[KN CÁ NHÂN] [you] làm gì trong năm thanh niên?

benny

Thanh viên kỳ cựu
Năm 2011 được Đảng, Nhà nước chọn là “Năm Thanh niên”, với phương châm “Hành động vì một môi trường xã hội lành mạnh cho tuổi trẻ”. Điều này tiếp tục khẳng định sự quan tâm, chăm lo của Đảng, Nhà nước cũng như toàn xã hội đối với thanh niên.

Mọi người ơi, năm 2011 là năm thanh niên, là năm dành cho tất cả những người giàu sức trẻ như chúng ta!

Vậy thì, hãy giành một chút thời gian để nghĩ về năm thanh niên nhé!

[you] đã làm được gì để hưởng ứng năm thanh niên?
Và sắp tới, [you] sẽ có những kế hoạch nào nữa?

Năm thanh niên, năm phát huy sức trẻ của mọi người!

Riêng benny thì:

4 tháng vừa rồi, ra sức học tập và rèn luyện để đạt thành tích học sinh giỏi và gia nhập Đoàn Thanh Niên Cộn sản Hồ Chí Minh.

Sắp tới, ben sẽ trau dồi thêm các kỹ năng cũng như tham gia những hoạt động, phong trào tình nguyên, cố gắng phấn đấu sao cho xứng đáng là một Đoàn viên
.

Còn [you] thì sao? Hãy cùng chia sẻ nào!:dacy:

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Chà, có lẽ ít người quan tâm đến vấn đề này nhưng benny thực sự đã khơi gợi một chủ đề mà Thiên Sứ rất quan tâm. Có lẽ vì là một trong số những người yêu hoạt động Đoàn và cũng đã tìm hiểu phần nào về Năm Thanh Niên nên mọi thứ về nó luôn làm cho Thiên Sứ cảm thấy hứng thú.

Cũng là những mục tiêu đã đặt ra từ đầu năm học này, những điều mình hướng tới trùng hợp làm sao cũng là một trong những hướng đi mà mình cho là phù hợp với năm Thanh Niên 2011. Thích phương châm "Hành động vì một môi trường xã hội lành mạnh cho tuổi trẻ". Hihi, học thi Mac Lê cấp trường xong là nhớ luôn :cuoihaha:

Trong năm Thanh niên này, Thiên Sứ cảm thấy bản thân mình đã làm được cho mình nhiều thứ, có thêm những thử thách, có cả khó khăn và những thành công. Nhưng trên hết vẫn là những trải nghiệm mà mình thực sự có được sau những gì đã trải qua đó.

Năm học này, Thiên Sứ đảm nhận vị trí UV BCH Đoàn khoa. Có lẽ vì vậy mà bản thân Thiên Sứ có cơ hội được tiếp cận và nhào vào làm nhiều việc về công tác Đoàn được sâu sát. Những mục tiêu cá nhân hướng đến thực sự là một động lực to lớn để giúp mình có thể hoàn thành công việc.

Điểm lại xem năm nay mình đã làm được điều gì nhé!

Gần đây nhất là Thiên Sứ đã tham gia cuộc thi Olympic các môn khoa học Mac Lênin và tư tưởng Hồ Chí Minh được tổ chức tại trường. Tuy chỉ dừng lại ở vòng bán kết 2 và không vào được chung kết nhưng Thiên Sứ thực sự đã học được rất nhiều từ nó.

Mục tiêu năm nay của Thiên Sứ là được đứng vào hàng ngũ của Đảng và cố gắng đạt danh hiệu sinh viên 5 tốt. Vì đường hướng đó cho nên Thiên Sứ sẽ phải cố gắng học tập và tu dưỡng đạo đức, trau dồi kiến thức đạo đức cách mạng. Nghe có vẻ to tát và lớn lao nhưng Thiên Sứ nghĩ thực ra đó không phải là điều gì quá xa vời. Khi chúng ta có một mục đích và một lý tưởng, thì mọi thứ sẽ gần hơn rất nhiều với mình.

Năm Thanh niên diễn ra trong bối cảnh cả nước triển khai Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XI, và là năm đầu thực hiện kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội 5 năm (2011 - 2015) và Chiến lược phát triển kinh tế - xã hội 10 năm (2011 - 2020). Có lẽ chính vì vậy mà chủ đề của năm nay gắn liền với lực lượng đông đảo nhất trong quần chúng và là một động lực rất lớn cho sự phát triển nước nhà trong 10 năm tới nữa. Chúng ta có quyền tự hào khi là những công dân trẻ và nhiệt huyết của đất nước. Bởi vậy hãy cố gắng trau dồi bản thân để sau này góp sức vào xây dựng Tổ quốc, bạn nhé!

Vì một năm Thanh Niên thành công và vững mạnh tiến bước!

thedaysofar

Thành viên mới
hi.Thật lòng mà nói thì thedaysofar không phải là một mem hoạt động Đoàn mạnh cho lắm, nhưng là một thanh niên thì luôn cố gắng tham gia các phong trào do Đoàn, Hội tổ chức để góp một phần nào đó.^^

KenShin21

Thành viên năng động
Hãy đặt mục tiêu và phấn đấu để đạt đc nó, và cống hiến hết sức mình cho xã hội nhé các bạn. Chúc thành công

tranthu

Thành viên
nếu hỏi thu đã làm đuọc gì trong năm nay thì thu phải suy nghĩ, hình như thật sự mình chưa làm được việc gì, nhưng mình đã cố gắng học thật tốt, ngoài ra cũng có tham gia một số hoạt đông của trường : hiến máu nhân đạo, tham gia những hoạt động vì môi trường, hi. còn kế hoạch sắp tới thì nhiều, mình sẽ tranh thủ nắm bắt những cơ hội dành cho thanh niên như chúng ta! các bạn cố lên và ta hãy cùng làm nhé!

dungth

Thành viên
chao Benny!! thanks benny đã hỏi câu hỏi hết sức ý nghĩa. khi mà dungth đang luẩn quẩn không biết nên dự định làm những gì!

---------- Post added at 08:46 PM ---------- Previous post was at 08:39 PM ----------

chị cũng sẽ cố gắng làm tốt những nhiệm vụ hiện tại của mình, chờ xem sẽ gặt hái được những gi, lúc đó sẽ chia sẻ cho beny nha!!

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
  • Làm lớp trưởng, lãnh đạo một tập thể, không đơn giản như mình vẫn nghĩ.
  • Tham gia Olimpic về Mac_Le, cũng cần phải trau dồi thêm.
  • Làm BCH Đoàn trường, mình bước ra đời với những hoạt động mạnh mẽ hơn.
  • Thi đua phong tráo đá banh mình thấy đó là trách nhiệm cùa sinh viên và nhất là của mình với lớp
  • Thực hiện làm áo lớp, sẽ gắn kết trái tim của những thành viên trong lớp lại với nhau.
  • Được học bổng vượt khó, mình tự nhủ rằng mình đã thật sự xứng đáng chưa. Mình cần có gắng nhiều hơn nữa.
  • Được giải thưởng viết về Nhật Kí Đặng Thùy Trâm, Vui, vì đó là tất cả cảm xúc của mình dành cho chị Thùy.
  • Làm leader cho những nhóm học tập, tổ chức lớp học và các nhóm học, sắp xếp công việc và lên lịch hoạt động, phân công nhiệm vụ, mình không muốn ai trong lớp phải thi lại cả.
  • Đi về Binh Dương, trại trẻ mồ côi và khuyết tật QUê Hương, mình muốn khóc lên được, Ôi! mình làm g ì cho những hoàn cảnh đáng thương ấy ? mình chẳng thể thay đổi được thế giới, nhưng mình có thể thay đổi suy nghĩ của mình và chỉ chút sức lực bé nhỏ của mình thôi
  • Tham gia thuyết trình cho các chương trình thiện nguyện của Đoàn Thanh Niên trường, mình thấy mình từng bước lớn lên và trưởng thành thật sự.
  • VÌ cuộc sống là một dòng sông, nơi ta không học cách bơi thì đã là thua người khác rồi, nói chi là sẽ phải chết đuối

phamtuyen7

Thành viên mới
phamtuyen7 sẽ cố gắng học tập thật tốt, rèn luyện sức khoẻ, kỹ năng sống, tham gia các phong trào vì cộng đồng.
Phấn đấu hết mình vì lý tưởng sống, vì ước mơ của mình

dothanhvietquynhon

[♣]Thành Viên CLB
Làm hết mình để cảm nhận được tuổi thanh niên. Khuyến khích các bạn thanh niên khác làm những việc có ích cho xã hội.

cobonla_timtinhiu

Thành viên mới
..năm nay mình cũng phấn đáu học tập..tham gia phong trào trường lớp..hè này mìn còn tham gia "tình nguyện hè" ở trường mình tổ chức nữa..^ ^..

van huong

Thành viên mới
cam on benny mot cau hoi rat thu vi, nam toi minh se van dong moi nguoi nang cao y thuc bao ve moi truong, song co trach nhiem hon voi cong dong................

pichu_vn

Thành viên mới
Hi, Thanks các bạn, Mình thấy các bạn làm được nhiều thứ có ích quá, mình hiện không tham gia vào tổ chức đoàn của khoa hay của trường và những hoạt động đó mình cũng ít tham gia, có lẽ là do mình hay bận. Những dù sao mình cũng giống như các bạn, mình cũng vẫn đang làm một đoàn viên thanh niên mình cũng sẽ cố gắng học tập, trau dồi đạo đức và rèn luyện tinh thần để trở thành một công dân tốt, một đoàn viên tốt. Mình rất thích tham gia vào những phong trào của bạn trẻ về việc bảo vệ chủ quyền, bảo vệ dân tộc,... nhất là trong thời gian vừa qua. Tuy là những việc nhỏ nhưng mình nghĩ mình cũng rất vui. Hì, Các bạn có những mục tiêu hay dự định nào hãy chia sẻ cho mn cùng bít nhé.
---( PiChu)---

Fly_and_drive

Thành viên
Wow, Benny quả là một đoàn viên thanh niên gương mẫu đó! :them: Fly_and_drive con phải học hỏi nhìu nhìu!!!

---------- Post added at 10:14 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

:thangloi:

ngocbichtnhag

Thành viên
Mình cũg mới đc kết nạp Đoàn. Hiện giờ đang tham gia trong đội TNTN của trường

talaai

Thành viên mới
talaai sẽ cố gắng làm một người thanh niên tốt,làm người có ích cho xã hội,làm gương cho các em nhỏ noi theo.

thetham

Thành viên mới
mình đang tìm cách để trở thành một bí thư chi đoàn thật tốt1 đưa phong trào của chi đoàn được xem là cá biệt đi lên . xóa bỏ mọi sự bất mãn trong lớp . Đồng thời mình cung tiếp tục tham gia các phong trào của đoàn trường cũng như các hoạt động của đoàn phường . mặt khác mình cũng cố gắng học tập trau zồi khiến thức cho bản thân để sau nay` có thể giúp ích cho bản thân gia đình và xã hội ngày càng tốt đẹp hơn

buimaihp90

Thành viên năng động
tham gia cac hoat dong trong lop,truong tich cuc.....minh tham gia doi thanh nien tinh nguyen....hoc hoi duoc rat nhieu kinh nghiem song,su nang dong....

Bình luận bằng Facebook