kiwi - dream to fly

swynts

Cây đang thụ phấn
một người bạn đã giới thiệu cho tớ clip này , hôm nay vô tình xem lại , vẫn suy nghĩ đó ..
wiki với gần 25 triệu lượt xem , clip này gây xúc động cho rất rất nhiều đôi mắt và cũng như vậy cho những cảm hứng ...

cute. but a sad ending. the kiwi did all that work even if he knew he will die after one try. awesome kiwi.

Awweee... he just wanted to fly.. should have thought about a landing.. poor Kiwi...

I still love this video, even after my 10th time watching, and feel like crying. :) It's good to know that there are some people (birds?) like the kiwi in this world who will die for what they believe in.

THere are so many ways to interpret the ending. You'd think he died because of that sound, but in my world - miracles exist, for all we know, that sound could have been the sound of his little arms turning into wings and flying. In my mind - little kiwi didn't die ;-)
..etc..

steward

Thanh viên kỳ cựu
thật sự mình rất cảm động khi xem clip này, thanks bạn đã chia sẻ !
Clip có 1 kết thúc gây bất ngờ cho người xem, chính mình đã hết sức bất ngờ va xúc động. Hix, nhìn bé wiki hạnh phúc khi được bay, cố hết sức giang đôi cánh bé nhỏ của mình, nước mắt đọng khóe mi rơi ra, có lẽ wiki đã mãn nguyện rồi, mình rất rất nể phục wiki. Để thực hiện được ước mơ của mình, wiki có chết cũng cam lòng. Tiếng động cuối clip có thể là wiki đã rơi xuống đất và chết, nhưng ở đâu đó trong lòng, mình vẫn thấy wiki đã sống và bay rất mạnh mẽ.

swynts

Cây đang thụ phấn
Thà một phút huy hoàng rồi chợp tắt
Còn hơn ngàn năm lặng lẽ trong bóng tối :) ...
( someone )
Cuộc sống không buồn như thế , nhiều người tin rằng kiwi đủ sáng táo để thực màn bay để đời như vậy thì cũng đủ sáng tạo để tiếp đất an toàn ( safe plant ! my friend : ))

Happy ending :D

Bhji Onj

Thanh viên kỳ cựu
Hên là mình lại được xem Clip này.
....
Tôi Có Thể Làm Bất Kì Điều Gì tôi muốn.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Chú chim trong clip trên có tên là KiWi.Kiwi sinh ra không thể bay vì chú không có đôi cánh.Nhưng chú đã dành cả cuộc đời để trồng cây trên núi và nhảy xuổng,để 1 lần....được bay,1 lần duy nhất.............
Dám hi sinh tất cả để thực hiện ...ƯỚC MƠ

Còn [you] ,bạn có thể hi sinh cả đời mình vì mục tiêu mà [you] ao ước đạt được.

Nguyệt

Thanh viên kỳ cựu
có lẽ t ko hy sinh cả đời mình vì mục tiêu mà t ao ước đâu.Mục tiêu của t sẽ có điểm dừng nếu t biết mình không thể đạt được mục tiêu đó.T ko phải là người nhiều tham vọng .T sẽ bằng lòng với những j` mình có,tất nhiên là sẽ làm nó ngày càng tốt đẹp hơn.hếtttttttttttttttttttttg!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

SinhBe

<b><font color=green>Giải KK Viết Về Người Phụ Nữ
Cám ơn nhock đã chia sẻ!
Mình tình cờ thấy ở phía dưới chủ đề tương tự có bài kiwi - dream to fly
Chú chim này đã được post trước đó rồi! Mình nghĩ trước khi viết bài mới, chúng ta nên tìm kiếm trước để tránh sự trùng lặp bài viết!

Bình luận bằng Facebook