanhvietquynhon [Tình Bạn] Hãy luôn nghĩ về những người yêu thương bạn Quà Tặng Cuộc Sống 1
nhoccan219 [Cuộc Sống] hãy như cây bút chì Quà Tặng Cuộc Sống 5
_xU_kUt3_ Hãy trải nghiệm cuộc sống như một ly Cocktail! Quà Tặng Cuộc Sống 0
lecaoson9192 [Cuộc Sống] hãy nói lời cảm ơn và tiếng yêu thương mỗi ngày Quà Tặng Cuộc Sống 0
benny [Cuộc Sống] Bạn có hay than phiền?Hãy xem và suy ngẫm Quà Tặng Cuộc Sống 4
Hoài Niệm [Cuộc Sống] Xin thầy hãy dạy cho con tôi! Quà Tặng Cuộc Sống 1
bachtuocdo [Cuộc Sống] Hãy đọc nó đi, niềm vui cuộc sống đang chào đón bạn! Quà Tặng Cuộc Sống 2
mnizeky [Tình Yêu] Hãy Để Anh Yêu Em Quà Tặng Cuộc Sống 3
tritai [Cuộc Sống] Nghệ thuật sống....hãy đọc và học lấy cách sống tốt Quà Tặng Cuộc Sống 4
A [Tình Yêu] Hãy can đảm nói lời yêu trước khi quá muộn! Quà Tặng Cuộc Sống 15
T [Cuộc Sống] Hãy hạnh phúc ngay bây giờ ! Quà Tặng Cuộc Sống 0
M [Cuộc Sống] Hãy bằng lòng với những gì mình có ! Quà Tặng Cuộc Sống 1
sand_love_sea [Cuộc Sống] Hãy cứ sống và hãy cứ yêu Quà Tặng Cuộc Sống 2
khuongduy7 [Cuộc Sống] Hãy cảm ơn Quà Tặng Cuộc Sống 6
C [Cuộc Sống] Hãy Cám Ơn Quà Tặng Cuộc Sống 1
vì sao nhỏ [Cuộc Sống] Như chờ tình đến rồi hãy yêu Quà Tặng Cuộc Sống 11
vì sao nhỏ [Cuộc Sống] Hãy sống trọn vẹn từng ngày Quà Tặng Cuộc Sống 2
ivenle [Cuộc Sống] Hãy nói lời cảm ơn... Quà Tặng Cuộc Sống 0
Sóng [Cuộc Sống] Hãy cứ ước mơ đi, con gái! Quà Tặng Cuộc Sống 2
cobala [Cuộc Sống] Huyền thoại cây Bốn Lá thần kỳ- Hãy tự tạo ra những may mắn cho mình Quà Tặng Cuộc Sống 0
TinySeed [Cuộc Sống] Hãy là chính mình - chuyện cây táo Quà Tặng Cuộc Sống 5
H [Tình Yêu] Có hay không tình yêu từ cái nhìn đầu tiên Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Lợi ích của sự nhìn thấy rừng mà không thấy cây Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Cái ác nằm trong đôi mắt người nhìn Quà Tặng Cuộc Sống 0
nguyenminhthi90 [Cuộc Sống] Tổ quốc nhìn từ biển Quà Tặng Cuộc Sống 1
nhoccan219 [Cuộc Sống] Nhìn lại (đặc biệt dành cho những bạn sắp thi Đại học) Quà Tặng Cuộc Sống 2
ivenle [Cuộc Sống] Nhìn xuống trước khi nhìn lên Quà Tặng Cuộc Sống 2
Tom Nghị lực của cô giáo khuyết tật lọt vào danh sách 100 phụ nữ tiêu biểu toàn cầu Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Hy vọng vào gì? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tin vào số phận có làm cho cuộc sống dễ dàng hơn? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn nên tin vào trực giác của mình hay là xem xét cẩn thận? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Bạn] Tình bạn có thể phụ thuộc vào người bạn gặp đầu tiên. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi sẽ luôn luôn yêu bạn, nhưng chỉ vào những ngày cuối tuần. Quà Tặng Cuộc Sống 0
nhoccan219 Tựa chiếc thang của bạn vào đúng toà nhà Quà Tặng Cuộc Sống 1
ivenle [Cuộc Sống] 14 Điều Cần Làm Trước Khi Bước Vào Tuổi 20 Quà Tặng Cuộc Sống 3