[KN CÁ NHÂN] Luôn có đủ dũng cảm cho một nụ cười

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Có thể bạn sẽ ngất xỉu khi nhìn thấy cảnh một phụ nữ sinh nở - trần trụi và đau đớn. Nhưng bạn cũng sẽ ngạc nhiên khi chính người phụ nữ ấy, phút trước còn như ở dưới mười tầng địa ngục, bỗng như đã quên tất cả, đón vào vòng tay mình cái sinh linh bé nhỏ thân thương, và mỉm một nụ cười của hạnh phúc thiên đàng, sẵn sàng cho cuộc sống làm mẹ đầy gian nan nhưng cũng rất ngọt ngào sắp tới.

Có thể bạn đã từng cãi nhau với một đứa bạn thân. Hai phía đều tổn thương ghê gớm. Đã có rất nhiều nước mắt. Đã có vô số hờn giận. Bạn tự nhủ rằng từ nay, coi như đã mất đi đứa bạn mà tưởng như sẽ có trọn đời. Vậy mà, chỉ một tuần sau, bạn bỗng thấy nhớ nụ cười của nó ghê gớm. Và khi nhìn thấy nó đang liếc nhìn mình, e dè dò xét, bạn lấy hết sức bình sinh nở một nụ cười cầu hoà. Và bất ngờ đến sững sờ khi lao tới đón nhận nụ cười của bạn là một nụ cười ngỡ ngàng sung sướng của nó. Và những hờn giận bỗng bốc hơi như sương trong một ngày nắng đẹp, chỉ sau có hai nụ cười.

Có thể bạn chưa biết rằng, trong những ngày tăm tối nhất của chiến tranh, có những người lính đã hạ nòng súng khi thấy người lính đối phương đang trong tầm ngắm của mình bỗng mỉm cười khi đọc lá thư nhà. Nụ cười đã khiến con người gặp con người, đã làm nguôi ngoai đi những điều tưởng chẳng thể nguôi ngoai, làm vơi đi định kiến và thù hận.

Có những ngày của thất bại và buồn nản. Tưởng như xung quanh bạn chẳng còn chút gì hy vọng, tương lai là một khối mù mịt không ánh sáng. Bạn bỗng thấy chú mèo con đang đùa nghịch với bóng nắng, nhẩy cẫng lên với một cái đuôi xù lên như một cây thông Noel! Bạn bỗng thấy mình mỉm cười. Và sau nụ cười đó, mọi thứ như sống lại. Những chuyện khủng khiếp bỗng không còn quá khủng khiếp, bạn cảm thấy mình hoàn toàn có thể tiếp tục sống và bước tới.

Nụ cười có thể làm niềm vui sống thức giấc và vươn vai trong bạn. Như tia nắng đầu tiên sau đợt mưa dài báo hiệu những ngày sáng sủa. Như tiếng gà gáy lúc vẫn còn đêm báo hiệu trời sắp hừng đông. Như cơn mưa đầu tiên báo hiệu đã qua thời hạn hán. Một điềm lành do chính bạn tạo nên trên môi mình. Nói rằng bạn đã bỏ lại quá khứ không thể thay đổi lại phía sau để sẵng sàng sống cho những điều sắp đến. Nụ cười báo hiệu là bạn đã ra khỏi trạng thái tê liệt, thụ động trước số phận, đang quay lại với cuộc sống, chủ động nắm lấy vận mệnh của mình.

Dù biết rằng, cười trong những khoảnh khắc khó khăn là điều không hề dễ. Nhưng hãy biết rằng trong mỗi chúng ta luôn đủ dũng cảm cho một nụ cười, để rồi ngay từ khoảnh khắc ấy quay lại là chính mình, can đảm mà bước tới.

Hoahoctro.vn

Nguyễn Minh Thư

[♣]Thành Viên CLB
Khi bạn gặp phải những chuyện buồn, những điều xui xẻo bực dọc,những đau khổ tức giận... thay vì khóc và nổi giận, bạn hãy hít thở thật sâu, sau đó cười một tràng, cố cười thật to và nhớ là hãy quên tất cả chúng đi ngay trong giây phút đó, bạn sẽ cảm thấy cực kì thoải mái, nhẹ nhõm và nhanh chóng tìm ra lối thoát mới cho bản thân mình...
(Luôn làm và rất hiệu nghiệm)

thỏ_vit1406

Thanh viên kỳ cựu
cười với mọi người là cách làm giàu cho bản thân.đâu khó gì khi gửi đến ai đó một cái cười duyên ha!
(có 1chuyện đã lâu thế này),vào ngày tựu trường đầu tiên của những năm áo dài,mọi người chưa ai wen ai,có một cô nhok lạ lẫm bước vào phòng học,loay hoay tìm chỗ ngồi,tình cờ bắt gặp phía dưới có 1 bạn nhìn cô nhok hồi lâu,cô nhok khó hiểu nhìn lại dò xét, rồi đột nhiên bạn kia toét miệng cười rất tươi với nhok và cô nhok cũng ...cười thật hiền đáp lại. :smile:
cái làm wen ko lời của lần đầu tiên ấy đã dệt nên một tình bạn đẹp, và cặp đôi của hai người có tên... "Hằng Nga".
------------
ôhh,bạn cười đẹp lắm!!!! ^^

tritai

[♣]Thành Viên CLB
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin4.swf?xmlurl=http://v2.mp3.zing.vn/blog/?ZS9hNS9lYTU0MTU0MjU2N2MzYTI0ZjA2ZTA0ZGIwMThjMzk0ZS5cUIbaBmUsICDN8Q2jDoG8gYnXhdUng5VpIHPDoW5nfE1UVnx0mUsICnVl[/FLASH]

"Hãy mỉm cười với bao chuyện đời, hãy thật lòng nói xin cảm ơn, hãy rộng lượng thứ tha lỗi lầm, hãy cho niềm yêu thương...Sẽ có những sóng gió phía trước, hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng...
Trong cuộc đời còn những giấc mơ đẹp tươi, hãy nói tôi yêu mọi người..."

mai8x_dt

Thanh viên kỳ cựu
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin4.swf?xmlurl=http://v2.mp3.zing.vn/blog/?ZS9hNS9lYTU0MTU0MjU2N2MzYTI0ZjA2ZTA0ZGIwMThjMzk0ZS5cUIbaBmUsICDN8Q2jDoG8gYnXhdUng5VpIHPDoW5nfE1UVnx0mUsICnVl[/FLASH]

"Hãy mỉm cười với bao chuyện đời, hãy thật lòng nói xin cảm ơn, hãy rộng lượng thứ tha lỗi lầm, hãy cho niềm yêu thương...Sẽ có những sóng gió phía trước, hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng...
Trong cuộc đời còn những giấc mơ đẹp tươi, hãy nói tôi yêu mọi người..."

Cảm ơn tritai, M thik bài này của Khắc Hiếu hát, nhưng chỉ nhớ lời mà ko nhớ tên, hiiii, giờ pit rùi.

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Thanks tritai nhiều nhiều vì bài hát này. Nó cho mình thêm sức sống và nghị lực hơn rất nhiều trong lúc tâm trạng đang rối bời .....

namdaklak0611

Thành viên năng động
mình thì có cách này cũng hiệu nghiêm lắm, nhưng chỉ thục hiện khi bực tức thôi nhé..những lúc như thế mình tìm một nơi thật yên tỉnh không có ai cả để chửi thề những gì mình mún chửi cho đã đòi lun sau đó là thấy hết bực tức..(cách này hơi nguy hiểm nhé)..ai mún thử thì thử một lần cho bít nha..hiệu nghiệm thì tốt ko hiệu nghiệm thì cũng một làn cho bít khi mình chửi xem thế nào.. có chua hơn giấm ko?

hoaioanh

Thành viên mới
:bitmiengcuoi: Cảm ơn bạn khi đã đăng bài viết này. Quả là trong cs có quá nhiều ch khiến chúng ta phải suy nghĩ, nhưng rồi mọi ch cg sẽ qua. Cố gắng thôi, :mimcuoi:

nắng mai

Thành viên năng động
Mình rất thích bài viết này. Nó rất ý nghĩa. Trên môi luôn nở 1 nụ cười thì cuộc sống sẽ ko tẻ nhạt và buồn chán. :cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:

Thảo Htt

[♣]Thành Viên CLB
Dù cho cuộc sống đối xử với bạn như thế nào, đừng mang hận thù và buồn chán, vì luôn có đủ dũng cảm cho một nụ cười, hãy mỉm cười vì đó là khởi đầu của cho đi và nhận lại. Thực sự thích bài viết này. Cám ơn bạn! ^^

gaulawyerfuture

Thành viên năng động
sao bạn phải để ý đến những gì người ta nói >< nghe thôi nhưng đừng để nó tác động quá lớn đến mình
ai cũng có một cuộc đời và người dùng nó cũng chỉ là bản thân bạn ><
trong lúc đau nhất người ta vẫn có thể cười vậy nên chúng ta cũng vậy nghe hãy cười trong tất cả mọi hoàn cảnh giả sử ko có nó thì thử hỏi chúng ta lớn mạnh được không nhưng mà buồn thì cũng phải khóc đó hihi :cau:

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
tôi cười mỗi khi nhận được lời nhắn gửi yêu thương từ người thân ở phương xa qua chiếc dt nhỏ xinh.
tôi cười mỗi khi đọc một đoạn truyện hài ,một vở kịch hài
tôi cười mỗi khi xem xong một bộ phim với kết thúc có hậu.
tôi cười mỗi khi làm xong bài tập về nhà, vẽ xong một bãn vẽ,một công việc nho nhỏ (quét nhà,rửa chén ,...những việc rất nhỏ nhoi)
tôi cười mỗi khi gặp những người thân yêu.
tôi cười mỗi khi vào KNSO và đọc những bài viết hay như thế này.
Hãy luôn dũng cảm với nụ cười nhé mọi người!!!
cảm ơn bài viết bổ ích này ^^​
:dacy::dacy::dacy:

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Khi cười ta lại thấy mình vui vẻ và yêu đời. Cười thật tâm thì cảm xúc cũng sẽ vui .Nếu chỉ cười cho có thôi thì không hiệu quả đâu.

Mỗi nụ cười mang lại niềm vui và năng lượng cho cuộc sống.
Always smile!
Always Happy!

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Khi nụ cười lên tiếng, thế giới sẽ mở ra. Cũng giống như khi một bàn tay chìa ra, chắc chắn không ai chĩa súng vào bạn.
Nụ cười tươi khi hân hoan, chiến thắng. Nụ cười thầm lặng khi cầu ai đó bình an.
Đẹp nhất là nụ cười của trẻ thơ. Vinh quang nhất là nụ cười khi vấp ngã. Và hạnh phúc nhất là nụ cười trước lúc ra đi.
Cuộc đời của chúng ta tràn ngập tiếng cười.
Cùng cười vui khi mình vẫn còn có thể!

conang_kieuky

Thành viên
Luôn cố gắng để nở một nụ cười trước mọi điều
Nhưng đôi lúc hãy cho những giọt nước mắt được tuôn trào vì nếu cứ cười mãi cảm xúc con người ta sẽ chai lỳ
Khóc ko có nghĩa là yếu đuối và cười cũng ko có nghĩa là mạnh mẽ:)

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
cảm ơn nha ! Bài viết này rất có ý nghĩa đối với tôi , nhất là trong lúc này đây

sunflower_saphia_96

Thanh viên kỳ cựu
Sunflower_saphia_96 thích bài viết của bạn đó, thật ý nghĩa. Không quá khó để tìm thấy đúng không ! đôi khi chỉ 1 điều bình dị trong cuộc sống cũng đủ để bật lên một tiếng cười. Nó sẽ là liều thuốc chữa lành 1 vết thương lòng, tiếp thêm sức mạnh, nghị lực và can đảm. Đôi khi nụ cười của mình sẽ đem lại niềm vui cho một ai đó. Có lẽ nó là một món quà vô giá mà con người được ban tặng. Chắc chắn sau khi đọc xong bài của vermouth thì sunflower_saphia_96 sẽ cười nhiều hơn !:data:

alphabettr

Thành viên mới
Không cần biết chuyện nghiêm trọng, khó khăn đến mức nào.
Một nụ cười đã giải quyết được bao nhiu vấn đề nằm trong đó, nhẹ bớt đi phần nào!

Bình luận bằng Facebook