Khóc...

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Ai cũng phải khóc, lần đầu tiên khi cất tiếng khóc chào đời. Cô giáo khóc khi thấy học trò mình không cố gắng. Rồi lại khóc khi thấy học trò mình thành danh.
Người học trò khóc khi chập chững vào lớp một. Lại khóc khi tạm biệt cô, thầy, bạn và mái trường để bước vào đời.

Có những ông bố, bà mẹ khóc vì đứa con hỗn xược. Rồi lại rơi nước mắt khi thấy con mình bấy lâu ham chơi, nay đã biết suy nghĩ nhiều về việc mình cần làm.

Chị công nhân khóc khi bị trách mắng. Rồi lại chảy nước mắt khi thấy sản phẩm của mình được tung ra trên thị trường.

Bác nông dân khóc khi thấy lúa của mình bị sâu bệnh, thất mùa, đàn con nheo nhóc. Rồi lại khóc khi một đứa con rời xóm nghèo lên thành phố vào đại học.

Những em bé mồ côi khóc vì chưa một lần biết mặt bố mẹ. Rồi em lại khóc khi có gia đình nào đó dang tay đón em rời mái ấm tình thương.

Suốt dọc cuộc đời biết bao giọt nước mắt đã rơi, có những giọt nước mắt buồn, có những giọt nước mắt vui... Nhưng dù thế nào cũng phải vượt qua để đích đến cuối cùng là một cuộc sống tốt đẹp và hạnh phúc.

Khóc cảm thấy thoải mái hơn....
Khóc để quên đi mọi đau buồn...
khóc.... và khóc....

linhhoctoan

Thanh viên kỳ cựu
Có thể biết dc vị mặn của muối trong nước biển nhưng ai có thể nếm dc vị buồn trong từng giọt nước mắt ?

Thucuyen_0402

Thanh viên kỳ cựu
Không biết các bạn có biết không, khóc cũng là một cách làm cho mắt chúng ta trong, sạch và sáng hơn đấy^^(nhưng đừng lạm dụng quá nhé ):cute:

anh xuan

Thanh viên kỳ cựu
khóc

• đgt 1. Chảy nước mắt vì xúc động, vì đau xót: Chị vừa chạy, vừa khóc, nhưng khóc không ra tiếng (Ng-hồng). 2. Nói trẻ em kêu gào: Con có khóc mẹ mới cho bú (tng). 3. Tỏ lòng thương tiếc bằng lời than vãn, lời văn, bài thơ: Nguyễn Khuyến khóc Dương Khuê; Hồ Xuân Hương khóc ông phủ Vĩnh-tường. 4. Than phiền: Khóc vì nỗi thiết tha sự thế, ai bày trò bãi bể nương dâu (CgO)
Trên đây là định nghĩa khóc tra từ điển mà ra đó.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Lâu lắm rùi tôi đã tự hứa với lòng mình là sẽ ko bao giờ khóc nữa mà sao dạo này nước mắt hay rơi quá. Hình như sự cứng rắn của tôi ko còn nữa rùi có cái gì đó đã làm tôi đau lắm và tôi chỉ biết khóc mỗi khi nghĩ về nó.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
huhu, hôm nay tự dưng cái firefox bị hư, cài lại, bao nhiêu web mình đăng kí tại khoản với password khác nhau bi h ko nhớ nữa, cứ remember hết trơn. hic, check mail cũng không check nổi. Tức đến phát khóc mất thôi, nhưng nghĩ......... khóc làm gì cơ chứ, mất thời gian quá. Chắc là ông trời đang thử thách trí nhớ của mình đây không sao, rút kinh nghiệm, ko đặt password lung tung nữa.

hadung

Thành viên mới
khóc để vơi đi phần nào nỗi buồn. khi buồn hãy khóc đi bạn à, sẽ ko ai nói bạn 'mít ướt" đâu. chúc bạn mau tìm lại niềm vui trong cuộc sống, bạn nhé!

hanhtrinhsuongphale

Thanh viên kỳ cựu
sương pha lê dễ vỡ và dễ tan lắm, nhưng nó vẫn phải bước vào hành trình của cuộc đời nó không cho phép mình khóc.khi vấp ngã nó phải cố gắng đứng dậy bởi nó biết dù có khóc thì cuộc đời vẫn diễn ra như thế...vấp ngã rồi lại đứng dậy tiếp tục cuộc hành trình,khóc được gì cơ chứ...

thanhoa

[♣]Thành Viên CLB
Khóc là cách để biểu thị cảm xúc của con người 1 cách chân thật nhất. Vậy tại sao ta lại ko khóc nhỉ

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Lâu lắm rùi tôi đã tự hứa với lòng mình là sẽ ko bao giờ khóc nữa mà sao dạo này nước mắt hay rơi quá. Hình như sự cứng rắn của tôi ko còn nữa rùi có cái gì đó đã làm tôi đau lắm và tôi chỉ biết khóc mỗi khi nghĩ về nó.

Khóc không có nghĩa là yếu đuối đâu bạn à. Đôi khi những giọt nước mắt của chúng ta chỉ là những lúc để ta giải thoát mình ra khỏi những mệt mỏi để tiếp tục chiến đấu với những khó khăn. Dám chiến đấu với những khó khăn là cứng rắn, là mạnh mẽ chứ đâu phải là yếu đuối?
Khi mệt mỏi, mình cũng muốn khóc cho với đi chút khó khăn trước mắt. Đó là lúc lòng ta lắng lại để trở về với chính mình... Trở về như một thực thể bình yên và trọn vẹn. Cứ khóc nếu nó làm cho bạn cảm thấy thoải mái hơn...

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Khóc chẳng có gì phải xấu cả. Khi buồn thì ta khóc thôi, khóc cho nỗi buồn vơi đi để đón lấy những niềm vui.

chiecla_206

[♣]Thành Viên CLB
Trong cuộc sống này, mọi con đường đi đều gồ ghề, đầy những khó khăn và thử thách. Đôi khi con người ta cố tỏ ra cứng rắn, không cho phép mình yếu đuối vì không có lý do gì để chúng ta khóc cả.
Thế nhưng, cũng không có lý lo gì để chúng ta không khóc.
Khóc để biết được vị mặn của nước mắt, khóc để biết được vị đắng cay của cuộc đời, khóc để chúng ta bình tâm lại và bước tiếp....

Bình luận bằng Facebook