Làm gì để vượt qua nổi thất vọng???

Status
Không mở trả lời sau này.

xuanbinh1506

Thanh viên kỳ cựu
khó khăn, thất bại trong cuộc sống đôi lúc làm người ta chán nản, thất vọng rất nhiều: thi trượt trong kỳ thi quan trọng, chia tay với người yêu, bị bạn bè hiểu nhầm, strees với công việc, mất việc hay bị sa thải, mất một số tiền lớn,... vậy bạn làm gì để vượt qua những cảm giác tồi tệ đó? cùng nhau chia sẻ những trãi nghiệm và những kinh nghiệm tích cực mà mình đã trãi qua bạn nhé!

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Mình hay nghe nhạc, chơi game, đọc sách, lang thang hàng ăn, phố xá, bạn bè.....tìm đủ mọi cách để quên đi nỗi thất vọng và có niềm tin vào cuộc sống.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
mình thường hay ngồi 1 mình, nhớ lại tại sao mình lại thất bại và sau đó là cố tìm cách lãng quên nó, có thể là tìm gặp những đứa bạn lâu nay không gặp, nhậu nhẹt cho chèm bẹp ra, lang thang trên net, đi hóng gió ở 1 nơi nào đó ít người hoặc là chơi game cho đầu óc cực mệt, ngủ 1 giấc dài và cố gắng sống tốt hơn cho ngày mai, chỉ vậy thôi...

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Với mình,khi gặp những khó khăn,thất bại trong cuộc sống,đương nhiên mình sẽ rất chán nản,thất vọng,mất tự tin nhiều khi stress....Nhưng thật sự đó chính là lúc để mình nhìn lại mình,để mình suy nghĩ tại sao...Mình không né tránh sự việc,mình sẽ để cảm xúc tự nhiên,buồn thật buồn,nếu có thể mình sẽ khóc,tự trách mình...NHưng mình chỉ cho phép mình buồn trong một ngày,và hôm sau khi mình ngủ dậy mình lại mỉm cười trước gương và tự nói:KHÔNG CÓ GÌ LÀ KHÓ CẢ...để lấy tinh thần.Bạn cũng có thể nghe những âm nhạc sôi động,những bài hát có nội dung tích cực,những phim hài dí dỏm,những câu chuyện bài học cuộc sống...Rồi mọi chuyện sẽ qua,và một ngày mới sẽ lại đến với bạn đầy năng lượng.

lehieu1890

Thanh viên kỳ cựu
với mình, khi gặp khó khăn, thất vọng trong cuộc sống, thay vì trốn tránh hoặc chìm đắm trong nó, ta nên đối mặt với nó, tìm hiểu nguyên nhân dẫn tới nó, buồn hẳn 1 ngày, sau đó biết đứng dậy, làm lại và không còn vương vấn gì tới nó nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
H Theo bạn ''Sống để làm gì'' Bàn Tròn Thảo Luận 18
khuongduy7 Sống để làm gì?.. Bàn Tròn Thảo Luận 9
Y Nếu biết chỉ còn một ngày để sống!! Bạn sẽ làm gì? Bàn Tròn Thảo Luận 71
khuongduy7 30 giây đủ để [you] làm gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 66
TQV [you] học để làm gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 107
ting Lý tưởng sống của bạn là gì ? - Bạn sống để làm gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 3
Caotuan161 Mùa xuân tình yêu...Mr[K]id sẽ làm gì?? Bàn Tròn Thảo Luận 11
Sóng [TL-12/2011] [you] đã làm được gì trong một năm qua? Bàn Tròn Thảo Luận 21
boconganhthang3 Bạn sẽ làm gì nếu một ngày không còn xu nào? Bàn Tròn Thảo Luận 5
KendyDat [Thảo luận] [you] chọn hoa gì làm quốc hoa? Bàn Tròn Thảo Luận 66
toc [Nghề Nghiệp] Bạn làm gì với những đồng tiền đầu tiên tự mình kiếm được? Bàn Tròn Thảo Luận 0
mr_ak [you] sẽ làm gì khi thi trượt trường đại học mà mình thích? Bàn Tròn Thảo Luận 33
lobe_dream Bạn có suy nghĩ gì sau khi làm từ thiện (hay làm việc tốt)...??? Bàn Tròn Thảo Luận 16
Hayami Bạn sẽ làm gì cho tương lai xanh của Trái Đất? Bàn Tròn Thảo Luận 6
L Bạn làm gì khi có người làm cho bạn thất vọng và mất niềm tin ? Bàn Tròn Thảo Luận 9
C Nhặt được của rơi bạn sẽ làm gì? Bàn Tròn Thảo Luận 9
N bạn muốn làm gì cho cuộc dời mình có ý nghĩa??? Bàn Tròn Thảo Luận 4
sand_love_sea [you] làm gì khi buồn nhất ? Bàn Tròn Thảo Luận 199
khuongduy7 Tuổi 20,Bạn làm gì ?....... Bàn Tròn Thảo Luận 23
K Làm gì khi bạn được người khác tin tưởng Bàn Tròn Thảo Luận 5
kieuphuong [thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng? Bàn Tròn Thảo Luận 332
N Hãy nói xem...bạn làm việc là vì cái gì? Bàn Tròn Thảo Luận 1
lapdong Điều gì làm bạn hạnh phúc Bàn Tròn Thảo Luận 76
bluesea88 [Nghề Nghiệp] Các tình huống gặp phải khi đi làm Bàn Tròn Thảo Luận 5
haus1412 [Xã Hội] Chiến thắng Thời Gian_ [you] Làm Được!!! Bàn Tròn Thảo Luận 21
huxu456 Giữa làm công ăn lương và kinh doanh bạn chọn con đường nào? Bàn Tròn Thảo Luận 1
trangdang Bạn có tin mình sẽ là người làm nên tên tuổi diễn đàn KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 30
bluesea88 [TL-05/2011] Làm thế nào để rèn luyện KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 5
Gullevus [Xã Hội] Sinh viên nên hay không nên làm thêm ....!!!??? Bàn Tròn Thảo Luận 8
canhogiuadaiduong teen làm sao để vượt qua nỗi buồn Bàn Tròn Thảo Luận 1
Hương Trà [Học Vấn] Những việc có thể làm được sau khi rớt đại học? Bàn Tròn Thảo Luận 2
V vncommerco phải làm sao???????? Bàn Tròn Thảo Luận 13
V Làm sao để lắng nghe tốt. Bàn Tròn Thảo Luận 6
dkt Làm giàu, ai bảo không khó ??? Bàn Tròn Thảo Luận 0
H làm sao để thành công về mặt tài chính Bàn Tròn Thảo Luận 1
T Làm lớp trưởng như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 5
Trần Mít Làm sao để thổi lửa vào các thành viên thiếu nhiệt tình? Bàn Tròn Thảo Luận 115
Xumi [Xã Hội] Bụng người Việt nghĩ gì, cảm gì? Bàn Tròn Thảo Luận 1
Kim Nhut Phan Theo bạn, phụ nữ cần gì ở đàn ông? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Trà My Sinh viên mong muốn điều gì? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Tom Bạn có biết Durex là cái gì không? Bàn Tròn Thảo Luận 5
hoahong39 [TL-2/2012] Bạn nghĩ gì về SEX? Bàn Tròn Thảo Luận 13
bluesea88 [TL-1/2012] Tết tết đến rồi!! nhà [you] chuẩn bị những gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 12
trangdang [Xã Hội] [TL -09/2011] Điều gì khiến [you] mỉm cười? Cùng chia sẻ nhé! Bàn Tròn Thảo Luận 44
_ice_ [Bạn Bè] [you] nghĩ gì về người thân nhất của mình Trong KNSO ??? Bàn Tròn Thảo Luận 23
KendyDat [you] nghĩ gì về ngôn ngữ trong bài viết này? Bàn Tròn Thảo Luận 7
waiting.me [Thảo luận] KNS nhà mình đang thiếu gì? Bàn Tròn Thảo Luận 6
sweet_heart [Nghề Nghiệp] Bạn học được gì từ người ăn mày có trình độ này ? Bàn Tròn Thảo Luận 2
lion_bl Châm ngôn sống của [you] là gì? Bàn Tròn Thảo Luận 93
M Nói gì với những tân sinh viên xài "4 bánh" ? Bàn Tròn Thảo Luận 8