Khi nhận tờ rơi, bạn sẽ phản ứng ntn?

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Nếu dừng xe chờ đèn đỏ tại một ngã tư đường và có một cô bé, cậu bé đến phát cho bạn một tờ rơi quảng cáo thì bạn sẽ phản ứng như thế nào:

A: Lắc đầu từ chối
B: Cầm lấy xem qua rùi vứt luôn ngay tại chỗ
C: Cầm lấy và vứt nó vào cái thùng rác nào đó
D: phương án khác.

A, B là phương án mà chúng ta thường thấy phải không nào!
Với mình, khi xe mình không chỗ nào để nhét vào và khi cầm theo tờ bướm đó gây khó khăn cho mình điều khiển xe thì mình sẽ lắc đầu từ chối
Nhưng có chỗ nhét vào thì mình sẽ nhận lấy. Có hôm tổng kết lại là cả một đống tờ bướm giống nhau :)
Cũng đã trải nghiệm đi phát tờ rơi hồi còn sinh viên nên mình biết và luôn muốn nhận những tờ rơi này, mặc dù chẳng đọc hoặc có đọc cũng chẳng bao giờ sử dụng tới dịch vụ đó.
Còn bạn thì sao? bạn có thấy đường phố đang sạch thế mà bỗng dưng lại đầy những giấy lộn. Đó là lỗi của người phát tờ rơi hay là lỗi của người vứt nó đi hay là cả hai?
Khi mà phát tờ rơi có thể mang lại cho ai đó một chút thu nhập và mình nhận cũng chẳng mất gì thì tại sao chúng ta không nhận và vứt nó đúng chỗ nhỉ.
Chỉ một hành động nhỏ thôi nhưng mình thấy rất là có ích cho môi trường và cho cô bé hay cậu bé sinh viên nào đó !

phantom224

Thành viên
mình thì thường không nhân, tại vì mình thấy để lại cho những người khác có thể cần thông tin này hơn mình. còn với mình thì chưa quan trọng

quocviet71

Thành viên
Mỗi ng 1 lý do, mình thì nhận một lúc 5,6 tờ đọc sơ, ko được thì vứt để các bạn đó phát nhanh rồi còn về. công việc này cực lắm, sinh viên với nhau hỗ trợ cho nhau thôi. các bạn nghĩ sao.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Mỗi ng 1 lý do, mình thì nhận một lúc 5,6 tờ đọc sơ, ko được thì vứt để các bạn đó phát nhanh rồi còn về. công việc này cực lắm, sinh viên với nhau hỗ trợ cho nhau thôi. các bạn nghĩ sao.
Mình rất thích ý kiến của bạn, chúng mình nên giúp nhau :0

Hồi trước mình đi phát tờ rơi ở trước cổng trường tiểu học, các em học sinh thậm chí nhận tờ rơi rồi còn gật đầu " con cảm ơn cô". Một văn hóa ứng xử thật là đẹp phải không các bạn, bao nhiêu người trong chúng ta hành xử được như các bé học sinh tiểu học nào :)

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
đống ý với bạn .. việc đó thể hiện sự tương thân tương ái:).

Bình luận bằng Facebook