[KN GIAO TIẾP] trangdang thích hòa đồng hay nổi bật

benny

Thanh viên kỳ cựu
Sống trên đời, ai cũng phải sống chung cùng tập thể,cộng đồng...

Khi đó, ta có hai cách ứng vớii mọi người xung quanh:

Sống hòa đồng: Bạn sống thật bình thường, thật gần gũi và có thể đôi khi sẽ dễ dãi nữa. Bạn luôn tạo ra những nét tương đồng với mọi người xung quanh. Bạn tham gia tất cả hoạt động của tập thể nhưng chỉ ở mức "như bao người khác". Và, điều chắc chắn bạn nhậnđược là sự yêu thương từ phía mọi người, nhưng có điều, néu bạn vắng mặt một thời gian thì rất dễ rơi vào trong quên lãng và không ai nhớ đến bạn nữa.

Sống nổi bật: Bạn luôn tham gia thât nhiệt tình, thật tích cực, bằng ngọn lửa của cả con tim mình. Bạn luôn hoạt động ở trên mức người thường một chút, dám chấp nhận làm những việc mà người khác từ chối hoặc không dám làm. Điều này sẽ giúp bạn ghi lại dấu ấn sâu đậm trong lòng mọi người, nhưng nó lại giống như một con dao hai lưỡi vậy. Nếu bạn làm tốt, mọi người sẽ rất cảm kích nhưng ít nhiều cũng có một số người ganh tị hoặc vì lí do nào đó không có thiện cảm với bạn. Còn nếu bạn làm hỏng việc thì có thể dù ít nhiều cũng sẽ phải nhận những ánh mắt chê trách và bị hất ra khỏi cuộc chơi...

Vậy, chúng ta nên sống như thế nào cho phải? :nghivan:

Riêng ý kiến của benny thì:

Thà một phút huy hoàng rồi vụt tắt, còn hơn cả đời le lói giữa màn đêm

Còn [you] thì sao? :dacy:

noel.poon

Thanh viên kỳ cựu
"Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt.
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm"
- (Xuân Diệu)

An chọn Sống Đẹp, benny à !
Vì cuộc sống có đôi khi khắc nghiệt, đó là lúc ta học cách dung hòa với nỗi đau !
Vì cơ hội có những khi trong tầm với đôi tay, đó là lúc ta tập sống NỔI BẬTvà PHÁT HUY !
Vì đường đời có đôi lần là hối hả, vụn vặt, đó là lúc để ta sống HÒA ĐỒNG, khoan thứ và bình tâm !
:dacy:

niem_vui_nho

Thành viên năng động
Niem_vui_nho đồng ý với sự lựa chọn cách sống của bạn noel.poon. Lựa chọn một cách sống phù hợp là cơ sở để chúng ta phát huy khả năng bản thân, có cách sống phù hợp với từng hoàn cảnh sẻ giúp chúng ta hòa nhập với môi trường xung quanh hơn! Nhưng quang trọng là chúng ta hảy chọn cách sống phù hợp với bản thân!

haduyen_02

Thành viên

hjhj...thật khó để chọn cách sống cho mình. Giữa sống hòa đồng và sống nổi bật, bạn hỏi tôi chọn cái nào.
Thì xin thưa rằng tôi thích làm trung tâm của vũ trụ hơn.
Theo mình thì khi sinh ra "thượng đế" đã tạo cho mỗi người một tính cách rồi.
Nhưng cũng không phải là sống an phận.
Với mình mình chỉ khuyên rằng "hãy sống như ngày hôm nay là ngày tận thế".
SỐNG CÓ NGHĨA LÀ KHÔNG CHỜ ĐỢI

saha1o5

Thành viên mới
hòa đồng ko có nghĩa là an phận mà :D.có nhiều người rất chi là tham lam, vừa muốn là người bình thường vừa thích nhận đc sự chú ý của nhiều người, mình là 1 trong số đó mà...tốt nhất là cố gắng nổi bật nhưng hãy sống bình thường....:))

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Cho mình hỏi một câu, các bạn có tin vào duyên số không? Cũng như câu này mình chỉ tin và duyên chứ không tin vào số
Sống là không chờ đợi, vì vậy mình sẽ sống một cuộc sống theo đúng nghĩa. Sống phải để lại một thứ gì đó trong xã hội này

congvien

Thành viên năng động
con người tham vọng, ai chẳng thích nổi bật
Mình cũng không phải là trường hợp ngoại lệ
THÀ 1' HUY HOÀNG CÒN HƠN NGÀN NĂM LE LÓI:cuoihaha:

1ngayxanh

Thành viên
Mình thích sống hòa đông hơn :) cuộc sống hiện tại nổi bật dẫn đến sự bon chen dễ mất chính mình hehe

nhon43

Thành viên năng động
Đối với nhon43 mà nói:lungtung: : mình đôi lúc rất thích làm người nổi bật nhưng khi phải chọn là người nổi bật hay người hòa đồng thì mình muốn là người hòa đồng hơn bởi vì theo mình sống hòa đồng không phải là mình làm việc cho giống những người khác mà sống hòa đồng cũng làm việc hết mình với tất cả trái tim, nhưng không làm người khác buồn . Đúng như Beny đã nói sống nổi bật là một con dao hai lưỡi bởi vì quá nổi bật đôi khi mình sẽ quên mất những thứ gần gủi xung quanh . Mình vẫn đang cố gắng là 1 người hòa đồng với tất cả mọi người.:cuoihaha:

nhuy_baby95

Thành viên mới
Mình thì thích hòa đồng hơn. Mà hòa đồng đâu có nghĩa là mờ nhạt. Ví dụ : Khi bạn tham gia các hoạt động tập thể thì bạn hãy tham gia hết mình .Khi sống hòa đồng bạn sẽ cảm thấy yên zui hơn đó !

lovehuonghehe

Thanh viên kỳ cựu
sống là cống hiến , sống hết mình khi còn nhiệt huyết, đừng để nhiệt huyết vụt tắt khi tuổi còn xanh
bỏ 1 phiếu cho Benny. hihi

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
"Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt.
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm"
- (Xuân Diệu)

An chọn Sống Đẹp, benny à !
Vì cuộc sống có đôi khi khắc nghiệt, đó là lúc ta học cách dung hòa với nỗi đau !
Vì cơ hội có những khi trong tầm với đôi tay, đó là lúc ta tập sống NỔI BẬTvà PHÁT HUY !
Vì đường đời có đôi lần là hối hả, vụn vặt, đó là lúc để ta sống HÒA ĐỒNG, khoan thứ và bình tâm !
:dacy:

Mình thích câu trả lời này :SỐNG ĐẸP! Thật khó là chọn lựa giữa như thế nào là sống hòa đồng và như thề nào là sống nổi bật. Vì hai khái niệm này không hề có sự đối lập hay mang tính chọn lựa mà ngược lại, chúng còn bổ túc, dung hòa cho nhau trong các mối quan hệ .

Thiết nghĩ một ngừơi sống hòa đồng không có nghĩa là không thể làm nổi bật được mình trước đám đông. Và ngược lại, MỘt người được quý trọng, được tỏa sáng vì những cống hiến của họ thì không lẽ gì quy kết họ là người chơi trội hay không hòa đồng. Đây là hai hình thái tính cách không đối lập mà tương đồng, bổ túc cho nhau trong các hoạt động giao tiếp và truyền thông hằng ngày. Cách PR cho bản thân hay nhất là cách làm cho mình một thương hiệu giữa lòng những người mình đang muốn truyền thông, và vì vậy PR bản thân có nghĩa là không chỉ làm nỗi bật mình, mà còn cho mình có được cơ hội trụ vững lâu bền trong trái tim họ - đó là hòa đồng.

SỐNG ĐẸP là cách sống hay nhất và hoàn hảo nhất, sống đẹp cho ta một khái niệm lớn hơn và bao quát hơn hai khái niệm SỐNG nêu trên. KHi sống đẹp, tức là ta đã sống hết mình cho ta, cho mọi người và cho các mỗi quan hệ ta đang làm chủ được thêm bền chặt và tốt đẹp hơn.

SỐNG ĐẸP LÀ CÁCH SỐNG TRỌN VẸN CỦA TA - MỘT KIẾP NGƯỜI

hongquy

Thành viên năng động
Sống nổi bật: Bạn luôn tham gia thât nhiệt tình, thật tích cực, bằng ngọn lửa của cả con tim mình. Bạn luôn hoạt động ở trên mức người thường một chút, dám chấp nhận làm những việc mà người khác từ chối hoặc không dám làm. Điều này sẽ giúp bạn ghi lại dấu ấn sâu đậm trong lòng mọi người, nhưng nó lại giống như một con dao hai lưỡi vậy. Nếu bạn làm tốt, mọi người sẽ rất cảm kích nhưng ít nhiều cũng có một số người ganh tị hoặc vì lí do nào đó không có thiện cảm với bạn. Còn nếu bạn làm hỏng việc thì có thể dù ít nhiều cũng sẽ phải nhận những ánh mắt chê trách và bị hất ra khỏi cuộc chơi...

yenkim

Thành viên
Mình thích sống hòa đông hơn :) cuộc sống hiện tại nổi bật dẫn đến sự bon chen dễ mất chính mình hehe
Mình đồng ý với 1ngayxanh. Mình thích cuộc sống hòa đồng

lucy pon

Thành viên mới
mới vô
thấy lucy pon là hết hồn lum
mình là lucy pon nè...hehe..
thật ra thì hiện tại mình là tuýp người thứ 2
và mình muốn giống như mình bây giờ
tham gia thât nhiệt tình, thật tích cực, bằng ngọn lửa của cả con tim mình
luôn hoạt động ở trên mức người thường một chút, dám chấp nhận làm những việc mà người khác từ chối hoặc không dám làm
mình thích được sống và cháy hết mình
như vậy mới đáng sống chứ.

phamtran

Thành viên mới
Trân chọn cả hai cách sống ..!:dacy:
Sống "Nổi bật" sống vì bản thân chứ không là cái bóng!! Làm những gì mình thích và phấn đấu hết sức mình đến cuối cùng không fai~ ân hận, nuối tiếc điều gì!!
Và sống "Hòa đồng" sống vì mọi người là bít chia sẽ, bít lắng nge, bít bao dung, bít thấu hĩu thì cuộc sống sẽ ngập tràn những niềm vui.:cuoihaha:

Sống làm phải bít hưởng thụ..woh đi ngủ cái coi:ngu:

Bình luận bằng Facebook