[KN CÁ NHÂN] Sắc màu của những suy nghĩ tích cực!!!

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Bạn có tự tin nói rằng cuộc đời của bạn do bạn quyết định ko? Sẽ có rất nhiều người nói "không" đấy. Còn bạn thì sao???
Tôi có câu đố nho nhỏ, hãy cùng suy nghĩ tí nha.
Tôi vừa lấy ra 1 tờ giấy, tôi xé nó ra làm 4. Vậy đố bạn trong tay tôi có mấy mãnh giấy? (hehe quá dễ, vậy mà cũng đố). Đừng vội vàng kết luận như vậy. Hãy suy nghĩ cho kĩ nhé!!!
Bạn có biết trong tay tôi có mấy mãnh giấy ko? Tôi dám khẳng định là bạn trả lời KHÔNG BAO GIỜ ĐÚNG. Vì sao vậy??? (vì nó đang ở trong tay tôi mà. hehe)
Vậy đấy!!! Cuộc đời của bạn cũng như tờ giấy kia, nó ở trong tay bạn và sẽ do tự bạn quyết định. Cuộc đời bạn sẽ hạnh phúc, sung sướng, khổ cực, hay phiền muộn là do bạn tự chọn thôi. Hãy tìm cho mình niềm đam mê và chuẩn bị những gì cần thiết cho niềm vui ấy. Đừng quên thắp cho nó ngọn lửa quyết tâm nữa bạn nhé!!! Khi ấy cuộc sống bạn sẽ như thế nào nhỉ??? Chắc chỉ toàn màu hồng thôi.

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc đời mình phải do mình quyết định thôi, bạn à. Mình có biết một đứa bạn, nó nhận tiền của bà dì nó ở bên Mỹ gửi về để chi tiêu. Bù lại, nó phải nghe lời bà dì đó. Nhưng sau này nó quyết định không phụ thuộc người khác nữa và tự lập. Thật đáng khâm phục!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Cuộc đời mình đúng là do mình quyết định nhưng cũng chịu ảnh hưởng rất nhiều bởi môi trường xung quanh.Nhưng nếu bản thân bạn đã có một quyết tâm rất lớn thì Đ tin rằng ai cũng sẽ làm chủ được cuộc đời của mình.Tại sao chúng ta lại không tự quyết định cuộc đời của chúng ta nhỉ?Chúng ta hãy tìm ra sự đam mê của mình và hãy cố gắng làm thế nào để làm được điều đó.Cuộc đời bạn là do chính bạn quyết định.Đừng phụ thuộc vào người khác.Mọi người chỉ có thể ủng hộ và giúp đỡ bạn để bạn đứng vững trên con đường bạn đã chọn thôi.Chúc các bạn thành công

perOm

Thanh viên kỳ cựu
những gì ta làm bây giờ sẽ quyết định tương lai ta sau này
vì vậy ta cùng cố gắng nào

strawberry3591

Thành viên
Đúng là tương lai cuộc đời ta phụ thuộc vào bản thân ta. Phụ thuộc ở chỗ ta có bít nắm bắt những cơ hội trước mắt để đạt dc nhữg gì mình mún, để đến gần với thành công hay ko. Nhữg yếu tố bên ngoài có thể góp phần thúc đẩy ta tiến lên, cũg có thể cản bước ta. Wan trọg là chíh ta phải tận dụg nhữg yếu tố tích cực và hạn chế yếu tố tiêu cực đi. Nói thì dễ nhưg làm rất khó. Bản thân chúg ta phải thật sự quyết tâm và cố gắg hết sức thì mới đạt dc thàh côg và hạh phúc trog cuộc sốg. Ko ai ko mog mún 2 thứ ấy cả, kể cả tôi và bn.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Đương nhiên cuộc đời của tôi sẽ do tôi lựa chọn. Dù đúng dù sai đó cũng là quyết địng của tôi, chưa bao giờ hối hận.
Mặc dù bi giờ phần lớn vẫn phụ thuộc vào gđ vì tôi còn đi học nh ko phải vậy mà bố mẹ tôi quyết định tất cả về cs của tôi. Bố mẹ tôi chỉ góp ý thui chứ ko thể làm thay đổi quyết định của tôi nếu tôi đã lựa chọn đặc biệt là khi càng bắt ép tôi, bắt tôi phụ thuộc vào ai đó thì tôi làm những điều hoàn toàn ngược lại. Nhiều lúc tôi cũng tự thấy mình lì quá. Chọn học ở sg, chọn trường, chọn cuộc sống xa nhà, chọn sự tự lập... tất cả điều do tôi, dù biết khó khăn nh đó là quyết định của tôi.
Tôi đang cố gắng để khẳng định sự lựa chọn của mìh là đúng đắn. Đôi lúc cũng thật sự nản lắm nh sẽ cố gắng, cố gắng thất nhiều vì đường tôi chọn đc thì tôi sẽ đi được.

leminhhl

Thành viên
:mimcuoi: ừa cuộc sống mà, mình đang sống với chính con người mình mà chọn cho mình một con đường đi chứ, nào mình cùng sống có mục đích ngheng! " có lúc buồn lại cảm nhận được hạnh phúc"

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
trangdang [KN CÁ NHÂN] Phần mềm vẽ sơ đồ tư duy miễn phí Kỹ năng tư duy tích cực 2
D [KN CÁ NHÂN] Đồng xu may mắn Kỹ năng tư duy tích cực 1
D [KN CÁ NHÂN] Vết sẹo Kỹ năng tư duy tích cực 4
N [KN CÁ NHÂN] Chìa khoá của tư duy tích cực Kỹ năng tư duy tích cực 2
D [KN CÁ NHÂN] Xây dựng tính sáng tạo Kỹ năng tư duy tích cực 1
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Mở rộng tầm nhìn và cảm nhận vẻ đẹp của bức vẽ cuộc đời Kỹ năng tư duy tích cực 7
_ice_ [KN CÁ NHÂN] Kỹ Năng Tư Duy Sáng Tạo và Mạo Hiểm Kỹ năng tư duy tích cực 0
nhoccan219 [KN CÁ NHÂN] sống như thế nào trước khi bạn chết - Steve Jobs Kỹ năng tư duy tích cực 4
TriTri_Livingskills [KN CÁ NHÂN] Bài học kim cổ Kỹ năng tư duy tích cực 4
K [KN CÁ NHÂN] Tinh thần võ thuật Kỹ năng tư duy tích cực 0
vtttam1989 [KN CÁ NHÂN] Niềm tin tích cực - trích You can win Kỹ năng tư duy tích cực 0
K [KN CÁ NHÂN] Nghị lực và niềm tin Kỹ năng tư duy tích cực 1
xuanusm [KN CÁ NHÂN] Trái ngược với thành công là gì? Kỹ năng tư duy tích cực 5
stevenquy [KN CÁ NHÂN] Hiểu đời – tâm sự tuổi già Kỹ năng tư duy tích cực 4
KenShin21 [KN CÁ NHÂN] Tư duy đột phá ( Kỳ 3): "Sửa chữa" bộ máy suy nghĩ của bạn Kỹ năng tư duy tích cực 1
KenShin21 [KN CÁ NHÂN] Tư duy đột phá (kỳ 2): Học hỏi từ tương lai Kỹ năng tư duy tích cực 0
KenShin21 [KN CÁ NHÂN] Tư duy đột phá (Kỳ 1): Làm điều chưa từng có tiền lệ Kỹ năng tư duy tích cực 0
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] NỤ CƯỜI-cách thể hiện trách nhiệm đối với gương mặt của bản thân Kỹ năng tư duy tích cực 4
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Giá trị của gương mặt-trách nhiệm đối với gương mặt của bản thân Kỹ năng tư duy tích cực 0
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Clip luật hấp dẫn-thay đổi cuộc đời ngay nào các bạn!!! Kỹ năng tư duy tích cực 3
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Share: Tiềm thức quyết định Hạnh Phúc và Thành Công Kỹ năng tư duy tích cực 2
benny [KN CÁ NHÂN] Tầm quan trọng của thái độ trong môi trường làm việc Kỹ năng tư duy tích cực 1
thuyussh [KN CÁ NHÂN] Sơ đồ tư duy Kỹ năng tư duy tích cực 0
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Chỉ dừng lại ở Suy Nghĩ Tích Cực-Sai lầm! Kỹ năng tư duy tích cực 8
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Nếu muốn Vui với Cuộc Sống thì...Click ngay! Kỹ năng tư duy tích cực 3
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Chúng ta có thể làm gì để Thành Công: Start Where You Stand! Kỹ năng tư duy tích cực 0
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Cái nhìn cực kỳ thú vị về CUỘC SỐNG ĐÍCH THỰC Kỹ năng tư duy tích cực 7
bluesea88 [KN CÁ NHÂN] Người chiến thắng & kẻ thất bại: [you] là ai? Kỹ năng tư duy tích cực 116
bluesea88 [KN CÁ NHÂN] [you] thử suy nghĩ tích cực nào! Kỹ năng tư duy tích cực 149
rain_gold.kimvu [KN CÁ NHÂN] Thành công và thất bại Kỹ năng tư duy tích cực 3
L [KN CÁ NHÂN] KHÔNG LÙI BƯỚC - UNSTOPPABLE ( phần 1 ) Câu chuyện thứ năm !!! Kỹ năng tư duy tích cực 4
L [KN CÁ NHÂN] KHÔNG LÙI BƯỚC - UNSTOPPABLE ( phần 1 ) Câu chuyện thứ hai !!! Kỹ năng tư duy tích cực 2
L [KN CÁ NHÂN] KHÔNG LÙI BƯỚC - UNSTOPPABLE ( phần 1 ) Câu chuyện thứ nhất !!! Kỹ năng tư duy tích cực 1
L [KN CÁ NHÂN] KHÔNG LÙI BƯỚC - UNSTOPPABLE ( phần giới thiệu ) Kỹ năng tư duy tích cực 1
O [KN CÁ NHÂN] Hi vọng !!!^^... Kỹ năng tư duy tích cực 0
L [KN CÁ NHÂN] Tư duy là một chiếc chìa khóa,bạn có chiếc chìa khóa này không? (p2) Kỹ năng tư duy tích cực 0
L [KN CÁ NHÂN] Tư duy là một chìa khóa,bạn có chiếc chìa khóa này không ? Kỹ năng tư duy tích cực 5
T [KN CÁ NHÂN] 6 chiếc mũ tư duy . Kỹ năng tư duy tích cực 1
tritai [KN CÁ NHÂN] Cuộc sống tốt đẹp hơn...@@" Kỹ năng tư duy tích cực 6
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Nghiên cứu sâu về nguồn gốc của sự đổi đời Kỹ năng tư duy tích cực 2
KendyDat [KN CÁ NHÂN] Tư duy độc lập ? Kỹ năng tư duy tích cực 0
-Tin.Luv- [KN CÁ NHÂN] [Tư duy tích cực]Sinh trưởng của tri thức Kỹ năng tư duy tích cực 0
vermouth [KN CÁ NHÂN] Hết xăng Kỹ năng tư duy tích cực 3
vermouth [KN CÁ NHÂN] Tôi được làm Kỹ năng tư duy tích cực 0
vermouth [KN CÁ NHÂN] Yêu thương mình nhiều hơn, bạn nhé!!! Kỹ năng tư duy tích cực 10
vermouth [KN CÁ NHÂN] Những vết sẹo.... Kỹ năng tư duy tích cực 1
vermouth [KN CÁ NHÂN] Những người bạn theo bảng chữ cái Kỹ năng tư duy tích cực 0
vermouth [KN CÁ NHÂN] Những thay đổi lớn... Kỹ năng tư duy tích cực 2
vermouth [KN CÁ NHÂN] Nếu cuộc sống đá cho bạn một cú.... Kỹ năng tư duy tích cực 3
sand_love_sea [KN CÁ NHÂN] Never give up Kỹ năng tư duy tích cực 2